ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Narumiya Akira] Tanetsuke Maid Tabehoudai เมดของนายน้อย [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กุมภาพันธ์ 19, 2018, 08:06:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

HypN♥s

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กุมภาพันธ์ 20, 2018, 09:01:03 ก่อนเที่ยง
ก่อนอื่น ขอตอบคำถามเพื่อขออ่านก่อน
ผมขอตอบข้อ 3. จ่ายเงินเพื่อขออ่าน จะได้ไม่ต้องมาสะสมแต้มเพื่อขออ่านละกัน ยุติธรรมกันทุกฝ่าย

พระเอกนี่มัน " ก้อปเกรดเอ เก๊อลังการ สืบสานงานมิลเลอร์" หรือเปล่า??  ::Doubt::

ถ้าพระเอกชื่อ เกาจิ้งนี่มันเรื่อง เซียนโค่นเซียน เลยนะเนี่ย  ::YarKK::

พูดถึงเนื่อเรื่องมั่งดีกว่า ไอ้นายน้อยคนนี้มันน่าจับทำหมันซะก็หมดเรื่อง จะได้หมดปัญหาทำสาวท้อง  ทีนี้จะเอาสาวใช้กี่คนก็ได้ ไม่มีปัญหา

หรือว่าจะเลือกคนใช้เป็นผู้ชายให้หมด เผื่อมันจะเปลี่ยนใจจากสาวๆเป็นหนุ่มๆมั่ง แต่หนุ่มมันไม่ท้อง  ::Horror::

ส่วนเรื่องลูกสืบสันดาน เอ้ย สืบสกุลนี่ก็เลือกเอาซักคนจากลูกที่มีนะแหละ  ::Beggar::

ปล.ผมว่าไอ้นายน้อยมันไม่แก่ตายแน่ น่าจะแห้งตายมากกว่า พออายุ 30 คงเหมือนคนอายุ 70นู่นแหละ  ::Elder::

น่าสนนะครับท่านฮิป ไม่เก็บตังก็ต้องสะสมคะแนนจากการตอบกระทู้อื่นๆเช่นตอบกระทู้ได้2แต้ม แต่ขออ่านเรื่องซ่อน
ต้องใช้10-20แต้ม จะได้กระตือรือร้นกัน รอแอดเลิกขุดเหมืองเดี๋ยวจะลองปรึกษาดู เพราะงานช้างแน่นอน แบบนั้นผู้โพสจะได้ ได้ค่าแปลนํ้าไฟด้วยด้วย
ผู้โพสกลับมาเยอะแน่รับรอง คงต้องปรับปรุงระบบใหม่หมด แต่ระดับแอดแล้วไม่ยากหรอก เคยทำมาหมดแล้ว ถ้าแอดจะทำอ่ะนะ ต้องเอาบัตรอ่างล่อ

***จริงด้วย ชื่อพระเอก เกาจิ้ง จากเรื่องคนตัดคนเลย ผมก็นึกว่ามันแปลเพี๊ยนไม่มีความหมาย แถมรำคานนิสัยมันเลยเปลี่ยนชื่อเป็นเซินเจิ้นซะเลย 55 แก้กลับดีไหม
ผมหมายถึงเงินในเกมนะ ไม่ใช่ๆ เงินในบอร์ดนะ (หรือจะเอาเงินจริง)  ::Evil::

ปล.ชื่อพระเอกไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ เพราะชื่อญี่ปุ่นไม่มีเกาจิ้งแน่นอน ไอ้จีนน่ะซับนรกมาแน่ๆ  ::Snap::

พัดลม

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กุมภาพันธ์ 20, 2018, 03:25:18 หลังเที่ยง
ผมหมายถึงเงินในเกมนะ ไม่ใช่ๆ เงินในบอร์ดนะ (หรือจะเอาเงินจริง)  ::Evil::

ป๋ารวยแล้วนี่ พวกผมยังจนๆกันอยู๋เลย

โอนเงินในแบงค์ที่ล้มละลายไปแล้วมาให้ด้วยก็ดีนะครับ

ฝากอยู่เป็นร้อยล้านเลย  ::Crying::

เห็นด้วยกับการใช้ระบบเงินในบอร์ดนะ (gold) ปัจจุบันเหลือแค่ 2000  ::Orz::

ปล. แต่สงสัยว่า แอด จะแอบแลก gold กับ บัตรอาบน้ำนะสิ แลกเพื่อให้ด้วยนะ
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

