ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

*-*-*- ติดต่อสอบถาม พูดคุย แจ้งรูปหาย หน้าขาด ช่องไม่ครบ ขอให้แปล *-*-*-

เริ่มโดย HypN♥s, มิถุนายน 10, 2016, 11:45:41 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

petiiz

แง่มมมมม คอมพังงงงงานหายหมดเยยยย ต้องมานั่งแปลใหม่ ที่ผ่านมาก็ไม่ได้เล่นเลยย  ::Horror:: ::Horror::

ขอโทษนะค้าบบบ เดี๋ยวจะรีบปั่นงานมาลงเยยยยย  ::Glad::

HypN♥s

อ้างจาก: petiiz เมื่อ กันยายน 12, 2016, 03:07:12 หลังเที่ยง
แง่มมมมม คอมพังงงงงานหายหมดเยยยย ต้องมานั่งแปลใหม่ ที่ผ่านมาก็ไม่ได้เล่นเลยย  ::Horror:: ::Horror::

ขอโทษนะค้าบบบ เดี๋ยวจะรีบปั่นงานมาลงเยยยยย  ::Glad::
โอเคเลยครับน้องเพชร พร้อมเมื่อไรก็เอางานมาลงเลย ยินดีต้อนรับเสมอ  ::DookDig::

kaithai

ช่วงนี้ การก่อสร้าง ทางด่วน  ต่อเติมหอคัมภีร์  พอจะอยู่ตัวแล้ว
มีเวลาว่างพอสมควร ขอบุกห้องแปลการ์ตูนนะ
คงเริ่มอ่านมาตั้งแต่หน้า 20 มาเรื่อยๆนะ 
อย่าถามว่าเมื่อไหร่จะถึงหน้าปัจจุปัน 5555

HypN♥s

อ้างจาก: kaithai เมื่อ ตุลาคม 09, 2016, 05:01:48 หลังเที่ยง
ช่วงนี้ การก่อสร้าง ทางด่วน  ต่อเติมหอคัมภีร์  พอจะอยู่ตัวแล้ว
มีเวลาว่างพอสมควร ขอบุกห้องแปลการ์ตูนนะ
คงเริ่มอ่านมาตั้งแต่หน้า 20 มาเรื่อยๆนะ 
อย่าถามว่าเมื่อไหร่จะถึงหน้าปัจจุปัน 5555
ผมว่าอ่านตั้งแต่หน้าสุดท้ายมาเลยดีกว่า น่าจะอ่านได้เร็วพอควร เพราะภาพมันแทบไม่เหลือแล้ว

อีกอย่าง อ่านเสร็จก็อย่าลืมมาช่วยกันแปลเน้อ  ::Ahoo::

kaithai

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ ตุลาคม 09, 2016, 06:45:42 หลังเที่ยง

ผมว่าอ่านตั้งแต่หน้าสุดท้ายมาเลยดีกว่า น่าจะอ่านได้เร็วพอควร เพราะภาพมันแทบไม่เหลือแล้ว

อีกอย่าง อ่านเสร็จก็อย่าลืมมาช่วยกันแปลเน้อ  ::Ahoo::

งั้นได้เลย แค่ 60 กว่าหน้า ลุยได้
ถ้าโพสไหนภาพไม่ขึ้น
จะเก็บลิ้ง ชื่อเรื่อง ผู้โพส ส่งให้นะ
เรื่องแปลพอได้(จากอังกฤษ)  แต่ให้แต่งในภาพนี่คงไม่สามารถอิอิ

HypN♥s

อ้างจาก: kaithai เมื่อ ตุลาคม 09, 2016, 10:46:32 หลังเที่ยง
อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ ตุลาคม 09, 2016, 06:45:42 หลังเที่ยง

งั้นได้เลย แค่ 60 กว่าหน้า ลุยได้
ถ้าโพสไหนภาพไม่ขึ้น
จะเก็บลิ้ง ชื่อเรื่อง ผู้โพส ส่งให้นะ
เรื่องแปลพอได้(จากอังกฤษ)  แต่ให้แต่งในภาพนี่คงไม่สามารถอิอิ
ช่วงนี้งดอับงานซัก 3 วัน แต่จะแก้งานเก่าๆ ที่ภาพเสีย
ปล.ใช้Photoshop แต่งภาพ ค่อยๆเรียนรู้ครับ ผมก็เหมือนกันค่อยๆศึกษากันไป

