ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

บันทึกรัก ในจินตนาการ 9.บอกให้เลิชมาขอ...เมลอีกรอบค่ะ

เริ่มโดย comein x, มกราคม 26, 2018, 06:15:01 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

comein x

อ้างถึงเพ้อกันต่อ ไครรู้ตัวว่าไม่ชอบแนวนี้ผ่านได้เลยค่ะ  ::Thankyou:: พิมผิดเยอะ ขออภัยน้า

เป็นแนวบันทึกแบบเล่าเรี่องราวไห้ฟัง เจออะไรมา รู้สึกยังไง แบบไหน  ::WooWoo::
มันเป็นความทรงจำของคนๆเดียว เล่าแบบไม่ประติดประต่อ นึกตรงไหนได้ก็เพ้อไปเรี่อยๆ

ปกติเรี่องนี้ก็เขียนงงๆอยู่แล้ว ถ้ายังไม่ได้อ่านตอนต้นๆ ไปย้อนอ่านก่อนนะคะ ไม่งั้นจะยิ่งงงค่ะ
กดตรงนี้ก็ได้ค่ะ          >>>ลิ้งตอนเก่าๆค่ะ<<<
::JubuJubu:: ::JubuJubu:: ::JubuJubu::

บันทึกรัก ในจินตนาการ 9. .....บอกให้เลิชมาขอ...เมลอีกรอบค่ะ

หลายเดือนผ่านไป อาการเมลเริ่มเข้าที่รู้สึกจิดใจดีขึ้น เริ่มกลับมาเดินเล่นเทียวทำผมได้ปกติ
"ช่วงกลางเดือนนี้อาว่างไปเทียวกันไหมเมล"ห้ะ.... เมลหูผึ่ง ในทันที "เห็นเมลดูเงียบๆไปเทียวกันไกลๆ
ให้สบายใจดีไหมคะ"เอาสิคะไปที่ไหนดีคะ คุณอามีที่ไว้หรือยัง หรือให้เมลเลือก "อืมๆๆๆๆทะเลก็ไปบ่อยแล้ว
ลองไปพวกเดินป่าภูเขาน้ำตกบ้างไหมเมล" ไปแบบไหนอะคะ แล้วคุณอาไปไหวหรอ พวกภูเขามันต้องเดินไกลนะคะ
"เห้ย..พูดงี้หาว่าอาแก่ขึ้นเขาไม่ไหวงั้นรึ แบบนี้ยอมไม่ได้ละ"ว่าแล้วคุณอา ก็เข้าเนตหาที่เทียวอย่างว่องไว "ที่xxx
นี่เลยเมลที่นี่เลย หนึ่ง คืน สอง วัน ขาไปเดินไป ขากลับล่องแพลงมา แล้วไห้รถตามมารับ อยู่ที่จังหวัดxxx ขับรถไปไม่เกิน
ห้าชั่วโมง" แบบนี้ดีไหมคะ ถ้าคุณอาชอบเมลไปได้หมดค่ะ เมลชอบอยู่แล้วค่ะแนวนี้ เดินไปชมวิวไปสบายใจ
เวลาไปเก็บตัวนักกีฬา นี่เมลเดินกันทีหลายสิบกิโลเรื่องปกติค่ะ เมลคิดว่าที่คุณอาเลือกแบบนี้ เพราะว่าเมล
เคยบ่นว่าอยากไป เลยอยากให้เมลสบายใจ "แล้วจะไปกันสองคน หรือ จะให้เพื่อนไปด้วยดีครับ" จริงๆก็อยากไปกัน
สองคนบ้างค่ะ หมู่นี้ไม่ค่อยได้ไปไหนสองคนเลย แต่ถ้าอยากให้เพื่อนๆ ไปช่วยหามคุณอาออกจากป่าม าเมลก็โอเคนะ
"งั้นไม่ต้องครับไปกันสองคนพอ" แล้วอันนี้ไปเทียวเฉยๆใช่ไหมคะ ไม่มีอะไรเซอไพรส์ ไช่มะคะ มีแวะอะไรๆกันป่าวคะ
เมลจะได้เตรียมตัวถูก คุณอาดึงเมลเข้าไปกอด ประกบปากสอดลิ้นเข้ามาจูบเมลแรงๆ "อึ้มมมม รู้ใจอาจังเลยเมลจ๋า"
ว่าละไง "อาก็ว่าจะถ่ายภาพเอ้าดอร์สัก 2-3 ชุด เดี๋ยวอาเตรียมชุดไปให้ครับ" ตาคุณอาดูเป็นประกายขึ้นมา เมลก็
ตื่นเต้น เพราะไม่ได้ออกไปถ่ายภาพนอกสถานที่นานแล้ว คนที่ติดตามในเว็บ ก็ถามมาตลอดว่าทำไมเงียบไม่ลงภาพเลย
จะไหวหรอคะคุณอา "เอาน่าสบายๆครับ อาจัดการเอง"

