ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Saigado] Mana-san to Moya o Hanarete ทำลูกกันเถอะ 1/6 [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, มีนาคม 05, 2019, 08:03:01 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

คำถามเรื่องก่อนว่าผมเลือกเรื่องในการแปลยังไง
อันนี้ความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆครับ ไม่ว่าจะเรื่องมาใหม่หรือเก่า ส่วนมากผมจะเลือกเรื่องที่มีเนื้อหานะ
ภาพนี่ส่วนนึง แต่ถ้าดูผ่านๆแล้วเนื้อหาโดนใจก็จัดเลย ส่วนใหญ่พอหยิบมาแล้ว มันดาร์คเองไม่รู้เป็นไร
แต่มุ้งมิ้งๆก็มีหลายเรื่องนะ แถมหลังๆชักออกไปในแนว NTR ด้วย ติดมาจากใครน้ออ

ทำไมไม่แปลให้จบเป็นเรื่องๆ
นั่นสิ อันนี้บอกเลยว่าผมขี้เบื่อง่าย ต้องเปลี่ยนแนวไปสักพักนึงก่อน แต่ก็มีเรื่องแปลกๆอื่นๆมาแทนให้หายเบื่อนะ
อีกอย่างคือสับขาหลอกพวกเวปก็อปด้วย แปลฟรีเรื่องแรก ดองไว้ หรือบางทีขึ้นCRด่าเรื่องหลังๆ สะใจดี
แต่ทุกเรื่องก็จะแปลให้จบนะครับ วนๆไปอาจจะช้าหน่อย ดีกว่าแปลเรื่องเดียวแต่ลงเดือนละครั้งแบบแต่ก่อนมั้ง

พูดถึงเรื่องนี้
เรื่องนี้ของอาจารย์ Saigado ต้องบอกว่าแปลกใจนิดๆนะ ส่วนมากแกจะวาดตอนเดียวจบ ไม่ก็ภาพสี
เป็นตำนานอีกคน ดูจากภาพแรกที่เกริ่น อาจจะเป็นกอง บก. เป็นคนพูด ซึ่งผมก็แปลกใจแบบนั้นเลย
ผมติดตามผลงานของอาจารย์ท่านนี้มาตลอดเหมือนกัน เลยอยากแปลเรื่องนี้มากๆ ถึงจะเป็นยุ่นก็เถอะ
เพราะเนื้อหามันโดน แนวคล้ายๆที่ผมเคยแปลไปเรื่องนึง "ผู้สืบทอดคนสุดท้าย" แต่เรื่องนี้มาเป็นซีรี่
ตอนยาวๆเลย แถมมีหลากหลายตัวละครและเนื้อเรื่องที่ดูผ่านๆยังสนุก พอได้แปลแล้วยิ่งสนุก
เรื่องนี้เน้นไปที่เนื้อหาแต่ละตอน แถมบางตอนรับรองว่าคุณคาดไม่ถึง ใครเสพเนื้อเรื่องขอบอกว่าสนุกแน่
หวังว่าจะมีคนชอบ ถ้าชอบก็รู้นะ ช่วยกันตอบและทำตามกฎ เรื่องไหนตอบเยอะก็จบไวนา

***แปลจากยุ่นนะ บางศัพท์ผิดพลาดก็ขออภัย

01 เเนะนำตัวละคร

02

03

04

05

06

07

08

09

10

11

12

13

14

15

16

ตอบกระทู้แล้วจะเห็นภาพ

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

WE ARE SON

พลอตเรื่องน่าติดตามดีนะคัป ความผิด-ถูกที่ถูดตัดสินด้วยกฎของตระกูล ก็โอเคนี่นาาา จะได้ไม่ต้องรู้สึกผิด

สาวใหญ่กำลังดี ถึงจะไม่ใช่ป้า สาย milf อย่างผมขอแค่คุณมานะก็พอละ
::DookDig::

คุณมานะน่ารักมาก นึกถึงคุณน้าในซอยเดียวกันตอนเด็กๆ ตอนนั้นเด็กมากแต่ยังจำน้าคนนั้นได้จนวันนี้ ไม่ใช่ว่าจำหน้าได้ชัดหรอกนะคัป ชื่อยังจำไม่ได้ด้วยซ้ำ แต่ความรู้สึกมันชัดเจนมาก แล้วก็คิดถึงอยู่บ่อยๆ เพราะน้าเค้าเอ็นดูเรามาก รักเราเหมือนลูกคนนึงเลย แต่จะต่างกับแม่ตรงที่ไม่ขี้บ่น ไม่ดุ ไม่ตีนี่แหละ เลยไปเล่นที่บ้านน้าเค้าบ่อยๆ 555555

แล้วอยู่ๆ น้าเค้าก็ย้ายบ้าน ตอนนั้นผมยังอนุบาลอยู่ด้วยซ้ำมั้ง หรือ ป.1 ไม่ได้เจอกันจนวันนี้ ไม่มีข้อมูลจะติดต่อด้วย เหลือแต่ความทรงจำดีๆ ที่ฝังแน่นมาจนวันนี้

ถ้าได้เจออีกซักครั้งจะเข้าไปกอดให้แน่นๆ เลย

เป็นคล้ายๆกันนะ ดอนเด็กๆแอบชอบพี่สาว รุ่นพี่ พอวัยรุ่นก็ชอบอายุเท่ากัน เพื่อน พออายุเยอะๆดันชอบเด็กซะงั้น

gutongnk59

ไอ้หนุ่ม ได้ทั้ังเมีย แถมได้เงินรักษาพ่อ win win เห็นๆ ::GiveMe::