TH€BOM

แอดครับ มีเรื่อง ความยาวเป็นเหตุ ไหมครับถ้าจำไม่ผิดน่าจะชื่อเรื่องนี้ เรื่องประมาณว่า เป็นวัยนักเรียนแล้วจะไปมีอะไรกันหลังเลิกเรียน แล้วอาจารย์ดันตามแฟนไปแบบวาดรูปอะครับ

HypN♥s

อ้างจาก: TH€BOM เมื่อ ตุลาคม 16, 2016, 06:09:38 หลังเที่ยง
แอดครับ มีเรื่อง ความยาวเป็นเหตุ ไหมครับถ้าจำไม่ผิดน่าจะชื่อเรื่องนี้ เรื่องประมาณว่า เป็นวัยนักเรียนแล้วจะไปมีอะไรกันหลังเลิกเรียน แล้วอาจารย์ดันตามแฟนไปแบบวาดรูปอะครับ
จำไม่ได้ครับ เรื่องมันเยอะมาก ขนาดที่แปลเองยังจำไม่ได้เลย

พัดลม

ใครอยากให้แปลเรื่องไหน ก็เอามาทิ้งไว้ในนี้

ลง ชื่อเรื่อง ผู้แต่ง จำนวนหน้า แล้ว link ที่จะเข้าไปเอาต้นฉบับมาแปล
ลงรูปหน้าตัวอย่างด้วย เพื่อดูลายเส้น และ กระตุ้นความอยากแปล ของคนแปลด้วย  ::Glad::

ถ้าต้นฉบับเป็น ENG น๊า ถ้าเป็นภาษาอื่นๆ อย่างภาษาญี่ปุ่น ภาษาจีน นี่คงจะหาคนแปลให้ไม่ได้ม้าง  ::Horror::

ส่วนจะมีคนแปลหรือไม่นั้น แล้วแต่อาสาสมัครละกัน  ::Grimace::

ถ้ามีคนไหนรับแปลก็มา quete บอกเลยนะครับว่าเรื่องนะรับไปแปลเอง  ::Fighto::

สนับสนุนนักแปลหน้าใหม่ คนที่คันไม้คันมือ  ::GiveMe::

ถ้าแปลมาลงในเวปแล้ว จะเข้ามาลบ คำร้องขอและคนที่รับเรื่องไปแปลออกไป โดยจะย้ายไปแปะที่เรื่องให้

::Falling::

ตัวอย่าง

Kashii Chantoshinasai! | Get Serious, Kashii! ผู้แต่งไม่หราบ
ลิงค์ https://luscious.net/c/hentai_manga/pictures/album/kashii-chantoshinasai-get-serious-kashii_275795/page/1/
ตัวอย่างเรื่อง

::Thankyou:: ใครก็ได้ช่วยแปลให้ทีนะค๊าาาาาาาาา  ::WooWoo::

รอป๋าฮิปมาปักหมุด
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

Izuna

Roshutsu Shoujo Yuugi | Exhibitionist Girls Play ผู้แต่ง Charu
ตอนที่ 1-3 ตัวอย่างที่ถูกแปลแล้ว [ไทย] ::WooWoo::
ลิงค์ : http://www.hdarkzone.com/valssu-charu-exhibitionist-girls-play-ch-1-3-thai-dark_signer/

Roshutsu Shoujo Yuugi | Exhibitionist Girls Play ผู้แต่ง Charu
ตอนที่ 4-11 ยังไม่ได้ถูกแปล [อังกฤษ -> ไทย]
ลิงค์ : http://g.e-hentai.org/g/581472/87a1bd6010/

แล้วจะมีแบบแยกเนื้อเรื่องเป็นตอนสั้นๆ อีกมากมาย 555 ถ้าพูดถึงแนวก็ แนวชอบโชว์จ้า ::Shy:: 
ขอบคุณท่านพัดลมและท่านที่หยิบไปแปลนะคะ ถ้าเกิดไม่ได้ก็ไม่เป็นไร อิอิ ::Thankyou::

HypN♥s

อ้างจาก: พัดลม เมื่อ พฤศจิกายน 06, 2016, 01:14:32 หลังเที่ยง

รอป๋าฮิปมาปักหมุด
วุ้ย...ทำไมต้องรอ ทั่นพี่พัดลมก็ปักเองเลย วันนี้วันอาทิตย์รู้ๆอยู่วันครอบครัว  ::Sweat::
ยอดเยี่ยมไปเลยสำหรับกระทู้นี้

