ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

หมวดริสา ตำรวจสาวสืบสวาท ตอนที่1

เริ่มโดย Charlie Sheen, มีนาคม 08, 2018, 05:44:54 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Charlie Sheen

หมวดริสา หรือ ร้อยตำรวจตรีหญิง ริสา ผู้หมวดสาวแห่งสันติบาล ที่ซึ่งพ่อของเธอเป็นผู้บัญชาการอยู่

สาวสวยที่จบด้านสิ่งแวดล้อมจากมหาลัยที่อังกฤษ ด้วยความที่เธออยู่ในครอบครัวตำรวจ

เธอจึงฝังใจว่าโตขึ้นจะต้องเป็นตำรวจให้ได้ แม้ว่า พล.ต.ท เริงชัย พ่อของเธอจะไม่เห็นด้วยก็ตาม

ถึงริสาจะได้ทำงานด้านธุรการไม่ได้เกี่ยวกับสืบสวนหรือสอบสวนอะไร จนวันนึงริสาได้เจอกับไอ้กมล

นักข่าวหนุ่มหน้ามนเหมือนชื่อที่มักจะเจอกันในงานแถลงข่าวการจับกุมอยู่เป็นประจำ

กมลมักพูดให้เธอฟังเรื่องพ่อของเธอ ว่าเป็นยอดมือปราบ และอิจฉาเธอมากๆที่ได้เป็นลูกตำรวจ แล้วก็ได้เป็นตำรวจเหมือนพ่อด้วย

กมล: พ่อคุณปิดจอบได้อีกแล้วนะ

ริสา: เป็นธรรมดาของพ่อนั้นแหละค่ะ ท่านมักจะทำงานไวเสมอ

กมล: ว่าแต่คุณริสาไม่อยากออกไปลุยบางเหรอครับ

ริสา: ริสาทำแต่งานธุรการ ไม่เคยออกไปลุยอะไรหรอกค่ะ ใจรักจริงแต่คุณพ่อไม่รักด้วย

ริสาพูดกับกมลพรางยิ้มไปด้วย เพราะคิดว่ากมลต้องมาจีบเธอแน่ๆ

กมล: ถ้าหมวดริสาชอบอะไรลุยๆลองตามผมไปทำข่าวดูไหมล่ะครับ

ริสา: จะดีเหรอค่ะ จะไม่กวนคุณกวนคุณตอนทำงานเหรอ

กมล: หมวดริสาเป็นเจ้าหน้าที่นะ มีคุณอยู่ในเหตุการณ์สำคัญคงไม่แปลกหรอก ฮ่าฮ่าฮ่า

ริสา: นั้นสิ ริสาลืมไป ฮ่าฮ่าฮ่า

กมล: ถ้างั้นตอนค่ำพรุ่งนี้ริสาไปกับผมสิ เพราะผมจะปิดจอบข่าวใหญ่อยู่พอดี แต่ก่อนไปทำข่าว กองทัพต้องเดินด้วยท้องใช้ป่าว เราก็ไปกินข้าวกันก่อนนะ

ริสารู้ทันทีว่ากมลการชวนเธอไปกินข้าวมากกว่าไปทำข่าวอะไรนั่น เธอตอบเลยตกลงทันที

ริสา: ได้ค่ะ

กมล: งั้นผมไปรับผู้หมวดทุ่มตรงนะครับ

วันต่อมาไอ้กมลขับรถตู้ที่ติดสติ๊กเกอร์สำนักข่าวทั้งคัน มารับหมวดริสาที่บ้าน

หลังจากกินข้าวกันเสร็จแล้วไอ้กมลก็พูดถึงข่าวใหญ่ที่มันจะทำต่อจากนี้ว่า

ถ้างานนี้สำเร็จเค้าจะดังแน่ และริสาก็จะได้รับคำชมไปด้วย หมวดริสาฟังแล้วก็ตื่นเต้น

เพราะเธอจะได้ทำตามเจตนารมณ์ในวัยเด็กด้วย ไอ้กมลขับรถตู้พาริสามาที่บ้านหลังเล็กๆกลางทุ่งแถวชานเมือง

