ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 103

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, กุมภาพันธ์ 23, 2023, 12:23:54 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ต่อจากตอนที่แล้วเจมส์โทรมาแล้วบอกว่ารอบๆเรือนไทยมีเด็กวิ่งเล่นอยู่ เราก็รู้แหละว่าคืออะไร แต่ก็บอกเจมส์ไปว่าไม่มีอะไรหรอก อีเจมส์บอกนั่นไงว่าแล้ว.. เราก็ถามอะไรแก อีเจมส์พูดมาว่า หมิวดูนิ่งเกินไปอ่ะ หมิวต้องลนลานกว่านี้ มาเวย์นี้แสดงว่า หมิวรู้แล้วแน่ๆว่าคืออะไรเราก็บอก.. รายอีเจมส์ชั้นม่ายรู้ เจมส์บอกชัวร์เลยแบบนี้ ปกติหมิวต้องโวยวายมากกว่านี้ แต่แบบนี้นิ่งเกินไปอ่ะ แสดงว่าหมิวรู้แน่ๆ หรือไม่ก็รู้อยู่แล้วว่าที่เจมส์เจอคืออะไร

อ๊อยย อีเจมส์นี่ก็หัวไวเกินอ่ะทุกคน เราก็เลยถามไปว่าแล้วจ๋าล่ะเห็นแบบแกเปล่า อีเจมส์ก็บอกว่า ยัง ๆ ๆ เจมส์ให้จ๋ากลับไปอยู่หอก่อนแล้ว กลัวว่าจ๋ามาเห็นแล้วจ๋าจะกลัว เราก็ถามว่านี่แกเห็นตั้งแต่เมื่อไรเนี่ย เจมส์ก็บอกเมื่อวาน... เอ้าเราคิดในใจงั้นก็เห็นมาตั้งแต่ย่าหอมมาแล้วอ่ะดิ่ แต่อีเจมส์ก็ดีนะกลัวว่าจ๋าจะเจออะไรด้วย เห็นกะล่อนๆแบบนี้ แต่อีเจมส์ก็รักจ๋าจริงๆเลยแหละทุกคน เรื่องเดียวที่อีเจมส์ทำให้จ๋าบ่นคือ

เล่นดอท เอ จนเกินเลยแค่นั้นเอง ส่วนเรื่องผู้หญิงที่รู้ๆคือมีเข้ามาหาแน่นอน อีเจมส์หน้าตาดี บ้านรวย ขนาดนั้นใครจะไม่ชอบแต่อีเจมส์ก็ดีนะ ชัดเจนตลอดว่ามีแฟนชื่อจ๋า เราก็พูดไปว่า มาพร้อมกับย่าหอมอ่ะม๊างงง ถ้าเข้ามาในบริเวณบ้านแกได้ ย่าหอมท่านคงบอกกล่าวเจ้าที่แล้วล่ะ อีเจมส์ก็บอกเห้อออ คงงั้นมั้ง เราก็บอกเจมส์นะว่า นี่อีเจมส์หลังงานรับขวัญอ่ะ โทนต้องกลับหมู่บ้านกับย่าหอมนะ

แกกับจ๋าช่วยดูเรื่องเวลาเรียนให้โทนหน่อยดิ่ อีเจมส์บอกกะทันหันไปไหมเนี่ย เราก็เลยบอกว่าก็ย่าหอมบอกเองนี่ เจมส์บอกเดี่ยว ๆ ๆ  หมิว ย่าหอมบอกหมิวเหรอ หมิวเจออย่าหอมเหรอ เราก็บอกไปว่าใช่ ชั้นเจอย่าหอมแล้ว ส่วนคนที่บอกน่ะเป็นคนติดตามของย่าหอม มาบอกกับแม่ทิพย์แล้วก็พ่อแกด้วยอีเจมส์ พอบอกมาแบบนั้นอีเจมส์ก็บอกโอเคได้