ถึงวันเดินทาง ตีสาม เลิชเอารถมารอหน้าบ้าน เมลเดินสะภายเป้ลงมา เลิชมองจ้องตาแทบถลน ชุดที่คุณอาจัดให้ใส่
เป็นเสื้อวอร์มสีขาว ยาวถึงเอว สวมหลวมๆทับอยู่บนเสื้อกล้ามครึ่งตัว เผยหน้าท้องขาวเนียนๆ กางเกงแลกกิ้งสีเนื้อ ถ้าดูเผินๆ
จะเหมือนกับ เมลไม่ได้ใส่กางเกงอยู่เลย รถมาส่งถึงที่จุดทำการประมาณ แปดโมงเช้า เมลเดินก้าวฉับๆเข้าไปที่เคาเตอร์
ที่จองไว้สองคนค่ะ ครับได้ครับ รอสักครู่ ระหว่างรอเมลก้มตัวนิดนึง ยืนเท้าแขนกับเคาเตอร์ ท่ายืนท่านี้มันทำไห้ก้นกลมๆเด้งขึ้น
อวดสายตาคนรอบข้าง ยิ่งใส่กางเกงตัวนี้ด้วยนะ เมลหันหลับไปมองหาคุณอาที่เดินตามมา เจอกับสายตาเจ้าหน้าที่แล้วก็คน
ที่มานั่งรอมองมาที่เมลเป็นทางเดียว หลังสุด คุณอายืนเอาถือมือถ่ายภาพอยู่ตรงหน้าประตู