HypN♥s

อ้างจาก: พัดลม เมื่อ กุมภาพันธ์ 20, 2018, 03:30:39 หลังเที่ยง
อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กุมภาพันธ์ 20, 2018, 03:25:18 หลังเที่ยง

ป๋ารวยแล้วนี่ พวกผมยังจนๆกันอยู๋เลย

โอนเงินในแบงค์ที่ล้มละลายไปแล้วมาให้ด้วยก็ดีนะครับ

ฝากอยู่เป็นร้อยล้านเลย  ::Crying::

เห็นด้วยกับการใช้ระบบเงินในบอร์ดนะ (gold)

ปล. แต่สงสัยว่า แอด จะแอบแลก gold กับ บัตรอาบน้ำนะสิ แลกเพื่อให้ด้วยนะ
ถ้าแบงค์ไม่เจ๊ง ป่านนี้แจกให้เหล่าม็อดคนละพันล้านไปแล้ว

pfrankz

ควรเปลี่ยนนิสัยอะครับแต่ส่วนตัวคิดว่ายาก

เพราะงั้นคิดว่าบังคับตอบแบบบข้อ1ไปเลยน่าจะดีกว่า

natadeesk

ข้อ6 +1 เม้นกันเถอะ เสียเวลาอ่านกันได้พิมพ์นิดๆหน่อยๆไม่ได้ ก็เข้าใจว่าไม่ต้องพิมพ์ทุก กระทู้ก็ได้แต่ควรให้กำลังใจกันมั้ง แล้วก็อย่าตอบแบบขอไปทีพวกติ๊กเกอร์เงี้ย
ผมชอบเนื้อเรื่อง คุณหนูมันหื่นดี กะเมดสาวอวบ หุหุ
อ่านแล้วไม่ผิดหวังแปลซะมีอารมณ์ตาม ชอบตอบจบตบมุขตั้งทีมฟุตบอล555

CoolNook Thangsakul

ผม ว่าข้อ 6 แหละนะ ดูเปนข้อที่ ทุกคนน่าจะยอมรับกันง่ายที่สุดละ

game2539

ผมว่าข้อ6เป็นขอที่ดีที่สุดสำหรับทุกคนที่จะปฏิบัติกันได้ง่ายสุดแล้วครับ 

pongharu

siwapol55

ผมว่ามันควรไปคู่กันไปเลย ทั้งข้อ1 และข้อ6 ควรซ่อนกระทู้บ้างเพื่อไม่ให้อ่านง่ายไป และ ผู้อ่านควรค่อยเปลี่ยนนิสัย เพื่อให้เป็นกำลังใจให้ผู้แปล
ส่วนเนื้อเรื่องนี้ชอบมาก สาวๆที่โผล่มาแจ่มๆทั้งนั้น เห็นแล้วอิจฉาพระเอก

Awirut Chomaithong

ผมว่าซ่อนทุกตอนน่าจะดีกว่าจะได้เช็คอะไรได้หลายอย่างด้วย

ข้อหนึ่ง +1

Liftzthekop

นานๆล็อคข้อความทีก็ดีเหมือนกันครับ จะได้ช่วยกันตอบเมนท์บ้างเนอะ

น้ำเชื้อจะสุดยอดเกินไปล่ะ 5555

anant123

korn4455

ตอบคำถามนะครับ
ผมอยากให้เป็นข้อ 6 แต่ทุกคนคงอ่านเฉยๆไม่คอมเม้นอะไรกันเพราะฉะนั้น
ข้อ 1 น่าจะดีที่สุดโดยมีเงื่อนไขว่าจะต้องตอบคำถามที่เกี่ยวกับเนื้อเรื่องนั้นๆของผู้แปล

ความคิดเห็นต่อเรื่องนี้
โดยส่วนตัวแล้วผมชอบลายเส้นและเนื้อเรื่องประมาณนี้มากๆ อยากให้มีเนื้อเรื่องต่อ
ว่าแต่น้ำยาพระเอกเรื่องนี้แรงจริงๆ เดี่ยวคนนั้นท้องคนนี้ท้อง แหม่สุดยอดจริงๆ
และขอขอบคุณท่านผู้แปลที่นำมาแปลให้อ่านกันนะครับ

flukehaha

อืมจริงๆเรื่องนี้พูดยากนะคิดซะว่าเป็นกติกาการอยู่ร่วมกันในบอร์ดนี้ละกัน
Manchester United Football Club
We are Red Army