ปล.ขอตั้งให้พวกปลิงอ่านในกระทู้ปกติซักวันสองวันถ้าปักเลย พวกปลิงไม่ค่อยยอมอ่านกัน

อ้างจาก: janekung2016 เมื่อ พฤศจิกายน 06, 2016, 01:44:18 หลังเที่ยง

แล้วจะมีแบบแยกเนื้อเรื่องเป็นตอนสั้นๆ อีกมากมาย 555 ถ้าพูดถึงแนวก็ แนวชอบโชว์จ้า ::Shy:: 
ขอบคุณท่านพัดลมและท่านที่หยิบไปแปลนะคะ ถ้าเกิดไม่ได้ก็ไม่เป็นไร อิอิ ::Thankyou::
ยกตัวอย่างแค่หน้าสองหน้าก็พอเน้อ ไม่ต้องยกมาทั้งเรื่อง
แล้วขอลิงค์ด้วยจะดีมาก

Izuna

@HypNos

ใส่แค่ 4 หน้าอ่าค่ะเยอะไปสินะ แต่ว่าใส่ตัวอย่างที่เคยมีแปลไทยไว้ 1-3 ไปด้วย เลยกลายเป็น 8 สงสัยจะเยอะเกิน แหะๆ
ส่วน Links ก็ใส่แล้วข้างล่างตอนแล้วอ่า ขอโทษนะคะ สงสัยมันมองยาก เกินไป T^T

-----------------------

แก้แล้วค่ะ ^^ แต่เหลือตัวอย่างไทย 2 ตัวอย่าง ENG 2 **ลิ้งอยู่ล่างชื่อเหมือนเดิม**

พัดลม

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ พฤศจิกายน 06, 2016, 02:19:53 หลังเที่ยง

ปล.ขอตั้งให้พวกปลิงอ่านในกระทู้ปกติซักวันสองวันถ้าปักเลย พวกปลิงไม่ค่อยยอมอ่านกัน

นั้นแหละ ถึงให้ป๋าไปปักหมุดไงล่ะ  ::DookDig::

ปักหมุดแล้ว เด๊วหัวข้อมันจะกลืนหายไม่อ่านกัน  ::HeyHey::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

straufe

::WooWoo:: ::WooWoo:: อยากให้แปล ซีรี่ย์  LOVE STORY  ซึ่งมี 4 ตอน ณ ตอนนี้ของอาจาน Akino Sora ผู้มีรายเส้นอันงดงามหวานเยิ้มๆ ::Glad:: ::Glad:: อันเนื่องจากเนื่องจากเกรงใจผู้แปลจึงขอรีเควสแค่ตอนแรก ก่อนละกัน ::Thankyou:: หากท่านจะชอบและกรุณากระผมก็ขอทั้ง4ตอนเลยครับ ::HeyHey:: ::Glad::

- ชื่อเรื่อง LOVE STORY #01 (Yahari Ore no Seishun Love Come wa Machigatteiru.) -
- ผู้แต่ง  Akino Sora (Petapan) -
- วาบ http://g.e-hentai.org/g/973881/5294ffe7d9/ -
- ปลากรอบ -

hot2day

ก็มีเรื่องนึงที่อยากอ่านแปลไทยอะนะ  ::Reader:: แต่เป็นซีรีย์ยาวอะนะ (4เล่มเอง!!!)  ::Evil::
ก็ขอเสนอไว้ก่อนละกันเผื่อจะมีคนหยิบไปแปลอะนะ อิอิอิ  ::Oops::
[Fujisaka Kuuki] Nurse o Kanojo ni Suru Houhou - How To Go Steady With A Nurse 1
ผู้แต่ง : Fujisaka Kuuki
จำนวนหน้าประมาณเกือบๆ 200 หน้าต่อเล่ม!! ::Oops::
ลิงค์ : https://nhentai.net/g/69282/

ก็เผื่อมีคนมาแปลนะ บางทีนั่งอ่านEngทั้งแผงก็ไม่ไหว อ่านบางคำตกหล่นไปบ้าง  ::Dozy::
ส่วนตัวนางเอกกว่าจะมีฉากนั้นก็ไปโผล่เล่ม3นู้นแหนะ  ::Oops::
ก็รบกวนหน่อยเน้อออ ท่านฮิปแปลเองก็ดี โยนงานไว้ให้ อิอิอิ  ::Oops:: ::Oops::
ขอบคุณล่วงหน้าละกันเน้ออ จ๊วบๆๆๆ  ::JubuJubu:: ::JubuJubu::