ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

แกล้งแขนขาเดาะ โชว์ดอเต็มๆ copy

เริ่มโดย cyborg0011, กรกฎาคม 20, 2021, 01:52:32 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

cyborg0011

แกล้งแขนขาเดาะ โชว์ดอเต็มๆ

แกล้งขาหัก

### ตอน 1 ###

ผมอยู่บ้านในเมืองหลวงเนี่ยแหละ ที่บ้านฐานะก็ปานกลาง ออกจะสูงกว่าปานกลางสักนิดหน่อย แต่ก็ไม่สูงมาก ที่บ้านไม่ได้ร่ำรวยอะไรมาแต่ตั้งเดิมหรอก แต่เกิดเปลี่ยนแปลงก็คือรุ่นปู่กับรุ่นพ่อ เคยมีที่ดินที่นาหลายพันไร่ จัดสรรแบ่งให้ลูกหลานแล้วก็ยังเหลือเยอะ คุณพ่อของผมได้ย้ายครอบครัว เข้ามาเริ่มต้นในเมืองหลวง หลังจากขายที่นาหลายร้อยไร่ให้กับพี่น้องด้วยกันไป เงินสดที่เหลือหลังจากซื้อบ้านบนเนื้อที่ 1 ไร่เศษ พร้อมซื้ออุปกรณ์ข้าวของเครื่องใช้ภายในบ้านจนครบ มีรถยนต์ใช้ ก็ยังเหลือฝากธนาคาร เฉพาะดอกเบี้ยเท่านั้น ก็สามารถนำมาใช้กินใช้จ่ายได้อย่างสบายๆ

แต่ด้วยที่คุณพ่อคุณแม่ผมไม่เป็นคนอยู่เฉย พร้อมที่จะทำงานหนัก เพื่ออนาคตของลูกๆและครอบครัวต่อไป ผมเองลูกชายหัวแก้วหัวแหวน หรือจะเรียกว่าลูกชายตัวแสบก็ได้ อย่างว่าแหละ อะไรอยากได้ก็พอที่จะได้ (ไม่ใช่ว่าได้ทุกอย่างที่ต้องการนะครับ) อีกอย่างไม่รู้ว่าผมเองจะออกไปทางผู้หญิงรึเปล่า (แต่ว่าไม่เป็นหรอกนะ) ก็ผู้หญิงล้อมหน้าล้อมหลังออกซะอย่างนี้ พี่สาวอายุมากกว่าผมปีครึ่งคนนึง น้องสาวห่างจากผมสี่ปีคนนึง ฟังดูพ่อแม่ ลูกสาม ที่บ้านไม่ลำบาก แค่นี้ชีวิตก็สมบูรณ์แล้ว

ยังไม่พอครับ ที่บ้านผมไม่ใช่แค่สร้างเรือนสำหรับคนรับใช้ไว้อย่างเดียว แต่ได้มีคนรับใช้เป็นคนอีสานรุ่นคุณป้าอยู่คอยเป็นแม่บ้านทำกับข้าว ทำงานบ้าน ป้าคนนี้แบ่งเบาภาระที่บ้านได้เป็นอย่างดีมากเลยทีเดียว ส่วนคุณพ่อกับคุณแม่ยังมีผู้ช่วยไว้คอยขับรถด้วยอีก 1 คน น้าเค้าเป็นรุ่นหลานของคุณพ่อน่ะครับ หลานห่างๆคือถ้านับกันจริงๆก็ต้องถือเป็นญาติกัน คุณพ่อคุณแม่ผมทำงานด้วยกัน คล้ายๆกับเจ้านายกับเลขาส่วนตัวน่ะนะ รายได้ที่เกิดจากธุรกิจที่คุณพ่อคุณแม่ผมร่วมทำกันมาก็ถือว่ามากพอ มากขนาดที่ไม่ได้ไปรบกวนเงินก้อนเก่ากันเลยแหละ

ผมเองกำลังวัยรุ่นอยู่เลย เป็นช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อของชีวิตก็ว่าได้ จบ ม.3 แล้วครับ เพื่อนหลายคนไปต่ออาชีวะกัน แน่นอนผมก็อยากไปกับเขาด้วย รู้แล้วใช่มั้ยคุณพ่อคุณแม่ผมจะตอบยังงัย ไม่เป็นไรต่อ ม.ปลายก็ได้ ที่บ้านของผมจะมีแค่เพื่อนสนิท ก็เรียกว่าสนิทกันจริงๆอยู่แค่คนเดียวนั่นแหละ อาศัยว่าบ้านอยู่ใกล้กัน เข้านอกออกในกันตามสะดวก ส่วนเพื่อนคนอื่นๆนั้นก็ถือว่าสนิทอยู่เหมือนกัน แต่จะนัดเจอกันนอกบ้านผมซะมากกว่า

พี่สาวกับน้องสาว ทั้งสองคนนี้เขาสนิทกันมาก ไปไหนไปด้วยกัน กินไหนกินกัน มีห้องนอนส่วนตัวกันคนละห้องเหมือนกันกับผม แต่พี่น้องคู่นี้มักจะนอนด้วยกันบ่อยๆก็ตามประสานะครับ ห้องนอนสองห้องพี่น้องคู่นี้อยู่ชั้นสองติดๆกัน ห้องน้ำเป็นห้องน้ำในตัวห้องเดียวกัน โดยอาศัยเจาะประตูทะลุถึงห้องนอนด้วยกันทั้งคู่ เรียกว่าใช้ห้องน้ำร่วมกัน ส่วนห้องนอนคุณพ่อคุณแม่ก็อยู่ชั้นเดียวกันนี่แหละ เป็นห้องนอนใหญ่ แล้วก็ใช้มีห้องทำงานส่วนตัวในห้องนอนด้วย เรียกว่าใหญ่มากเลยแหละ ห้องน้ำในห้องนี้ก็กว้างมาก อ่างอาบน้ำนั้นลงไปนอนกันสองคนสบายๆเลย

โลกส่วนตัวของผมอยู่ชั้นสามครับ ของผมมีระเบียงด้วย ห้องนอนผมเน้นกระจกใส เวลานอนแล้วเปิดม่านออกตรงระเบียงวิวสวยมากครับ ของผมมีห้องน้ำส่วนตัวอยู่ในห้อง มีอ่างอาบน้ำ มีห้องอาบน้ำ ก็เรียกว่าครบล่ะครับ ห้องน้ำผมก็สามารถเปิดมู่ลี่และหน้าต่างมองออกไปยังระเบียงด้านข้างได้อีกด้วย เวลาส่วนตัวของผมจะอยู่ในห้องนี้ซะส่วนมาก แล้วมันก็อิสระมากด้วย เวลาอยู่คนเดียวก็ตามประสานะ อาบน้ำเสร็จก็โทงๆออกมาข้างนอกเลย อาบน้ำก็ไม่ได้ปิดประตูหรอก มันสบายดี ม่านเอย มู่ลี่เอยเปิดได้เปิดหมด

เวลาอยู่แล้วมันสบาย แนวจะออกโล่งๆสบายๆขนาดระเบียงหน้าห้อง ผมยังเปลือยเดินออกมานั่งตากลมอยู่บ่อยๆเลย ทีนี้เวลาอยู่ส่วนตัว เวลามันก็เยอะสินะ แถมอิสระด้วย ไอ้เรื่องสำเร็จความใคร่ด้วยตัวเองนั้น ไม่ต้องพูดถึง ทำกันเป็นประจำ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่ารุ่นเดียวกับผมนั้นเค้าทำกันอย่างนี้รึเปล่า ของผมทำบนเตียงบ้าง ห้องน้ำบ้าง โต๊ะคอมฯบ้าง บางวันดึกๆแล้วออกมาจัดการตัวเองนอกระเบียงก็ยังเคย

ว่างเป็นไม่ได้ เป็นต้องจัดการตัวเองอยู่เรื่อย ทำบ่อยๆแล้วทีนี้ชักหมดมุข หมายความว่าความตื่นเต้นในการจินตนาการเริ่มจะไม่ค่อยมี แต่ไอ้เรื่องไปทำกับผู้หญิงเลยนี่ยังไม่ถึงขั้นนั้นน่ะครับ อาจเพราะยังไม่ถึงวัยดีนัก ใครเค้าจะยอม ส่วนเรื่องเที่ยวผู้หญิงนั้นลืมได้เลย ไม่ถนัด..จริงๆแล้วคงอายบวกกับความกลัว ส่วนเรื่องแอบดูอะไรใครก็ไม่ค่อยชอบอีกนั่นแหละ คงเป็นเพราะที่บ้านผมมีผู้หญิงอยู่เยอะมั้ง ซึ่งมีทั้งพี่สาวและน้องสาวรวมอยู่ด้วย ความรู้สึกที่จะแอบดูหรือเรียนรู้แบบนี้ เลยไม่ค่อยพึงประสงค์เท่าไรนัก

เคยคิดเหมือนกันนะ ผู้หญิงเค้าทำกันยังงัย? หรือว่าเค้ามีความต้องการอะไรอย่างนี้รึเปล่า? ผมอยู่กับกลุ่มพวกผม ส่วนมากก็จะทะลึ่ง ซ่า บู๊ อะไรไปเรื่อย ส่วนถ้าเป็นเรื่องผู้หญิงนั้นน่ะรึ กว่า 95 % โม้ซะมากกว่า ทำเป็นว่าลุยมาแล้ว เอามาแล้ว ใหญ่เท่านั้นเท่านี้ มันเท่านั้นเท่านี้ อะไรประมาณนี้ คุยทับกันไปเรื่อย เวลาอยู่ในกลุ่มส่วนมากก็เลยไม่ได้เรื่องอะไรติดตัวกลับไป เลยอยู่กับตัวเอง จัดการตัวเอง

เอามาถึงเรื่องของผมดีกว่า บุคคลที่เข้ามาเกี่ยวข้องกับอารมณ์อย่างว่า ก็คือ"ป้าพร"คนรับใช้ประจำครอบครัว เรื่องอาหารการกินนั้น ถ้าไม่นับคุณแม่ผมเข้าไปด้วยล่ะก็ ต้องยกให้ป้าพรเลยแหละที่เป็นที่หนึ่ง เรื่องความสะอาดก็ใช่ย่อย ทุกอย่างจะถูกจัดวางอย่างเป็นที่เป็นทาง บ้านสวยเป็นระเบียบเรียบร้อยก็ต้องนี่เลย ฝีมือป้าพร

หากแต่นานวันเข้า สังขารก็เป็นสิ่งที่ไม่เที่ยง อะไรที่เคยทำได้ครบถ้วนเต็มร้อย ก็ขาดบ้างพร่องบ้าง ทุกคนที่บ้านเข้าใจดี ตอนหลังมาก็มีคำสั่งจากเบื้องบน ให้ทุกคนดำเนินการช่วยเหลือตัวเองอย่างเต็มท่วงทีด้วย แล้วทุกสิ่งทุกอย่างให้ช่วยกันทำคนละไม้คนละมือ พี่สาวกับน้องสาวผมต้องซักเสื้อผ้าเอง รีดผ้าเอง ห้องนอนก็ต้องจัดการด้วยตัวเอง แต่ก็ไม่ทั้งหมดหรอกนะ เพราะเสื้อผ้าที่ต้องการความสะอาดเป็นพิเศษก็ต้องป้าพรเหมือนเดิม ทุกวันนี้เค้าจะซักหลักๆก็พวกชุดชั้นใน อะไรพวกเนี้ย ส่วนห้องนอนห้องน้ำ ก็ดูแลแบบประจำวัน แล้วประมาณทุกสัปดาห์ป้าพรก็จะขึ้นมาทำความสะอาดให้ ส่วนตัวผมเองแรกๆก็ทำอยู่นะ ไม่ว่าจะซักเสื้อผ้า เก็บห้องนอน แต่อยู่เรื่อยๆก็ต้องป้าพรทุกที

ผมเป็นที่รักของทุกคนนะ โดยเฉพาะป้าพรเนี่ยแหละ เรื่องงานบ้านงานเรือนเนี่ยแกถนัด แต่เรื่องอื่นนั้นดูหัวแกไม่ค่อยทันคน คือแบบซื่อๆน่ะครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรนอกบ้านนัก ใครจะทำอะไรเป็นอะไรไม่ค่อยรู้เรื่อง ไม่ค่อยสนใจ ถึงแม้จะสนใจก็ไม่ค่อยเข้าใจ ผมเองก็ใช้ชีวิตอยู่กับป้ามาตั้งแต่เด็กเลยแหละ ป้าอาบน้ำให้ ดูแลเสื้อผ้า ดูแลอาหารการกิน ส่วนเรื่องอาบน้ำเนี่ยจำได้ว่าโตขึ้นมาก็ยังชอบให้แกอาบให้ หลังๆมารู้จักอาบเองเป็น ทำอะไรเป็น พอว่างๆก็จะไปเล่นกับแก อาบน้ำบ้านแก

คือห้องพักของป้าก็อยู่อีกเรือนนึง หลังคาเดียวกันแหละ ของป้าแกเป็นชั้นเดียวอยู่หลังครัว ตรงนี้มันเย็นต้นไม้เยอะ ห้องน้ำแกก็อยู่ข้างๆ เวลาอาบน้ำก็อาบในห้องแหละ แต่ผมเองเวลาป้าอาบให้ ตั้งแต่เด็กแล้วก็อาบตรงซักล้างแหละ เป็นโถงที่โล่งด้านหลังบ้าน โตขึ้นมาก็เลยติด ว่างๆก็มาอาบเล่นอยู่คนเดียวบ้าง โดยเฉพาะเวลาป้าแกมาซักผ้าล้างจานล่ะก็ เป็นต้องแก้ผ้าอาบกันตรงนี้ด้วย บางวันน้องผมก็มาเล่นด้วย เพราะตอนหลังมีสระน้ำพลาสติดกลมๆ ที่มันเป็นแบบต้องเป่าลมน่ะครับ ใส่น้ำเข้าไปนอนเล่นน้ำกันเป็นชั่วโมง แต่ส่วนมากพอโตแล้ว พี่ผมจะเป็นคนดูแลน้องซะส่วนมาก แต่พอผมเริ่มโตขึ้น ร่างกายเริ่มเปลี่ยนแปลง ผมก็ไม่ค่อยได้แก้ผ้าอาบน้ำตรงนี้เท่าไหร่ จะมีบ้างก็ตอนลงมาเล่นสระน้ำที่ว่า แต่ใส่กางเกงเล่นน้ำนะ บางวันก็ใส่กางเกงในเลย แล้วแต่ถนัด

