ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขุนศึกตระกูลหยง ตอน 12 (เจ้รอง อกหัก)

เริ่มโดย Sukita, กุมภาพันธ์ 01, 2020, 11:05:51 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Sukita

หยู่สุขสำราญควยตลอด3วันที่สามสาวอยู่บ้านอันสุขแห่งนี้สามสาว ระดมให้หยู่ต้องเสียน้ำจนอาหารในตู้เย็นแทบหมด ส่วนวิมานรักคือห้องนอนสามสาว เช้าวันจันทร์ไอ้อ้วนตื่นมาด้วยความอ่อนเพลีย พบเจ้หลิงพี่สาวอีกคนกำลังเข้าครัว "เอาหยู่ไม่ไปโรงเรียนหรือ" "ครับเจ้หลิงผมป่วยครับ" ไอ้หยู่ค่อนข้างสนิทเจ้หลิงเพราะเจ้คือ คนเดียวที่สงสารและมักพูดคุยหยู่เป็นประจำ เธอคงไม่ทราบว่าไอ้หยู่ตื่นไม่ขึ้นเพราะโดนรุมยำจาก3สาวจนสลบ เมื่อเที่ยงคืนเอง ส่วนสาวๆไปทำงานไปเรียนกันเรียบแล้ว "เอาแล้วหยู่กินยายังเจ้จัดยาให้กินข้าวไข่เจี่ยวกับเจ้ก่อนนะ เจ้หงส์นิไมาเห็นเตรียมอาหารใส่ตู้เย็นเลย "ครับเจ้แกคงไม่ว่างครับ" ไอ้หยู่รีบแก้ตัวแทนเมียคนแรกที่มีเงินประจำตระกูลซื้ออาหารสำเร็จเดือนละ 4 หมื่นเข้าจากกงสีไว้ซื้ออาหารเข้าบ้าน ไอ้หยู่ช่วยเจ้หลิงคนสนิทที่สุดในชีวิตมัน "เอาแล้วเจ้กลับ มากี่โมงครับ" "ก็ตีสี่จ๊ะ" "แล้วๆพี่พัชมาส่งใช่ไหมครับ" หมอสาวสวยอึ่งไปนิดหนึ่งก่อนตอบด้วยน้ำเสียงสั่นๆ "เจ้เลิกพี่หมอพัชแล้วแหละหยู่" ไอ้หยู่ข่มใจไม่ถามต่อเพราะกลัวเจ้ที่เคารพเสียน้ำตาเพราะมันก็รู้ดีเจ้มันคบกับหมอพัชมาแต่ ม.5 รร.ดังแถวสามย่านถ้าพูดอะไรต้องทำร้ายจิตใจเจ้คนเดียวที่สงสารมันแน่ๆ ทั้งสองกินข้าวกันไข่เจียวพริกน้ำปลาแบบง่ายๆ ก่อนที่เจ้หลิงหมอคนเก่งจะจัดยาแก้อักเสบมาพร้อมยาแก้ไขให้หยู่ได้ทานกับน้ำส้มกล่องในตู้เย็น "ขอบคุณครับเจ้ เจ้ไปนอนพักเถอะครับหยู่เป็นห่วงขับรถมาดึกเจ้คงเหนื่อยครับ" เจ้หลิงเดินไปที่ห้องนอนชั้นล่างใกล้เจ้หงส์ตัวแสบประจำตระกูล ไอ้หยู่เดินไปส่ง "หยู่ไปนอนเถอะเดี่ยวป่วยอีกนะพักเยอะๆ" เสียงเจ้หลิงหมอคนสวยสั่นเครือ ทำให้หยู่ต้องตัดสินใจเข้ากอดพี่สาวรองด้วยความห่วงใยสุดประมาณ เจ้หลิงร้องไห้ออกมาเป็นเผาเต่าและพูดออกมาเองว่า "ฮือๆๆพี่ผิดอะไร ฮือพี่พัชทิ้งพี่ไปหาพยาบาลที่เด็กกว่าพี่ฮือ" "เจ้หลิงร้องเลยครับร้องให้หมดเลยครับอย่าเก็บไว้ครับ" หลิงน้ำตานองหน้าด้วยความทุกข์ทนที่คนรักเกือบ7ปีมาทิ้งกันง่ายๆ ไอ้หยู่ประคองร่างพี่สาวหมอคนสวยเข้าห้อง แล้วทำท่าจะวางพี่สาวที่เคารพลงนอน "ฮือ..เดี๋ยวก่อนหยู่กอดเจ้ก่อนอือ..อย่าทิ้งเจ้อยู่คนเดียว" ทั้งคู่จึงต้องกอดปลอบใจ หมอสาวสวยอย่างเธออกหักใครก็คงไม่เชื่อ แต่หลิงจับได้ว่าหมอพัชแบบกินพยาบาลสาวในโรงพยาบาลใกล้เคียงกับเธอเป็นปีเธอรู้จากเพื่อนหมอที่ไม่ต้องการให้เธอโง่งมอีกต่อไปเมื่อต้นสัปดาห์เองที่เธอถูกหมอพัชทิ้งอย่างไม่ใยดีแม้นเธอจะไปขอคืนดีและให้โอกาสหมอพัชแล้วแต่หมอหนุ่มก็ไม่เลือกเธอ  (จบตอนที่12 ลุ้นกันว่าไอ้หยู่จะใช้อะไรปลอบใจพี่สาวรองที่อกหักครับ)

ผู้เฒ่าเซราะกราว

น่าสงสารเจ้รองเนอะ สงสัยว่าจะไม่ยอมให้แฟนเจาะไข่แดงเลยโดนเท แบบนี้ต้องให้น้องชายสุดที่รักปลอบใจด้วยดุ้นงอๆสักสองสามดอกจะได้หายเศร้า....อิอิ

SNGOT

yourbuddy

อีกคนเดียวก็ครบทั้งตระกูลแล้ว ถ้าไมากล้าก็บอกให้เมียคนโตช่วยวางแผนให้ซิ

eglebudsob

ดูทรงแล้ว อยู่คงต้องป่วยต่ออีกนาน ต้องเสียสละดุ้นงอๆปลอบใจหมอ

fantastica

หยู่ทำตัวเป็นพระเอกทำให้พี่สาวลืมคนเก่าไปเลย

aunkung0111

633sqd

กอดแล้วไม่ให้ปล่อยแบบนี้ หยูปลอบยาวถึงตอนเย็นแน่ๆ

dopant

joelouis4647

swss2511

ต้องปลอบเจ๊ให้เสียวแบบลืมความทุกข์ใจไปเลย

therasak

ppherbalife

Dragora

Somwung