เราก็ถามอะไรแกเนี่ย เมื่อกี้ยังทำเป็นงงอยู่เลย อีเจมส์บอก ก็ย่าหอมเป็นคนสั่งมาเองนี่ ก็ต้องทำตามอ่ะ แม่เจมส์นี่คือดีใจจนออกนอกหน้ามากเลยนะหมิว พอรู้ว่าย่าหอมจะมาพักที่บ้านอ่ะ เราก็คิดนะว่าจะไม่ดีใจได้ไง ก็พ่อเจมส์บอกเองว่า ย่าหอมเป็นคนรับขวัญให้ตอนเจมส์เกิด

เราก็บอกอื้อ พ่อแกก็บอกว่า แม่แก ลงทุนคุมคนทำความสะอาดเองเลย เจมส์บอกใช่ดิ่ เราก็ถามแหย่ๆไปนะว่า แล้วนี่แกยังเห็นน้องคนนั้นวิ่งเล่นอยู่เปล่า เจมส์บอกไม่เห็นเว้ยย ถ้ามาอยู่บ้านใหญ่จะมองไม่เห็นเรือนไทยหรอก เราก็หัวเราะแล้วบอกเสียดายเน๊อออ อีเจมส์บอกโอยย พอเลยหมิว เราก็ขำเลยตอนนั้น เจมส์บอกอืมแค่นี้แหละหมิว เจมส์บอกว่าถ้าจ๋าไม่ถามหมิวก็ไม่ต้องบอกเรื่องนี้นะ ถ้าถามก็ค่อยบอกก็ได้ เราก็ถามว่าอ้าวทำไมไม่ให้ชั้นปิดเรื่องนี้ล่ะ อีเจมส์บอกว่าไม่ต้องหรอก

ถ้าจ๋าไม่ถามก็ไม่ต้องบอก ถ้าจ๋าถามก็บอกไปตามตรงแหละหมิว เราบอกอื้มๆแล้ววางสายไป แหวะห่วงกินจริงจรี๊ง ใจนึงก็ดีใจกับจ๋าที่ได้แฟนดี อีกใจนึงก็สงสารที่เจอคนกวนประสาทแบบอีเจมส์ อ๊อยย สองพี่น้องนี่กวนประสาทพอๆกันเลย ทั้งอีเจมส์ ทั้งไอ้ลิงบ้านั้น

พอวางสายก็เลยมาอาบน้ำ... โอ๊ยย ตอนสระผมก็กลัวว่าพอลืมตามาแล้วจะเยออะไรตรงหน้า ฮืออ แต่ไม่ได้สระผมมาสองวันแล้ว ไม่สระก็ไม่ได้ รีบสระก็ไม่ได้ เซงงงงงง ระแวงเลยตอนนี้ พออาบน้ำมาก็เปิดคอมฯ มาไล่ e mail ว่ามีงาน การบ้านตัวไหนที่เรายังตกค้าง ไม่ได้ส่งอีกไหม รายงานไหนที่ยังไม่ได้ช่วยทำ พอได้เปิด Pc ไอ้ต่อมอยากรู้ อยากเห็นมันก็เริ่มทำงาน คงต้องพึ่งพาอากู๋แล้วล่ะ

' มิติทับซ้อน '

มันเป็นคำที่เราไม่คิดว่าเกิดมาจนตอนนี้จะสนใจหาคำพวกนี้ คือเคยผ่านตามาบ้างจากนิยานที่อ่านกับเตย ก็รู้ส่ามันคือนิยาย แต่ตอนนี้มันมาใกล้ตัวเรามาก แต่ผลที่ได้คือมันออกแนวไปทางนิยายเลยอ่ะ ข้อมูลตอนสมัยนั้นมันก็มีไม่มีมากนัก เซิร์ทใน  pantip คนก็ด่า ก็เหน็บกันอีก อ๋อย สุดท้ายก็ยอมแพ้อ่ะ