ทีนี้หลังจากที่ผมเล่าให้ฟังแล้วว่าเวลาอยู่คนเดียวในห้อง เวลาจัดการตัวเองจนหมดมุข ก็นี่เลยครับ เปลี่ยนบรรยากาศ แก้ผ้าเล่นน้ำที่สระน้ำที่ว่าเลย แต่ไม่ได้ครับ ไอ้จู๋ของผมมันมีหนวดขึ้นมาบ้างแล้วครับ มันดูเป็นของผู้ใหญ่แล้วครับ โกนครับ..ต้องโกนเลย เวลาโกนก็โกนในห้องน้ำครับ ต้องหลังจากอาบน้ำนะ เพราะขนจะอ่อนนุ่มกว่าเดิม ชะโลมสบู่ลงไป ค่อยๆบรรจงโกนออก เวลาโกนต้องระมัดระวังนะ โกนไม่ดีอาจจะบาดได้ แล้วเดี๋ยวจะเป็นตุ่มคล้ายๆตุ่มสิวครับ แหมตอนโกนนี่ก็สนุกนะ โกนไปแข็งไป พอโกนเสร็จแล้วดูเป็นของเด็กเลย เป็นต้องจัดการตัวเองทุกทีไป เสร็จแล้วอย่าลืมทาโลชั่นนะ ไม่งั้นเดี๋ยวคัน ตอนหลังมานี่ใช้มูสแทนสบู่แล้ว อันเดียวกันกับที่ใช้โกนหนวดน่ะครับ

ผมว่าป้าแกก็คิดว่าผมเป็นเด็กอยู่ร่ำไปแหละ ป้าแกไม่รู้เรื่องหรอก เวลาผมอยู่ในสระ ลุกเดินออกมาเพ่นพ่านบ้าง ก็ตื่นเต้นดี แต่อย่างว่าป้าแกก็เป็นผู้ใหญ่เริ่มแก่แล้วด้วย มันก็ตามสถานการณ์แหละ แต่ก็สนุกดีนะ ผมต้องคอยใช้จังหวะเวลาที่พี่กับน้องไม่อยู่นะ เพราะถ้าอยู่ด้วยแล้วมาเห็นล่ะก็ อายแน่เลย อ้อ ส่วนคุณพ่อกับคุณแม่เวลาออกไปภารกิจนอกบ้านล่ะก็ อย่างน้อยๆต้องมี 2-3 วันครับ ไอ้เหงาล่ะก็เหงา แต่ถ้าพูดถึงเรื่องอิสระเรื่องพวกนี้ล่ะก็ ของชอบเลย

ไฮไลท์อยู่ตรงนี้ครับ ด้วยความที่ป้าพรเองไม่สามารถทำอะไรได้คล่องแคล่งเหมือนเดิม แม่ผมได้ให้หลานของป้าพรที่อยู่บ้านนอกมาช่วยดูแลงานบ้านช่วย ชื่อ"บุ๋มบิ๋ม" เรียกกันปกติก็เรียก"บุ๋ม" วัย 13+ ปี ไม่ดำแล้วก็ไม่ขาว ก็ธรรมดา ไม่อ้วน ไม่เจ้าเนี้อแล้วก็ไม่ผอม ก็ธรรมดา หน้าตายิ่งธรรมดาไปใหญ่ แต่ก็ไม่ขี้เหร่นะ คือเด็กบ้านนอกธรรมดาๆคนหนึ่งนั่นแหละ อีกอย่างนึงดูเธอซื่อซื่อนะ ดูหัวไม่ค่อยทันใคร อาจเป็นเพราะเป็นเด็กบ้านนอกด้วย มาอยู่ต่างถิ่นด้วย แต่ก็ทั้งซื่อสัตย์แล้วก็ซื่อบื้อด้วย

หน้าที่ของเธอคือดูแลความสะอาดเก็บของซักล้างที่บ้านใหญ่ ก็จะขึ้นมากวาดถูประมาณทุกสอง-สามวัน ห้องน้ำก็ประมาณทุกสัปดาห์ ส่วนรอบๆบ้านก็เก็บกวาดใบไม้อะไรรอบๆ เสื้อผ้าก็ซักด้วยเหมือนกัน เสื้อผ้าที่ไม่มีอะไรยุ่งยากก็ซักเครื่องไป ง่ายหน่อย แต่บางตัวบางชิ้นต้องซักมือเท่านั้น คือพูดง่ายๆนอกจากป้าพรทำกับข้าวเป็นหลักแล้ว ก็บุ๋มนี่ล่ะที่ทำอะไรต่อมิอะไรสารพัด

เธอเองมาอยู่ที่นี่ประมาณเกือบปีแล้ว ทุกอย่างก็เป็นไปด้วยดี ไม่มีปัญหาอะไรใดๆทั้งสิ้น สนิทสนมกันดีทั้งบ้าน ขนาดแม่ผมยังคิดจะส่งให้เค้าเรียนต่อเลย ส่วนผมเองนั้นเรื่องอื่นก็ทั่วไป แต่ที่ทำให้ผมต้องขัดๆไปสักเล็กน้อย ก็คือคือเรื่องพาเจ้าน้องชายผมไปออกกำลังกายนอกสถานที่เนี่ยแหละ อย่างว่าแหละคงคุ้นเคยแต่กับผู้ใหญ่ผู้สูงอายุ พอมาเจอวัยนี้เข้าก็เลยชะงัก และอีกอย่างช่วงที่เค้ามาอยู่ ผมก็คงยุ่งเกี่ยวกับเรื่องสอบปลายภาค เรื่องหาที่เรียนต่อ

ช่วงนี้ปิดเทอมแล้ว ที่เรียนต่อก็หาได้แล้ว อะไรๆก็ลงตัว พ่อแม่ไม่อยู่ พี่สาวไปเที่ยวต่างจังหวัดกับเพื่อนๆพาน้องสาวตัวดีไปด้วย ทีนี้ก็เหลือเพียงสามคนเท่านั้น ขั้นต้นพอไม่มีใครอยู่ ก็นัดเพื่อนออกไปเที่ยวกันเลย ได้โอกาสครับ ไม่กลับบ้านเลย 1 คืน แต่บอกป้าไว้แล้ว รุ่งขึ้นกลับบ้านมาตอนบ่าย รู้ว่ายังไม่มีใครกลับมากัน อย่างน้อยก็อีก 3-4 วันเป็นอย่างน้อย ตอนแรกว่าจะฟอร์มลงไปเล่นน้ำข้างล่าง ว่าจะแก้ผ้าเล่น แต่กลัวว่าเค้าอาจจะอายแล้วไม่กล้าเดินผ่านแถวนี้ คือถ้าเป็นป้าพรล่ะก็เฉยๆแกก็ผ่านไปผ่านมา บางทีก็นั่งคุยด้วยเลย

คิดออกแล้ว ก่อนอื่นต้องโกนก่อน อย่างว่าล่ะโกนเสร็จแล้วมันแข็งก็ต้องจัดการก่อนหนึ่งที เสร็จแล้วก็ออกไปข้างนอก บอกป้าว่าไปบ้านเพื่อน แล้วผมก็แวะไปห้างฯ เอาผ้าพันแขนที่เป็นม้วนยาวๆน่ะไปด้วย (ผ้าที่เขาใช้พันแขนขาเวลามันเดาะ หรือพันขาพวกชอบเล่นบอลน่ะครับ) แล้วก็เอาน้ำมันที่ใช้ทากลิ่นมันคล้ายๆน้ำมันมวยมาทา เข้าไปดำเนินการในห้องน้ำ ทำอยู่นานเหมือนกัน ใจก็กลัวคนในห้างจำได้ว่าเอะเมื่อกี้ยังไม่เป็นอะไรเลย แต่คิดดูแล้วทำดีกว่าผมเอาน้ำมันทาแขนขวา แล้วทาขาขวา แล้วเอาม้วนผ้ามาพันแขน พันช่วงต่ำกว่าศอกลงมาหามือ พันจนหมดข้อมือเลย ส่วนขาก็พันช่วงตั้งแต่เข่าลงไป ตอนแรกพันแน่นไปหน่อย กลัวมันหลุด แต่มันอืดอัด ก็เลยพันแบบพอดีๆพอได้เวลาเกินชั่วโมง สองชั่วโมงก็เรียกแท็กซี่กลับบ้าน จริงๆที่นึกขยันทำอะไรพวกนี้ ส่วนนึงมาจากฤทธิ์เหล้าที่ยังค้างอยู่ตั้งแต่เมื่อคืน

เข้าไปในบ้านก็เขย่งๆเข้าไปป้าพรเห็น ก็บอกว่าไปเล่นบอลกับเพื่อนมา แล้วพลาดแขนเดาะ ขาเดาะ แต่ไม่ถึงกลับหัก ยังงัยป้ากับบุ๋มก็ต้องเชื่ออยู่แล้ว เพราะรู้จักรู้ใจแกดี ไอ้เราเรอะหน้าซีดเจ็บมาก เดินก็ไม่สะดวก ป้าแกพยุงผมเข้าบ้าน หาน้ำให้กิน ผมก็นั่งอยู่ห้องดูทีวีข้างล่างนั่นแหละ บอกไม่เป็นไร สักพักป้าก็ออกไปทำงานด้านนอกต่อ ไม่มีใครแล้วก็นั่งสักพักใหญ่จนเกือบเย็น ตะโกนบอกป้าว่าจะขึ้นห้องแล้วนะ ขอนอนก่อนปวดมาก ป้าแกก็บอกเดี๋ยวจะพาขึ้นไป แต่จริงๆแล้วป้าแกไม่ได้เดินขึ้นบันไดมาหลายปีแล้ว แกเดินไม่ไหว ขาแกไม่ดี สักพักแกบอกว่าเดี๋ยวให้บุ๋มพยุงขึ้นไป ผมทำฟอร์มไม่เป็นไร พอเดินได้ ว่าแล้วก็แกล้งเดินขึ้นไปเลย ได้ยินเสียงบุ๋มตามหลังมาผม ก็เกือบถึงชั้นสามแล้ว ผมบอกไม่เป็นไร

เข้าห้องได้ ผมเดินป๋อเลย ไม่รู้ทำอะไรก็นอนเลย มันง่วงเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว นอนไม่นอนหลับหรอก เสียงเคาะพร้อมกับเสียงบุ๋มตะโกนบอกเรียกกินข้าว ได้ยินแล้วพลางทำเสียงงัวเงีย (จริงๆก็งัวเงียแหละ เกือบหลับจริง) บอกเข้ามาไม่ได้ล๊อก บุ๋มเปิดเข้ามาบอกว่าป้าให้เอาขึ้นมาให้ เพราะคงลุกไม่ไหว ผมก็ให้เอาวางไว้บนโต๊ะ แล้วบุ๋มก็ลงไป พร้อมบอกว่ามีอะไรเอาอะไรให้เรียก ห้องแต่ละห้องจะมีโทรศัพท์ภายในอยู่ทุกห้อง รวมถึงห้องครัวและห้องป้าด้วย คืนนั้นผมก็กินข้าวแค่นั้นแหละ น้ำหมดก็บอกป้าให้เอาขึ้นมาให้ จะใครซะล่ะที่ขึ้นมา ก็บุ๋มนั่นแหละ ผมไม่มีอะไรนะ นอนชุดเก่าให้เห็น เอาน้ำมาให้แล้วก็ให้ลงไป คืนนั้นก็นอนชุดนั้นเลย น้ำไม่อาบ ฟันไม่แปรง

รุ่งเช้า ป้าโทรขึ้นมาปลุกแต่เช้าเลย ผมบอกสบายดี เจ็บเหมือนกัน แล้วเมื่อยเนื้อเมื่อยตัว บ่นหิว (หิวจริงๆนะเมื่อคืนกินนิดเดียว) ป้าบอกเดี๋ยวเอาขึ้นไปให้ สักพักบุ๋มเอาขึ้นมาให้ ผมเปิดประตูไว้รอก่อนหน้านี้แล้ว ส่วนผมออกไปนั่งเล่นที่ระเบียง ยังโบกมือเรียกป้าเลย ตะโกนบอกเดี๋ยวอาบน้ำแล้วเดี๋ยวลงไป ผมเดินเล่นอยู่ในห้องสักพักก็ลงไปข้างล่าง พอป้าเจอผม ก็ถามไหนว่าจะอาบน้ำ ทำไมยังใส่ชุดเดิม ผมบอกเดี๋ยวอาบ ความที่ป้าแกเป็นผู้ใหญ่ ผู้อาวุโสกว่า แล้วก็เก่งเรื่องงานบ้าน งานดูแล แกคงรู้ว่าเราอาบไม่ได้ แขนเราใช้งานไม่ได้ไปข้างนึงแล้ว ขาเราก็กระเพก ยื่นนานไม่ได้ เปียกน้ำไม่ได้ (เข้าแก๊ปเราเลย) ป้าทำงานบ้านสักพักนึง ป้าก็เข้ามาเรียกผมที่ห้องดูทีวี บอกเตรียมตัวไปอาบน้ำ ผมถามที่ไหนข้างบนหรือข้างล่าง ป้าแกบอกข้างล่างนี่ล่ะ ข้างบนขึ้นไม่ไหว แต่ถ้าจะขึ้นไปอาบข้างบน ก็ให้เจ้าบุ๋มมันไปช่วยอาบให้ ผมก็ฟอร์มว่าอาบข้างล่างนี่แหละ จริงๆแผนน่ะจะให้บุ๋มนี่แหละ ไม่เป็นไร ป้าก็ได้คุ้นเคยอยู่แล้ว

