ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

“Admin ที่รัก - Version 3.0” ##by พัดลมจิ๋ว

เริ่มโดย (จิ๋ว), พฤศจิกายน 26, 2016, 12:01:00 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

อย่าลืมให้คะแนนกันด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ แก้คะแนนได้นะ

เจ้าของกระทู้
3 (4.1%)
2 คะแนน
0 (0%)
3 คะแนน
3 (4.1%)
4 คะแนน
20 (27.4%)
5 คะแนน
47 (64.4%)

จำนวนสมาชิกโหวดทั้งหมด: 73

pongsan

คงไม่ว่ากันนะครับ....ที่ตอนนี้ เกิดอาการ "งูกลัวเชือกกล้วย!" ::Ajark::  อ่านไป ก็คิดไป...อื่มมม!  ตอนนี้มันต้องมีซ่อนข้อความแหงๆ!! ::Foo::  ไม่ว่ากันนะครับ!  เจ็บจนขาดความมั่นใจอ่ะ! ::Crying::   

ปล.  อ่านจบแร๊ะ!...นี่นายวุฒิ เค้าหลับ หรือว่า นิมิตรถึงชาติก่อนอ่ะ!? ::Me?::  หลับซ้ำหลับซ้อน! ::Sweat::   ที่ว่าคนIT...เป็นคนขี้เหงา  ฟังแล้วจี๊ดดดด ::Foo:: ::Falling::

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
คนละอารมณ์กานเลยนิ  อิอิ จบตอนนี้ เท่ากับอ่านไปราว 50-60% ของทั้งหมดที่จิ๋วแต่งแล้วนะคะ สู้ ๆ  ::WooWoo::

^_____________^ ขอบคุณจากใจเลย ปลื้มปลิ่ม ::JubuJubu:: ::JubuJubu::

ปล. ฮั่นแน่ แสดงว่าขี้เหงาไม่เบาละสิ  ::HoHo::

trainee

แหม ฝันแบบนี้ จะดีรึร้าย ก็ต้องลุ้นกันต่อไป

ขอเวลาแป๊บอ่านแล้วงงเลย ไปซ่อนแอบตรงไหนบ้างเนี่ย อ่านแล้วเหมือนอ่านข้ามไปเลย  ::Crying::

รู้งี้ตอบแล้วค่อยอ่านก่อนก็ดี  ::Doubt::

แอ๊ว สุดท้ายก็ยังเป็นแค่ฝันไปเองรึเนี่ย  ::Sweat::

แหม แล้วจะได้จัดจริงบ้างไหม กำลังคิดว่า น้องๆที่ทำงานจะทำแบบนี้บ้างเลย
กลับไปฝันกลางวันต่อดีกว่า  ::Crying::

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
ความรู้สึกบางอย่าง กับบางคน ก็ทำได้เท่านี้แหละค่ะ
ได้แต่ฝันไปเอง
ขอบคุณที่ติดตามงานนะคะ  ::Thankyou::

Jamonly

นิยามสั้นๆ ความฝัน ความหวัง แล้วความจริง? แล้วก็...กลับไปลุ้นต่อ55
แล้วก็...นะตามนั้น +3 กลางๆ ไม่มี+เพิ่มแหะๆ
---------------------------------------------------
ขอไปลุยv.2+.3จุดต่อเลยละกัน
ขอบคุณครับ
---------------------------------------------------
ความฝัน ความหวัง(ขาดความพยายาม)แล้วความจริง?ยังคง=ความฝันที่ไม่จริง

เป็นสมการ ที่ไม่มีคำตอบ.... ถ้าไม่ก้าวออกจากกรอบภายในใจ ตัวเอง

ขอบคุณที่ติดตามมากมายเลยค่ะ  ::Thankyou::

coong1963

สนุก แปลก น่าติดตามต่อๆๆไป

ชวนให้ติดหนึบกันเลยทีเดียว อิอิ
ขอบคุณที่แวะมาจ้า   ::Glad::