ปิด Pc แล้วก็นอนเลย เดี๋ยวก่อน !!!!!!!!!! ยังนอนไม่ได้ ต้องสวดมนต์ก่อนน เราก็สวดมนต์... สวดมนต์บทไหนดี เราไม่รู้ง่ะ ก็เลยเดินออกไปหน้าห้องพ่อกับแม่ เรา เคาะ ๆ ๆ แม่คะนอนยัง ก็รู้แหละว่ายังไม่นอน แต่ก็ถามเผื่อไว้ แม่ก็เปิดประตูมาถามว่ามีอะไรหืมเจ้าหมิว เราก็งืม.. งืมม แม่มีหนังสือสวดมนต์ไหมคะ ตอนนั้นแม่เราคือมองแบบคนตกใจอ่ะ แล้วก็ มะ มีมี หนูรอแปปนึงนะเจ้าหมิว เราก็งง แม่ตกใจอะไร แม่หยิบหนังสือมาให้ แล้วก็บอกสวดบทนี้ นี้ นี้ไปก่อนนะลูก

เราก็ค่ะๆ ของคุณค่ะแม่ แล้วก็เดินกลับมาระหว่างทางอ่ะพี่แมนเดินขึ้นบันไดมา เราถามอ้าวยังไม่อาบน้ำเหรอพี่แมน พี่แมนบอกอื้ม แกไปห้องพ่อแม่มาเหรอ เราบอกอื้อไปจอหนังสือสวดมนต์มา พี่แมนมองแบบ มองแรงงง แล้วพูดว่า สะ สวดมนต์ ไอ้หมิวแกเนี้ยนะสวดมนต์ เราบอกอื้อแปลกตรงไหน พี่แมนบอกมันแปลกตั้งแต่แกคิดจะสวดมนต์แล้วไอ้หมิววว พี่แมนพนมมือไหว้แล้วมองเพดานบ้าน เขาพูดว่า

คุณพระคุณเจ้าน้องสาวลูกช้างสวดมนต์ เป็นบุญแท้ๆ เราก็บอกไอ้พี่แมน มันแปลกมากเลยเหรอ พี่แมนก็เดินสวนเราไปเลยแล้วบอก ต้องฝันแน่ๆ ตูต้องฝันแน่ๆ เราเดินไปตีหลังพี่แมนเผี๊ยะ ๆ ๆ  แล้วบอกอย่าล้อน้องดิ้พี่แมน พี่แมนหัวเราะแล้วถามว่า แล้วมันดีเปล่าล่ะการสวดมนต์อ่ะ เราก็บอกมันก็สบายใจอ่ะเวลาสวดมนต์อ่ะ พี่แมนเปลี่ยนน้ำเสียงทันทีแล้วพูดว่า ก็ดี

พี่แมนบอกเราอีกว่า จำไว้นะไอ้หมิว อะไรที่คิดว่าดีและไม่เดือดร้อนคนอื่น แกทำเลย อย่าสนใจว่าคนอื่นจะพูดว่าไง มันอยู่ที่ตัวแกเข้าใจเปล่า... เราก็บอกอื้อ... แล้วถ้าน้องไม่มั่นใจว่าดีไหมน้องจะทำไงดีพี่แมน พี่แมนบอกว่าให้ปรึกษาคนที่แกไว้ใจ แต่สุดท้ายแกก็ต้องพิจารณาด้วยตัวเอง รับฟังแล้วเอามาพิจารณา ไม่ใช่ว่ารับฟังแล้วคล้อยตามไปหมด

เราจับหนังสือไว้แบบนั้น เราก็เลยถามพี่แมนเลยว่า น้องสวดมนต์น่ะดีไหมพี่แมน พี่แมนก็บอกดีซิ่ ทำไมจะไม่ดีล่ะ อย่างน้อยแกก็สบายใจ เราก็อื้ออ พี่แมนก็ขยี้หัวเราเบาๆนะ แล้วก็เดินไปเปิดประตู และกำลังจะปิดประตู แต่เกือบจะดีอยู่แล้วเชียว ถ้าพี่แมนไม่พูดว่า