บ้านซึ่งเป็นที่วางแผนของแก็งนักข่าวจบใหม่วัยฉกรรจ์ ไอ้กมลแนะนำเพื่อนๆให้เธอรู้จับประกอบไปด้วย วิทย์ ชาญ พงษ์ และ แนน หญิงสาวคน
เดียวในกลุ่ม
ไอ้กมลพาริสามาตรงโต๊ะไม้ที่มีไฟสีส้มตรงกลางบ้าน  โดยภายนอกบ้านมืดและเงียบสงัด ไอ้วิทย์ทำความเข้าใจในงานนี้ให้ทุกคนฟังทันที

วิทย์: ไอ้ธานี นักการเมืองเน่าๆคนนี้ เรารู้มาว่ามันค้าไม้เถื่อน ของเถื่อนทุกชนิด และฟอกงินให้นักการเมืองใหญ่กลายคน ถ้าเราล้มมันได้ละก็พวก
เราบันเทิงกันแน่

แนน: เธอจะบ้าเหรอวิทย์ ขนาดตำรวจใหญ่ยังไม่กล้ายุ่งกับมันเลย แล้วเราจะไปสู้มันได้ยังไง

วิทย์: ตำรวจใช่ว่าจะไม่สนซะเมื่อไหร่ แต่ไม่มีหลักฐานแค่นั้นเอง ถ้าเราหาหลักฐานได้ละก็ตำรวจก็ตามน้ำไปเองนั้นแหละ

กมล: แล้วเอ็งจะทำยังไงวะไอ้วิทย์...

วิทย์: ข้าจะส่งไอ้ชาญกับไอ้พงษ์เข้าไปทำงานในออฟฟิตของมัน มีหน้าที่คอยหาข่าวและความเคลื่อนไหว คอยดูว่ามันไปไหนทำอะไรบาง แต่.....

กมล: แต่อะไรวะ

วิทย์: แต่ไอ้ชาญกับไอ้พงษ์ทำได้แค่คอยเป็นเด็กซื้อโอเลี้ยงเท่านั้นละวะ ไม่สามารถฝังตัวเข้าไปในธุรกิจเถื่อนของมันได้ เราต้องใช้ผู้หญิงเพื่อเข้าถึงตัวมันได้

กมล: แนน!!เอ็งซวยแล้ว ฮ่าฮ่าฮ่า

วิทย์: จะบ้าเหรอ!! ไอ้แนนตัวก็ดำแถมนมก็ไม่มี มันจะได้อ่อยใครได้

แนน: ไม่ต้องพูดขนาดนั้นก็ได้!!

ทำให้คนในห้องฮากันยกใหญ่ ตอนนี้ทุกสายตาจับจ้องมาที่ริสา เพราะเธออาจเป็นตัวความหวังของหมู่บ้านเลยก็ว่าได้
แต่ไอ้กมลรีบห้ามทุกคนทันที

กมล: ไม่นะ ริสาเค้าไม่.....

ริสา: ได้ค่ะ จะให้ฉันทำอะไร ฉันทำได้

เลือดนักสู้ในตัวเธอนั้นมีสูงมาก จนไม่มีอะไรทำให้เธอกลัวได้ ทำให้กมลยิ่งชอบเธอมากขึ้นไปอีก ไอ้วิทย์ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่ มันคิดว่าทางสะดวกแบบนี้ ไอ้ธานีเสร็จมันแน่ๆ 

วิทย์: ผมอยากให้ผู้หมวดแฝงตัวเข้าไปใกล้ชิดมัน แต่การแฝงตังครั้งนี้ ผู้หมวดไม่ต้องปลอมตัวอะไรทั้งนั้น ให้เข้าไปในฐานะหมวดริสานี้แหละ เพราะถ้าปลอมตัวเข้าไปมันอาจจะจับได้ แล้วเราก็จะชิปหายกันหมด

กมล: แบบนี้อาจจะอันตรายเกินไปนะ

วิทย์: เอ็งไม่ต้องห่วงหรอก ข้าบอกแล้วไงว่าจะส่งไอ้ชาญกับไอ้พงษ์เข้าไปด้วย มีอะไรไอ้2ตัวนี้คงช่วยได้

ริสาฟังแล้วสบายใจ แต่ไอ้กมลนั้นสิอดที่จะเป็นห่วงไม่ได้ ไม่ได้ห่วงว่าจะโดยทำร้ายอะไรหรอก แต่ห่วงว่าเธอจะพลาดโดยไอ้ธานี"เย็ด"รึป่าวต่างหาก....

ruby alvarado

กำลังอ่านได้อารมณ์จบสะแล้ว

..✿...❤....💙 ..... 💗 ...💝... 💛... 💛 ....💚 .....💛 ......❤.... 💝....💙 .....💜 .... 💗 ... 💚 ......

