ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

Centrino @ Vietnam Series ตอนที่ 4 พ่อครัวคนใหม่ (เล่าประสบการณ์ + กาม)

เริ่มโดย centrino, กันยายน 18, 2015, 03:23:47 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

centrino

Centrino @ Vietnam Series ตอนที่ 4
                       @เวียดนาม 4 ตอน "พ่อครัวคนใหม่" ( เล่าประสบการณ์ + กาม )

ทีมงานของพวกเราอยู่เวียดนามมาได้เกือบปี ปรับตัวเข้ากับสภาพแวดล้อม และผู้คนได้ดี รวมทั้งเรื่องอาหารการกิน แต่...มันก็เหมือน ยังขาดๆหายๆไป เหมือนเคยกินข้าวแล้วไปกินพิซซ่า แรกๆก็พอได้ นานๆไปก็เบื่อ อารมณ์ประมาณนั้น 

พวกเราก็เหมือนกัน ช่วงแรกๆก็ลองทานไปทุกอย่าง อาหารเวียดนามละหม้ายอาหารจีน รสชาติออก จืดๆ แต่ดีตรงที่ผักเยอะ คนเวียดนามชอบทานผัก  อาหารอีกอย่างที่กินทีไร คิดถึงเมืองไทยทุกที คือ ข้าวมันไก่  นึกถึงน้ำจิ้ม ที่เมืองไทยมาก เพราะเวียดนามไม่มี มีแต่ซอสหรือซีอิ้ว แค่นั้น

อย่างที่บอกนานไปเริ่มคิดถึงอาหารไทย จริงๆวัตถุดิบในตลาดมีมากมายเหมือนไทย แต่หันซ้ายแลขวา ไม่มีใครเลยที่จะสามารถ ทำให้อร่อยได้ นอกจากไข่เจียว เราได้ทำเรื่องขอ แม่ครัวจากเมืองไทย เพื่อมาทำอาหารให้พวกเราทานกัน ที่เวียดนามทางบริษัทฯ อนุมัติงบให้ แต่มีเงื่อนไข หักเบี้ยเลี้ยงวันละ 20 บาท เพื่อให้กับแม่ครัว ( แม่ครัวที่จ้างไม่ได้เป็นพนักงานบริษัทฯ ทำสัญญาจ้างรายปี ) พวกเราตกลง และอีกหนึ่งสัปดาห์ต่อมา แม่ครัวก็มาถึงเมืองไทยนาม "ศรีไพร"

ศรีไพร จะมาเป็นแม่ครัวให้เรา ไม่ไช่ซิ ต้อง พ่อครัวเพราะศรีไพร เป็นผู้ชาย ศรีไพร เป็นคนอัธยศัยดีมาก คุยเก่ง นอบน้อมมือไม้อ่อน สวัสดีทุกคนที่เจอ เป็นคนจังหวัดน่าน เข้ามาทำงานเป็นกุ๊ก ตามภัตตาคารต่างๆหลายที่ เท่าที่ชิมฝีมืออร่อยเลิศเชียวละ อาหารที่ถนัดคือ อาหารจีน และทะเล แต่ฝีมืออาหารอีสาน และเหนือก็ไช่ย่อย  ผมถามทำไมถึงมาทำงานที่นี่ ศรีไพร ร่ายยาวว่า

" จริงๆแล้ว มีอีกบริษัทฯหนึ่งจ้างให้ไปเป็นกุ๊กที่ตะวันออกกลาง เงินดี ตอนแรกก็จะไป พอดี ที่นี่เรียกมาให้สัมภาษณ์ ถึงเงินจะน้อยกว่าเกือบครึ่ง แต่ก็อยู่ไกล้บ้านกว่า และที่สำคัญทำให้คนไทย ที่โน่นเป็นร้านอาหาร" 

ยิ้มกุ้มกริ่ม แล้วกระซิบเบาๆ
" ที่สำคัญนะ..ผมอยากหาสาวๆเวียดนามซักคน "  

อย่างที่บอกศรีไพร เป็นคนอัธยาศัยดี อ่อนน้อม ทำให้ทุกคนชอบ รวมถึงคนงานเวียดนามด้วยเข้ากันได้ดี  ศรีไพร ชอบคุยเลยเรียนรู้ ภาษาเวียดได้เร็ว คุยภาษาเวียด ผสม ภาษาเหนือ อีล้งซ้งเซ้ง ได้ตลอดและที่สำคัญเจ้าชู้ไม่เบา แกจัดหมดไม่ว่าสาว แก่ แม่หม้าย ขอให้มีโอกาส ศรีไพร จัดเรียบ ผมได้แต่เตือน

" อย่าไปยุ่งกับคนมีเจ้าของเขาล่ะ หัดป้องกันตัวเองด้วยเด่วจะลำบาก " ศรีไพรได้แต่ ครับผมๆ อย่างที่บอกศรีไพร ค่อนข้างเจ้าชู้ เอาได้ทุกคนทุกที่ๆมีโอกาส

บ่ายวันศุกร์ ผมกะจะชวนศรีไพร ไปตลาดสด ที่ห่างจากแค้มป์ ประมาณ 15 นาที ผมเดินไปหาศรีไพรที่หลังครัว ศรีไพรบอกผมว่าจะไปปลูกผักสวนครัว ให้เพื่อนเวียดนามเอาพันธ์ผักมาให้ ผมก็ไม่รู้เพื่อนเวียดนาม ญ หรือ ช  ผมเดินมที่ครัวต้องหยุดฝีเท้าเมื่อได้ยินเสียง  

