ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

บุพเพสันนิวาส ภาคพิสดาร ตอนที่ 8

เริ่มโดย ifamily03, กรกฎาคม 05, 2018, 06:47:00 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

jeab2504

ไม่รู้ว่าแม่การะเกดจะโดนอีกสักกี่คนถึงจะสมหวัง

จินตา ยังเดินทางอยู่

จะเรือสำเภาหรือเรือกลไฟสุดท้ายน้ำก็ท่วมอ่าวอยู่ดี ::DookDig::

olemantu

แม่มะลิเก็บน้ำกลับบ้านด้วย แบบนี้มีโอกาสที่จะกลับมาหาฟอลคอนอีกสักรอบ..ไม๊

sakrinkuk

ได้อ้างเรื่องทำขนมแก้ตัวไป แม่การะเกด. สบายหอยไป

wawer nakorn

แม่การะเกดจะติดใจใครนี่ตัวอย่างมีให้เปรียบเทียบแล้ว

Heallyza

แต่งไวมากๆครับ แล้วแต่ละพาร์ทยาวๆทั้งนั้น ผมชอบตรงที่มันมีหลายหลายอารมย์นี่ละครับ

แต่ติชมนิดหน่อยตรงที่ อยากให้เพิ่มเรื่องราวเข้าไปด้วยครับ จะได้ตื่นเต้นพร้อมรู้กับที่มาที่ไปด้วย

pimmy121

งงกับตัวละคร เพราะไม่รู้จะจินตนาการแบบไหน ใครกันฟอลคอน 555

por774

เจอเรือกลไฟฝรั่งเข้าให้แม่การะเกดบานมั้ยเนี่ย

วิเชียร เขาหลวง

แม่การะเกตของเรารับได้หมดไม่ว่าจะโล้ลำเภากันใครทั้งคนไทยหรือฝรั่งรับได้หมดครับ ขอบคุณผู้แต่งมากครับ

achuya

hanabombam

แหม่ พึ่งโล้เรือกลไฟได้รอบเดียวเองอ่ะ คุณพี่มาขัดจังหวะซะได้ ::HoHo:: ::HoHo:: ::HoHo::

panu98765panu

tantawanjames

แม่การะเกดว่าเจ้าเล่ห์แล้ว เจอฟอลคอนเข้าไปถึงกับไปเป็นโดนจัดไปตามระเบียบ จะโดนใครต่อนะแม่การะเกด

23pompompom

ลูกออกมาหน้าเหมือนฝรั่งนี่เรียบร้อยเลย