' ต้องหา สโนว์ โมบิล ไว้สักคันแล้ว สงสัยพรุ่งนี้พายุหิมะจะลง '

โอ๊ยยยย ไอ้พี่แมนบ้าาาา แล้วพี่แมนก็ปิดประตู โอ๊ยยยทเอาคืนไม่ได้เลยอ้ะ เซ๊งง คือเราเข้าใจเลยนะพอเวลาตั้งใจทำอะไรแล้วมาโดนขัดอย่างที่พี่แมนทำเมื่อกี้ มันเขวจริงๆนะ แต่เรารู้ว่าเมื่อกี้พี่แมนน่ะแกล้งแซวเรานะ อะไรที่ดีพี่แมนจะไม่ห้ามเราเลย เราก็เข้ามาสวดมนต์ตามที่แม่บอกนั่นแหละ ... ง่ะ ! ห้องเราไม่มีหิ้งพระ... หันหน้าไปทางทิศตะวันออกก็ได้ หลังสวดมนต์จบวางหนังสือไว้บนหัวเตียงเราก็นอนเลย

นอนไปนานเท่าไรไม่รู้อ่ะมีเสียงมาเคาะประตูก๊อก ๆ ๆ เราก็งืมม คิดในใจยังไม่เช้าเลย. . . แล้วก็มีเสียงหมิว หมิวลูกใส่บาตรไหม เราได้ยินแว๊ปแรกก็อยากนอนต่ออ่ะ แต่แปปนึงก็ตอบค่าาาา แล้วก็ลุกไปเลย พอเปิดประตูไปก็เจอแม่อ่ะแหละยืนยิ้มรออยู่

แม่ก็ตีหัวไหล่เราเบาๆ แล้วบอกไปเปลี่ยนชุดเลยเจ้าหมิว จะใส่บาตรชุดนี้ไม่ได้ เราก็งื้ม พอเปลี่ยนชุดแล้วก็เดินเกาะแขนแม่ลงมาใส่บาตรเหมือนเดิม คราวนี้แปลกนะ คนงานในบ้านทุกคน ย้ำว่าทุกคนนะ มายืนรอกันเต็มเลย อย่างเราเคยบอกว่า ถึงจะไม่ได้เอ่ยถึง แต่บ้านเราก็ไม่ได้มีแค่พี่แจ๋ว กับ พี่จวบนะ

ยังมีแม่บ้านอีกหลายคน ไหนจะคนดูแลสวน คนขับรถสำรอง แต่ช่างเถอะขี้เกียจให้ไอ้ลิงบ้าช่วยตั้งชื่อ เลยขอเอ่ยถึงคนที่มีบทบาทจริงๆแล้วกัน คนงานในบ้านก็มายืนรอกันเต็มเลย พี่แมนกับพ่อยืนรออยู่แล้ว เราเดินมากับแม่อ่ะแหละ มาถึงก็ทักคุณนู้น คนนี้ แล้วก็มายืนรอแบบง่วงๆ

จนหลวงตา หลวงพ่อ เดินบิณฑบาตมาแล้ว พ่อเราก็ยกมือไหว้นิมนต์ครับ แล้วขั้นตอนการใส่บาตรก็ดำเนินไปเรื่อยๆ จนครบทุกรูป คราวนี้ก็เข้าสู่ขั้นตอนการกรวดน้ำ พอหลวงตาขึ้นบท

' ยถา วาริวะหา '