" อูยย..ย อูย.ยย..ย โอวว.วว..ว " นั่นมันเสียงผู้หญิงนี่นา  เอ้  หรือว่า...ผมแอบย่องเดินตามเสียงไป พอเข้าไกล้ได้ยินเสียง เหล็กหรือของแข็งกระทบกันดัง แป๊กๆ ๆ ๆ เป็นระยะ

ยิ่งเข้าใกล้เสียงก็เริ่มดัง ผมเริ่มมั่นใจว่าศรีไพร สร้างแลนด์มาร์ค อีกเป็นแน่ ผมมองหาเหลี่ยมที่จะเข้าไปส่องไกล้ๆ สุดท้ายผมไปแอบซ่อนอยู่หลังเครื่องซักผ้า มองลอดช่องผ่านเข้าไปในครัว

ศรีไพร กำลังยกซด สาวเวียดนาม ที่ยืนพิงถังแก๊ส อย่างอเล็ด-อร่อย สาวเหงียนหน้าตาบูดเบี้ยว ราวกับโดนเขี้ยวของสัตว์ร้ายขย้ำตรงหว่างขา อ้าปากส่งเสียงครวญครางจะเป็นจะตาย ส่วนศรีไพร เหมือนไม่ปราณีบดขยี้กรีบสาวเหงียนอย่างเมามัน หัวส่ายไป-มา ก้มหน้าไม่ยอมเงย เหมือนกับ พิทบลู งับเหยื่อ  ซึ่งก็ทำให้ผมเตลิดเปิดเปิงได้เหมือนกัน  

หน่ำใจศรีก็ก็ขยับขึ้นมาด้านบน สาวเหงียน เหมือนต้องเวทมนต์ ศรีไพร ตามใจไม่ขัดขืน กึ่งยืนกึ่งนั่งบนถังแก๊ส ศรีไพร ประครองสาวเหวียน ขยับออกมาตรงถังน้ำแข็ง ที่เอาไว้แช่อาหารสด ปิดฝาถังน้ำแข็งแล้วจับสาวเหงียน นอนบันถัง จัดการดึงเสื้อสาวคู่ขา ขึ้นเหนืออก นมสาวเหงียนเด้งออกมาจากยกทรง กระเพื่อมตรงหน้าท้าทาย ศรีไพร ในการเค้นครึง

ศรีไพรถึงกับตะลึง ในความขาวใหญ่ ศรีไพรละเลงลิ้น พร้อมจูบขบ บดบี้หัวนม สาวเหงียนที่ชูชันเด้งรับ สลับบิดตัวไป-มา มือก็ไขว่ขว้าหาที่เกาะยึด ดังวิญญาณจะออกไปจากร่าง ศรีไพร ( ลิ้นมึงสุดยอด ) ผมพึมพำ ในใจ ศรีไพรไล่ลงมา หว่างขาอีกครั้ง คราวนี้สาวเหงียน เสียงดังยิ่งกว่าเก่า

เจ้าศรีไพร ชอนไช ไม่หยุด จนสาวเหงียนดิ้นเป็นเอี๋ยน เหมือนใส่เดือนโดนขี้เถ้า ศรีไพรคงได้ที่มองดูหี แล้วหย่ามใจปลดกางแกงยีนส์ตัวเก่งลงกอง โดยไม่สนใจราคา หน้าจ้องที่หว่างหี ปลดกางเกงในอีกที

" แม่เจ้า " ผมอุทาน " มิน่าล่า สาวแก่ แม่หม้าย ถึงได้หลงใหล "  

ขนาดของศรีไพร ไม่ธรรมดา ชักออกมาน่าจะ 6 นิ้วขึ้น หัวแดง ก้านดำเมี่ยว ชี้หน้าสาวเหงียน  ศรีไพร กระตุกสาว กระจวย 2 ทีพร้อมกับย่างก้าวเข้าหา สาวเหงียนที่นอนแผ อ้า แถบไร้เรี่ยวแรงรออยู่ ศรีไพร จับจู๋ ถูหี ไป-มา หน้าตายิ้มย่อง แบบผู้ที่มีอำนาจเหนือกว่า ค่อยๆ กดหัวกรวย มุดเข้าไป สาวเหงียนตกใจ ( หรือดีใจไม่ทราบ ) สะดุ้งเฮือก มือจับท่อนแขนศรีไพรไว้แน่น 

ศรีไพร ชำชอง มองหน้าสาวเหงียน พร้อมกับกดท่อนเอ็น ขนาดเขื่อง แทรกเข้าไปในหว่างขา พร้อมกับบิดไป-มา ของสาวเหงียน ผมถอนหายใจ ตั้งสติ แอบย่องออกมาจากครัว  

วันนี้เปลี่ยนแผนก่อนละกัน  ยกมือกดโทรศัพท์
" ลิญ เข้ามาหาผมที่ห้องพักแป๊บนะ อย่าเพิ่งกลับ " คงรู้แล้วเนอะ ว่าผมคิดจะทำอะไร  

......................................

แล้วตอนใหม่จะมาเล่าวีรกาม ของศรีไพร  พ่อครัวจอมหื่น ให้ฟังอีกครับ
                                     จาก...centrino @ VT

ปล.ผมมีคลิป ผมลงไม่เป็น หากเวปฝากไฟล์ ยากมาก adm. รบกวนด้วยนะครับ
[/font]