ใครจะอ่านผลงานทุกโพสต์ในห้องนี้ ถ้าทำตามกติกา-เงื่อนไขนี้ไม่ได้ แล้วรีพลายมักง่ายผ่านไปที หรือ รีพลาย ขอบคุณครับ,ขอบคุณ,
ขอบคุณค่ะ,ติดตามครับ,สนุกมากครับ,ติดตามต่อ.
อะไรประมาณนี้ จะแบนเลยนะ ขอบคุณมากๆครับ ก็ไม่ต้อง thank,
thank you,thx
ขี้หมาหลายแหล เหล่านี้ก็อย่าให้เห็น จัดรูดแบนไปยาวๆถ้าเจอ นี่เป็นข้อตกลงไว่ก่อนอ่านระหว่างเจ้าของงาน กับสมาชิก ::Angry::
ถ้า รีพลายผิดเงื่อนไขมาหรือ โชว์พาล์วอยู่มานาน โชว์เก๋า โชว์สด โชว์เกรียน ทำมึนลองมาจะแบนเลย เพื่อสมาชิกอีกส่วนที่พร้อมทำตามกติกา
::Cheeky:: เพราะไม่เช่นนั้น รีพลายคุณอาจทำให้ สมาชิกที่ปฏิบัติตามพลอยอดอ่านไปด้วย ฉะนั้นไม่แน่ใจ อย่าพิมพ์เอามักง่ายมั่วๆ..
ถ้าคิดว่า กฏนี้มันยากก็ไปหาที่อื่นเสพนะ อย่าเข้ามาใช้มาอ่านงานที่ห้องนี้ อ๋อ ใครโดน pm เตือนถ้ายังมึนจะแบนจาก 6 เดือนเป็น 1 ปี. .

กฎที่วางนี่ไม่ได้เขียนเอา ฮา เนอะ แบนจริงใครอยู่นานแล้วคงรู้จัก แว่น ดี..คิดว่า ฉัน
แบนจริงหรือเตือนเอาสนุกเล่นๆ..อย่าๆลอง เดี๋ยวจะเสียความรู้สึกด้วยรีพลายคุณเอง
ทำตามเงื่อนไข ยากอะไร หรือ จะโชว์เกรียน..เตือน,ขอร้อง,ขอความร่วมมือ
แล้วเมื่อไม่รักษาสิทธิ์-ประโยชน์คุณเอง ก็แบนไปใช้เวปอื่น.
.

................................................*.:*'゚・.。.:*゚'゚・.。.:* *.:。*゚ '゚.。. :* (◠‿◠:)*..............................................

kittaphot007

รีบมาต่อเลยนะครับอย่าหายไปนานนะครับผมว่าหมวดรีสาไม่น่าลอด ::WooWoo::

tantawanjames

มาเรื่องใหม่อีกหมวดริสาไม่เชื่อคุณพ่องานนี้ไม่น่ารอด แต่จะโดนใครนี่สิ รอติดตามครับ

biggiggog

งานนี้หมวดสาวได้สืบแน่
สืบพันธ์กันสนุกแน่ๆ
ขอบคุณมากๆครับ

gaingane

ในเมื่อประกาศว่าตอนต่อไปมาคืนนี้แน่ ก็ปักหมุดรอสิครับ

ปล. ผู้หมวดน่าจะไม่รอด

Swanzz

มาไวเครมไว กำลังเพลินเลย รออะไรปักหมุดแพ๊ป

suriyamahajit

noosziis

กำลังได้ที่เลย รอลุ้นว่าหมวดจะโดนใครเอา

peddo

น่าห่วงมากจริงๆ พี่กมล ยังไงพี่ก็ช่วยฝึกซ้อมบทกับหมวดก่อนละกันนะครับ เธอจะได้คล่องๆ อิอิ

thinks

หมวดริสาตั้งใจทำงานแบบนี้ แฟนๆอย่างผมตั้งตารอชมผลงานเลยครับ

Whoo Amm Ii

รอลุ้นเลย หมวดริสา คาชุดตำรวจเลยมั๊ยนะ

James JiJo

แนวสืบสวน อ่านแล้ว แข็งตาหลอด อิอิ  ::HeyHey::

swss2511

นั่นสิหมวดสาวมือใหม่คงรอดจากเสือร้ายยาก

yasa_ud