ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Homunculus] Secret Garden : สวนซ่อนรัก [Uncensored]

เริ่มโดย oswald, กรกฎาคม 07, 2020, 04:37:54 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

oswald

Edit 9 ส.ค. 2020 : แกะเซ็นเซอร์ทั้งหมดแล้วครับ

เกร็ดความรู้ : ชื่อเรื่องนี้ น่าจะเอามาจากวรรณกรรมเรื่อง The Secret Garden (สวนปริศนา) โดย Frances Hodgson Burnett เรื่องราวของเด็กหญิง อายุ 10 ขวบผู้มีปัญหา ขี้โรค และไม่มีใครรัก กับพ่อแม่ที่ร่ำรวยแต่เห็นแก่ตัว ว่าไปก็คล้ายๆกับนางเอกเรื่องนี้นะ

หมายเหตุ

- อ. Homunculus กลับมาวาดเล่มนี้ฉลองครบรอบ Kairakuten ฉบับที่ 300 หลังจากที่หายไปเป็นปี -
- เรื่องนี้มีหน้าแนะนำตัวละครจากปก+หนังสือตั้งแต่ปี 2019 ขอแปลแถมให้ก็แล้วกันนะครับ -

ผลงานอื่นๆ ของ Homunculus

Kyuuai Étranger : กู่รักจากดวงใจ >>>> Click เพื่ออ่านรวมเล่มเต็มๆ ได้ที่นี่
ภาพสีจากรวมเล่ม 
Karada Omoi : แนบชิดสนิทกาย
Sakura Saku : ซากุระผลิบาน
YES! My Darling : ได้ค่ะที่รัก
Spring of Wife : ภรรยาวัยใส
Boy Meets Girl : คืนเหงา
Himegoto Honey Trap - พิศวาสซ่อนเร้น
Ichigo Rendezvous - อิจิโกะคืนรัง
Kohi Musubi Kitan - มนต์คล้องใจ
Hanareba nare ni - สุมไฟรัก
Ibara no Atelier : ห้องแห่งขวากหนาม
Kyuuai Étranger - กู่รักจากแดนไกล

Renai Sample
Fuyu no Kemono : Winter Beast
Renai Sample : พี่น้องลองรัก
Chinmoku Hime : เจ้าหญิงเงียบ
Imouto★Chuuihou : Sister★Storm Warning!!
Be Natural ♥ : ให้หัวใจพาไป ♥

noohun

ในที่สุด ก็มีงานซีรี่ใหม่ของอาจารย์โฮมุนฯเสียที ขอบพระคุณคุณOswald ที่แปลผลงานของอาจารย์โฮมุนฯเรื่อยมาด้วยครับ
เปิดตัวมาด้วยฮานาบิจัง คุณหนูตัว(แอบ)ร้าย มีปมเรื่องป่วยติดบ้านจนหาเพื่อนยาก พอมีได้เพื่อนคนแรกที ก็มีแววจะต้องตัวติดกันชั่วชีวิตเลยทีเดียว
จังหวะที่ทำๆกันอยู่ดันมาถอดถุงเอาตอนก่อนไคลแม็กนี่ ร้ายมากๆ  ::Horror::
ถ้าดูจากการเรียงปกแนะนำนางเอกทั้ง3คน ตอนหน้านี่ น่าจะโนอาจัง สินะครับ

ก็น่าจะโนอาน่ะครับถ้าแกจะทำต่อ... แต่ อ.โฮมุนฯแกชอบหายตัวไปเป็นปีหลังจากออกรวมเล่มนะ...
คหสต. รู้สึกเหมือนที่แกกลับมาวาดตอนนี้เพราะโดนสำนักพิมพ์จี้ให้มาลงผลงานในฉบับครบรอบ 300 เล่มเลย

nightfox

โฮๆ เธอนี้ร้ายกาจจริง ผมละชอบทั้งลายเส้นและเนื้อเรื่องของอาจารย์ท่านนี้จริงๆ เหมือนได้พักใจจากแนวอื่นๆ ที่พระเอกโง่และตัวร้ายฉลาดแย่งนางเอกไปแบบ...มึงไม่สู้หน่อยวะ คนที่มึงรักกำลังไปจะโดนแย่งแล้วนะ

goorboyI

ลูกคุณหนูนี่ต้องผิวขาวเนียนไร้ริ้วรอบแน่ ๆ อิจฉาสุด ๆ  ::Angry::

กินโทกิ

ขอบคุณคนแปลมากครับ ในที่สุดอาจารย์เเก่ก็กลับมาแล้วหลังจากแก่หายไปไหนไม่รู้นานๆอย่าหายไม่อีกละชอบลายเส้นอาจารย์แก่มาก

oyoyo

ลายเส้นนี้นานๆมาที แต่ได้เห็นทีไรหัวใจมันพองโตทุกที
นางเอกดูหยิ่งๆก็คงไม่แปลกหรอก เพราะเธอแทบไม่มีเพื่อนเลยมาตั้งแต่เด็ก ดังนั้นก็จะมีกำแพงความสัมพันธ์กับคนหมู่มาก (ผมเองก็เป็น)
พระเอกกับเพื่อนนางอีก2คน ก็คงเป็นคนส่วนน้อยที่ทลายกำแพงนี้ได้

นานๆจะเจอผู้หญิงชื่อฮานาบิ (ดอกไม้ไฟ) ซักที แถมเป็นผู้หญิงที่น่ารักมากๆซะด้วย

l2aito

โอโห่ น่ารักจังเลยโว้ยยยย
10 เต็ม 10 เลยครับน้องฮานาบิ!

