ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

แรกเรียนไม่เข้าใจ พอเรียนต่อๆ.. ตอนที่7

เริ่มโดย Thannon, พฤษภาคม 02, 2024, 06:52:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

1

2
2 (50%)
3
2 (50%)

จำนวนสมาชิกโหวดทั้งหมด: 4

Thannon

ตอนที่7

คาบเช้า วันที่17
ช่วงนี้วันนี้ไม่มีการขอเวลาเด็กลงแก้เกรดในเวลาเช้าแบบเมื่อวาน แต่ให้แก้เกรดช่วงบ่ายเหมือนเดิม หลังเคารพธงชาติผมเรียกเด็กออมมาคุยที่ห้องศิลปเพราะดูลับหู แต่ไม่ลับตาคน มีคนเดินผ่านบ้าง แต่ก็เป็นพื้นที่ที่มีระยะห่างพอให้ผมพูดคุยได้โดยเสียงไม่มีใครได้ยินชัด

เมื่อออมมานั่งแล้ว ผมจึงถามชีวิตความเป็นอยู่ของครอบครัว
ออมเล่าว่า อยู่กับพี่สาวที่เรียนชั้นม.ปลาย แค่2คน บ้านอยู่กลางทุ่ง ห่างไกลผู้คน และอยู่ห่างโรงเรียน1กิโล ฐานะยากจน พ่อแม่แยกทางกัน ต่างคนต่างมีใหม่ ส่วนเงินเรียน พ่อโอนให้มาบ้าง แม่โอนให้มาบ้าง
มีใช้มาโรงเรียนวัน20-30บาท ส่วนพี่สาวได้เยอะกว่าเรื่องกิน พี่สาวขี่จักรยานไปเอาของกินจากน้าธง ที่เป็นเด็กวัดแบ่งปันของบิณฑบาตร ซึ่งวัดอยู่ห่างบ้านไป300เมตร

ถามเกริ่นพอได้ความ ผมก็เริ่มเข้าประเดน
เมื่อวานช่วงเช้าครูมอบหมายงานแก้เกรดได้ทำอะไรบ้าง เล่ามาสิ

เออ คือเออหนูก็เก็บกวาดคะ
ใช่หรอ มีคนมาฟ้องครูว่าเห็นเธอยืนกอดกับผู้ชายบนบันไดในห้องที่เขากำลังติดแอร์ และยังออกมาทำเรื่องน่าอายนั่งกอดกัยผู้ชายอีกคนนอกห้องด้วย ไหนเล่ามาสิว่าเป็นเรื่องจริงไหม

ออมนั่งก้มหน้า หน้าซึมคล้ายจะร้อง ตอบเสียงระล่ำ
หนูกลัวคะ หนู่ไม่ได้ทำอะไร พี่คนนั้นเขาเรียกหนูไปช่วยงานแล้วแกล้งหนู ลุงอีกคนก็เข้ามาแกล้งหนูด้วย หนูกลัวมาก ตอนเขาแกล้งหนู หนูหน้ามืด ทำอะไรไม่ถูกเลย ไม่มีใครช่วยหนูเลย

จะให้ครูเชื่อเธอดีไหม ถ้าเรื่องนี้โกหกครูจะเรียกตำรวจให้มาสอบสวน แต่ถ้าพูดความจริง ครูจะไม่ฟ้องตำรวจและครูจะไปเอาเรื่องไอ้พวกนั้นให้เอง จะให้มันติดคุกหรือจะให้มันจ่ายตังค์ หนูต้องเลือกเอา และที่สำคัญ ต้องกล้าหาญที่จะตอบครู ห้ามร้องให้ ถ้าร้องให้คุยกับครูจะให้เรียนซ้ำชั้น เรื่องจริงมันเป็นยังไง ลองเล่ามาสิ