โชคเข้าข้าง ป้าให้บุ๋มมาเป็นผู้ช่วย ป้าจะได้ไม่ต้องเดินไปมาหลายเที่ยวเวลาขาดเหลืออะไร ป้าพาผมมาข้างบ้าน ก็ตรงโถงลานซักล้างที่แต่ก่อน ผมชอบแก้ผ้าเล่นน้ำอยู่เป็นประจำ ผมต้องนั่งเก้าอี้แล้วต้องใช้ขาขวาที่แกล้งพันเอาไว้ ยกขึ้นวางบนเก้าอี้ที่สูงกว่าเล็กน้อย เพื่อป้องกันน้ำไหลไปโดนผ้าพัน ผมนั่งลง ป้าถอดเสื้อให้ พลางบอกให้บุ๋มไปเอาสบู่ ยาสระผมที่บนห้องมาให้ ป้าให้ผมยกก้นขึ้นเพื่อแกจะถอดกางเกง ว่าแล้วแกก็ดึงออกอย่างระมัดระวัง กลัวผมเจ็บขา ผมฟอร์มร้องโอยโอย เป็นทำนองบอกว่าระวังผมเจ็บนะ ป้าดึงกางเกงผมออกมาพร้อมกับกางเกงในเลยทีเดียว ป้านั้นไม่ได้คิดอะไรหรอก เป้าหมายคืออาบน้ำ เรื่องพวกโป๊เนี่ยป้ากับผมคุ้นเคยกันดี ผมนึกในใจเดี๋ยวบุ๋มก็ลงมาแล้วก็ต้องเห็น ผมกลั้นใจ ตั้งสติเอาไว้ โอ้โห ตื่นเต้นสุดๆเลย ขณะเดียวกันก็ต้องกลั้นอารมณ์ไว้ไม่ให้มันตื่น ก็พอทำได้ ขาข้างนึงวางสูงอยู่บนเก้าอี้ อีกข้างก็ห้อยอยู่กับพื้น มันก็แหกสิ ใครผ่านมาก็เห็นจะจะเลยล่ะงานนี้ ผมยกแขนขวาขึ้นพร้อมกับน้ำที่ป้าตักมารดตัวผม

ด้านซ้ายมือที่ผมนั่งเป็นตุ่มน้ำเรียงแถวอยู่ ด้านหลังคือมุมวางกาละมังซักล้าง ด้านขวาของผมคือห้องน้ำและห้องนอนของป้ากับบุ๋ม ส่วนที่อยู่ด้านหน้าผมเฉียงมาทาซ้ายมือ ก็คือป้าพรซึ่งกำลังตักน้ำรดตัวผมอยู่ ฉับพลันนั้นบุ๋มก็เดินอ้อมมุมห้องนอนป้าเลี้ยวซ้ายมา ก็เจอผมในสภาพเปลือยกายล่อนจ้อน ดูสีหน้าบุ๋มก็ค่อนข้างตกใจนะ เหมือนกับจะหยุดเดิน แต่ก็ยังคงเดินต่อมาเพื่อเอาสบู่มาให้ ใกล้เข้ามาแล้ว..เข้ามาใกล้แล้ว ใจผมยิ่งเต้นเร็วขึ้น..เร็วขึ้น ผมควบคุมอารมณ์ไว้ไม่ให้กระเจิง กลัวไอ้หนูจะตื่น แต่ก็ไม่ได้หุบขาเข้านะ ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ พลางเอามือซ้ายลูบน้ำออกจากหน้า ป้ารับสบู่จากมือบุ๋มซึ่งยืนอยู่ด้านหน้าผมเฉียงไปทางขวานิดหน่อย อีกมือบุ๋มก็ถือขวดแชมพูไว้ คอยพลางถอดหลังออกไปยืนรอ ประมาณก้าวสองก้าวพอที่จะพ้นรัศมีน้ำกระเด็นเปียกได้

เหมาะเจาะเหลือเกินจะบรรยาย ก็จุดแรกที่ยืนรอก็อยู่ไม่ไกล อยู่ในจุดที่สามารถมองเห็นไอ้หนูของผมได้อย่างชัดเจน ป้าเอาสบู่ลูบตัวผมตั้งแต่คอ หน้าอก ไหล่ แผ่นหลัง แล้วก็แขน เสร็จแล้วก็ลูบลงไปล้างไอ้หนูของผม บอกผมยกก้นขึ้น จะได้ล้างก้นได้ แล้วก็ล้างลงไปถึงขาด้านซ้าย เสร็จแล้วป้าบอกให้บุ๋มเดินเข้ามาเป็นคนตักน้ำเพื่อราดให้กับป้า ป้าจะได้สะดวกในการใช้มือล้างสบู่ออกให้ แหม...มันเหมาะเจาะอะไรอย่างนี้อีกแล้ว บุ๋มเดินเข้ามาทางขวา อ้อมมาทางด้านหลังของผม ก้มลงตักน้ำแล้วยืนราดน้ำอยู่ด้านซ้ายของผม ยังงัยเวลาราดน้ำก็ต้องคอยมองดูว่าราดตรงจุดรึเปล่า? ไอ้จะไม่มองตามก็เป็นไปไม่ได้ ยิ่งราดยิ่งตื่นเต้น พอไอ้หนูมันจะพองก็ต้องหลับตาคิดถึงแต่เรื่องอื่น เช่นจะถ้าพ่อกับแม่กลับมาตอนนี้ทำงัย? นึกอย่างนี้ก็พอที่จะสกัดอยู่ได้บ้าง

มือป้าลูบล้างแขน บุ๋มก็ตักน้ำราดตาม มือป้าลงไปถึงไอ้หนูของผม บุ๋มตักน้ำราดตาม ป้าบอกอ้าขาออกอีกมันยังลื่นมืออยู่ บุ๋มตักน้ำราดซ้ำอีก ป้าให้ผมยกก้นขึ้น บุ๋มราดน้ำตามมือป้า ป้ากลับเอามือมาลูบล้างไข่อีกเที่ยว น้ำตามมาอีกเหมือนกัน พองแล้วทีนี้ ไหนจะโดนมือ ไหนจะโดนดู เก็บไม่อยู่เลย เริ่มพองขึ้น..พองขึ้น หางตาชำเลืองมองเห็นว่าบุ๋มยังคงมองมาอยู่ ยังไม่ได้ละสายตาจากไป ไม่รู้ทำงัยก็เลยเอามือไปกุมไว้ ทีนี้ยิ่งกุมก็ยิ่งพอง โอย..เต็มที่เลยทีนี้ แข็งเต็มมือเลย แล้วไอ้มือเดียวของผมนี่จะไปกุมอะไรล่ะ กุมทางไข่ หัวกับลำตัวก็โผล่ กุมหัว ลำตัวกับไข่ก็รอดออก หน้าชาหมดเลย เวลามันแข็งแล้ว มันก็ไม่ได้ห้อยอยู่นี่น่า มันก็ชี้ออกไป ใจล่ะอยากจะชักว่าวตรงนี้ให้มันเสร็จๆไปเลย..แต่อาย

ปวดฉี่จังเลย ผมอ้างไปอย่างนั้น ป้าเองก็เคยเห็นของผมตอนเช้า ป้ารู้ว่าผมจะปวดฉี่ เข้าใจมั้ยครับว่า ยังงัยป้าเค้าก็ยังมีความรู้สึกกับผมว่ายังเป็นเด็กอยู่ ถ้าป้ารู้ว่าผมชักว่าวเป็นแล้ว ป้าคงไม่ได้มองว่าผมเป็นเด็กอยู่ ผมเลยแสดงตัวว่าผมยังเด็กอยู่ ไม่ประสีประสาเรื่องอะไรพวกนี้หรอก ป้าบอกฉี่เลย ฉี่ได้เลย ฉี่ตรงนี้แหละ รู้ใช่มั้ยว่าจริงๆตอนนี้มันไม่ได้ปวดฉี่หรอก มือซ้ายผมก็จับไอ้หนูของผมไว้อยู่พยายามจะควบคุมให้ฉี่ออกมา แหม..ชักว่าวซะเลยตอนนี้ดีมั้ย? พอดีป้าถามเรื่องสระผม ผมก็เลยให้เปลี่ยนจากเก้าอี้หัวโล้นมาเป็นเก้าอี้มีพนักพิงแบบเอน ป้าให้บุ๋มเดินไปหยิบ ป้าหันเอาสบู่ไปเก็บ ล้างสบู่ออกจากมือ เอาล่ะ ไม่มีใครเห็นให้อายแล้ว อารมณ์มันสะสมมาหลายช่วง บวกกับความที่มันแข็งเต็มที่ เอาเลย..ไม่ไหวแล้ว ชักเลย นี่ขนาดมือซ้ายไม่ถนัดเลยนะเนี่ย แป๊บเดียวเท่านั้น เสร็จเรียบร้อย เฮ้อ ตัวเบา สบายเนื้อสบายตัว จังหวะดีบุ๋มเอาเก้าอี้มาถึง มันก็เริ่มหดบ้างแล้วหมดอารมณ์แล้วนี่ เอางัยต่อล่ะ มันไม่ตื่นเต้นแล้ว ไหนจะสระผมอีก ชักเมื่อยตูด นั่งนาน เมื่อยขาด้วย ต้องยกวางบนเก้าอี้

บุ๋มยกเก้าอี้เข้ามาเปลี่ยนให้ ผมต้องยกก้นให้ลอยขึ้น เปลี่ยนเสร็จ ผมนั่งพิงเลย ชักว่าวเมื่อกี้ขาสั่นเลย ชั่วโมงนี้หดแบบปกติแล้ว แต่ก็ยังดูดีอยู่นะ ไม่ใช่เล็กหดแบบหน้าหนาว เก้าอี้ตัวนี้เอนได้เยอะพอสมควร คล้ายๆเก้าอี้ชายหาดน่ะครับ เอนก็เยอะ ขาซ้ายห้อย ขาขวายกอ้าขึ้น แหกอีกแล้ว ป้าบอกบุ๋มหยิบแชมพูพลางราดน้ำใส่หัว ป้ารับแชมพูจากบุ๋ม บีบใส่มือ แล้วสระชโลมทั่วหัว แหม..สบายจริง นอนเอนๆอย่างนี้ ขาก็แหกอย่างนี้ บุ๋มเพลินล่ะงานนี้ คิดว่าดูเพลินเลยล่ะ จริงๆอาบน้ำเสร็จแล้ว ป้าน่าจะเอาผ้ามาคลุมให้นะ คิดว่าด้วยความคุ้นเคย บวกกับเดี๋ยวต้องเปียกอีกก็เลยไม่ได้ห่อตัวให้ ป้าให้บุ๋มตักน้ำราด ป้าเอามือสางเสร็จก็สระต่ออีกครั้ง นอนเพลินเลย เก่งจริงๆเลย พอคิดต่อสักนิด เริ่มแล้วชักจะพองตัวอีกแล้ว แต่ก็พองตัวแบบพอดีๆไม่ได้แข็งปั๋งแบบคราวที่แล้ว

ล้างแชมพูครั้งสุดท้ายซะที ป้าให้บุ๋มไปหยิบผ้าเช็ดตัว แล้วป้าก็ตักน้ำราดผมทั้งตัวอีกครั้ง ป้าเช็ดหัว ซับน้ำที่ลำตัว แล้วให้ยืนขึ้น เช็ดตูดเช็ดไข่แล้วก็นุ่งผ้าให้ บอกให้เข้าไปในบ้าน ป้าให้บุ๋มเก็บของ แล้วให้ถือแป้งตามไป ถึงโซฟาห้องรับแขก ผมนอนหงาย ผมร้องขอไดร์เป่าผม คือทุกครั้งที่ผมอาบน้ำผมจะต้องใช้ไดร์เป่าผมเนี่ย เป่าที่ไข่ ข้างขา รักแร้ ข้อพับต่างๆให้แห้ง แล้วค่อยปะแป้ง ป้ารอบุ๋มเดินเข้ามาแล้วบอกให้ขึ้นไปหยิบไดร์ที่บนห้องผม ระหว่างรอ ป้าดึงผ้าเช็ดตัวออกมาเช็ดละเอียดอีกทีนึง ไดร์มาถึงแล้วบุ๋มเสียบแล้วส่งให้ ป้าบอกให้บุ๋มถือไว้ ป้าไม่ชอบถือ คือป้ารู้สึกมันสั่นๆมือ เหมือนจะเป็นเหน็บชา ป้าก็เลยไม่ชอบถือไดร์ บุ๋มเป่าให้ ทีนี้ป้าบอกให้เอามือลูบเอง ป้าจะไปเอาเสื้อกับกางเกงมาให้ เพราะมีเสื้อผ้าของผมที่อยู่ข้างล่าง คือที่ซักแล้วแต่รอการรีด อีกอย่างบุ๋มเองก็คงเลือกเสื้อผ้าให้ผมไม่ถูก