[email protected]

งานอาจารย์นี้ เกรดพรีเมียมทุกงาน จริงครับ ขอบคุณสำหรับ งาน แปล

Jikkig16

เป็นลายเส้นที่ดูดีมาก เรื่องก็น่าติดตาม สาวๆก็มีคาเร็คเตอร์ไม่ซ้ำ หวังว่าจะมีผลงานดีๆมาอีกน่ะคับ ::Thankyou::

joulez

อ่านแล้วชอบเลย คุณภาพงาน ลายเส้นสวยมาก
เนื้อหาใสๆ มีมุขแทรกไม่โดจ๋า ชอบครับ

CoolNook Thangsakul

เอิ่ม รอดูน้องผิวแทนคนเดียวเลยจ้า

ddcc

ฮานาบิจังงงง โคตรของโคตรน่ารักเลยว้อย ว่าแต่เธอป่วยด้วยอะไรเนี่ย เอาจริงเป็นพระเอกการ์ตูนอย่างว่าที่เท่แบบที่น้อยคนมากๆเลยนะเนี่ย ฉากลุยฝนมาหานี่สุดละ แต่ว่านะ พวกเอ็งจะทำกันก็ล็อคประตูด้วยดิเห้ย ทำไมชอบลืมกันจังว้าาา ขอบคุณผู้แปลมากๆครับ แปลดี งานภาพก็ดี ::Snap::

yopern

สาวน้อยผู้บอบบางเป็นคนเปิดเกมเองเลย น่าจะมีอะไรซ่อนอยู่ในใจนะ

MooOon

ของอาจารย์ Homunculus ไม่เคยทำให้ผิดหวังจริงๆ ทั้งลายเส้น เนื้อเรื่อง

เสียอย่างเดียวที่คิดออก คือ กว่าตอนใหม่จะออก มันนานเกินไปจริงๆ เเต่ดูจาก

เนื้อหาตอนนี้ ยังมีอีก2สาวสินะ ผมอยากให้ทำอีก 2 สาวจบเเล้ว มีตอนพิเศษ สักตอน

เป็นเเบบ เดท 3 คู่ไปเลยนะ เเต่จริงๆก็อยากให้มีเนื้อหา ของคู่ ฮานาบิ After สักหน่อยนะ

อารมเเบบไปช่วงมหาลัยคบเเบบเปิดเผย พ่อเเม่ยอมรับ เเล้วอยู่หอด้วยกันอะไรเเบบนี้

เหมือนเดิม พระเอกโดน ฮานาบิ เอาจนหมดเเรงมาเรียน จนเพื่อนเเซวถาม ไปทำไรมา

ดูไม่คอยมีเเรง 555+ เเต่ชอบสาวเเบบนี้นะ คิดอะไรจะทำอะไร คือทำ ไม่ใช่มามัวเเต่ลังเล

ตอนนี้รู็สึกจบไม่อิ่มเท่าไร เพราะคาใจเรื่องทางบ้านของนางเอกนี่เเหละ

*ว่าเเต่พอมีไฟล์เเบบแปลไทยรวมเล่มไหมครับ อยากเก็บไว้ หรือลิ้งที่ท่านวางไว้มีเเบบให้โหลดรวเล่มอะ

เอาเฉพาะ Kyuuai Étranger หรือผลงานของโฮมุนครุสทุกเล่มที่ผมแปลเลยครับ?

ขอเเบบทุกเล่มที่แปลเลยก็ได้ครับ ถ้ามีของ Homunculus เล่มล่าสุด ด้วยก็โอเค ^^

คิดถึงมาก ผมรู้จัก อาจารย์ท่านนี้เพราะเรื่อง Summer Beast เลยนะเนี่ย คิดไปเเล้วก็นานจริงๆ

ขอทาง PM ก็ได้ครับ หรือสามารถทิ้งลิ้งในโพสนี้ได้เลยอะ ?

เช็ค PM ได้เลยครับ
ป.ล. เท่าที่อ่านที่จริงพ่อของตัวเอกสองคนก็สนิทกันนะ เสียแต่ว่านางเอกใจร้อนตอนยังเด็กไปนิดหน่อยเลยเกิดเรื่องซะก่อน (55)
ก็ต้องดูต่อไปว่าจะมี After Story ต่อจากนี้มั้ยน่ะครับ

ขอบคุณมากๆครับ ^^ หวังว่า อีกสองสาว จะมีบทเร็วๆนี้นะ กลัว จะรอเป็นปี ถึงจะออกตอนใหม่1ตอน Y^Y

keatmano

พระเอกเราได้อานิสงค์จากความดีที่ตัวเองทำมาตั้งแต่เด็ก ... นางเอกน่ารัก แต่ชีวิตความรักของทั้งคู่ยังมีอุปสรรคอีกเยอะถ้าพระเอกไม่สามารถพัฒนาความสามารถของตัวเองให้ครอบครัวฝ่ายหญิงยอมรับได้ ... แอบๆกันไปแบบนี้ก็คงได้ไม่นานหรอก ... มั๊ง

ลือกันให้แซ่ดทั้ง ร.ร. แล้วล่ะมั้ง คนที่รู้เรื่องคนแรกน่าจะเพื่อนนางเอกที่ให้ยืมห้องนะ(หาถุงมาให้ด้วย 55)