คะครู เสียงอ่อย
ที่เขาทำแบบนั้น มันคืออะไร รู้ไหม ผมเสียงเข้มเร่งรัดให้รีบเล่ารายละเอียด
รู้คะ ก้มหน้าเสียงเบา เขาเอากับหนูคะ

เรื่องแบบนี้ ที่เขาเรียกว่าเอา เธอรู้มาได้ยังไง ถ้าเล่าให้ฟังทุกเรื่องและไม่โกหก ครูจะให้อภัยเธอ
หนูเห็นพี่สาวกับน้าธงที่เป็นเด็กวัด บ้านน้าธงอยู่ท้ายวัด พี่หนูช่วยงานเมียแกบ่อยๆเมียแกรับจ้างเย็บผ้าโหลคะ แต่วันที่หนูไป ไม่เห็นเมียแกเพราะเมียแกไปเอาผ้าโหลที่ ชุมชนหมู่บ้านบ่อยๆ

ตอนหนูเข้าบ้านแก หนูได้ยินเสียงคนเอากัน ตอนแรกหนูก็ไม่รู้ว่ามันคืออะไร แต่พอแอบดู หนูเห็นพี่หนูนอนกอดกันทำท่าทางแปลกๆกับน้าธงบนกองผ้า
และพอหนูเห็นเพื่อนคุยกันเรื่องแบบนี้ ว่ามันคือการเอากัน หนูถึงเข้าใจคะว่าพี่กับน้าธงเอากัน

เขาแอบเอากันบ่อยไหม
บ่อยคะ
แล้วออมล่ะ โดนน้าธงเอาตอนไหน
ออมเงียบ ก้มหน้าพยักรับเบา เล่าต่อ(ความจริงเล่าตะกุกตะกัก ซึ่งผมเรียบเรียงมาดังนี้)

เมื่อ5-6เดือนที่แล้ว วันนั้นวันหยุดอาทิตย์เลยไปขอของกินที่บ้านแก ไปคนเดียว และไปช่วยรับจ้างเมียแกด้วย พอไปถึง เมียแกไม่อยู่ แกไปบ้านญาติที่ตัวอำเภอ2วัน ออมเลยคิดว่าถ้างั้นมาเอาข้าวแล้วก็จะกลับ แต่น้าธงบอกออมว่า อยู่กวาดถูบ้านให้น้า น้าจ่ายค่าแรงให้ก็ได้

พอออมทำไป ตอนแรกไม่มีภาพพี่สาวกับน้าเอากันในหัวเลย คิดแต่ว่าอยากได้ตัง แต่พอทำไปไม่นาน แกนอนอ้าขาตรงโซฟา ใส่กางเกงบอลขอบมันถกขึ้น แล้วไอ้เจี้ยวแกก็แลปออกมา ภาพที่เคยเห็นแกกับพี่สาวเอากันมันขึ้นมาในหัวเลย น้าธงสังเกตเห็นว่าออมเห็นแล้ว เลยเรียกออมมาคุยใกล้ๆ ถามตรงๆว่า ออมแอบดูน้ากับพี่สาวเย็ดกันใช่ไหม ออมก้มหน้าอายไม่ตอบ แกไม่หยุดแค่นั้นแกเล่าบรรยายเรื่องตอนเอากับพี่สาวได้ยังไง เอากันแบบไหน เมื่อไหร่ ออมตั้งใจฟังแบบอายๆ สักพักที่ทำให้ออมหูดับ คือแกเล่าไปด้วย แล้วเอามือควักควยออกมาค่อยๆลูด ลูดไปลูดมาควยแข็งตั้งเป็นลำ สักพัก แกขยับมาใกล้ๆออม ให้ดูใกล้ๆ แล้วเอามือมาจับมือออมให้กำควยแก ค่อยๆสาว ตอนนั้นออมเหมือนต้องมนต์ หูดับ ความอยากกระสันมาแทนที่ แล้วแกก็ขยับมาซ้อนเบียดข้าง มือแกข้างนึงประคองมือออมสาวควยแกไปด้วย อีกข้างนึงโอบสีข้างออมช้อนมือค่อยๆขยี้นม ปากไซร้ซอกคอ ถลกเสื้อดูดนม ล้วงหอย ตามเสต็ป ออม นอนครางร้องหงิ๋งๆ ลิ้นละเลงทั่วตัว จนตวัดไปที่2ข้างแคมดูดกินน้ำรักอย่างตะกละตะกลาม เมื่อถึงที่แล้วออมกระตุกน้ำพุ่งละเลงหน้าน้าธง

