ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เกมรักภารโรงเฒ่า ตอนพิเศษ : อีฟ...อรัญญา

เริ่มโดย nato87, ตุลาคม 07, 2018, 06:18:43 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nato87

พูคคุยก่อนอ่าน : ไม่มีอะไรมากครับ มาทิ้งทวนตอนพิเศษแนะนำตัวนางเอกภาคสองให้ครบทุกคนที่เหลือ รายต่อไปเป็นน้องทรายและน้องแนนนี่นะครับ สำหรับน้องอีฟ บอกได้ว่าเป็นนางเอกที่แบนราบมาก ไม่ใช่ว่าน้องหุ่นไม่ดีนะครับ 5555+ แค่คาแร็คเตอร์ยังไม่โดดเด่นเท่าไรนัก (เทียบกับหมวยและอุ๊ น้องอีฟดูจืดชืดไปเลยจริงๆครับ) แต่ในอนาคตข้างหน้าเธอจะมีบทบาทมากขึ้นแน่นอน

......................................................................

สวัสดีค่ะ หนูชื่ออีฟ อรัญญานะคะ มาจากจังหวัดปราจีนบุรี เป็นนักศึกษาพยาบาลชั้นปีที่หนึ่ง อายุ 18 ปี วันนี้อีฟดีใจมากที่ได้มาแนะนำตัวกับทุกคนนะคะ อีฟเป็นเด็กต่างจังหวัด สมัยเรียนที่ปราจีนบุรี ก็ไม่ได้เป็นคนที่โดดเด่นอะไรนัก จะบอกว่าเอาแต่เรียนหนังสือ ไม่ค่อยมีเพื่อน เลยอาจพูดไม่ค่อยเก่งเหมือนเด็กในเมืองนัก ยังไงก็อย่าพึ่งรำคาญอีฟกันนะคะทุกคน

อีฟเป็นน้องรหัสของพี่เฟิร์นที่อยู่ปีสอง แต่อีฟไม่ค่อยสนิทกับพี่เฟิร์นเท่าไร บางทีพี่เฟิร์นคงวุ่นอยู่กับเรื่องเรียนก็เลยไม่ค่อยมีเวลา ส่วนใหญ่แล้วอีฟจะจับกลุ่มกับหมวย นาถ แล้วก็พี่อุ๊ โดยเฉพาะสองคนหลัง อีฟรู้สึกว่าสองคนนี้แปลกๆ ไป

หมวยเคยบอกว่านาถเปลี่ยนไป เหมือนมีปัญหาอะไรกับพี่อุ๊ แต่ถามยังไงสงคนนี้ก็ไม่ยอมบอกอะไร โดยเฉพาะนาถ บางทีเวลาเจอหน้ากัน อีฟรู้สึกแปลกๆ ยัยหมวยเคยบอกว่านาถทำตัวแปลกๆ เหมือนผีเข้า จริงหรือเปล่าอีฟก็ไม่รู้หรอกนะคะ แต่อีฟว่านาถเปลี่ยนไปจริงๆ ส่วนพี่อุ๊ พักหลังก็รู้สึกว่าพี่อุ๊ทำตัวแปลกๆ ไปเหมือนกัน มีครั้งหนึงพี่อุ๊ไม่สบายหนักมาก อีฟกับหมวยจะพาไปโรงพยาบาลก็ไม่ยอม ก็ไม่รู้จะทำไงได้

กลับมาที่พี่เฟิร์นกับพี่โดนัท อีฟไม่ค่อยสนิทกับทั้งสองคนเท่าไรหรอกนะคะ แต่เท่าที่ได้ยินมาจากพี่อุ๊แล้วก็ยัยหมวย รู้สึกว่าทั้งสองไม่ค่อยชอบพี่เฟิร์นกับพี่โดนัทเท่าไร ยัยหมวยเคยมาเม้าท์มาสองคนนี้เป็นคู่ขาเลสเบี้ยนกันแน่ๆ (ยิ้มเขิน) คืออีฟก็ไม่ได้อะไรกับเรื่องเพศสภาพหรอกนะคะ จะเกย์ ทอม ดี้ หรือเลสเบี้ยน ทุกคนก็เป็นคนเหมือนกัน ความรักไม่มีจำกัดเพศหรอกนะคะ

อืม...รู้สึกพูดถึงคนอื่นเยอะจังงั้นเหรอคะ? เพราะอีฟรู้สึกว่าตัวเองไม่ใช่คนน่ารักอะไร ไม่เหมือนพี่เฟิร์น พี่โดนัท พี่อุ๊ หรือแม้กระทั่งยัยหมวย ก็ไม่แปลกใจหรอกค่ะที่ไม่ค่อยมีใครพูดถึงอีฟนัก (ทำหน้าเศร้าเล็กน้อย)