Kingmar

ฝันซ้อนฝัน และฝันไม่เสร็จปล่อยให้ค้าง2รอบ. ต้องตามต่อจนจบว่าจะจบแบบไหนกันแน่

YYodchaii Lee

popglasses

ฝันซ้อนในฝันอีกที โดนต้มอีกแล้ว ฮ่าๆๆ ต้มจนเปื่อยแล้ว 

boon66

ฝันซ้อนกันไป ซ้อนกันมา สรุปว่า เรื่องไหนเป็นความจริง
หรือแท้จริงแล้ว ชีวิตคือฝันตื่นหนึ่งเท่านั้น

kamenraider

สรุปวุฒิฝันซุบซ้อน..
ผมชอบเวอร์ชัั่นแรก แต่อยากอ่านงานเขียนของ พัดลมจิ๋วมากกว่า

Wannadit Iempan

จินตนาการสูงส่งจริงๆ ใครก็เดาไม่ถูกแน่ๆ ยกย่องๆ

ถ้ารี๊ดชอบ ไรท์ก้อพลอยมีความสุขค่ะ ขอบคุณที่ฝันตาม

ขอบคุณที่ติดตามงานค่ะ   ::Glad::

Phoowadol

มาในเวอร์ชั่นนี้ ผมว่ามันดูซับซ้อน ซ่อนกล ซ่อนยิ่งกว่าท่านพัดลมซ่อนเสียอีก กับตัวตนของพระเอกของเราเนี้ยะ. จากหนุ่มหัวหน้าที่แอบจิ้น. ลูกน้องสาว. เผลอเป็นไม่ได้ต้องนั่งเหม่อลอยคอยจินตนาการว่าได้สุขเสียวกับน้องวิวทุกทีไป. ออกแนวแอบจิตร เลยนะนี่555 นี่จิ้นบ่อยๆจนถึงเก็บเอาไปฝัน แล้วก็พาเอารีดเดอร์ฝันตาม. นี่กำลังเคลิ้มๆอินๆ อยู่ดีๆ เอ๊าตกใจตื่น. ฝันๆตื่นๆ สลับกันไปมาม่า จากที่กำลังพาไปให้ กำลังเสียวๆ ผาง! เอาอีกละ. รีดฝันค้าง 555 ต้องปรับจูนอารมณ์ใหม่อีกละ 555
สรุปแล้วนี่มันจะฝันซ้อนฝันกันจน. จบเรื่องรึเปล่าน้า.....จะได้เห็นบทนอกฝันรึเปล่า ต้องใช้ ฝีมืองัดง้าง กันหน่อยแล้วหละครับ หนุ่มวุฒิ
โสดๆกันทั้งคู่ อยู่ด้วยกัน2/2 มันน่าจะมีเลิฟซีนให้เห็นบ้างหละน่า.( หวังไว้เช่นนั้น) อิอิ
และแล้วก็ได้แค่ฝัน หละนะพระเอกวุฒิ แต่ขอบอกถึงจะเป็นแค่ฝัน ก็เล่นเอา รีด เดอร์
เคลิ้มตามกันเป็นแถวๆ นีเผลอๆคืนนี้มีแอบฝันแบบนี้เหมือนพี่วุฒิ อีกคนด้วยนะนี่เรา อิอิ ขอบคุณมากๆครับ อ่านจบไปอีกเรื่องนึง นับๆไปนับมา อ้าว อ่านครบหมดละนี่...ทำไงดีหละ. แล้วอย่างนี้เมื่อไรจะได้อ่าน ผลงานดีๆแบบนี้ของไรต์ อีกหละครับ
ในอนาคตอันใกล้นี้หวังว่าคงจะได้อ่านผลงานของท่านอีกนะครับ.และยังคงเป็น ใจให้ไรต์ พัดลมจิ๋ว ทั้งสองท่านได้รังสรรค์ปั้นแต่งผลงาน ต่อไปนะครับ.  ขอบคุณมากครับ

::Fighto::  ::Fighto::  ::Fighto::
พอได้อ่านอย่างนี้แล้ว  ก็เริ่มจะมีไฟอีกครา  หรือมอดดับแล้วหว่า
กระตุ้นต่อมตัวเองยังไงดี  ::Sobad::

ขอบคุณที่ติดตามงานค่ะ  ::Glad::

