ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

วังวนพิศวาท (Special Data Edition SEASON 1&2)

เริ่มโดย bigaud, พฤศจิกายน 14, 2023, 06:23:15 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

7878

มีรูปให้จินตนาการได้ใกล้เคียงมากขึ้น ดีมากเลยครับ

ธวัชชัย

ผมชอบตรงมีรูปให้จินตนาการครับเข้าถึงอารมณ์ได้ดีมากครับ

Denman Marakum

jack9955

อ้างจาก: bigaud เมื่อ พฤศจิกายน 14, 2023, 06:23:15 ก่อนเที่ยงพาร์ทพิเศษ ทางผมขอแนะนำตัวละครในเรื่องให้ทุกท่านที่อ่านกันมาครับ  คือเรื่องของเรื่องเผอิญกำลังหัดสร้างรูปด้วย AI สร้างรูปบุคคลขึ้นมา เลยไปเอาตัวละครในเรื่องมาสร้างด้วยAI(Artificial Intelligence หรือ  ปัญญาประดิษฐ์)โดยผมคิดว่ารูปร่างหน้าตาตัวละครผู้หญิงทุกคนในเรื่อง วังวนพิศวาท ทั้งซีซัน 1 และ 2 ทุกตัวละครผู้หญิงที่ผมสร้างขึ้นมาไปสร้างมาด้วย ai มาครับ ติชมได้นะครับ ระหว่างรอซีซั่น 3 ครับ

ปอลิง : ภาพทุกภาพสร้างโดยเครื่องมือระบบ AI ที่ปัจจุบันทุกคนสามารสร้างภาพง่ายๆที่ไม่ซับซ้อนได้โดยมีเครื่องมือช่วยในการสร้างมากมายตามเวปไซต์ในอินเตอร์เน็ตรูปภาพคนที่สร้างขึ้นจะไม่มีตัวตนจริงบนโลกนี้นะครับ
ปอลิง : หากผิดกฎบอร์ดต้องขออภัยด้วยนะครับ แจ้งผมมาจะได้ลบให้เองครับ

อาไรก้อด้าย จัดไป
ตุล

ตุลพร หรือ ตุล สาวสวยรูปร่างดี ทำให้ใครๆก็ต่างมารุมล้อมเธอ จนเกิดเรื่องราวต่างขึ้น ผู้ติดตามอ่านคงทราบดี

ตุ๊

ตุลพา หรือตุ๊  พนักงานบริษัทเอกชน เธอเป็นรุ่นพี่ที่สนิทที่สุดของ ตุล ราวกับเป็นพี่สาวของเธอเลย ตุ๊ เคยทำงานอยู่แผนกการเงินเช่นเดียวกับตุล  จนเกิดเรื่องราวร้ายขึ้นกับเธอจนเธอต้องลาออกจากบริษัทไปในช่วงเดียวกับ ลี่ ไปในซีซั่น 2

ลี่

แสนดี หรือ สาลี่ สาวหมวยลูกคุณหนู ที่เพียบพร้อมทั้งรูปกายและรูปทรัพย์ มีนิสัยอ่อนน้อมนุ่มนิ่มอ่อนต่อโลกจนชีวิตเกือบพลาดไปด้วยน้ำมือจิ้งจอกในคราบคนดี จนเธอลาออกจากบริษัทไปในต้นซีซั่น 2

หนิง

นิรภา หญิงสาวอวบ วัยสามิบกลาง สถานะภาพโสดสนิทหุ่นอวบอัดชอบดูแลตัวเองดีทั้งออกกำลังกายและเสริมความงามไม่ขาด เธอผ่านการมีแฟนมาแล้วหลายครั้ง แต่ก็ยังไม่ได้เป็นฝั่งฝาซักที จนน้องที่อยู่ด้วยกันสองคนพาลไม่อยากมีแฟนตามพี่สาวไปในที่สุดจนพี่สาวต้องแอบแซวอยู่บ่อยๆ

เอ๊ะ

เอมชุอร หญิงสาววัยสามสิบเศษ รุ่นพี่ที่สนิทของ นี ร่างสูงเกือบ 170 อวบใหญ่ ไปหมดโดยที่ใหญ่จริงๆ คือหน้าอกที่มีขนาดใหญ่มหึมา จนใครๆ ก็ต้องมอง เอ๊ะ ผ่านเหตุการณ์ในชีวิตที่หนักๆมาแล้วตลอทั้ง 2 ซีซั่นที่ผ่านมา

นี

พรรณี วัยสามสิบเศษ  ไม่ชอบแสดงออกอะไรมากนักชอบเก็บความร้สึกทุกอย่างไว้กับตัวเองเสมอ หน้าตาดี เป็นคนเงียบๆ จบการศึกษาด้านบัญชี เคยเป็นดาวประจำคณะสมัยเรียน ก่อนที่ตอนเรียนจบจะได้ทุนไปศึกษาต่อที่ต่างประเทศพร้อมแฟนหนุ่มแต่ทางบ้านของเธอที่ขาดแคลนทุนทรัพย์เธอเลยต้องสละสิทธิไปจนเป็นเหตุเลยต้องเลิกรากับแฟนในขณะนั้นไป

พี่แมว

เมธตา หรือ พี่แมว CFO ของบริษัทในปัจจุบัน อดีตเคยเป็นผู้จัดการฝ่ายบัญชีของ นี เอ๊ะ และหนิง   ในซีซั่น 2 พี่แมว ได้เลื่อนตำแหน่งขึ้นมาผู้ดูแลการเงินของบริษัท พี่แมวเป็นสาวใหญ่วัยกว่า 50 ปีพนักงานเก่าแก่ของบริษัท

บิว

บิว หรือ รัชนี สาววัย 27 ปี ส่วนสูง 160 ซม. ภูมิลำเนามาจากจังหวัดทางภาคใต้ เธอมาสมัครงานตำแหน่งพนักงานฝ่ายการเงิน เพื่อชดเชยที่ ลี่และตุ๊พนักงานเก่าที่ลาออกไปเมื่อปีก่อน  เข้ามาในซีซั่น 2

อ๋อ

อรวรรณ ภรรยาของ วิชิต ผู้ที่เป็นตัวขับเคลื่อนวังวนนี้ด้วยคนหนึ่ง  อรววรณ เธอทำงานประจำอยู่ต่างประเทศ

ติ๊ก 

วิไลพร หรือ ติ๊ก ผู้เป็นแม่ของ ตุล หม้ายแม่เลี้ยงเดี่ยว วัย 50 ปีเศษ

คุณอำภา

คุณอำภา สาวสูงวัยอยู่ในวัย 66 ปี เธอเป็นแม่ของ อ๋อ  ภรรยาของ วิชิต