ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Pirontan] Issunboshi เด็กชายหนึ่งนิ้ว [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, พฤศจิกายน 25, 2018, 05:50:47 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nowhereman

ลายเส้นแอบฮา เหมือนการ์ตูนทั่วไปเลยครับ
งานนี้เจ้าหญิง ไม่ต้องรอแต่งงานแล้วหละ

freelance

สงสัยจุมีเคาะข้างล่างขยายขนาดเพิ่มไมนะ
มีจิงๆด้วย

worachat39

องหญิงตอนแรกมองเป็นของเล่นเท่านั้นสินะครับ เพื่อนน้องตอนต่อไปนี่ผมดำต้องไปขอแทนที่แน่ๆเลย ไอเด็กนี่มันน่าอิจฉาจริงๆ

God25

จากตอนแรกพระเอกจะกินองค์หญิง

ตอนนี้กลายเป็นองค์หญิงจะกินพระเอกซะละ

nuttabank

ยักษ์มันมาเพื่อดรอปค้อนอย่างเดียวเลย สรุปเรื่องนี้ ยักษ์เป็นพ่อสื่อ555

yopern

ตอนแรกอ่านชื่อเรื่องนึกว่าความใหญ่ ยาวแค่หนึ่งนิ้ว ไม่นึกว่าทั้งตัว ดีนะทีมีค้อน ไหมต้องมุดทั้งตัวแน่

xonly-1790

ไอ้ค้อนนั้นถ้าเป็นสมัยใหม่ก็"ไฟฉายขยายส่วน"จากไอเหัวกบมสีฟ้านั้นเอง

ไม่ต้องเดาครึ่งหลังเย็กชดแน่นอน!

oakvanilla

ตอนแรกก็งงว่าทำไมเอานิทานอีสปมาใส่ให้อ่านก่อนเข้าใจละ ถ้าไม่อ่านก่อนนี้ไม่เก็ตพล็อตเรื่องเลย 
เเต่ทำไมต้องสปอยตอนที่4 !!!! 
เห็นแล้วอยากอ่านมากๆ

keatmano

สงสัยต้องมีการใช้ค้อนทุบมังกรน้อยให้ใหญ่ขึ้นอีกแน่ ๆ  ::HoHo::

ถูกนิดหน่อย ... แต่องค์หญิงก็ร้ายไม่เบาทีเดียว  ::HoHo::

gogopopo

คุ้นๆว่าเป็นนิทานของญี่ปุ่นครับ น่าติดตามมาก ใส่กันยับ ทั้งหนึ่งนิ้วหื่นและองค์หญิงแน่นอน 555 ::DookDig::

FARM1 HGf

แนวแปลกๆ ก็ดีเหมือนกันเเหะ

ให้รสชาติใหม่ๆ ยัก มาไวไปไวมากก

พระเอกเราตัวเล็กเเต่ใจไม่เล็กเลย เลียซะ อิฉาา

โตเเล้วจะเป็นไงเนี่ย ขออ่านนะคับ

อะไรวะ งงมาก

ขอบคุณครับ ตัวเล็กยังหื่นขนาดนี้ถ้าตัวโตแล้วจะหื่นขนาดไหนนี้องค์หญิงโดนแน่หรือโดนองค์หญิงแน่

HypN♥s

อ่า...ชื่อเรื่องถ้าไม่ได้อ่านเรื่องย่อก็นึกว่า ดุ้นของไอ้หนูนี่คงยาวแค่ 1 นิ้ว อย่างผมก็คงตั้งชื่อเรื่องว่า 9นิ้ว  ::Oops::

เรื่องนี้ออกแนวตลกดี ไม่รู้ว่าคนแปลตลกหรือเนื้อเรื่องมันตลก
55555 อ้าว..จากไอ้ 1 นิ้วโดนค้อนทีเดียวกลายเป็นไอ้ 9นิ้วซะแล้ว
สงสัยว่ามันจะโดนค้อนแล้วบวมซะมากกว่านะ

อ้าว...สรุปสุดท้ายโดนทุบอีกทีโดนไอ้หนูพอดี กลายเป็น.....  ::Ajark::
ยังดีว่า จบแบบแฮปปี้ ถึงแม้ไอ้จิ๋วไม่ค่อยแฮปปี้ก็เหอะ
ตอนอ่านๆนึกว่าจะโดนรุมซะแล้ว ยังหวั่นๆอยู่ แบบว่าไม่ค่อยไว้ใจน่ะ  ::Cold::

ผู้เฒ่าเซราะกราว

สงสัยเจ้าหญิงจะอารมณ์ค้างอยู่มั้ง เลยไล่องค์รักษ์ออกไปหมด ว่าแต่เจ้าหนูที่ตัวโตขึ้นเนี่ย จะโตเฉพาะตัว แต่ไอ้จู๋ไม่ได้โตตามตัวหรือเปล่านะ....อิอิ