ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Shinozuka Atsuto] Muramura Kouhai-chan Hot and Bothered Junior แปลโดย KaiThai

เริ่มโดย kaithai, มกราคม 09, 2019, 08:37:30 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

worachat39

นางเอกที่น่ารักใสๆ+หื่นนี่น่ารักจังเลยครับ กำแพงร้านอาหารมันบางนะ 555

HypN♥s

เป็นกำลังใจให้ครับ ครั้งแรกก็อาจจะเงอะๆงะๆหน่อย เดี๋ยวก็เป็น  ::DookDig::

1.เรื่องสำนวนการใช้ภาษาแปลบ่อยๆเดี่ยวหายแข็งเอง(แข็งๆซิดี ลุงไก่ไม่ได้บอก)
2.Ah..=อ๊า
Nhah..=อึ๊มอ๊า
Nhgh..=อึ๊มม
Nn..=อึ๊ม
Mh=อึ๊ม
Uh..=โอ๊ว อู๊ว อะไรก็ว่าไป
ถ้าดุจากRaw จะเห็นชัดกว่า
Fuaa.. ซี๊ดอ๊า ฟุ๊อ๊า
Fuh..ซี๊ด ฟุ๊
Fuu..ซี๊ดดด ฟุ๊

3.ฟอนด์ใหญ่ไปนิด ต้องปรับขนาดลง พร้อมกับทำเป็นสีดำให้หมดจะดีกว่านี้
(เรื่องฟอนท์ถ้าต้องการแบบผม เดี๋ยวจะหลังมือ เอ้ยหลังไมค์ไปให้)

อะไรอีกอ่ะ ยังคิดไม่ออก  ::DayDream::

xsoulkung123

สาวสวยมาทำงาน แต่อยู่ดีดีก็ได้เสียวกับรุ่นพี่
แถมวันต่อมายังจัดหนักกันอีก แบบนี้ไม่ได้ทำงานกันแล้วละ
ทำเสียวแทนงานเลยดีกว่า มันกว่ากันเยอะ
::KO::

jachal

bigboy001

นางเอกดูเป็นเมทที่น่ารักมาก และคงหื่นมาก ๆ แน่นอน จัดแจงบ๊วบๆ ก่อนเลย แถมยังต่อได้หลายยกด้วยถือว่าไม่ธรรมดาจริงๆแม่คุณเอ๋ย ::DookDig:: ::DookDig::

Akira Watanabe

::Shy::  ภาษาบางประโยคมันยังดูขัด ๆ อยู่นะ  แต่ก็ขอบคุณครับ

nakchakun

รุ่นพี่ รุ่นน้องอีกแล้ว ทำไมไม่มีงี้บ้างน้อออ น่าเอกรุกจัด น่ารักเว่อร์  ::Dribbling::

toffies

อะไจะมีความต้องการสูงขนาดนั้นล่ะ หนู

maxzader

::Glad::   สู้ๆ ครับผมอ่านแล้วสนุกดีครับแต่จะรัวไปไหนนางเอก ฮษๆๆ

นายไข่ย้อย

ก็นะ ไม่เลือกสถานที่เลย ความแตกจนได้  ::Waiting::
อิอิอิ

Kit.m555

เหมือนมาแรกไม่มีอารมภัมบท
จู่ๆได้กันเฉย 55
เพื่อนร่วมงานรู้อีก

ตามนี้นะ

สู้ต่อไปครับ
ถ้าแปลไปหลายๆเรื่องมันจะรู้เองครับ
เป็นกำลังใจให้ครับบบบบบ::JubuJubu::

tazasss01

glaciar

ขอบคุณครับ เสียงดังขนานนั้น ใครจะไม่รู้ฟระ  ::Suffocate::

Gunitle

สวัสดีครับท่านนักแปลหน้าใหม่ ขอบคุณสำหรับเรื่องแรกนะครับ แต่ก็มีข้อแก้ไขเยอะเช่นกัน สำหรับผมที่เด่นๆนะคือ ลายเซ็นท่านใหญ่ไปกับตัวหนังสือควารใช้สีดำให้กลืนกับภาพนะครับ ส่วนนอกนั้นเนื้อเรื่องกก็อ่านเพลินๆครับผผม รอผลงานเรื่องต่อไปนะครับ รอดูความก้าวหน้าครับ นึกซะว่าคำคอมเม้นคือกำลังใจครับ