ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Monety] Santa de toy และตัวอย่างนิทาน [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กันยายน 18, 2018, 12:35:57 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

not23149

elviswhat

ทำไมเด็กพวกนี้ถึงทำแบบปกติมาก หรือว่ามีอะไรมาก่อนหน้านี่กัน

อยากให้ท่าน kater แปลเรื่อง เด็กชายหนึ่งนิ้ว ดูจากภาพน่าจะตลกดี

toffies

เด็ดจริงๆแบบนี้ ขอบคุณ เป็นกำลังใจให้ครับ

ส่วนตัวขอเลือกเรื่อง ซานต้าครอสครับ

ชอบผมดำยาวครับ

yopern

อ้าวซานตาหรือซานตี้ ซวยแล้วตาลุงเข้ามาก็ยาวละซิ แน่นิทานสมัยใหม่นี่น่าอ่านทุกเรื่องเลยครับ

BabyFace

อยากอ่านทุกเรื่อง  จัดอะไรก่อนได้หมดแล้วแต่จะกรุณา ขอบคุณครับ  ::Shy::  ดูตัวอย่างแล้วชอบทุกเรื่องจ้า

gvhkln02

นิทานต่างจากตอนเด็กไปเยอะเลยครับ5555
ฟรานซิสครับ

อรรถพร โทอิ้ง

ตายแล้วความทรงจำผมเรื่องผิดจากวัยเด็กละ

jachal

มีซานต้าสาวสวยแบบนี้ ทั้งเด็กและลุงเจ้าของร้านฟินแน่

อยากอ่าน โมโมทาโร่

llar

แต่ละเรื่องดูเด็ดๆทั้งนั้น แถมมีปนฮาด้วย

Ke2l3e2oS

แม่สาวแซนตี้น่าจะโดนลุงจัดหนักแล้วสิ

ลูกหมูสามตัวก่อนเลยครับ ห้าๆ 

keatmano

เด็กชายหนึ่งนิ้ว  ::HoHo::
เล่นเอานิทานมายำเล่นก็แปลกไปอีกแบบ น่าสนุกตรงที่ว่าเรื่องราวจะไปทางไหน ยังไงบ้าง ::Thinking::

pooman

เอาจริงๆ ผมว่าแปลเรื่องไหนก่อนก็ได้นะ เพราะตอนนี้จิตนาการ ไปได้ไกลมาก 555 แต่ตอนนี้ข้อดูซานต้าแสนสวยโดนคุณจัดก่อนละกัน เสียดายแทนเด็กๆมัน

wender_111

อยากได้ลูกหมูสามตัวนะ แต่ใจจริงอยากได้หมดเลย แฮ่
แฟนตูนเลิฟฮินะ