เจ้าหน้าที่เดินพาเรามาพบคนนำทาง กับคนช่วยถือของ ทั้งสองคนเป็นคู่ผัวเมีย คนผัวบอกว่า อายุสีสิบหกเป็นเจ้าหน้าที่
มาสิบกว่าปี ตัวเล็กแต่ดูแข็งแรงมากชื่อทัด ส่วนเมียอายุน่าจะน้อยกว่าพอสมควร หุ่นล่ำๆผิวคล้ำๆ ชื่อสา แนะนำตัวกันคร่าวๆ
คนนำทางอธิบายว่า มีเส้นทางแบบไหนไห้เราเลือกบ้าง ถ้าเลือกเส้นทางนี้ จุดกางเต้นอาจจะเงียบเหงาหน่อยนะครับ เส้นทางนี้
เราพึ่งเปิดยังไม่ค่อยมีคนรู้จัก ช่วงนี้ไม่ค่อยมีคนมาเที่ยวแหะๆ ยิ่งพูดแบบนี้ คุณอายิ่งชอบเลยค่ะ ก่อนที่คนนำทางจะพูดให้ฟังถึง
วิธีการเดินการแวะพัก จุดที่จะแวะนอน แต่ละจุดจะถึงกี่โมง อะไรแบบไหน คุณอาดูตั้งใจฟังมากๆ พยักหน้าหงึกๆตลอด
จากนั้นก็เริ่มลุยค่ะ เส้นทางเดินสบายๆ ไม่ร้อนมาก คุณอาแวะถ่ายภาพไปเรื่อยๆ ทั้งวิวทั่วไปทั้งเมล เราจะปล่อยไห้คนนำทาง
เดินล่วงหน้าไปก่อน พอดูแล้วไม่มีคน คุณอาจะสั่งให้เมลถอดเสื้อถกนมขึ้นมา ถ่ายนมสวยๆที่ระกับวิวป่า แล้วก็เดินเร็วๆ
ตามคนนำทางไป เดินมาครึ่งวันเมลยังสบายๆ แรงยังเหลือๆ แค่คุณอาเหงื่อท่วมตัว เริ่มแวะถ่ายภาพน้อยลง ตอนนี้เอากล้อง
เอากระเป๋ามาให้เมลถือแทนละ เราแวะพักทานข้าวกันง่ายๆที่จุดพัก มีเพิงเล็กๆสร้างจากไม้ ด้านในมีพักกล่องพยาบาลกับ
เปลแบกวางเกือบเต็มห้อง ที่นี่เราเจอเจ้าหน้าที่อีกคน เป็นคนเผ้าจุดพัก คนนำทางแนะนำว่า เป็นน้องชายเขาเองตัวเล็กล่ำสัน
ชื่อทด อายุคงพอๆกับเมล พอเลยจากช่วงป่าไป ก็เป็นทุ่งกว้างยาวๆ ระหว่างทางคนนำทางจะอธิบายถึงสถานที่ไปเรื่อยๆ
เขาบอกเราโชคดีมาก วันนี้ไม่มีแดดเลยฟ้าครึ้มตลอด แต่ฝนก็ไม่ตก

เมลสังเกตคุณอา วันนี้ไม่ค่อยคุยอะไรเท่าไร คุณอาคะ ไมวันนี้เงียบๆ มีไรป่าวคะ "ไม่มีอะไรครับ" เมลว่ามีนะ
มีอะไรจะพูด ก็พูดเถอะค่ะ ปากเมลเร้าๆให้อาพูด แต่ใจก็โหวงเหวง รู้ดีว่าเป็นอะไร เป็นเรื่องเดียวที่เลี่ยงไม่คุยมาหลายเดือน
กลัวคำตอบ คิดไปต่างๆนาๆ เดินคู่คุณอาไปเงียบๆ คิดเรื่อยเปื่อยไปในใจ หรืออาจะบอกขอเลิก หรือเขาจะขอมีเมียอีกคน
หรือเขามีไปแล้ว หาโอกาสมาบอก................................เราเดินเงียบๆชมวิวไปเรื่อยๆ เสียงคุณอาเทรกผ่านความเงียบ
"เมลจ้ะ" คะมีอะไรคะ "เรื่องลูกอามาคิดดูแล้ว เราไม่ต้องมีก็ได้นะ ไม่มีก็ไม่มี เราอยู่กันแบบนี้ เราก็จะได้เทียวกันเต็มที่
สนุกกันให้เต็มที่ อยากไปไหนก็ไป อยากทำอะไรก็ทำ" เมลหันไปมองคุณอา น้ำตาไม่รู้มาจากไหน ไหลออกมาไม่หยุดเมลโผ
เข้ากอดคุณอาร้องโฮดังลั้นนนน จนนำทางหยุดดูเรา "เดินไปก่อนเลยครับ......ผมคุยกันสักพัก จะเดินตามไป"เมลกลั้นสะอึ้นเบาๆ
เดินคุยช้าๆ เมลพูดพลางสะอื้นไปพลาง เมลรักคุณอานะคะ จะให้เมลทำอะไร ทำแบบไหน คุณอามีความสุข คุณอาบอกเมลนะคะ
เมลจะทำให้คุณอามีความสุขค่ะ แต่อย่าโกรษเมลนะ อย่าเบี่อเมลนะ เมลไม่ได้อยากให้มันเป็นแบบนี้ เมลไม่รู้จริงๆว่าทำไม
คุณอาคะ เมลถามจริงๆ คุณอาจะไปมีคนใหม่ไหมคะ? คุณอาจะเลิกกับเมลไหมคะ? น้ำตาไหลพรุ่งพรูออกมาอีกรอบ
คุณอาดึงเมลไปกอดแน่น "อาไม่ทิ้งเมลไปใหนหลอกค่ะ อาสัญญาไว้แล้วไงอาก็มีแต่เมลคนเดียว" จิงนะคะ "จริงครับสัญญาครับ"  จิงๆนะ "ครับ"