อยู่กันสองคนกับบุ๋ม ผมเองรู้สึกเขินอยู่เหมือนกัน เพราะเจตนาของผมคือต้องการโชว์ ก็ตื่นเต้นนะ แต่ดูบุ๋มคลายความตื่นเต้นลงบ้างแล้วล่ะ แต่ก็ยังรู้สึกว่าบุ๋มก็ยังเขินๆอยู่ ผมชันเข่าซ้ายขึ้น ให้บุ๋มเป่าตรงซอกขาพับ ผมเอามือลูบเพื่อจะได้แห้ง ผมเอามือลูบขึ้นมาถึงซอกขา บุ๋มเลื่อนไดร์ขึ้นตามมา ผมเอามือลูบไข่ให้แห้ง ทีนี้ก็แกล้งจับไอ้หนูของผม ตอนนี้สังเกตดูบุ๋มออกจะเบือนหน้าหนีเล็กน้อย ผมนอนอยู่บนโซฟา บุ๋มยื่นแล้วก้มยื่นมือถือไดร์มาให้ได้ตำแหน่ง ไม่นานผมก็บอกให้เลื่อนขึ้นมาเป่าที่รักแร้ ป้าถือชุดมาให้แล้ว ป้าให้บุ๋มโรยแป้งให้เลย ผมชี้ไปที่พุงพร้อมกับบอกว่าให้โรยตรงนี้ ผมเอามือลูบแป้งเอง แล้วผมก็ชี้ไปที่ซอกไข่ บุ๋มโรยตามอีก ผมรู้สึกอยากจะจัดการตัวเองอีกสักรอบจังเลย ขณะที่ผมเอามือลูบแป้งที่ไข่และไอ้หนูของผมเอง

ผมพลิกตัวไปทางซ้าย บุ๋มโรยแป้งที่แผ่นหลังพร้อมกับเอามือมาลูบให้ ผมรู้สึกตื่นเต้นจัง ไอ้เรารึ นอนแก้ผ้าอยู่ล่อนจ้อน แล้วมีมือเด็กผู้หญิงคนนึงเอามือมาลูบไล้ โอย แข็งอีกแล้ว ผมบอกให้ทาแป้งที่ก้นให้ด้วย แหมว่าแล้วก็รู้สึกถึงการกระทบของป้าลงตูด แล้วมือก็ตามมาลูบ ไอ้ตอนลูบซอกตูดนี่แหม เสียวซะเหลือเกิน

ทาแป้งเสร็จ ป้าก็บอกใส่เสื้อผ้าให้พี่เค้าด้วย ป้าไม่ได้คิดอะไรหรอกนะเรื่องอย่างนี้ ผมว่าถือเป็นหน้าที่ที่พึงจะต้องปฏิบัติ ยิ่งโดยเฉพาะลูกชายของเจ้าของบ้านซะด้วย ผมไม่ได้คิดแบ่งชั้นวรรณะอะไรนะ รู้อย่างเดียวว่ามันเสียวและตื่นเต้นที่สุด ป้าเอามาทั้งเสื้อยืด กางเกงขาสั้น พร้อมด้วยกางเกงใน ผมบอกป้า ขอเป็นกางเกงขาก๊วยดีกว่า จะได้ไม่อึดอัด ปิดเทอมช่วงนี้มันก็หน้าร้อนซะด้วย บอกเสื้อผมก็ยังไม่ใส่ มันร้อน ป้าขี้เกียจเดิน หยิบเสื้อกับกางเกงให้บุ๋มเอาไปเก็บ แล้วเอากางเกงขาก๊วยมาแทน ขณะเดียวกันป้าก็ลุกขึ้นจะไปทำธุระต่อ พร้อมบอกให้ใส่ให้พี่เค้าด้วย

ผมรู้สึกว่าอะไรจะดีขนาดนั้น มีจังหวะ โอกาสมากมายอะไรขนาดนั้น ป้าเดินพ้นประตูไปแล้ว สักพักบุ๋มเดินเข้ามาพร้อมกับขาก๊วย เดินมาถึงผม ก็หยิบกางเกงในขึ้นมา ผมรู้อยู่แล้วว่าผมจะไม่ใส่กางเกงในหรอก เพราะมันอึดอัด แต่ก็แกล้งให้บุ๋มชักช้าเสียเวลาอยู่กับผมนานๆ ผมงอขาซ้ายพร้อมกับยกขึ้น ไอ้หนูผมขยับ มันยังพองตัวอยู่นะ แต่ไม่ได้แข็งแบบเป็นเรื่องเป็นราว บุ๋มเอากางเกงในสอดในขาซ้าย ทีนี้ขาขวาของผม ผมแกล้งว่าเจ็บใช่มั้ย มันก็งอเพื่อจะใส่ไม่ได้ คือต้องใส่ขาด้านขวาก่อน ว่าแล้วก็ยกขาด้านซ้ายขึ้นอีก ไอ้หนูผมขยับอีกแล้ว แหม..มือบุ๋มป้วนเปี้ยนไปมาแถวไอ้หนูผมบ่อยเหลือเกิน เฉียดไปก็เฉียดมา บุ๋มถอดกางเกงในออกจากขาซ้าย แล้วบรรจงประคองยกขาขวาผมขึ้น พร้อมกับใส่กางเกงในเข้าไปในขาขวา ผมแกล้งเอามือซ้ายรอรับ แต่ทำเป็นยังเอื้อมไม่ถึง มันเจ็บขาน่ะ ผมยกขาซ้ายอีก บุ๋มรับขาซ้ายผมไว้พร้อมกับช่วยนำทางเอาขาใส่กางเกงในช่องที่เหลือ บุ๋มช่วยเลื่อนกางเกงในขึ้นจนถึงช่วงสะโพก

ทีนี้มือซ้ายของผมก็ต้องเอื้อมถึงอยู่แล้ว ก็ทำเป็นเอาเข้าทางก้นก่อน ผมยกก้นขึ้น บุ๋มก้มลงมาช่วยผมดึงกางเกงในขึ้นทั้งสองมือ ไอ้หนูผมแกว่งไปมาอยู่ด้านหน้าของบุ๋มพอดี ในขณะที่กางเกงในยังรูดขึ้นมาไม่มิดชิดดี คงปิดได้แค่ไข่เท่านั้นเอง ผมแกล้งทำเป็นอึดอัด แบบว่าไม่ใส่กางเกงในดีกว่า บุ๋มไม่พูดอะไร ใช้มือทั้งสองข้างดึงกางเกงในลงให้หลุดจากบั้นท้าย ไอ้หนูผมอยู่ตรงหน้าเธออีกแล้วครับ ผมยกขาซ้ายขึ้น ไอ้หนูขยับอีก บุ๋มดึงกางเกงในให้พ้นขาซ้าย แล้วประคองบรรจงดึงกางเกงในให้พ้นจากขาขวาเช่นกัน บุ๋มไม่รีรอ หยิบกางเกงขาก๊วยขึ้นมา แล้วใส่ให้ผมอย่างบรรจงอีกครั้ง ขาก๊วยตัวนี้ใส่ง่าย ไม่เหมือนกางเกงใน ไม่ทันได้ผูกให้หรอก ผมบอกว่าเดี๋ยวจะผูกเอง บุ๋มเก็บของแล้วก็ออกไป

ปลอดคนแล้ว ทำงานบ้านกันหมด จะชักว่าวซะหน่อย เก็บไว้ก่อนดีกว่า ว่าแล้วก็ดูทีวีไปเรื่อย ระหว่างรออาหารมื้อเที่ยงก็เผลอหลับไป นอนซะ นอนซะอีกงีบเถอะ ที่ผ่านมาเมื่อกี้เหนื่อยแล้ว แล้วช่วงเย็นวันนี้ก็ได้สนุกอีกแล้ว (อ่าน "แกล้งขาหัก" ในตอน 2 นะครับ)

### ตอน 2 ###

หลังจากผ่านความตื่นเต้นอันเหนือคำบรรยายได้ ในวันเดียวกันนั้น ช่วงกลางวันไม่รู้จะทำอะไร ก็นั่งเล่นดูทีวีอะไรไปเรื่อยเปื่อย เดินเล่นออกมานอกบ้านบ้าง ป้าพรก็ยังคงทำงานบ้านอยู่ บุ๋มเองก็ทำงานบ้านในส่วนที่รับผิดชอบ สังเกตดูบุ๋มออกจะเขินๆ ไม่ค่อยกล้าสบตามองหน้าผมเท่าไหร่ ผมก็ทำเป็นเฉยๆไม่รู้ไม่ชี้ ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ป้าพรเองก็ไม่มีอะไร มื้อเที่ยงแล้วผมกินข้าวไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ ไม่ค่อยหิว อีกอย่างกำลังคิดหาแผนขั้นต่อไปอยู่ เนื่องจากช่วงนี้โอกาสเป็นของเรา ไม่มีคนอยู่บ้านด้วย ติดใจเหตุการณ์ที่ผ่านมาด้วย

ช่วงบ่ายของแต่ละวัน ถ้าป้าว่างๆหรืองานไม่ค่อยมีอะไรแล้ว ป้าก็จะมานั่งคุยบ้าง ดูหนังบ้าง รีดผ้าบ้าง แล้วแต่จะทำอะไร บ่ายนี้ผมก็เลยมานั่งเล่นนั่งคุยด้วยข้างนอก คุยอะไรไปเรื่อย ทำนองแบบว่าเหงา ขาก็เจ็บแขนก็เจ็บทำอะไรก็ไม่สะดวก บอกเมื่อยเนื้อเมื่อยตัว คงจะเพลียมาจากอาการเจ็บแขนเจ็บขาเนี่ยแหละ ว่าไปโน่นเลย ป้าเค้าก็ซื่อๆน่ะนะ แบบว่าสงสารผมมากเลย อยากจะทำทุกวิถีทางให้เราหายเจ็บเร็วๆ ผมบอกไม่กี่วันก็หายแล้วล่ะ ผมถามหมอแล้ว แต่เรื่องจริงต้องรีบหายนะ ก่อนคนอื่นจะกลับมา

บุ๋มก็นั่งเล่นอยู่บนเสื่อใกล้ๆกับที่ผมกับป้าคุยกันนั่นแหละ ผมแกล้งบอกป้าว่าผมเป็นอะไรไม่รู้ บอกว่ามันแสบๆคันๆบริเวณขาหนีบ ป้ามียาอะไรสำหรับทาบ้างมั้ย? ป้าเคยเป็นรึเปล่า? ผมบอกว่าคล้ายๆมันอับ ไม่ค่อยระบายน่ะ จริงๆผมคันอยู่สองอย่าง อย่างแรกคือคันอยากโชว์อีก อย่างที่สองคือคันจริงๆก็คันยิบ..ยิบ ก็เพราะไปโกนมานั่นแหละ ว่าแล้วผมก็พลางเอามือบี้ไข่ เกาแกร๊ก..แกร๊ก

ป้าบอกไหนดูซิ ผมทำยึกยักสักครู่ ป้าคะยั้นคะยอ ผมเอามือซ้ายปลดกางเกงออก ทีนี้ตอนนั่งบนเก้าอี้มันไม่ถนัด ไหนจะนั่งทับกางเกง ไหนจะดึงลงมาไม่ได้เต็มที่ ผมเลยแกล้งลุกขึ้น ทีนี้กางเกงขาก๊วยมันก็โล่งๆอยู่แล้ว ลุกขึ้นทีก็หลุดเลย สังเกตบุ๋มชำเลืองตามองตามเลย ป้าลุกจากเก้าอี้ก้มลงเอื้อมมือพร้อมถามว่าเป็นแบบไหน สังเกตเห็นก็รู้นะ เพราะเป็นผื่นขึ้นนิดหน่อย เป็นเม็ดเล็กๆยุบยิบ..ยุบยิบ..ตรงบริเวณเนิน ผมบอกว่าเป็นตรงนี้ด้วย ตรงซอกขาเนี่ย ผมเอามือช้อนไข่ขึ้น ป้าสังเกตเห็นเป็นตุ่มเม็ดเล็กๆ

ป้าบอกให้บุ๋มไปหยิบยามาให้ บอกลักษณะขวดว่าเป็นแบบไหน บุ๋มลุกออกไป ผมบอกป้าว่าเข้าไปในบ้านดีกว่า ว่าแล้วก็ลุกเดินนำออกไป เปิดประตูเข้าห้องดูทีวีไป แต่ทำเป็นลืมกางเกางขาก๊วยเอาไว้ เดินโทงๆเข้าไปเลย เย็นดี โล่งดี ตื่นเต้นด้วย บางทีจะลืมเจ็บขา เจ็บแขนไปได้ ที่หน้าทีวีจะโซฟารับแขก ตัวที่อยู่ตรงหน้าทีวีโดยตรง จะเป็นตัวนั่งยาว สามารถนอนได้ ตัวด้านซ้ายของทีวีเหมือนกัน ก็เป็นตัวนั่งยาวหลายคน สามารถนอนดูทีวีได้เลยเช่นกัน นอกนั้นก็จะเป็นเก้าอี้แบบนั่งคนเดียว ผมเลือกตัวยาวด้านซ้าย ผมนั่งนอนดูทีวีตัวนี้เป็นปกติอยู่แล้ว เวลานอนดูทีวี มันนอนดูตรงๆเลย ไม่ต้องตะแคงนอนดูทีละข้าง

ผมเอกเขนกอยู่บนโซฟาในสภาพเปลือยกายล่อนจ้อน ป้าเดินตามหลังเข้ามา พร้อมขาก๊วยวางที่ช่วงปลายขา ผมฟอร์มเอื้อมมือรับ ป้าต้องหยิบให้อีกครั้ง ผมเอาห่มปิดไอ้หนูผมไว้ ป้องกันการพองตัว บุ๋มกลับมาตัวเปล่าบอกไม่รู้ขวดไหน? หยิบไม่ถูก ป้าบอกให้อีกทีว่าเป็นขวดแบบไหน?สีอะไร? บุ๋มกลับไปอีกแล้วกลับมาพร้อมขวดในมือสองขวด ยังเดินมาไม่ทันถึงที่ ป้าบอกไม่ต้องแล้วเดี๋ยวไปหยิบเอง ป้าลุกขึ้นรับขวดจากมือบุ๋มแล้วเดินไปเอง บุ๋มไม่รู้จะทำอะไร เหมือนทำท่าจะเดินตามป้าไปด้วย ผมรีบร้องบอกบุ๋มไปเอาน้ำมาให้กินหน่อย มันร้อน คอชักแห้ง

