ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

**เม้นท์อย่างไรถึงไม่โดนผมแบน (HypNos) **

เริ่มโดย HypN♥s, กุมภาพันธ์ 20, 2017, 07:10:27 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tongaaha

ถึงต้องมีแนวทางเลยนะครับท่าน 555
จริงๆผมว่าตอบคำถาม หรือพูดบริบทของเรื่องนี่มันง่ายมากๆเลยนะ เราอ่านอะไร แล้วนึกถึงอะไรก็เม้นตามนั้นเลย ไม่ซับซ้อน ::Reader::

HypN♥s

อ้างจาก: tongaaha เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2017, 09:08:42 หลังเที่ยง
ถึงต้องมีแนวทางเลยนะครับท่าน 555
จริงๆผมว่าตอบคำถาม หรือพูดบริบทของเรื่องนี่มันง่ายมากๆเลยนะ เราอ่านอะไร แล้วนึกถึงอะไรก็เม้นตามนั้นเลย ไม่ซับซ้อน ::Reader::
นั่นซิครับ ผมก็งง มันมักง่ายเล่นตอบ ขอบคุณครับ, ขอติดตามผลงาน,แปลดี อะไรอีกเยอะแยะ ไม่ค่อยใช้สมองกัน

Heaven_Helll571

รับทราบ และพร้อมปฏิบัติตามครับผม สังคมจะน่าอยู่ได้นั้น คนในกลุ่มควรจะช่วยกันให้กำลังใจผู้แปล และคนหาเรื่องราวมาให้อ่าน  เพราะพวกเค้าเหนื่อยกว่าพวกเราเยอะครับ ผมยินดีทำตามกฎระเบียบของเวปครับผม  ::Fighto::

HypN♥s

อ้างจาก: Heaven_Helll571 เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2017, 03:31:50 หลังเที่ยง
รับทราบ และพร้อมปฏิบัติตามครับผม สังคมจะน่าอยู่ได้นั้น คนในกลุ่มควรจะช่วยกันให้กำลังใจผู้แปล และคนหาเรื่องราวมาให้อ่าน  เพราะพวกเค้าเหนื่อยกว่าพวกเราเยอะครับ ผมยินดีทำตามกฎระเบียบของเวปครับผม  ::Fighto::
รู้สึกจะมีแต่คนที่พร้อมและปฎิบัติตามเข้ามาอ่าน
แต่ไอ้พวกเม้นท์มักง่าย ไม่เคยเม้นท์ แอบอ่านก็ยังเหมือนเดิม ไม่เคยแม้แต่จะเข้ามาอ่านแนวทางปฏิบัติวิธีไหนเม้นทืแล้วไม่โดนแบน

oyoyo

จริงๆการ์ตูนส่วนใหญ่ที่ท่านฮิพแปล แล้วผมเข้าไปอ่าน ผมก็เข้าไปเม้นตลอดแหละ
แต่การ์ตูนบางแนวประเภท NRT นมใหญ่ผิดปกติ หรือสาวแก่ล่อเด็กหนุ่มๆ พวกนี้ไม่ใช่แนวผม
ถ้าอ่านไป2-3หน้าแล้วเป็นแนวที่ไม่ชอบผมก็จะปิด แล้วก็ไม่ได้เม้น จริงๆจะเนียนๆเม้นไปหลอกๆก็ได้ แต่ไม่เอาดีกว่า
อยากจะเม้นในส่วนที่ผมชอบจริงๆ

mrfun30

เคยพลาดเม้นเกิน เพราะเรื่องกำลังสนุก โดนไปรอบนึง จะไม่พลาดอีกแล้ว!!!

HypN♥s

อ้างจาก: oyoyo เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2017, 09:38:01 หลังเที่ยง
จริงๆการ์ตูนส่วนใหญ่ที่ท่านฮิพแปล แล้วผมเข้าไปอ่าน ผมก็เข้าไปเม้นตลอดแหละ
แต่การ์ตูนบางแนวประเภท NRT นมใหญ่ผิดปกติ หรือสาวแก่ล่อเด็กหนุ่มๆ พวกนี้ไม่ใช่แนวผม
ถ้าอ่านไป2-3หน้าแล้วเป็นแนวที่ไม่ชอบผมก็จะปิด แล้วก็ไม่ได้เม้น จริงๆจะเนียนๆเม้นไปหลอกๆก็ได้ แต่ไม่เอาดีกว่า
อยากจะเม้นในส่วนที่ผมชอบจริงๆ
ถ้าอ่านแล้วเม้นท์แบบไม่มักง่ายยังไงก็ไม่โดนแบน แต่พวกปลิงแอบอ่านมันจะเม้นท์เฉพาะเรื่องที่ซ่อนข้อความ ส่วนเรื่องอื่นไม่เคยเม้นท์เลย แล้วก็เม้นท์แบบมักง่าย แบบนี้ก็สมควรโดนแบน

johnywalker

รับทราบ และ จะปฏิบัติตามโดยเคร่งครัด ขรับผ้ม!!!

ponggunyuki2527

shetarsk

รับทราบครับ เคยโดนแบนไปที เสียใจมาก เข็ดแล้วครับ

Sai-e

ขอบคุณที่ชี้ทางครับ   พอดีปกติเซิดอ่านแต่เรื่องเสียวเก่าๆ  ในเว็ป  เปิดมาเจอ Shunjou Shuusuke ชุดใหม่จบพอดี  แต่ไม่กล้าเม้น กลัวโดนแบน   

gmonning

สอบถามครับ ในกรณีที่ผมอ่านแล้วบางเรื่องผมไม่ชอบผมเลยปิดออกตั้งแต่สามหน้าแรก แบบนี้ผิดไหมครับ?

MooOon