เมลสะอึ้นร้องให้ไม่หยุด คุณอาก้มลงมาแลบลิ้นเลียน้ำตาทั้งสองแก้ม ก่อนจับเงยหน้ามองตาแล้วหอมแก้มเบาๆ
เมลกอดหัวคุณอาแล้วกระซิบข้างๆหู เอ่อ... คุณอาคะ..... อืม......หัวใจเมลเต้นโครมๆ เหมือนสมัยรุ่นๆสารภาพรัก พูดไงดีคะ
..... อืม.....พูดดีไหมคะ......เมลตัดสินใจมาพักหนึ่งแล้วนะคะ "อะไรครับ พูดมาสิอารอฟัง" เอ้อ.........อืม....... ถ้า...... แบบบบบ
.... แบบว่า...... เมลพูดเสียงเบา จนแทบอยู่ในลำคอ......ถ้ากลับไปคุณอา ยังอยากให้เมลเย็ดกับเลิช ให้คุณอาดูหรือ
ยังออกอยากสวิงอยู่........แบบว่าถ้าคุณอายังต้องการ...เมลโอเคนะคะ..... บอกให้เลิชมาขอเย็ดเมลอีกรอบค่ะ ถ้าคุณอาอยากดู
เมลอยากให้คุณอามีความสุขค่ะ..........คุณ...... คุณอายังอยากให้เมลทำอยู่ใหมคะ.... "ครับ" คุณอากอดเมลแน่นจนตัวลอย
กลับมายิ้มหน้าบานแบบคนโรคจิต ที่ไม่ได้เห็นมาหลายเดือน เราเดินคุยกัน เหมือนไม่ได้คุยกันมานาน "เลิชรู้เรี่องนี้คงรีบตามเข้า
มาเลยนะนี่ ส่งข้อความบอกมันเลยดีกว่า" คุณอาพูดไปขำไป เมลรู้สึกโล่ง หลังจากที่อึมครึมมานาน ระหว่างทางคุณอา เอาภาพตอนเมล
ยืนที่เคาเตอร์มาให้ดู มีคนแอบถ่ายก้นเมลด้วยค่ะ ดูในภาพเหมือนไม่ใส่กางเกงจริงๆ คนจ้องกันเป็นตาเดียว ขนาดเมลมองเองยังดูโป้เลย
นี่ไม่คิดจะห้ามเลยใช่ไหมคะ เห็นคนแอบถ่ายก้นเขาอะ เคยหึงเคยหวงบ้างไหมคะนี่ "แบ่งๆ กันดูสิครับ เขาไม่ได้เอากลับบ้านไปสักหน่อย
คิดว่าทำบุญครับ"

สาเดินย้อนกลับมา หน้าบูด คุณถ้าจะเถียงกัน เอาเป็นไปเถียงกันตรงจุดตั้งเต้นดีไหม เดินช้าจะไม่ทันเวลานะสาพุดเสียงสูง
ไม่เป็นไรค่ะ เราคุยกันจบแล้วค่ะ เราเดินตามไปจนทันทัดที่นั่งรออยู่ ถ้าเราไปช้า จะเหลือเวลาเล่นน้ำน้อย นี่ทะเลาะกันเรี่องมีกิ้กใช่ไหม
สาโผล่ขึ้นมา เอ่อ....ไม่ใช่ ไม่ใช่ค่ะ ไม่เป็นไรไม่ต้องอาย เรื่องธรรมดาแถวบ้านเป็นแบบนี้กันหมด ยกเว้นบ้านสา สาเอาอยู่ผัวสานะ
ไม่เคยมองใครเลยเพราะ........................บลา..................บลา...........สาเดินตีคู่กับเรา พยายามอธิบายถึงความเก่งกาจของตัวเอง
ในการจัดการกับผัว ยืดยาวมากกกกก จนเมลกับคุณอามองหน้ากัน สา สา ทัดเรียกหลายครั้ง เหมือนจะรู้ว่าเราคงรำคาญอุ้เรียกทำไม
คนคุยกัน สนุกสาเร่งเดินตามไป   ติดตามตอนต่อไป...
เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