บุ๋มขานรับ และน้ำมาถึงผมก่อนที่ป้าจะมาถึง ผมอยู่ในท่านอนตะแคงรอ พอบุ๋มมาถึงแกล้งพลิกตัวนอนหงายขึ้น กางเกงขาก๊วยที่คลุมไว้ไม่กี้หลุดอยู่ด้านข้าง เริ่มแข็งสิตอนนี้ บุ๋มชะงัก บวกตกใจนิดหน่อย เอื้อมส่งแก้วน้ำให้ ผมลุกขึ้นรับแล้วดื่ม ป้ามาถึงพอดี บอกนอนลง ป้าคุกเข่าลงนั่ง บุ๋มยังยืนอยู่ใกล้ ป้าบรรจงทายาให้ทั่ว ดูบุ๋มจะแอบสนใจดูเหมือนกันนะ คงดูด้วยความไม่รู้ แล้วก็ด้วยความอยากรู้อยากเห็นด้วยแหละ เป็นธรรมดานะของเด็กบ้านนอก ซื่อๆว่ากันไปตามเรื่องตามราว

ป้าทาบริเวณเนินเนื้อด้านบน แล้วช้อนมือทายาบริเวณซอกไข่ ผมอ้าขาให้ตามสะดวก ป้าลูบให้ทั่วบริเวณ เหลือบมองบุ๋มก็ยังไม่ไปไหน ชักพองสิ มันสู้มือ สะกดอารมณ์ไว้ อายป้าบ้าง เย็นจังเลย ผมบอก ป้าบอกมันเย็นอย่างนี้แหละจะได้ไม่คัน ผมคิดเหมือนกันนะ ถ้าป้าเอาอะไรแปลกๆมาทาให้ แล้วเกิดมันเป็นอะไรไปกันใหญ่จะทำยังงัย? สิ่งที่ป้าทาให้วันนั้นรู้สึกว่าจะเป็นอะไรคล้ายๆคารามายเนี่ยแหละ ป้องกันผดผื่นคัน อะไรประมาณนั้น ทาเสร็จ ถามเป็นงัย? ผมบอกดีขึ้นมาก เย็นดี แต่ยังคันยิบ..ยิบบ้าง ป้าพูดเหมือนเข้าข้างทำนองที่ว่าใส่กางเกงแล้วมันก็อบ,อับ ผมรีบสนับสนุนบอก งั้นเดี๋ยวผมค่อยใส่กางเกงนะ มันจะได้สบายๆ ป้าให้บุ๋มเอายาไปเก็บ

ผมได้ทีที่ไม่ต้องใส่เสื้อผ้า บอกป้าทำธุระเสร็จแล้วก็มานั่งคุยกันกับผมต่อในห้องนี้แหละ มานั่งดูทีวีด้วยกัน ผมไม่รู้จะทำอะไร ผมเหงา ป้าขานรับพร้อมเก็บของออกไปทำภารกิจที่เหลือต่อ ...ทนไม่ไหวแล้ว พ้นสายตาผู้คน จับไอ้หนูของผมซอยเลย แป๊บเดียวเท่านั้น..เสร็จแล้ว เพลิดเพลินเจริญใจ หดแล้วนี่ รู้สึกอยากใส่กางเกงแล้ว แต่ก็ยังไม่มีใครกลับมาหรอกสำหรับคืนนี้ ตามโปรแกรมแล้ว ยังเหลือคืนพรุ่งนี้อีกคืนนึงด้วย สบายสิเรา เอ๊า ไม่ใส่ก็ไม่ใส่ แก้ผ้านอนดูทีวีที่โซฟาเนี่ยแหละ

ด้วยความที่ไม่ค่อยมีอะไรทำ ดูทีวีไปดูทีวีมาก็โดนทีวีกล่อม รู้สึกง่วง..ง่วงจริงๆว่าจะปิดทีวีด้วยรีโมทก่อน ก็หมดแรงซะแล้ว ทีวีก็ไม่ได้ปิด พลิกตัวแล้วหลับเลย ....รู้สึกตัวอีกที ก็เสียงที่ป้ากับบุ๋มเปิดประตูยกอาหารเข้ามา ผมรู้สึกตัว แต่แกล้งทำยังไม่ตื่น คิดว่าประมาณหกโมงกว่าแล้วแหละ บุ๋มยกอาหารไปวางบนโต๊ะหน้าโซฟาที่ผมนอน ป้าเดินมาปลุกเรียกผมกินข้าว ผมทำงัวเงียบอกยังไม่หิว ป้าบอกไม่เป็นไร สักพักก็ได้ ตามปกติเวลาป้าเสร็จภารกิจแล้ว ส่วนมากว่างๆก็จะมานั่งดูทีวีด้วยกันในห้องนี้แหละ ส่วนวันนี้เห็นทีวียังไม่ได้ปิด ป้าบอกจะกินก็เรียกป้าแล้วกัน ป้านั่งดูทีวีอยู่นี่แหละ

ตอนป้ามาเรียกผมนอนหันหลังให้ป้าอยู่แล้ว ดูตูดกันไปแล้วกัน สักพักใหญ่ผมค่อยพลิกตัวกลับมา หรี่ตาแอบดู เห็นป้ากับบุ๋มนั่งดูทีวีอยู่กับพื้น เห็นเลื่อนโต๊ะหน้าโซฟาออกไป ป้านอนคว่ำหนุนหมอนแหงนหน้าดูทีวีอยู่ใกล้ผม ถัดไปคือบุ๋ม นั่งหลังพิงโซฟาตัวหน้าทีวีอยู่ ตำแหน่งป้านั้นมองไม่เห็นตัวผมถนัดนักหรอก เพราะนอนอยู่ข้างๆ จะเห็นก็ต้องลุกขึ้น แต่ป้ายังนอนดูทีวีสบายอยู่ แต่บุ๋มนี่สิ เอียงสายตามาทางซ้ายนิดนึง ก็เห็นผมนอนอยู่เต็มตาแล้ว ผมนอนหงาย ไอ้หนูของผมยังหดอยู่ ผมหรี่ตาดูบุ๋มอีก สังเกตจะเหลือกตาดูไอ้หนูของผมเป็นระยะๆ ผมพยายามให้มันเป็นไปตามแบบปกติ ควบคุมอารมณ์ไว้ มันก็พอที่จะได้อยู่ จะพองก็พองขึ้นมาไม่เท่าไหร่ เรียกว่าขนาดกำลังพอดี..น่าดูชม ไม่เล็กหดเกินไป ไม่แข็งแบบแข็งโป๊ก

ผมพลิกตัวอีก จะได้เห็นควยของผมในหลายๆท่วงท่า ป้าเห็นผมขยับตัวเลยลุกขึ้นมาดู ผมวูบเลย ป้าเรียกกินข้าวเบาๆอีกครั้ง ผมบอกได้ครับ เดี๋ยวกินเลยก็ได้ครับ ป้าลุกขึ้นแล้วเลื่อนโต๊ะรับแขกที่วางอาหารไว้แล้ว เลื่อนเข้ามาหาใกล้ๆ ผมลุกนั่ง ป้าถามจะเข้าห้องน้ำไปฉี่ก่อนมั้ย? ผมบอกยังครับ ยังไม่ปวด ป้าคงรู้นะว่าทุกครั้งที่ผมตื่นนอนจะต้องไปฉี่ แล้วอีกอย่างป้าเห็นมันตื่นตัวอย่างนี้ ต้องปวดฉี่แน่นอน ผมบอกยัง ป้าคงไม่ผิดสังเกตอะไรหรอก เพราะเดินไม่สะดวกอยู่แล้ว

ป้าบอกกินตามสบาย ขาดเหลืออะไรบอก พร้อมกับยื่นรีโมททีวีให้ ผมบอกป้าจะดูอะไรก็เอาเลยครับ ตามสบาย ป้าหันดูทีวีต่อ โดยนั่งอยู่ระหว่างทีวีกับโต๊ะรับแขก คืออยู่ทางซ้ายของผม ส่วนบุ๋มอยู่ตำแหน่งเดิม ผมแกล้งยกขาขวาของผมขึ้นช้าๆ ทำด้วยความระมัดระวัง ประมาณว่ากลัวจะเจ็บ แล้ววางพาดไว้บนโซฟาด้านขวา อ้าขาออกอย่างนี้ ก็แหกสิ สังเกตบุ๋มไม่ค่อยชำเลืองมามองเลย ไม่ว่ากันเป็นธรรมดานะ ใครจะมามองตรงๆอย่างนี้ ผมกินข้าวไปด้วย แข็งทีอ่อนทีสลับไปมา แล้วแต่ช่วงแห่งอารมณ์

กินพออิ่ม ผมลุกเดินผ่านทางหน้าบุ๋ม เธอหดขาเก็บให้ผมเดินผ่าน ป้าถามเอาอะไร ให้น้องหยิบให้เอา ผมบอกจะไปฉี่ ผมเข้าห้องน้ำห้องรับแขก ไม่ปิดประตู ฉี่ครับ..ปวดฉี่จริงๆ เสร็จแล้วรอจังหวะที่ป้ากำลังเพลินกับทีวี ผมเดินผ่านหน้าบุ๋มช้าๆอย่างตั้งใจ มันตื่นเต้นดีจังเลย ผมลงนั่งแกล้งเอาขาก๊วยมาคลุมไว้ ไม่รู้จะนั่งทำอะไร เลยเอนตัวลงนอนดูทีวีด้วย ป้าขยับแก้วน้ำให้กิน ถามว่าจะอาบน้ำที่ไหน? บนห้องหรือว่าข้างล่าง ใจจริงผมอาบที่ไหนก็ได้ ชั่วโมงนี้ได้โชว์สุดๆแน่นอน ผมแกล้งปฏิเสธ งอแงไม่ขออาบ ขี้เกียจ ง่วง อยากนอนเล่นอยู่อย่างเนี้ย ป้าตามใจ ละครจบแล้ว ป้าเตรียมตัวอาบน้ำนอนพักผ่อน ป้าปลุกผมพร้อมกับให้บุ๋มพยุงพี่เค้าขึ้นห้อง จริงๆมันก็เข้าแก๊ปเลยแหละ แต่เพื่อให้สมบทบาท เลยแกล้งงอแงต่อ ไม่เอาไม่นอน ไม่ขึ้นหรอก คืนนี้นอนตรงนี้แหละ

ใครๆก็รู้นะว่าถ้านอนในห้อง อะไรก็สะดวก แอร์ก็มี ที่นอนก็กว้าง หมอนกอดหมอนหนุนมีให้เยอะ แต่นี่มันห้องดูทีวีรับแขก แอร์มีจริง แต่นี่มันเตียงโซฟานะ ไม่ใช่เตียงนอน หมอนเหมินอะไรก็มีไม่ครบ ป้านึกตามใจผมอีก บอกไม่เป็นไรนอนนี่..ก็นอนนี่ ป้าคงคิดในใจว่าผมคงจะเหงา เดินเหินก็ไม่สะดวก ไปไหนมาไหนก็ลำบาก เจ็บก็คงเจ็บ แถมไม่ค่อยมีใครอยู่บ้านด้วย ป้าถามให้ป้านอนเป็นเพื่อนมั้ย? ผมพยักหน้าตอบตกลงอย่างช้าๆ ปานดีใจว่าไม่เหงาแล้วคืนนี้ ป้าขอตัวไปอาบน้ำอาบท่าก่อน ป้าลุกขึ้นเดินออกไปพร้อมบุ๋ม ผมอยู่คนเดียวตอนนี้ มันโล่งๆร่างกาย พร้อมกับใจที่เต้นไม่เป็นจังหวะดีนัก มหกรรมโชว์สุดยอดของโลกกำลังจะเกิดขึ้นแล้ว อะไรประมาณนั้น ว่าจะชักว่าวซักทีนึงแต่ก็เสียดาย เก็บไว้ก่อนดีกว่า

ผมอยู่ที่เก้าอี้สูงหน้าเคาน์เตอร์บาร์ ซึ่งอยู่ถัดเข้าไปจากมุมดูทีวี ผมหาหนังสือแมกกาซีนอ่าน จะได้มีหลายอารมณ์ หลายบทบาท แต่ประทานโทษ ผมยังแก้ผ้าอยู่เหมือนเดิม ทำตัวแบบว่าเนี่ยแหละ แบบนี้แหละ..ปกติ ไม่ได้เป็นอะไรที่ออกไปทางวิปริต พิสดาร หรือโรคจิตอะไรแต่ประการใด ดูจากสีหน้าและอาการต่างๆของป้า ป้าเองก็เห็นเป็นเช่นนั้นเหมือนกัน ไอ้เรามันคุ้นเคยกันมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว แล้วเจ้าบุ๋มเด็กบ้านนอกคนนี้ ก็ไม่ใช่คนอื่นคนไกล เป็นหลานของป้าพรเอง กับที่ผมแก้ผ้าอยู่นั้น ผมว่าป้าก็มองเป็นเรื่องปกติ แต่สำหรับบุ๋มนี่สิ ผมว่าเค้าเองก็คงคิดแปลกๆนะ คงจะงงด้วยแหละ ว่าเอ๊ะ แก้ผ้าโทงๆอยู่ ถ้าเป็นเด็กกระเปี้ยก เช่น 5-6 ขวบก็ยังเห็นทั่วไป แต่นี่ออกจะโตแล้ว

แต่ผมเองก็ทำตัวเป็นเด็กๆทั่วไป หิว-กิน-นอน-อาบน้ำ อะไรอย่างเนี้ย ส่วนสรีระของผมก็ไม่ได้เป็นพวกหุ่นฝรั่งอะไร ไม่ผอม พุงไม่มี ขาวสะอาด แล้วที่สำคัญไอ้หนูของผมไม่มีขนด้วย ก็โกนออกหมดแล้วนี่ ดูยังงัยก็ยังเป็นเด็กอยู่แหละ ดีแล้วแหละ สงสัยอย่างเนี้ย ดูซะ เรียนรู้ไว้ซะ เดี๋ยวจะให้ได้ดูอย่างเต็มตาเลย ป้ากับบุ๋มกลับมาแล้ว พร้อมกับหมอน ผ้าห่ม ป้าสั่งให้บุ๋มเดินเลยขึ้นไปชั้นสามเอาหมอน ผ้าห่มของผมลงมาด้วย ป้าเอาผ้าชุบน้ำมาให้ด้วย เดินเข้ามาหาที่หน้าเคาร์เตอร์ บอกไม่อาบน้ำ เช็ดหน้าเช็ดตาสักหน่อยก็ยังดี ผมรับมาเช็ดเอง เช็ดหน้าเช็ดคอแล้วส่งคืน ป้าถามจะล้างตูดล้างก้นหน่อยมั้ย?