Phoowadol

อ้างจาก: phoowadol gollasut เมื่อ มิถุนายน 23, 2018, 11:27:52 หลังเที่ยง
มาในเวอร์ชั่นนี้ ผมว่ามันดูซับซ้อน ซ่อนกล ซ่อนยิ่งกว่าท่านพัดลมซ่อนเสียอีก กับตัวตนของพระเอกของเราเนี้ยะ. จากหนุ่มหัวหน้าที่แอบจิ้น. ลูกน้องสาว. เผลอเป็นไม่ได้ต้องนั่งเหม่อลอยคอยจินตนาการว่าได้สุขเสียวกับน้องวิวทุกทีไป. ออกแนวแอบจิตร เลยนะนี่555 นี่จิ้นบ่อยๆจนถึงเก็บเอาไปฝัน แล้วก็พาเอารีดเดอร์ฝันตาม. นี่กำลังเคลิ้มๆอินๆ อยู่ดีๆ เอ๊าตกใจตื่น. ฝันๆตื่นๆ สลับกันไปมาม่า จากที่กำลังพาไปให้ กำลังเสียวๆ ผาง! เอาอีกละ. รีดฝันค้าง 555 ต้องปรับจูนอารมณ์ใหม่อีกละ 555
สรุปแล้วนี่มันจะฝันซ้อนฝันกันจน. จบเรื่องรึเปล่าน้า.....จะได้เห็นบทนอกฝันรึเปล่า ต้องใช้ ฝีมืองัดง้าง กันหน่อยแล้วหละครับ หนุ่มวุฒิ
โสดๆกันทั้งคู่ อยู่ด้วยกัน2/2 มันน่าจะมีเลิฟซีนให้เห็นบ้างหละน่า.( หวังไว้เช่นนั้น) อิอิ
และแล้วก็ได้แค่ฝัน หละนะพระเอกวุฒิ แต่ขอบอกถึงจะเป็นแค่ฝัน ก็เล่นเอา รีด เดอร์
เคลิ้มตามกันเป็นแถวๆ นีเผลอๆคืนนี้มีแอบฝันแบบนี้เหมือนพี่วุฒิ อีกคนด้วยนะนี่เรา อิอิ ขอบคุณมากๆครับ อ่านจบไปอีกเรื่องนึง นับๆไปนับมา อ้าว อ่านครบหมดละนี่...ทำไงดีหละ. แล้วอย่างนี้เมื่อไรจะได้อ่าน ผลงานดีๆแบบนี้ของไรต์ อีกหละครับ
ในอนาคตอันใกล้นี้หวังว่าคงจะได้อ่านผลงานของท่านอีกนะครับ.และยังคงเป็น ใจให้ไรต์ พัดลมจิ๋ว ทั้งสองท่านได้รังสรรค์ปั้นแต่งผลงาน ต่อไปนะครับ.  ขอบคุณมากครับ

::Fighto::  ::Fighto::  ::Fighto::
พอได้อ่านอย่างนี้แล้ว  ก็เริ่มจะมีไฟอีกครา  หรือมอดดับแล้วหว่า
กระตุ้นต่อมตัวเองยังไงดี  ::Sobad::

ขอบคุณที่ติดตามงานค่ะ  ::Glad::

การปั้นงานแต่งเรื่อง แต่ละเรื่องนั้นเข้าใจว่า ต้องมีแรงบันดาลใจ และต้องมีฟิลลิ่ง. ซื่งในแต่ละคน ก็ต้องใช้เวลา แต่ด้วยด้วยศักยภาพของไรต์ จิ๋ว ที่มีไรต์ พัดลม ร่วมด้วยช่อยเติมแต่งและขัดเกลา. จึงเชื่อ และหวังได้ว่า สักวันอันใกล้นี้คงจะได้ อ่านผลงานของไรต์อีก ออกเป็น เรื่องสั้น ตอนย่อยๆ. ของเรื่องหลักที่ท่านเคยแต่ง มาแล้วก็ได้ เช่นวันหยุดของแหม่ม ในถานะคนอ่าน. ผมว่าเรื่องราวมันไปได้ต่ออีก อะครับ. ขอบคุณมากครับ และที่ท่านเดามาว่าผมน่าจะเป็นคนเหนือ. ถูกต้องครับ ผมคนเจียงใหม่เจ้า.   ขอบคุณอีกครั้งครับ

paisan