ออมยังไม่ทันได้พัก แกก็เลื้อยลิ้นเล๊าะหน้าท้องกระเปาะนม ซอกคอ ดูดลิ้น โกงตูดเอา มือนึงช้อนข้อพับขาเด็กรั้งขึ้นข้างนึง อีกมือนึงจับดุ้นจ่อๆเขี่ยๆฉโลมน้ำรักจนทั่วหัว แล้วจึงค่อยๆกด ออมสะดุ้งเพราะเจ็บที่มีสิ่งแปลกปลอมเซาะร่องสลับบดซ้ายขวา ปากน้าธงก็สลับดูดนม ดูดลิ้น กดๆ ควงๆ แช่ๆ สลับกันสักพัก เริ่มคุ้นเคยกับสิ่งแปลกปลอม น้าธงแกนอนประกบเอาแขนล็อคไหล่เด็กออม ก้นเริ่มสาว สาว สาวเนิ่บๆ ตอนนี้ออมสติหลุด สุดกลั้นอารมณ์ มือข่วนหลัง ขายกคู้เกี่ยวเอวน้าธง ร้องหงิงๆสลับกับเสียงกระแทกตับๆ เมื่อใกล้สุดอารมณ์คับขัน น้าธงโหย่งตัวขึ้นเอา2แขนช้อนข้อพับเด็ก ยกตูดลอยไม่ติดพื้น ออมมองเห็นดุ้นตำกระแทกเต็มตา ตำๆอยู่3-4นาที ออมเกรงตาค้างกระตุกน้ำพุ่งสวนจังหวะเร่ง น้าธงร้องโอ๊กกกกฉีดน้ำกามตามมาในเวลาติดๆกัน ทั้งสองนอนประกบหายใจรวยริน
เมื่อสติกลับคืนมาแล้ว ออมร้องให้เจ็บตึงหน้าขา โดยมีน้าธงคอยนั่งปลอบควยห้อยอยู่ข้างๆ แต่เด็กน้อยไม่ไหวแล้วเจ็บมาก ร้องให้ไม่หยุด จนแกต้องไปหายาให้กิน จับล้างน้ำเช็ดตัว แล้วขี่จักรยานไปส่งที่บ้าน โชคดีที่พี่สาวออมยังไม่กลับบ้าน พอแกกลับไปแล้ว ออมนอนป่วยและหยุดเรียนอยู่3วัน