ป้าไม่รอคำตอบ พยุงแขนนำทางไปห้องน้ำ ให้ผมนั่งยองๆที่ชักโครก ป้าใช้ที่ฉีดน้ำสำหรับใช้ฉีดชำระ ฉีดพร้อมเอามือล้างไอ้หนู ไข่ ก้น อย่างเรียบร้อยและรวดเร็ว แล้วใช้ผ้าขนหนูผืนเมื่อสักครู่เช็ดให้ ผมเอื้อมมือรับผ้าแล้วเช็ดเองต่อไปพร้อมเดินออกจากห้อง ผมนั่งลงโซฟา รอให้ป้าเอกเขนกก่อน ผมเพิ่มเติมให้ป้าเปิดทีวีดู พร้อมบอกว่าดูได้ทั้งคืนเลย ตามสบาย ป้านอนดูทีวีสังเกตกำลังเพลิน..สบาย บุ๋มเองก็นอนถัดออกไปข้างๆป้านั่นแหละ ได้ทีผมก็ร้องขอคารามายกับแป้ง เข้าแก็ปอีกแล้ว ป้าบอกบุ๋มให้ไปหยิบมาให้

บุ๋มกลับมา ผมพลางเอื้อมมือรับ พร้อมบอกบีบใส่มือให้ด้วย ใจผมน่ะ อยากให้บุ๋มแหละเป็นคนทาให้ แต่ความจริงมือผมยังใช้งานได้สะดวกอยู่อีกมือนึง มันก็เลยไม่สมบทบาทเท่าไหร่ บุ๋มรู้มารยาทดี ลงนั่งยองๆกับพื้น ไม่สามารถยืนได้ เนื่องจากผู้ใหญ่นอนอยู่ พอลงนั่งตำแหน่งสายตากับไอ้หนูของผมก็ยิ่งใกล้ชิดกันมากยิ่งขึ้น บุ๋มทำเป็นมองลอยๆออกไป ผมขอบีบใส่มือให้อีก ผมลูบไข่ลูบไปลูบมา สู้มืออีกแล้ว ผมให้บุ๋มหยิบกระดาษมาพัดให้ด้วย มันจะได้แห้ง แล้วจะได้ทาแป้งต่อได้เลย บุ๋มหยิบหนังสือเล่มบางๆที่อยู่ใกล้ที่สุด เอื้อมมาพัดให้ ตอนพัดเนี่ย ยังงัยก็ต้องดูเพราะถ้าไม่ดู ก็จะไม่รู้ว่าพัดถูกต้องตรงตำแหน่งหรือไม่? และจะได้ไม่พัดห่างเกินไปหรือเข้ามาชิดเกินไป เดี๋ยวมันฟาดเอา บุ๋มพัดไป ผมเอามือลูบ

เอาวะ..เป็นงัยเป็นกัน แข็งก็แข็ง บุ๋มดูเขินๆทำหน้าทำตาไม่ค่อยถูก มันถูกใจจริงๆเลยครับ พอแล้วนานไปไม่ดี ผมให้เอาแป้งมา ชี้นิ้วโรยเหมือนเดิม ผมเอามือลูบเอง ตั้งแต่หน้าอกลงไปถึงซอกไข่ ว่าแล้วก็หันหลังให้อีกเหมือนเดิม บุ๋มรู้หน้าที่ครับ ไม่ต้องบอก บุ๋มโรยแป้งพร้อมเอามือลูบ บุ๋มทำท่าจะหยุดที่บริเวณเอว ผมชี้นิ้วไปที่ก้นด้วย บุ๋มทำตามพร้อมมือลูบ ตอนที่นิ้วมือลูบผ่านซอกตูดนะ มันวูบเสียวๆมันส์ดีจัง พอแล้ว มีความสุขตามลำดับแล้ว ผมไม่ใส่เสื้อผ้าเหมือนเดิม เหมือนจะรู้กันแล้ว ว่าเป็นแบบนี้แหละ แก้ผ้าล่อนจ้อนนี่แหละ ผมนอนบนโซฟา เอาห่มผ้ามาห่มปิดบังบ้างพอเป็นพิธี ห้องนี้แอร์ก็มีนะ แต่ไม่เปิด ใช้เปิดพัดลมเอา ก็ไม่ร้อนนักสบายๆ

ผมนอนพลิกไปพลิกมา ด้วยความงุ่นง่านสะสม ไม่รู้จะทำอะไร คิดทีหลังว่าไม่น่าให้นอนด้วยเลย ทำอะไรก็ไม่สะดวก ต้องนอนอยู่อย่างเนี้ย จะชักว่าวก็กระไร ไม่เป็นไร ผ่านแล้วผ่านเลย นอนไปเรื่อย จนหลับไปเองเมื่อไหร่ไม่รู้.....

===================

### ตอน 3 ###

รู้สึกตัวอีกทีก็เช้าแล้ว เมื่อคืนผมนอนไม่ดึกเท่าไหร่นัก เมื่อเปรียบเทียบกับคืนที่ผมนอนคนเดียว นอนดึก ตื่นสาย แต่วันนี้ รู้สึกตัวก็เช้าแล้ว เหลือบมองบุ๋มยังไม่ตื่นเลย แต่ป้าเพิ่งจะลุกขึ้นนั่งแล้วก็ลุกขึ้นถือหมอนเดินออกไป ผ้าปูที่นอนกับผ้าห่มนั้นป้าไม่ได้เอาไปด้วย เพราะใช้ผืนเดียวกันกับบุ๋ม ซึ่งบุ๋มยังนอนห่มอย่างสบายใจอยู่ ผมประมาณว่าป้าเข้าห้องน้ำด้านนอก ได้ยินเสียงเปิดปิดประตู เห็นบุ๋มขยับตัว ผมรีบเขี่ยผ้าห่มให้พ้น คงเหลือไว้แค่ปิดหน้าอก แล้วใช้ชายผ้าห่มส่วนนึงเอามาคลุมหัวปิดหน้าผมเอาไว้ ผมลืมตาเต็มๆเนี่ย เห็นอะไรได้ค่อนข้างชัดเจนเลยครับ และแน่นอนมองมายังงัย ก็ไม่เห็นหรอกว่าข้างในเป็นยังงัย ลืมตาหรือหลับอยู่

ผมนอนหงาย แยกขาข้างซ้ายออกนิดนิง พอให้เห็นทั้งหมดได้อย่างถนัดตา ส่วนไอ้หนูของผมเหรอ ไม่ต้องห่วง พร้อมใช้งานได้เลยครับ แข็งเต็มที่ บุ๋มลุกขึ้นนั่ง แน่นอนต้องหันมา ตอนแรกบุ๋มเหลือบสายตามองมา ผมเห็นมองมาทางหน้าผม พอวินิจฉัยขั้นต้นแล้วว่ายังหลับอยู่ แถมยังมีผ้าปิดหน้าอยู่ด้วย ทีนี้เห็นหันมองมาตรงๆเลย พร้อมกับเก็บผ้าห่ม พับที่นอน เก็บหมอนวางซ้อนกันไว้เตรียมยกเก็บกลับ

พระเจ้าช่วย... เธอคงจะได้เห็นอะไรต่อมิอะไรต่อเนื่อง เต็มๆทั้งวันมาแล้วตั้งแต่เมื่อวาน คิดว่าข้อมูลบุ๋มที่ได้รับ คงสับสนไม่มากก็น้อยเป็นอย่างแน่นอน บุ๋มเรียกปลุกผมเบาๆ เอามือจับขาซ้ายเขย่าเบาๆ ผมเฉย บุ๋มรู้ได้ทันทีว่ายังไม่รู้สึกตัวแน่ ทันใดนั้นเอง บุ๋มลุกขึ้น แล้วเอื้อมมือมาจับไอ้หนูผม1ที รู้สึกได้ว่าใช้นิ้วโป้งกับนิ้วชี้มาจับดู คงอยากรู้น่ะนะว่ามันเป็นยังงัย แข็งอ่อนแค่ไหน? ยังงัย? ที่เห็นมาก็คงงงนะ อะไรวะเดี๋ยวอ้วนเดี๋ยวผอม เดี๋ยวพอง เดี๋ยวยุบ เดี๋ยวใหญ่ เดี๋ยวเล็ก

รวดเร็วมาก เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นแบบไม่ทันตั้งตัว ทุกอย่างเกิดขึ้นแบบฉับพลัน บุ๋มลองจับทีเดียว แล้วหอบเครื่องนอนหมอนมุ้งลุกขึ้นเดินออกไปเลย ผมล่ะตื่นเต้นเป็นอย่างมาก ไม่นึกไม่ฝันว่าจะกล้าอะไรขนาดนั้น ผมว่าบุ๋มเองก็มนุษย์คนนึงน่ะนะ มีความอยากรู้อยากเห็นเหมือนกับคนทั่วไป อยากลองอยากรู้ แต่ผมว่าวัยขนาดนี้ ผมว่ายังไม่มีอะไรเกินเลย ไปกว่าความอยากรู้อยากเห็น ความต้องสงสัย ความสับสนอะไรบางอย่าง แอบลืมตามาดู ไม่มีใครอยู่ ทนไม่ไหวแล้ว อารมณ์มันมาถึงตรงนี้แล้ว จัดการเลย สาวเข้าสาวออก พอใกล้เสร็จ ก็เสียดาย กลั้นไว้ก่อน ชักอีกทีสองที จะเสร็จอีกแล้ว กลั้นไว้อีก จนไม่ไหวแล้ว ทำให้เสร็จๆไปเลย สบายตัวเลยครับ

เหมือนเดิม เสร็จแล้วก็ไม่ได้นึกอยากอะไร โชว์ก็ไม่อยากโชว์ เจอใครก็ไม่อยากเจอ อยากอยู่คนเดียว อาบน้ำให้สบายเนื้อสบายตัว แต่ถ้าหายเร็ว มันก็ไม่ค่อยสมบูรณ์ เวลาของผมก็ยังมีอีกเยอะ กว่าใครจะกลับมา แต่ก็ยังระวังตัวอยู่ตลอดเหมือนกัน ป้องกันความผิดพลาด ตอนแรกว่าจะตื่นขึ้นมาแล้ว ไม่เอาดีกว่า เดี๋ยวจะเข้าใจว่ามาจับทีเดียวตื่นเลย นอนเล่นไปเรื่อย จนท่านอนสุดท้ายก็นอนหันหลังให้ มีผ้าห่มคลุมบั้นท้ายอยู่ อีกส่วนนึงก็ใช้กอดเอา

ได้ยินเสียงเก็บของทำความสะอาด ลืมตามาดู เจอป้าอยู่ไม่ไกลนัก กำลังเก็บของทำความสะอาดชุดชั้นวางหนังสืออยู่ มองดูเห็นยกกองหนังสือ กรอบรูป อะไรสารพัดลงมากองกับพื้น ป้าเอ่ยขอโทษที่ทำเสียงดังให้ตื่น บอกอยากให้นอนเยอะๆสบายๆ ผมบอกไม่เป็นไรนอนเยอะแล้ว กวาดสายตาออกไปเห็นบุ๋มเช็ดกระจกห้องอยู่ด้านนอกของตัวบ้าน ผมบอกป้าหิวข้าว วันนี้กินข้าวเร็วหน่อยนะ แล้วก็อยากอาบน้ำแล้วด้วย มันเหนียวตัว ป้ารับปาก พร้อมวางมือจากงานทำความสะอาด

ผมควานหากางเกงขาก๊วย แล้วใส่ซะหน่อย ลุกแล้วจะขึ้นบันได ป้าถามจะอาบที่ไหน? ผมบอกแล้วแต่ป้า ป้าบอกข้างล่างเนี่ยแหละ สบู่ ยาสระผมก็อยู่ข้างล่าง จะได้อาบเลย ป้าจะได้รีบทำกับข้าว ผมหันหลังกลับ พร้อมนึกในใจว่าเสียดายจังเลย ว่าจะขึ้นไปอาบข้างบน ทีนี้ป้าเองคงขี้เกียจเดินขึ้นเดินลง ยังงัยก็ต้องส่งบุ๋มแหละขึ้นไปช่วยอาบ คิดว่าต้องเป็นอย่างนี้ เพราะป้าเองไม่ได้คิดอะไรไม่ดีอย่างนั้น ส่งบุ๋มไปแทนก็ไม่มีปัญหาอะไร ไม่เป็นไร ข้างล่างก็ข้างล่าง ได้มาเยอะแล้ว แค่นี้ก็เก็บไว้ให้ระลึกถึงยามชักว่าวได้ไปอีกนานแสนนาน

ป้าเดินนำออกไป ผมเดินตามไปข้างบ้านบริเวณซักล้าง ที่ได้อาบน้ำเหมือนเดิมเมื่อวาน ป้าเรียกบุ๋มมาช่วยเหมือนเดิม จริงๆผมเองตอนนี้ยังไม่มีอารมณ์อะไรจะโชว์หรอก เพิ่งเสร็จด้วย เสร็จมาหลายหนแล้วด้วย ไม่เว้นช่องว่างให้กับความตื่นเต้นบ้างเลยเหรอ แต่แล้วมันก็รู้สึกดีใจวูบ วูบขึ้นมาทันที ป้าบอกให้บุ๋มเอาเก้าอี้ปรับเองมาสระผมก่อน แล้วค่อยถูสบู่ ป้าสั่งบุ๋มเสร็จ ป้าก็รีบไปจัดแจงเรื่องอาหาร ซึ่งห้องครัวก็อยู่ไม่ไกลกัน คือเวลาเดินมาตรงนี้ จะถึงห้องครัวก่อน พอสุดมุมห้องครัว หักเลี้ยวซ้ายก็เจอห้องป้า แล้วก็ลานซักล้างตรงนี้แหละ

