ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

**เม้นท์อย่างไรถึงไม่โดนผมแบน (HypNos) **

เริ่มโดย HypN♥s, กุมภาพันธ์ 20, 2017, 07:10:27 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

theko00259

ove111

ผมมีคำถามคับ???
1. คือพึ่งเข้ามาอ่านโดจินในเวปนี้(ปกติอ่านแต่ห้องเรื่องเสียว)แล้วอ่านหลายเรื่องตอบเม้นทุกเรื่องแต่มันจะไปตรงกับกฏห้องข้อ3คือเม้นติดๆกันผมจะโดนแบนไหมคับ
2. ก่อนหน้านี้เข้ามากดดูหลายรอบและหลายเรื่องด้วยครับแล้วแต่ยังไม่ได้อ่านเลยยังไม่ได้คอมเม้นกลัวจะไปตรงกับกฏข้อ4 จะเป็นอะไรไหมครับ
ไม่อยากโดนแบนครับโดนไปครั่งหนึ่งล่ะเพราะเม้นแบบผิดๆ ::Orz::

HypN♥s

อ้างจาก: ove111 เมื่อ ตุลาคม 14, 2018, 01:51:53 ก่อนเที่ยง
ผมมีคำถามคับ???
1. คือพึ่งเข้ามาอ่านโดจินในเวปนี้(ปกติอ่านแต่ห้องเรื่องเสียว)แล้วอ่านหลายเรื่องตอบเม้นทุกเรื่องแต่มันจะไปตรงกับกฏห้องข้อ3คือเม้นติดๆกันผมจะโดนแบนไหมคับ
2. ก่อนหน้านี้เข้ามากดดูหลายรอบและหลายเรื่องด้วยครับแล้วแต่ยังไม่ได้อ่านเลยยังไม่ได้คอมเม้นกลัวจะไปตรงกับกฏข้อ4 จะเป็นอะไรไหมครับ
ไม่อยากโดนแบนครับโดนไปครั่งหนึ่งล่ะเพราะเม้นแบบผิดๆ ::Orz::
ถ้าอ่านแล้วเม้นท์ ไม่โดนหรอกครับ แต่ถ้าก๊อปคำตอบมาใส่ทุกเม้นท์ แบบนี้มีโอกาสโดนเยอะ

อีกอย่างจะตรวจเรื่องโพสซ้ำๆเฉพาะเรื่องที่ซ่อนเท่านั้นครับ

Luke Artes

แล้วถ้าพึ่งสมัครมาใหม่ๆละครับ ต้องทำยังไงถึงจะไม่เข้าค่ายโดนแบน ผมสมัครมาได้ 2-3 อาทิตย์ ได้พยายามทำความเข้าใจแต่งงๆจริงๆครับ ต้องเม้นช่วง 2016 แต่ผมพึ่งสมัคร 2018 

HypN♥s

อ้างจาก: Luke Artes เมื่อ พฤศจิกายน 14, 2018, 06:26:28 หลังเที่ยง
แล้วถ้าพึ่งสมัครมาใหม่ๆละครับ ต้องทำยังไงถึงจะไม่เข้าค่ายโดนแบน ผมสมัครมาได้ 2-3 อาทิตย์ ได้พยายามทำความเข้าใจแต่งงๆจริงๆครับ ต้องเม้นช่วง 2016 แต่ผมพึ่งสมัคร 2018
ไปเม้นท์เรื่องที่ไม่ได้ซ่อนข้อความก่อน จนเวลถึง ค่อยไปเม้นท์เรื่องที่ซ่อนข้อความ

สิ่งที่สำคัญที่สุดก็คือ "พยายามเม้นท์ให้เป็นเรื่องเป็นราว" แล้วจะไม่โดนแบน

NuT'Tossapon La-ongthong

แล้วถ้าบางคนแค่เลื่อนผ่านละครับ แบบประมาณเคยอ่านมาแล้วประมาณนี้

HypN♥s

อ้างจาก: NuT'Tossapon La-ongthong เมื่อ ธันวาคม 29, 2018, 04:50:42 ก่อนเที่ยง
แล้วถ้าบางคนแค่เลื่อนผ่านละครับ แบบประมาณเคยอ่านมาแล้วประมาณนี้
เลื่อนผ่านไม่เม้นท์ก็ไม่เป็นไร แต่มีบางเรื่องที่ซ่อนข้อความแล้วต้องเคยเมนท์เรื่องที่ผมแปลอย่างต่ำ 20-30 เรื่อง
ถ้าไม่เคยเม้นท์เลย หรือเม้นท์ไม่ถึงก็โดนแบนซิครับ

tikcom1

หลังจากมีแฟนแล้ว ผมก็ไม่ค่อยได้มาอ่านเลย พอมาอ่านทีไร ก็ยังแปลได้ยอดเยี่ยมเหมือนเดิมนะครับ

bunraku

ดีนะเข้ามาอ่านก่อน ห่างหายไปนาน รับทราบครับ

eedbas1995

ผมเข้ามาใหม่จะอ่านและปฏิบัติตามครับ ยังไงแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

sakuradragon

ไม่ได้เข้าเว็บนี้นานมากๆ
ไปแอบดูตามเว็บอื่นอยู่ เด๋วนี้มีกฏในการเม้นท์ด้วย ดีนะเข้ามาอ่านก่อน 55555

ghostpirateza

glisterguy

pyp159

ใช่ค่ะ ควรมาอ่านทำความเข้าใจก่อนที่จะเข้าไปดู เพราะถ้ามีปัญหาขึ้นมา มันอยู่ที่ตัวคุณเองที่ใส่คำเมนท์ไป ไม่งั้นโดนแบนมาก็ไม่รู้ว่าทำไมอีก เคยโดนแบนไป เข็ดเหมือนกันค่ะ