หลังจากนั้น แล้วยังไงต่อ ผมถาม
หลังจากนั้นพอหายแล้ว แกมักจะมากระซิบนัดออม สัปดาห์ที่จะมาถึง ให้หยุดเรียนในวันจันทร์แล้วมาหาแกที่บ้าน เพราะเมียแกไม่อยู่ไปตัวอำเภอ พอถึงวันจันทร์ออมหยุดเรียนไปตามนั้น พอไปถึงก็โดนแกกอด โดนหอมนัวเนีย นั่งจกนั่งล้วง กำลังจะถกเสื้อบีบนม เมียแกมาจากไหนไม่รู้ มาเห็นคาตาว่าล้วงนมเด็ก
เท่านั้นเองเมียแกหยิบท่อนฟืนสาวเท้าหวดกบาลแกจังๆ พร้อมทั้งด่าสาดเสียเทเสีย ออมโดนด่าด้วยแต่ไม่แรงเพราะแกเข้าใจว่าผัวแกเป็นผู้ใหญ่ต้องหลอกเด็กแน่ๆ
 ส่วนออมทั้งกลัวทั้งสั่น ทั้งร้องให้ แกก็ไล่ออมให้กลับบ้านไป ส่วนเรื่องนี้เมียแกก็มาเล่าเชิงตำหนิให้พี่สาวออมฟัง หลังจากนั้นพี่สาวออมก็มักหาเรื่องด่าออมด้วยบ่อยครั้ง
ออมโกรธพี่สาวมาก คิดไปว่าตัวเองก็โดนเอาเหมือนกัน มาด่าออมคนเดียว หลังจากเหตุการนี้ผ่านไป เมียน้าธงก็คุมประพฤติแจ แทบจะไม่คลาดสายตากลัวจะย่องมาขโมยปลาย่าง
ความสนิทระหว่างบ้านออมและบ้านน้าธงก็ขาดกัน จากที่เคยมีของกินแบ่งให้บ่อย มาตอนนี้อดๆอยากๆ 4-5เดือนมานี้ มีกินไม่ค่อยอิ่ม ทุกข์ใจมากพี่สาวด่าว่าหาเรื่องทะเลาะบ่อยครั้ง
ผมคิดในใจ เรื่องนี้มันคือปมที่ทำให้ออมมีนิสัยเก็บตัวขี้อาย หนักขึ้นกว่าแต่ก่อน คือเมื่อก่อนเป็นเด็กไม่กล้าแสดงออกอยู่แล้ว พอเรื่องนี้เกิดขึ้นจึงทำให้นิสัยขี้อายเก็บตัวหนักกว่าเก่า ขาดเรียนบ่อย เพื่อนไม่คบ งานไม่ส่งการบ้านไม่ทำ โดนตีเกือบทุกวิชา
พอออมเล่าจบผมได้ยินเรื่องราวก็นึกสงสารเวทนา

แต่อย่างไรเสีย ผมก็ต้องถามเรื่องเมื่อวานอยู่ดี ว่าไปโดนเขาเอาอีท่าไหน แล้วทำไมเวลาโดนพวกมันรุม ทนได้ยังไง ไม่เจ็บหรอ
เจ็บคะ แต่ตามันลายหูอื่อ อารมณ์มันยุกยิ๊กๆมาแทนที่ความเจ็บ มันทั้งตกใจทั้งเสียวทั้งตื่นเต้น ภาพน้าธงทำหนู มันลอยมา ตอนนั้นหนูทั้งงงทั้งสับสนไปหมดเลย

แล้วอย่างนี้ออมจะเอายังไงดีกับพวกมัน เอาตำรวจไปจับติดคุกเลยไหม
ถ้าเลือกแบบนี้ พวกมันติดคุกแน่ๆ จะเอาไหม แต่เรื่องออมโดนพวกมันรุมเอา จะดังไปทั่วโรงเรียนและดังทั่วหมู่บ้านเลยนะ
ออมก้มหน้านิ่ง
หรือจะให้ครูไปเอาเรื่องกับมันแบบลับๆ ให้มัน ชดใช้สิ่งที่มันทำด้วยการจ่ายเงินชดใช้ เอาไหมแบบนี้?
ออมก้มหน้าพยักหน้าแทนคำตอบ
โอเค ครูจะไปหามันแล้วให้มันจ่ายตังค์ให้ออม จะเอาเดือนละเท่าไหร่
ออมตั้งตัวไม่ทัน เพราะชีวิตออมไม่เคยมีเงินมาโรงเรียนเกือนวันละ20-30เลย เออๆ หนูขอแค่มีเงินมาโรงเรียนแบบเพื่อนก็พอคะ
โอเค ครูจะไปเอาเรื่องให้ จะให้มันจ่ายให้วันละ100บาททุกวัน(ความตั้งใจแรกผมจะเปิดบช.โอนเข้าเดือนละ3,000 ทุกเดือน จนครบเงินแสน ให้ออมอยู่แล้ว)