เอ๋? ถามว่ามีแฟนหรือยัง? อีฟยังไม่มีแฟนเลยค่ะ ไม่ได้สนใจเรื่องความรักเลย สนแค่เรื่องเรียนจริงๆ ไม่มีเวลาคิดเรื่องนี้ แต่ก็ไม่ได้อะไรหรอกนะคะ คิดว่าถ้าถึงเวลาคงจะมาเอง ตอนนี้อีฟอยากตั้งใจเรียนก่อน ส่วนผู้ชายในสเป็คเหรอ? ขาว ตี๋ ใจดี ประมาณนี้คะ

อือ!!!!!! (เอามือปิดหน้าเพราะเขิน เมื่อได้ยินชื่อกรวิทย์ เภสัชหนุ่มเจ้าของร้านขายยาฝั่งตรงข้ามวิทยาลัยพยาบาล) ไม่เอาแล้ว!!! พี่ให้หนูมาพูดเรื่องอะไรเนี่ย!!! หนูยังเด็ก พี่เค้าเป็นผู้ใหญ่แล้ว พี่เค้าไม่สนเด็กแบบหนูหรอก (ยิ้มเขิน) แต่พี่เค้าดูเป็นสุภาพบุรุษแล้วก็ตลกดีนะคะ

ให้พูดถึงครูเบสท์กับหมอพลอยเหรอ? เอ๋? สำหรับอีฟแล้ว ทั้งสองคนเป็นผู้หญิงที่สวยและเพียบพร้อมจริงๆ ค่ะ เป็นไอดอลของนักศึกษาพยาบาลทุกคนเลย หมอพลอยจะดูนิ่งๆ หยิ่งๆ เหมือนเจ้าหญิงน้ำแข็งอย่างที่เค้าว่ากัน ส่วนครูเบสท์จะดูใจดีเข้าถึงง่ายกว่า อืมมมม ถ้าถามอีฟนะ อีฟคงตอบไม่ได้ว่าใครสวยหรือน่ารักกว่า แต่ถ้าถามอีฟ อีฟชอบสไตล์ของหมอพลอยกว่า คือแบบครูเบสท์ไม่ใช่ไม่ดีนะคะ ดีมาก แต่อีฟคิดว่าหมอพลอยเป็นผู้หญิงที่ดูลึกลับน่าค้นหากว่าเท่านั้นเอง (หัวเราะร่วน)

ในอนาคต อีฟตั้งใจว่าถ้าเรียนจบพยาบาลแล้ว อีฟจะไปสอบเป็นพยาบาลที่โรงพยาบาลทหารที่บ้านเกิดนะคะ พอดีอีฟมีญาติผู้ใหญ่ที่เป็นทหารอยู่ คุณพ่อกับคุณแม่ไม่อยากให้อีฟอยู่กรุงเทพนานๆ กลัวติดแสงสี (ยิ้มหวาน) เอาจริงๆ อีฟไม่ค่อยชอบชีวิตในเมืองหลวงเท่าไร อาจฟังดูแปลกอ่ะนะ แต่อีฟคิดว่าชีวิตในเมืองหลวงมันวุ่นวายไปหน่อย อีฟชอบชีวิตสงบๆ อยู่กับธรรมชาติที่ต่างจังหวัด อะไรประมาณนี้ค่ะ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าชีวิตในเมืองไม่ดีนะคะ แต่อีฟคิดว่าอีฟเหมาะกับชีวิตต่างจังหวัดมากกว่า แต่อย่างน้อย การที่ได้มาเรียนพยาบาลที่กรุงเทพ ได้มาเจอเพื่อนดีๆ แบบหมวย นาถ แล้วก็พี่อุ๊ ก็นับว่าเป็นสิ่งดีๆ ที่เกิดขึ้นในชีวิตของอีฟแล้วล่ะคะ

อีฟก็อยากใช้วิชาที่ร่ำเรียนมาไปช่วยเหลือผู้คน ช่วยเหลือคนเฒ่าคนแก่ แล้วก็ใช้ชีวิต ได้เจอกับผู้ชายดีๆ แล้วแต่งงานมีลูกด้วยกัน มีความสุขตามสมควร อะไรแบบนี้แหละค่ะที่อีฟต้องการ รู้สึกพูดเหมือนคนแก่จัง (ยิ้มหวาน) ยัยหมวยก็พูดแบบนี้ตลอดค่ะ บอกว่าอีฟชอบทำตัวเหมือนคนแก่ พูดอะไรแก่เกินอายุ เอาจริงๆ อีฟแต่งหน้าไม่เป็นหรอก ถ้าไม่ได้หมวยช่วยสอนคงแย่เหมือนกัน