ตอนนั้นแบบอยู่ดีๆก็เหมือนใจมันโล่งงงง ไปหมดเลยอ่ะทุกคนพูดไปก็ยากที่จะเชื่อนะแต่มันเป็นแบบนั้นจริงๆ จนเสร็จสิ้นกระบวนความ หลวงตาก็มอง ๆ ๆ เข้าไปในบ้านแล้วพูดว่า อื้มม กำลังจะมีงานบุญใหญ่ใช่ไหมล่ะโยม พ่อเราก็หันมามองแม่นะ เราก็หันมองพี่แมนเลยตอนนั้น

พ่อเราก็ยกมือไหว้ตอบครับหลวงพ่อ หลวงตาท่านบอกอื้มอนุโมทนาบุญนะโยม พ่อเราก็ยกมือไหว้อีกครั้ง แล้วขบวนบิณฑบาตก็เดินไป พ่อเราไม่พูดอะไรเกี่ยวกับเรื่องที่หลวงพ่อทักเมื่อกี้นะ พ่อเขาก็หันมาพูดรวมๆว่า เดี๋ยวจะมีการทำบุญบ้านนะ ช่วงนี้ก็ทำความสะอาดให้มากกว่าเดิมหน่อย ตัดแต่งต้นไม้ให้เข้ารูปด้วยล่ะ

ทุกคนก็ขยับตัวเหมือนจะไปทำงานทันที แต่พ่อก็พูดว่าไว้รอหลังจากข้าวเช้าก่อนก็ได้ ตอนนี้มีธุระส่วนตัวอะไรก็ไปทำกันก่อน หลังมื้อเช้าค่อยว่ากัน ทุกคนก็ขานรับแล้วก็แยกไปนะ บางส่วนก็มาช่วยกันเก็บโต๊ะ พ่อเราก็บอกพี่จวบว่า จวบวันนี้ชั้นจะไปรับเจ้าโทนออกจากโรงพยาบาลนะ เตรียมรถไว้ด้วย พี่จวบก็ตอบครับคุณผู้ชาย

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

kard

::Glad::คนแรกเลยวันนี้ น้องเขามาเล่นด้วยนะ

Leo the rott

ถึงคิวพระเอกโทนกลับมามีบทบาทแล้ว 

winpooh

guang_k

พี่แมนนี่ยังหมั่นอำ หมั่นแซวคุณหมิวตลอกเลยนะ ดีที่ลูกคู่ยังอยู่โางพยาบาลเลยไม่มีคนส่งมุก

คราวนี้จะๆ เลยนะครับ คุณโทนย้ายออกพยาบาลคงหายเครียดแล้วญาติเฝ้าแรงกิน

sunshine9

โทนออกจาก รพ แล้ว งานนี้มีโชว์

wjoe44

นายโทนป่วยคราวนี้ น้องหมิวได้ประสบการณ์เต็มๆ

1819

พี่แมน มือปั่นอันดับ1 ของเรื่องเลย   ใครพลาดให้พี่แมน รู้ล่ะก็  เสียทรงแน่   โดยเฉพาะ เจ้หมิว กับ เทพโทน
edit ให้ชื่อต้อน ช่วงระยะเวลานี้ คือ ช่วง คนเห็นผี 
กรุงเทพเป็นเมืองที่มีคนเหงา มากกว่าเสาไฟฟ้า

commail

โทนเป็นไงบ้างจะได้เจอย่าแล้ว

chapter11

เจ๊โดนพี่แมนแซวตลอดเลยนะครับ  เล่นทำอะไรที่ไม่ค่อยจะทำ ฮ่าๆ

aum691

ดีนะยังไม่นอนได้อ่านแบบสดๆร้อนๆเลยวันนี้

ttasster

เย้ ๆ ลิงโทนได้กลับบ้านแล้ว  ตกลงพี่แมนได้ขับสโนว์โมบิ้ว ไหมหนอ

Namzaaa

zeebraa

เทพโทนได้กลับบ้านแล้ว งานนี้เจ๊หมิวดีใจแน่ๆ

Blackhawkz

หลวงพ่อรู้ได้ไงหว่าว่าจะมีงานบุญ