ป้ารีบเดินกลับไป บุ๋มรอผมสั่งการ บุ๋มเลื่อนเก้าอี้ปรับเองให้นั่ง ผมนั่งพร้อมบอกเอาเก้าอี้อีกตัวสำหรับวางขาขวา บุ๋มเดินมาพร้อมยกขาวางให้ ผมเอนหัวไปข้างหลัง บุ๋มเตรียมจะตักน้ำรดหัว ผมบอกกลัวน้ำไหลลงเปียกกางเกง แล้วเวลาถอดทีหลัง มันจะเปียกผ้าพันขาด้วย บุ๋มเดินอ้อมมาข้างหน้าอีกที ผมปลดเอวออกเอง แล้วใช้แขนซ้ายประคองเก้าอี้ เพื่อยกก้นให้ลอยขึ้น บุ๋มใช้สองมือดึงกางเกงออกอย่างระมัดระวัง พอกางเกงพ้นตูด ผมใช้มือแกล้งมากุมไว้แบบว่าอาย กางเกงหลุดจากขาทั้งสองข้างแล้ว ผมเอื้อมมือร้องขอกางเกงมา แล้วเอามาวางปิดไอ้หนูไว้ ฟอร์มร้ายเหลือ

บุ๋มกลับมายืนด้านข้างเหมือนเดิม ผมเอนหัวให้บุ๋มตักน้ำรดหัว บีบแชมพูใส่ ระหว่างบุ๋มสระผมให้อยู่นั้น ผมรู้สึกตามไปด้วยเรื่อยๆ เสียงป้าทำกับข้าว มือบุ๋มสระผมให้ ผมล่อนจ้อนนอนให้สระ มีขาก๊วยปิดอยู่ นึกเสียดาย..เอามาปิดทำไมวะ นึกขึ้นได้ ทำเป็นหยิบขาก๊วยขึ้นมา แล้วทำเป็นตีไล่แมงวันที่มาตอมขา รู้อยู่แล้วใช่มั้ยครับ ว่าจริงๆแล้วมีแมงวันรึเปล่า? ได้ผลแฮะ ตีแล้วตีอีกตีเรื่อยๆ ตีเสร็จทีก็ถือขาก๊วยเอาไว้ ไม่ได้วางปิดคลุมไอ้หนูไว้เหมือนเดิม ผมไม่เห็นด้วยสายตาหรอก ว่าบุ๋มมองมาที่ไอ้หนูของผมรึเปล่า? แต่จินตนาการเอาว่าไม่เหลือหรอก สระสองทีแล้ว

ผมปรับตัวเองนั่งตรงขึ้น เขยิบก้นไปนั่งริมๆ ขาขวายังวางบนเก้าอี้ ขาซ้ายห้อยลง ขายังคงแหกออกพองาม ไอ้หนูอยู่อย่างเป็นอิสระจากสิ่งอื่นใด มองมาให้ยิ่งน่าสัมผัสยิ่ง ยกแขนขวาให้พ้นรัศมีน้ำ บุ๋มตักน้ำรดตัวจนเปียก ผมใช้มือซ้ายที่เหลือพัลวันกับน้ำที่ไหลจากหัว ลงมาใบหน้าเอามือลูบหน้าอยู่เรื่อย ความจริงมือซ้ายผมว่าง ใช้งานได้ เวลาลูบสบู่ไม่ว่าหน้าอกจนถึงไอ้หนูผม ผมต้องทำเองได้อยู่แล้ว แต่แขนซ้าย แผ่นหลัง รวมถึงจุดอื่นๆต้องใช้ผู้ช่วย แต่งานนี้ผมทำเป็นมือไม่ว่าง บุ๋มใช้สบู่ถูให้ที่ท้ายทอย ต้นคอ ลงมาแผ่นหลัง คงยังไม่กล้ามาด้านหน้าก่อน แล้วตามด้วยที่แขนซ้าย เสร็จแล้วมาที่หน้าอก ยิ่งถูไปเรื่อยยิ่งตื่นเต้น

ควบคุมอารมณ์ไว้ ไม่ให้ไอ้หนูมันแข็งเกินงาม ถูหน้าอกแล้วเริ่มลงมาเรื่อยๆ ขึ้นไปรักแร้ซ้ายบ้างขวาบ้าง ลงมาช่วงหน้าท้องแล้ว ผมใช้มือซ้ายให้ไม่ว่างโดยทำเป็นลูบหน้า เจ็บตัวสิงานนี้ มือยังเต็มไปด้วยสบู่แล้วเอามาลูบหน้าลูบตา กำลังจะถึงอยู่แล้วเชียว ต้องหลับตา บอกบุ๋มเอาน้ำราดที่ใบหน้าหน่อย มันแสบตา ราดอยู่ขันสองขัน รู้สึกดีขึ้น ผมให้ราดหัวด้วยอีกสักขัน กลัวน้ำจะหมดหัว เดี๋ยวไม่ได้ใช้มือซ้ายทำงาน เหมือนสติไม่อยู่กับร่องกับรอย บุ๋มเอาสบู่ถูหน้าอกใหม่อีกครั้ง โดนน้ำแล้วหายลื่นก็เลยถูใหม่ ไล่ลงไปเรื่อยแล้วคราวนี้ ไอ้หนูของผมเมื่อกี้หดไปทีนึงตอนที่แสบตา บุ๋มลูบสบู่ลงมาถึงท้องน้อย ผมเริ่มวูบ ใจเต้นตุบตั้บ ตุบตั้บ

ผมยังใช้มือลูบหน้าอยู่ สลับกับหลับตาด้วย ทำให้บุ๋มเห็นว่าผมเองนั้นหลับตาอยู่ จะทำอะไรก็เชิญเลย ผมไม่คิดว่าบุ๋มไม่กล้านะ เพราะเมื่อเช้ายังแอบอาศัยสถานะการณ์มาลองจับเลย รวดเร็วมาก มือบุ๋มพร้อมสบู่ลูบลงมือที่ซอกขาแล้ว ความนุ่มของมือบวกความลื่นของสบู่และน้ำหนักของมือ ราวกับจะบอกให้อ้าขาออกอีกนิดนึง มันล้วงล้างไม่ได้ลึกเท่าไหร่นัก ผมถ่างขาออกอีกเล็กน้อย บุ๋มยังไม่ลูบลงไปซอกขาด้านล่าง แต่กลับใช้มือลูบไอ้หนูของผม จับยกขึ้นด้านบน เพื่อสะดวกในการฟอกสบู่อีกด้านของลำตัว

ใครก็อดไม่อยู่กลั้นไม่ไหว แข็งอัตโนมัติเลย บุ๋มลูบอีกทีสองที ผมยกก้นลอยขึ้น บุ๋มล้วงลงล้างบั้นท้ายแล้วเลื่อนมือลงมาทางสะโพก ลงขาซ้ายไปเรื่อยจนสุดปลายเท้า มันเป็นช่วงเวลาแป๊บเดียวเอง ช่วงรวดเร็วเหลือเกิน ผมรู้บุ๋มตั้งใจทำอย่างเต็มที่ทุกขั้นตอน ถูกสบู่ละเอียดทุกซอกทุกมุม แต่ในความรู้สึกของผมมันช่วงรวดเร็วเหลือเกิน ถูพิกัดนั้นสองสามที ก็เปลี่ยนพิกัดอื่นอีกแล้ว ใจอยากจะให้ถูสบู่ลูบไล้อยู่พิกัดนั้นพิกัดเดียวเลย แต่มันไม่ใช่ น้ำราดลงบนตัวผมอย่างรวดเร็วและระมัดระวัง มือขวาตักน้ำ มือซ้ายลูบตามให้สะอาด ผมมีความรู้สึกตามอีกครั้งหนึ่ง

น้ำขันแรกๆลงบนใบหน้า ผมแสดงท่วงท่าให้รู้ว่าผมยังคงหลับตาซะส่วนมาก เพราะฉะนั้นตามสบาย น้ำราดหน้าอกมือลูบตาม เลื่อนจุดลงถึงท้องน้อย แม้จะหมดความลื่นของสบู่ไป แต่ยังคงไว้ซึ่งความนุ่มละมุนของมือ ซึ่งมาพร้อมด้วยการกระทำอย่างทะนุถนอม น้ำราดลงตรงจุดพิกัด มือลูบล้างซอกขา ด้านหน้า ด้านข้างและลึกลงไป ตักอีกขัน พร้อมมือลูบประหนึ่ง คล้ายจับว่าจับกำไปทั้งมือ ลูบออกลูบเข้าทีสองทีพอสะอาด ผมยกสะโพกขึ้น แล้วเลื่อนลงชะล้างสู่พิกัดต่อไปตามลำดับ

ผมอยากจะชักว่าวมันตอนนี้ซะเลย ป้าก็ไม่อยู่ ไม่มามองเห็นอะไรตอนนี้อยู่แล้ว อยากทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ แล้วชักให้เสร็จสมอารมณ์หมาย ให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย ผมเองก็สับสนเหมือนกัน อย่างว่าแต่ใครทำอะไรไม่ถูกเลย ผมนี่แหละทำอะไรไม่ถูกจริงๆ หมายความว่าที่ผมตั้งใจแต่แรกนั้น มันเกินความคาดหมายของผมไปไกลแล้ว ผมกะคิดว่าจะโชว์อะไรเล็กๆน้อยๆให้หอมปากหอมคอเท่านั้น ก็พอใจแล้ว แต่นี่มันรวดเร็วและเกินเลยไปมาก ทั้งรับได้และรับจนล้น บุ๋มเองก็ถูกสถานะการณ์พาไป จนได้ถลำลึกมาถึงขึ้นตอนนี้ แต่ก็ได้คิดนะว่า หน้าที่ของเขาก็เป็นตัวบังคับด้วยเหมือนกัน คือด้วยความเป็นเด็กที่ต้องเชื่อฟังและทำตามผู้ใหญ่ ด้วยที่ป้าของเขาเองก็ไม่ได้ว่าอะไร ไม่ได้มีอะไรที่ผิดแปลกแหวกแนว หรือผิดปกติอะไร ไฉนเล่าจึงจะทำตามไม่ได้ ด้วยหน้าที่ที่ต้องดูแลบ้านให้เรียบร้อยเป็นปกติ

รวมถึงทั้งคนและสิ่งของด้วย และไม่ว่าจะด้วยอะไร บุ๋มก็ยังคงทำไปด้วยเจตนาที่ดี ที่ใสซื่อ จริงใจ จริงจัง ไม่อ้อมค้อม ไม่มีพิธีรีตอง ให้ทำก็ทำ ส่วนที่สิ่งตนเองสงสัยใคร่รู้ อยากลองก็ถูกเก็บไว้ภายในอย่างไม่มีปัญหา น้ำขันสุดท้ายถูกราดลงที่ใบหน้าอีกครั้ง และจะต้องใช้ผ้าเช็ดตัวซับน้ำให้หมดก่อนยืน มิฉะนั้นมันอาจไหลลงผ้าพันขาให้เปียกได้ ผ้าขนหนูผืนเล็กตกเป็นของผม ผมใช้ซับหน้า คอ หน้าอก และท้ายทอย ส่วนผ้าขนหนูอีกผืน บุ๋มช่วยเช็ดหัวที่เปียกให้ ผมบอกเดี๋ยวเช็ดเอง บุ๋มเดินอ้อมมาเช็ดที่ขาให้ ผมทำเป็นเช็ดหัวอยู่ ทำเป็นผ้ามาปิดหน้ามองไม่เห็น ผมรู้สึกรอ ระหว่างรอผมรู้สึกเย็นโล่ง ใจเต้นตุบ..ตั้บ ความแข็งยังคงแข็งอยู่ แม้จะไม่ใช่แข็งแบบเต็มที่ แต่ก็ออกรูปออกร่างแสดงออกซึ่งความอยากถูกสำเร็จความใคร่

ผมสะดุ้งเล็กน้อย เมื่อผ้าขนหนูที่บุ๋มถืออยู่ ถูกวางซับน้ำลงบนไอ้หนูของผม บุ๋มบรรจงขยับผ้าให้ทั่ว เพื่อที่จะได้ซับน้ำออกได้อย่างมีประสิทธิภาพ บุ๋มยังคงยืนก้มเพื่อปฏิบัติภารกิจอยู่ ผมให้บุ๋มพยุงผมลุก ผมอ้างนั่งนานมันชา (ความจริงไม่ได้นานอะไรกันนักกันหนาเลย รวดเร็วเกินไปซะด้วยซ้ำ) ผมยืนตรง ไอ้หนูของผมยังคงชี้ออกไปด้านหน้าอย่างไม่อายฟ้าอายดิน ผมถูกห่อตัวด้วยผ้าขนหนูในมือบุ๋ม ขนาดนั้นมันก็ยังจะดันดุนอยากออกมาด้านนอกอยู่ดี ผมใช้มือประคองผ้าขนหนูไว้ พร้อมกุมเดินเข้าบ้านไป บุ๋มเก็บของด้านนอก แล้วเดินตามไป