Ttha

เนื่อเรื่องกำลังมันเลยขอต่อเลยแล้วกันครับ

pamchanok01

MooOon

ผมก็ชอบเเนวเรื่องหลายๆตอน ยิ่งลายเส้นเเบบนี้ชอบมาก ดูเเล้วสบายตา

ดูจากโครงเรื่อง หวังว่าคงไม่มี ntr หรอกมั้ง ถ้ามาเเนวนี้คงฮาเร็มสินะ อ่านมาถึงครึ่งตอน

อิฉาเเทนซึบารุเลย สวยขนาดนนี้ เเต่สงสัยคำของมานะ ว่าตัวเองมีโอกาสเลือกด้วยหรอ

ทำให้รู้สึกสงสารมานะเหมือนกัน ถ้าเเต่เเรกคุณเธอ ไม่ได้ชอบพระเอก หวังว่าที่พูดออกมาต่อหน้า

แฝดผีคุณยาย2คน คงพูดให้ดูเหมือนขันขืนหรือเล่นตัวหน่อยๆนะ หวังว่าจะจบดีๆ ^^

--------------------------------------------------

มานะ นี่ดูไม่เหมือนคุณป้าเลยนะ 555+ หุ่นกับหน้านี่ ดาราได้เลย เเต่ดูเเล้วคงเป็นครั้งเเรก

มาเเนวนี้ ขอให้จบฟินๆ ดูจากตัวละครเเล้ว ยังมีอีก2สาวสินะนที่ต้องโดน ติดตามตอนต่อไป ^^

ว่าเเต่ตอนที่ 6 นี่ จบ เเล้วใช่ไหมครับ

ดูผ่านๆแต่น่าจะยังมั้ง ไม่รู้จารย์แกของขึ้นไรวาดซะยาว

ผมก็หวังเเบบท่านอยากให้วาดต่อให้จบ ^^

hippopov2

แบบนี้เรียกว่าบุญค..ยหล่นทับรึป่้าว อยู่ๆก็ได้เอากะคนที่แอบชอบ แถมยังกี่ึครั้งก็ได้จนกว่าจะท้องอีกสบายเลย

เอาจิงเป็นลูกพี่ลูกน้องแต่งกันไปเลยเถอะ ไหนๆก็แอบชอบมานานแล้วด้วย

manitp

เปิดหัวมามึนตึบเลย แหมรักษาตระกูลแบบไทยเชียว

Soulsteal Attapon

แรกๆก็ไม่รักเดี๋ยวเอากันไปบ่อยๆก็รักกันเองนั่นละ เป็นตระกูลที่แปลกดีจริงๆ

zerost

กฎของตระกูลแบบนี้น่าสนใจดีนะ

ขอให้จบแบบ Happy ดูแล้วพระเอกเราก็แอบชอบลูกพี่ลูกน้องคนนี้ด้วยนี้

mothza01

ถ้าผมเป็นชายคนนี้ ><
ชอบครับแนว Milf ด้วย พล็อตเรื่องแบบนี้มันจะปวดตับไหมน้อ

xsoulkung123

ไอ้หนุ่มอยู่ดีดีก็ได้รับจดหมายจากคุณปู่และย่าบอกให้มาที่บ้าน
มาถึงก็ได้รับมอบหมายให้ทำลูกเพื่อสืบตระกูล
แถมคนที่จะทำด้วยคือคุณป้าสุดสวยหุ่นเซ็ก
ใจลึกๆไอ้หนุ่มคงดีใจแบบสุดๆ เจอหุ่นสุดเซ็กของป้าเอาไป ไอ้หนุ่มคงอดใจได้ไม่ได้
ต้องทำเสียวและยินยอมแต่โดยดี สงสัยจะเสียวจนลืมทางกลับบ้านตัวเองแน่ๆเลย
::Fighto::
ถ้าชื่อเรื่อง "กฎแปลกสืบทายาทเสียว" สงสัยไอ้หนุ่มนี่จะเจอรสเสียวของป้าจนติดใจ โชดดีมาก

Peter Taowating

เรื่องนี้ท่าทางจะสนุก มีถึง 6 ตอนเลย แต่เด็กที่รอเข้ามหาวิทยาลัย กับสาววัย36 น่าจะห่างกัน 18 ปี 1 เท่าเลย แรกๆเรื่อง Sex ไม่น่ามีปัญหา แต่ไม่รู้ตอนต่อไปเจอเด็กสาวๆคนอื่นจะเปนไงต่อ น่าติดตามดี การ์ตูนอันนี้วาดภาพแบบคลาสสิคดูง่ายสบายตาดีนะครับ

นึกชื่อเรื่องได้ "วาสนาในคราวเคราะห์"   ไมรู้ว่าจะเข้าไหมครับ

akerue

เนื้อเรื่องแปลกใหม่ดีนะ เป็นเรื่องเป็นราวพอมีเหตุมีผลบ้าง วาดได้สวยด้วย
ส่วนเนื้อหา อนาคตพระเอกอาจจะได้เป็นผู้นำตระกูลก็ได้นะ

niceanglev

โห ครอบครัวเลือดบริสุทธิ์เลย อินเซนสุดๆอะ

Edit อะไรก็ได้ เคืองอย่างเดียวไม่มีสัญญาณมือถือ 555