kaithai

คำเตือน  ก่อนคอมเม้นต์ จากเจ้แว่น
................................................
ใครจะอ่านผลงานทุกตอนในห้องนี้ ถ้าทำตามกติกา-เงื่อนไขนี้ไม่ได้ แล้วรีพลายมักง่ายผ่านไปที หรือ รีพลาย ขอบคุณครับ,ขอบคุณ,ขอบคุณค่ะ,ติดตามครับ,สนุกมากครับ,ติดตามต่อ. อะไรประมาณนี้ จะแบนเลยนะ ขอบคุณมากๆครับ ก็ไม่ต้อง thank,thank you,thx ขี้หมาหลายแหล เหล่านี้ก็อย่าให้เห็น จัดรูดแบนไปยาวๆถ้าเจอ นี่เป็นข้อตกลงไว่ก่อนอ่านระหว่างเจ้าของงาน กับสมาชิก ::Angry:: ถ้า รีพลายผิดเงื่อนไขมาหรือ โชว์พาล์วอยู่มานาน โชว์เก๋า โชว์สด โชว์เกรียน ทำมึนลองมาจะแบนเลย เพื่อสมาชิกอีกส่วนที่พร้อมทำตามกติกา ::Cheeky:: เพราะไม่เช่นนั้น รีพลายคุณอาจทำให้ สมาชิกที่ปฏิบัติตามพลอยอดอ่านไปด้วย ฉะนั้นไม่แน่ใจ อย่าพิมพ์เอามักง่ายมั่วๆ..ถ้าคิดว่า กฏนี้มันยากก็ไปหาที่อื่นเสพนะ อย่าเข้ามาใช้มาอ่านงานที่ห้องนี้ อ๋อ ใครโดน pm เตือนถ้ายังมึนจะแบนจาก 6 เดือนเป็น 1ปี. .

กฎที่วางนี่ไม่ได้เขียนเอา ฮา เนอะ แบนจริงใครอยู่นานแล้วคงรู้จัก แว่น ดี..คิดว่า ฉันแบนจริงหรือเตือนเอาสนุกเล่นๆ..อย่าๆลอง เดี๋ยวจะเสียความรู้สึกด้วยรีพลายคุณเอง ทำตามเงื่อนไข ยากอะไร หรือ จะโชว์เกรียน..เตือน,ขอร้อง,ขอความร่วมมือ แล้วเมื่อไม่รักษาสิทธิ์-ประโยชน์คุณเอง ก็แบนไปใช้เวปอื่น. .
................................................................................................................

MAC

thep59

น้องเมลนี้ใจกว้างจัง ยอมได้เพื่อคุณอา รอลุ้นครับ

xonly-1786

amtorff73

จะได้สวิงแลกคู่กันในป่ามั้ยครับเยี่ย มีลุ้นจังเลยย

Pong Sak

peddo

อ่านดูยังกะจะมีสวิงกลางป่าซะแล้วนะครับ น้องเมลนี่น่ารัดจังอ่านแล้วอยากมีเมียเด็กบ้าง แต่กลัวจะตายเร็ว ขอบคุณครับ

swss2511

johnywalker

มีลูกก็ลำบากนะครับ ยิ่งคุณอาโรคจิตอยู่ด้วย นึกจะเอาก็เอา เดี๋ยวลูกเห็นละซวยเลย