พอออมได้ยิน ออมถึงกับเงยหน้าอมยิมตาโต
แต่มีข้อแม้นะ ครูจะให้เธอเลยไม่ได้ เพราะคนที่บ้านจะรู้ว่าเอาเงินมาจากไหน แล้วเขาจะรู้ว่าออมโดนรุมเย็ดมันจะเป็นข่าวดัง
ออมจะไม่ได้เงินแล้วหรอคะ ออมทำหน้างงงง
ได้สิ ออมยังได้เงินตามที่ครูบอกเหมือนเดิม แต่ต้องบอกทางบ้านว่า ตอนปิดเทอมครูแนนจ้างหนูกับนางมาช่วยงานครูแนน จะให้ตังค์ใช้
ส่วน10วันนี้ ก่อนปิดเทอม ให้มาหาครูที่ห้องนี้ ครูจะให้วันละ100บาท
ขอบคุณคะครู
ผมวกกลับเข้าเรื่อง ไหนเล่าต่อมาสิ ตอนโดนพวกทำเอา ทำไมถึงไม่เจ็บ
ออมก้มหน้ายิ้ม บอกหนูเขิลคะครู แต่ก็เล่าต่อไปอีกว่า เจ็บมากคะ แต่ทนได้ ก้มหน้าตอบเขิล
ในเวลานี้ผมยิงคำถามเข้าเรื่องกามรัวๆ เพราะผมอยากได้ยินจากปากเด็กว่าอารมณ์มันตื่นเต้นแค่ไหน ออมค่อยๆเล่าตามคำถามที่ผมถาม ไม่นานบางเรื่องก็อยากจะเล่ามาเองเช่นเรื่องพี่สาวโดนเอา หรือออมอยากรู้อะไรก็ถามผมมาบ้าง ส่วนผมชวนคุยก็เริ่มเปลี่ยนคำเรียกให้ฟังให้เด็กมันคุ้นเคยเช่น เอากัน พูดเป็นเย็ด ดุ้น เป็นควย หอยหรือจิ๋มเป็นหี

เช่น ถ้าอย่างนั้นครูจะลองใจเธอได้ไหม
ได้คะครู
ครูถามตรงๆเมื่อวานตอนโดนเย็ด คนไหนเย็ดมันกว่ากัน
น้องออมยิ้มเขิล ลุงคนที่2คะ เขาทำหนูจนตัวลอย มันจะเป็นลมเลย เกิดมาพึ่งเคยเป็นแบบนี้ แต่หนูก็ชอบพี่คนแรกเหมือนกันคะ เขาหล่อดี หนูอยากมีแฟนแบบนี้แหละ แต่เขาเอาเจ็บมากในตอนแรกๆที่เอามาแหย่

แล้วอยากโดนอีกไหม
ออมส่ายหน้าตอบ ไม่อาวว หนูอายย
แหม๋นี้ขนาดอายยังโดนเย็ด2ควยในวันเดียวเลยนะเธอ แถมบอกครูอีกว่า เย็ดมันจนตัวลอย ผมแยบๆพูดตรงๆ
คุณครูอ่ะพูดไม่เพราะเลย ยิ้มเขิลก้มหน้า
จริงน้องออม มันคือคำพูดไม่เพราะ แต่เราสามารถพูดกับคนที่เราไว้ใจได้ เหมือนครูไว้ใจออมนั่นแหละ เลยพูดกับออมได้
ออมเชื่อใจครูรึเปล่า
หนูเชื่อใจครูค่ะ
ต่อไปนี้ออมต้องเล่าเรื่องทุกเรื่องให้ครูฟังด้วยนะ ครูชอบฟัง ออมเชื่อใจครู ครูก็ไว้ใจออม