เอ๋? ทำไมพูดอะไรจริงจังขนาดนี้? อีฟขอโทษ (ยิ้มเขิน) ก็บอกแล้วไงว่าอีฟเป็นเด็กต่างจังหวัด เลยอาจพูดไม่เก่งเหมือนเด็กในเมือง อีฟพยายามแล้วจริงๆ แต่อีฟทำไม่ได้ จะให้คุยสนุกๆ เหมือนคนอื่นพยายามแล้ว แต่ก็ทำไม่ได้จริงๆ ค่ะ ยอมรับว่าเป็นคนที่จืดชืดมากจริงๆ ไม่ได้มีสีสันอะไรเลย งานอดิเรกยามว่างก็คืออ่านหนังสือเรียน หนังสือนอกเวลา ไม่ได้สนใจเทคโนโลยีหรือแวดวงบันเทิงเหมือนยัยหมวยเลยจริงๆ สมแล้วที่โดนยัยหมวยแซวว่าชอบทำตัวเหมือนคนแก่ เหมือนป้าแก่ๆ เข้าไปทุกที หมวยยังบอกอีฟด้วยว่า ขืนแกไม่หัดแต่งเนื้อแต่งตัว แกจะกลายเป็นอาซิ้มแก่ๆ ที่ผู้ชายคนไหนในโลกก็ไม่เหลียวแล

เอาเป็นว่าอีฟจะพยายามแล้วกันคะ จะพยายามนับจากนี้ไป จะไม่พูดหรือทำอะไรเหมือนคนแก่อีกแล้วล่ะกัน ก็อีฟเป็นคนแบบนี้นี่ค่ะ เป็นมาตั้งแต่สมัยยังอยู่ปราจีน ตอนเด็กๆ อีฟอยู่กับคุณยาย ก็เลยซึบซับอะไรหลายๆ อย่างมา เลยไม่แปลกที่อีฟจะพูดเหมือนคนแก่ๆ จริงๆ นั่นแหละ แต่อีฟยังไม่แก่นะ พึ่งจะ 18 เอง!!

อืม....ไม่รูจะพูดอะไรแล้วแหะ (ยิ้มเขิน) ฝากติดตามอีฟด้วยนะคะทุกคน บอกตามตรงว่าอีฟไม่ค่อยถนัดนักกับบทบาทอะไรที่ได้รับในเรื่อง แต่อีฟจะพยายามให้ดีที่สุดคะ ถ้าอีฟทำอะไรแปลกๆ หรือทำอะไรเปิ่นๆ ก็อย่าถือโทษโกรธกันนะคะ
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

kaithai

ท่าน  nato87  ดูเหมือน
ท่านจะ ถามน้อยไปนะ
หรือแอบไปถามกัน นอกสคริป อิอิ

::DookDig:: ::DookDig:: ::DookDig::

nato87

อ้างจาก: kaithai เมื่อ ตุลาคม 07, 2018, 06:57:51 หลังเที่ยง
ท่าน  nato87  ดูเหมือน
ท่านจะ ถามน้อยไปนะ
หรือแอบไปถามกัน นอกสคริป อิอิ

::DookDig:: ::DookDig:: ::DookDig::

เพิมให้แล้วครับ ขอโทษที พอดีไปทำธุระมาครับ  ::HoHo::
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

navy868

ผู้ชายได้เจอแน่แต่จะดีหรือเปล่าก็ไม่รู้... ::HoHo::

swss2511

อยากรู้สาวเรียบร้อยจะร้อนแรงแค่ไหนเมื่อเจอจอมหื่น

แอม แอม

มาอีกคนแล้วเหยื่อรายต่อไปลุงพลแนๆเลย เฮ้ออิจแาลุงพลจังเน๊าะ ::Beggar::

dwarf

ขอบคุณครับ..ผู้ประพันธ์เก่งครับ..ใส่จิตวิญญาณของน้องอีฟลงมาในตัวอักษรดีมากครับ

etracker

ชอบตรงที่มีเขียนเล่าเรื่องราวของตัวละครแต่ละตัวให้อ่านด้วยน่ะครับ ดูมีที่มาที่ไปดีว่าแต่ละคนเป็นมายังไง

party23

รอติดตามบทบาทของน้องอีฟครับ จะเร่าร้อนแค่ไหน

pinmonkey

jitpakorn tachopunth

นี่แค่แนะนำตัวนะเนี่ย เขียนได้ดีมากจริงๆครับ

zebrazaa

สาวปราจีนน่น่าจะเป็นขวัญใจทหารเก่าอย่างลุงพลหรือเปล่าน้า

samours

เชื่อละว่าบทน่าจะน้อย ขนาดสัมภาษณ์ยังน้อยเลย 55

AonNirvana

เราขอภาวนาให้ท่านเรียนเก่งๆ และได้ทำงานที่เกี่ยวกับปั๊มน้ำมัน
ปล.1 ลำปางหนาวมาก
ปล.2 กันเกรา 25 ม.อุบล