ป้ายังทำกับข้าวอยู่ พลางกำชับให้บุ๋มจัดการเรื่องยาทากับแป้งให้พี่เค้าให้เรียบร้อย ผมเดินถึงที่โซฟาก่อนหน้าบุ๋มนิดนึง บุ๋มก้มหน้าเดินตามเข้ามา ผมขอไดร์เป่าผมก่อน บุ๋มหยิบมาแบบคุ้นเคย เป่าไปในตำแหน่งที่มือผมลูบไป ผมยังนั่งอยู่ที่โซฟาพร้อมด้วยผ้าขนหนู นั่งแบบไม่เต็มก้นดีนัก ยกขาขวาพาดบนโซฟาอีกตัว หากเปิดผ้าออกแล้ว มุมมองที่จะเห็นไม่ต้องบรรยายกันเลย แหกถนัดตาดีนัก ผมยกแขนซ้ายขึ้น บุ๋มเลยต้องใช้มือทั้งสองข้าง ข้างนึงถือไดร์ อีกข้างนึงก็ต้องลูบใต้รักแร้ให้แห้ง เสร็จแล้วผมเอามือลูบที่ขาพับ แล้วเปิดผ้าขนหนูออกช้าๆทีละด้าน จนหลุดออกจากกันทั้งสองด้าน ตอนแรกผมใช้มือลูบเอง แต่ก็ยังเป่าและลูบไม่ถนัด ผมจึงเอนหลังไปพิงเบาะโซฟา เพื่อเพิ่มความสะดวกขึ้น แต่ผมแกล้งใช้มือซ้ายประคองค้ำไว้ไม่ให้ล้ม หมายความว่าแค่เอนลงไปใช้มือค้ำ ไม่ได้ล้มลงนอนเลยซะทีเดียว

ทำยังงัยล่ะ มือผมไม่ว่าง บุ๋มถือไดร์อยู่ แล้วงัย? จะเป่าเฉยๆมันก็ไม่ได้ ปล่อยให้เขาตัดสินใจเอง ผมเอนหัวไปข้างหลังเล็กน้อย ไม่นานนัก บุ๋มก็ใช้มืออีกข้างลูบให้ เริ่มจากยกไข่ขึ้นดันไปทางซ้ายทีขวาที ผมก็แหกให้อีกเพื่อความสะดวก ยิ่งทำยิ่งมัน ผมแหกซะแทบจะเห็นรูตูดอยู่แล้ว เสร็จจากไข่ ผมหุบขาเข้ามานิดหน่อยพอสวยงาม บุ๋มใช้มือลูบที่เนินบริเวณใกล้ลำตัวของไอ้หนูผม ใช้มือดันให้มันไปข้างหน้าบ้างข้างหลังบ้าง ด้านข้างบ้าง ไม่นานนักผมก็พลิกกลับหลังหัน ให้บุ๋มเป่าช่วงบั้นท้ายและช่วงร่องตูด บุ๋มเป่าและใช้มือลูบที่ซอกตูด ยิ่งเสียวไปใหญ่

ไม่ไหวแล้วงานนี้ เป็นงัยเป็นกัน ผมบอกดึงผ้าขนหนูออก มันชื้นเดี๋ยวไม่แห้งสักที ผมยกสะโพกขึ้นแล้วถูกดึงผ้าออกมา ผมขอแป้งพร้อมกับเอนหลัง มือค้ำหลังเหมือนเดิม บุ๋มโรยที่หน้าอกพร้อมกับใช้มือลูบให้ ผมกระเถิบออกพร้อมเอนหลังลงอีก ตอนนี้ผมนอนลงไปเลย แต่หันออกจากโซฟาแบบนั่ง ไม่ได้นอนตามแนวความยาวของโซฟา แผ่นหลังอยู่บนโซฟา สะโพกลอยออกอยู่นอกโซฟาในขณะที่ขาขวายังอยู่บนโซฟาอีกตัวนึง บุ๋มเถิบออกไปเล็กน้อย ผมอ้าขาออกพองาม บุ๋มชะงักนิดหน่อย ผมขยับตัวส่งสัญญาณประมาณว่าโรยแป้งที่ไข่ได้เลย เอามือลูบให้ด้วย ผมยังไม่เห็นทำอะไรต่อ กลัวจะเขินมากไปกว่านี้ (เขินทั้งผมและบุ๋มแหละ ที่จะเขินและอายกันเอง)

ผมเลยยื่นมือซ้ายออกไปเป็นทำนองว่าโรยเลย เดี๋ยวจะใช้มือลูบเอง บุ๋มโรยแป้งให้ มือผมเอื้อมจะลูบเอง พร้อมกับบุ๋มเองก็ตั้งท่าจะลูบแป้งให้อยู่แล้ว บุ๋มเห็นผมจะดำเนินการเอง บุ๋มเลยไม่ต้องใช้มือลูบ ผมล่ะเสียดายเป็นที่สุด ลูบเองก็ได้วะ ผมลูบซอกไข่ซะทั่วเลย ไม่หนำใจ จับไอ้หนูของผมลูบไปลูบมาให้ดูซะเลย ทีนี้แข็งโป๊กเลย พอก่อน ผมพลิกตัวให้โรยด้านหลังให้ บุ๋มทำเหมือนเดิม โรยแล้วลูบ ตั้งแต่ท้ายทอย แผ่นหลัง ยันซอกตูด ผมเถิบตัวลุกขึ้นนั่งประมาณ เหมือนได้ยินเสียงป้าพร เรียกให้บุ๋มไปยกกับข้าวออกมาได้แล้ว ก็ดำเนินการเสร็จเกือบทุกอย่างแล้วนี่ บุ๋มเก็บอุปกรณ์ แล้วออกไปหาป้าข้างนอก ผมได้แต่คิด ไม่รู้จะเอายังงัยต่อ เดี๋ยวกล้า..เดี๋ยวไม่กล้า

บุ๋มเดินกลับมาตัวเปล่า ถามผมว่าจะกินข้างนอกหรือกินข้างใน ผมตอบในขณะที่ผมกำลังล่อนจ้อนอยู่ ทั้งบุ๋มและป้าต่างรู้ดีแก่ใจ มองเป็นเรื่องปกติไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วล่ะ ไอ้เรื่องแก้ผ้าของผมเนี่ย ดี จะให้ดูอย่างนี้ให้หายเบื่อไปเลย ผมบอกกินข้างในเนี่ยแหละ ขี้เกียจออกไป บุ๋มออกไปแล้วกลับเข้ามาอีกที พร้อมอาหารบนถาด ส่วนผมเองนั่งตัวขาววอกไปด้วยแป้ง อยู่บนเก้าอี้หน้าเคาน์เตอร์บาร์ ผมเล่นไม่เลิก วางแผนไว้แล้ว ผมแกล้งชงโอวัลตินเอง แล้วทำน้ำตาลหก เจตนาให้หกลงที่บริเวณด้านข้างเคาน์เตอร์ แกล้งทำหกให้บุ๋มเห็น ผมบอกเสร็จแล้ว เก็บให้หน่อยนะ บุ๋มวางถาดอาหารไว้บนโต๊ะหน้าทีวี ออกไปหยิบน้ำดื่มอีกเที่ยวนึง แล้วก็ออกไปอีกเพื่อหยิบอุปกรณ์มาทำความสะอาดน้ำตาลที่ผมทำหก

ผมยังไม่ได้ลงนั่งที่โซฟา แค่เดินมาเปิดทีวีไว้ให้เสียงมันดังกว่าปกตินิดหน่อย แล้วล่อนจ้อนถือแก้วโอวัลตินเดินกระเผลกช้าๆไปๆมาๆอยู่ บุ๋มเข้ามาพร้อมไม้กวาด ผ้าถูพื้น บุ๋มไล่เก็บตั้งแต่ด้านบนเคาน์เตอร์จนถึงพื้น ช่วงนี้เอง ผมแกล้งเดินผ่านไปเข้าห้องน้ำ ซึ่งตำแหน่งนี้ที่บุ๋มต้องเก็บกวาดนี้จะมองเห็นความเคลื่อนไหวภายในห้องน้ำอย่างชัดเจน หากไม่ได้ปิดประตู ระหว่างเดินเข้าห้องน้ำ บอกขัดจังหวะบุ๋มให้หยิบแปรงสีฟันใส่ยาสีฟันมาให้ด้วย ยังไม่ได้แปรงฟันเลย บุ๋มต้องขึ้นไปหยิบที่ข้างบน ผมจับไอ้หนูแล้วปั่นมัน มันเริ่มขยายตัวอย่างรวดเร็วและเต็มที่ แล้วทำท่ายืนฉี่ที่หน้าชักโครก ยืนเอียงเฉียงให้มีมุมมองได้ถนัดตา แข็งเต็มที่พร้อมที่จะระเบิดได้ตลอดเวลา อดกลั้นไว้ ใจเย็นๆชักแล้วก็หยุด ชักอีกแล้วก็หยุด จะไม่ไหวอยู่แล้ว

ปล่อยมือบ้าง เหล่ตาแอบมองดูทางกระจกส่องหน้าอ่างล้างหน้า เห็นขาไวไวเดินลงมาแล้ว ผมจับไอ้หนูของผมไว้อย่างมั่นใจ ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ ไม่เห็นไม่ได้ยิน ก็แกล้งเปิดทีวีเอาไว้ ผมชักว่าวเลย ทำแบบตั้งอกตั้งใจ ทำเป็นก้มหน้าเหมือนแบบยืนฉี่ปกติทั่วไป แต่ก็แบบมองด้วยหางตาอยู่ตลอด เห็นเงาเดินมา จนเลยเคาน์เตอร์เข้ามาแล้ว บุ๋มหยุดยืนอยู่ตรงนั้น มิหนำซ้ำเห็นเถิบออกมาด้านข้าง คล้ายๆจะหลบแต่มุมที่ยืนอยู่นั้น บวกกับความตั้งใจยืนของผม ทำให้เห็นอะไรต่อมิอะไรได้อย่างเต็มสายตาโดยไม่ต้องเข้ามาใกล้อีกแม้แต่ก้าวเดียว ตอนแรกกะให้เดินเอาแปรงสีฟันมาให้ถึงที่ เรียกว่าให้มายืนอยู่ตรงหน้าเลย แล้วจะชักว่าวให้ดูจนเสร็จ

แต่มันออกมาเป็นแบบนี้แล้ว ก็ไม่เป็นไรได้เหมือนกัน ตำแหน่งชัดเจนที่สุดเลย เรียกว่าห่างกันแค่คืบยังได้ ผมทำเป็นไม่สน ไม่รู้ไม่ชี้ เหล่ตามองดู เห็นบุ๋มหันหน้ามองด้วยความสนใจ คงจะนึกรอให้ฉี่เสร็จก่อน เพราะเวลาฉี่หรืออึ มันเป็นช่วงเวลาส่วนตัวจริงๆนะผมว่า สะสมเต็มที่แล้ว เวลาชักก็ไม่ได้ชักเร็วอะไรขนาดนั้น จับรูดเบาๆช้าๆไม่กี่ทีก็เสร็จแล้ว โอย..ช่างมีความสุขเสียจริง อะไรจะตื่นเต้นขนาดนั้น เสร็จแล้วสะบัดอีกสองสามที มันพออ่อนตัวลงมาได้บ้าง เอื้อมมือกดชักโครก ค่อยๆหันตัวออกมาช้าๆ ทำเป็นเพิ่งเห็นบุ๋มพอดี ผมถามถึงแปรงสีฟัน บุ๋มเดินอีกก้าวเข้ามา ยื่นแปรงให้แบบปกติ ผมแปรงฟันเสร็จ แล้วเดินกลับมานั่งกินข้าวไปด้วย ดูทีวีไปด้วย บุ๋มทำความสะอาดน้ำตาลที่หกเสร็จ ก็ออกไปปฏิบัติภารกิจที่เหลือกับป้าพรต่อไป

ผมว่าบุ๋มคงไม่รู้จักอะไรหรอก สถานการณ์กำหนดให้มอง เรื่องนี้เป็นเรื่องปกติ มันรวดเร็วและรุนแรงดีเหมือนกัน ในความที่ไม่ค่อยรู้จักอะไรนั้น น่าจะแฝงไปด้วยความไม่เข้าใจ คงจะรู้แหละว่านี่คือผู้ชาย และแบบของเค้าก็คือผู้หญิง กินเข้าไป ขับถ่ายออก เป็นเรื่องธรรมดา หากจะดูแตกต่างและชวนสงสัย คือทำไมมันใหญ่ได้ หดได้ เดี๋ยวแข็งเดี๋ยวอ่อน อะไรประมาณเนี้ย ป้าก็ปกติ ไม่ค่อยพูดอะไรมาก บุ๋มเองก็คล้ายๆกัน ทุกคน ทุกวันก็ใช้ชีวิตร่วมกันในบ้านหลังนี้อย่างเป็นปกติ ผมเองก็ปกติ แต่ถ้าบุ๋มคิด และสังเกตเอา ก็คงจะเห็นความแตกต่าง ว่าเวลาคนอื่นอยู่บ้านกัน ผมก็ใส่เสื้อผ้าปกติ ถึงแม้จะน้อยชิ้นก็ตามที อยู่บนห้องบ้าง ไปภารกิจนอกบ้านบ้าง แต่ช่วงเวลาไม่ว่าจะมากเป็นระดับสัปดาห์ หรือจะน้อยเพียงแค่ไม่กี่นาที เป็นอันต้องเห็นผมสร้างสถานการณ์ หาเรื่องแก้ผ้าโชว์อยู่ร่ำไป

กาลเวลาผ่านไป ถึงวันนี้ แม้จะ 3 ปีกว่าแล้ว ทุกครั้งที่มีโอกาส เป็นจะต้องดำเนินการปฏิบัติภารกิจลับทุกทีไป ปิดภาคเรียนแล้ว จบการศึกษามัธยมปลายแล้ว ผมไปเรียนอะไรต่อหรือทำงานอะไร แล้วช่วงเวลาแห่งความประทับใจ มีอะไรคืบหน้าบ้าง มีเรื่องไหนแปลกๆสนุกสนานเร้าใจบ้าง ตื่นเต้นสุดๆเป็นยังงัย

"โอกาสหน้า จะมาเล่าให้ฟัง"

xvader