ค่ะ ก้มหน้ายิ้มเขิล
ผมใช้เวลา พูดคุยร่วม2ชม. เป็นเรื่องราวที่พูดคุยเสียวยันกึ๋น ถามว่าผมพูดคุยเรื่องแบบนี้กับเด็กผมกลัวเกมส์รึเปล่า ในใจผมก็ระแวงเหมือนกันครับ แต่ไม่มากเท่าไหร่ เพราะรู้ว่าอีกไม่กี่เดือนออมจะต้องไปเรียนที่อื่นไปเจอสังคมอื่น เรื่องราวที่นี่อาจจางไป
เหลือเพียงแต่เมื่อออมไปแล้ว ผมคิดว่าจะหาทางส่งเงินสินไหมกามให้ออมใช้ยังไงไม่ให้ผู้คนสงสัย อาจต้องหาลือกับครูแนนอีกทีโดยให้ครูแนนออกตัวให้เป็นค่าเล่าเรียนเพราะถูกโฉลกและสงสารเด็กจึงอยากจะช่วยเหลือ

เมื่อออดพักเที่ยงดัง ผมกับเด็กออมจึงได้แยกย้าย
......
หืมม นึกแล้วอยากลากไปเย็ดจริงๆ ติดที่ผมยังไม่กล้า ขอเวลาดูลู่ทาง อาจเป็นปีๆก็ได้ โดยช่วงนี้หวังพึ่งลุงต่อขยี้กามเด็ก(ภายนอก)ให้ดูไปเพลินๆไปก่อน แต่ก็ยืนยันคำเดิมว่าห้ามเย็ดเด็กที่เรียนอยู่ในนี้
แต่ถ้าปิดเทอมไปแล้ว ออมและนางจบป.6 ไปจากโรงเรียนผมแล้ว ในช่วงเวลาปิดเทอมอยู่ อาจได้เห็นลุงต่อเย็ด2คนนี้เน้นๆแน่ๆ ผมต้องหาสนามให้แล้วสิ ผมคิดในใจ
..............
เนื่องจากผมลองซ่อนกระทู้แล้ว แต่มันไม่สามารถปิดข้อความที่เลือกซ่อน ซึ่งลองมาหลายครั้งแล้วก็ไม่ได้เช่นกัน
ดังนั้นผมไม่สามารถรู้ได้เลยว่าเรื่องนี้ มีคนติดตามมากน้อยแค่ไหน เพราะเป็นเรื่องที่สังคมรับไม่ได้ เอาเป็นว่าถ้าเพื่อนๆตอบกระทู้ ได้สัก7-8หน้าขึ้นไป ผมจะมาอัพตอนใหม่ให้อ่านนะครับ เพราะว่าหากกระทู้ตอบกลับมีน้อย มันแสดงถึงเรื่องราวนี้ยังไม่ได้รับความสนใจ ผมจะได้หาเรื่องใหม่มาเล่าแทนแนวนี้นะครับ

ขอบคุณสหาย

พวกเจ้าคือคนบาป

Auguzz

สนุกน่าติดตาม มาต่ออีกๆ อยากเหนฉากโดนรุมเยอะๆ หรือฉากน่าอายๆ

gumpxxxx

ตื่นเต้นดีครับ ลีลาการเล่าสนุกมาก รอติดตามนะครับ

Hanz3312

ต้องมีตอนครูแนนแล้วล่ะ น่าจะตัวสำคัญเลยล่ะ

Santika111

include

ขอบคุณสำหรับผลงานครับ

รอติดตามครับ เป็นแนวที่หาอ่านยาก
แต่เชื่อจริงๆว่าตามต่างจังหวัดมีเรื่องแบบนี้กันเยอะแน่ๆ

Violet28

เสียดายที่นั่งถามอย่างเดียว น่าจะสอบถามแนวปฏิบัติจริงด้วย อิอิ

nooy01

lolib

ไหนๆแนนก็โดนเยแล้ว ได้ประโยชน์แบบนี้ก็พอได้อยู่นะ แถมคุณครูก็ได้สนองความจิตของตัวเองด้วย วินไปอีกคน

road master