ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เราสองสามคน The series Season 4 ep 16

เริ่มโดย poongpong, ตุลาคม 20, 2023, 08:21:54 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

poongpong

โควิดรอบแรกกำลังซา ฟินกลับมาจากสิงคโปร มาเจอผม เมกลับจากอเมริกา พอกักตัวเสร็จก็มาเจอผมเลย
ไก่กับตองก็ห่างไป...ด้วยสภาพการระบาดของโรค
ยัวกลับไปอยู่ที่บ้าน ตจว
บีมีแฟนจริงจังอยู่ที่สิงคโปร์
พี่อามเองก็หายไปกับแก้มที่เป็นลูกน้องเก่า มินก็อยู่ภูเก็ตดูแลกิจการที่กำลังจล้มไม่ล้มแหล่ของครอบครัว
ฟินตกลงทำบริษัทกับผม โดยดึงเจนเข้ามาเป็นคอนเนคชั่น
เจนคือเพื่อนที่เคยทำงานและไปอยู่เมืองนอกด้วยกันสมัยเรียนที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน

หลังจากการเดินทางที่เร่าร้อนของผมกับเมที่มาพักที่เขาใหญ่ในบ้านกลางป่ามี่วิ่งมาแทบจะสุดถนนลูกรัง

เราก็เข้าบ้านไป บ้านที่อยู่กลางป่าเขาใหญ่ มีคนมาทำความสะอาดแล้ว มีของกินอะไรต่างๆพร้อม
เมนั่งที่โซฟากลางบ้านแล้วก็บอกว่า เดี๋ยวมีคนมานะ ผมห๊ะ ใครมา

เมไม่ได้ตอบอะไร แต่เข้าใจว่าทำไมเมรีบทำทุกอย่างให้จบจนผมตกใจ
ตกใจเพราะไม่รู้ว่าใครมา ตกใจที่เมถอดเสื้อผ้าเดินในบ้าน ตกใจที่เมแก้ผ้าทำอาหารง่ายๆ

ตกใจที่เสียงประตูเปิดมา แล้วก็พูดว่า

สวัสดีค่าาาทุกคน

คืนก่อนกลับ เราไปที่ตลาดขายของสดละแวกนั้น เมใส่ชุดค่อนข้างโป๊ไปเดินตลาด
มันคือชุดซีทรูบางประมาณนึง เห็นบราและกางเกงในชัดเจน ชาวบ้านหลายคนมองตาม
เราไปช่วงใกล้ค่ำแล้ว ผมนั่งรอในรถมองเมเดินจับจ่ายใช้สอยสักพักเมก็เดินกลับขึ้นรถมา

เมบอกว่าตอนเดินคือแฉะมากๆ
ผมเลยเอานิ้ววางไปบนเนินของเม ใช่มันแฉะออกมานอกกางเกงในเลย
ผมลากนิ้วมาเห็นน้ำมันไหลออกมา ไล่ไปตามทาง น้ำมันไหลลงมาลงขาเลย

สุดท้ายเราเลยจอดรถมีอะไรกันก่อนจะเลี้ยวเข้าทางแยกถนนลูกรังมา
เมขึ้นมาคร่อมบนตัวผมง่ายๆ แหวกกางเกงในออกแล้วก็กดตัวลงมา
ผมทำได้แค่ตั้งลำสู้ เมบดเหมือนจะให้ร่างเราแตกสบาย เสียงร้องที่กลั้นไว้ในคอ อึ๊ม อ๊ะห์ ซี๊ดสสสส
เมร้องออกมาว่า เหมือนคุณใส่ยาเมเลย เมไม่ไหวแล้ว
โอยยยซี๊ดสสส มีแสงไฟวาบผ่านมาของรถที่วิ่งสวน แต่เมไม่สนแล้ว
ท่าสุดท้ายคือ เมเปิดกระจกออกไป แล้วเอาตัวยื่นไปนอกรถ แต่อยู่ในฝั่งด้านใน
ผมกระแทกท่าหมา เมร้องเสียงลั่นป่า ผมเร่งความเร็วฟาดก้นเมไปแรงๆ เมร้องกรี๊ด ผมชักออกมาไม่ทัน เสร็จในตัวเมไป เมตัวกระตุกร้องฮือๆๆๆๆกระเส่าตามมา

เมเอาตัวเข้ามาในรถนอนไหลไปกับเบาะ ผมขับรถเข้าบ้านไป
เรามานั่งกินไวน์กันที่บ้านต่อ

เมถามผมว่าเสียใจไหมที่ฟินไม่ทำงานด้วย ผมบอกว่า ฟินน่าจะธุระแยะจริงๆ แต่ดีที่บอกกันตรงๆ
ในแชทต่างๆ ฟินก็ยังคุยอยู่ปกติ

วันสุดท้ายผมกับเมเก็บของกลับ กทม กัน
เมบอกผมว่า ว่างจะโทรไป เพราะเมก็วุ่นจริงๆ

ระหว่างขับกลับ ผมคิดทบทวนอยู่ว่า หรือนี่คงจะเป็นจุดจบของจักรวาลนี้แล้ว เพราะคนที่ผมไม่คิดว่าจะไปอย่างฟิน ยังขอเวลาแยกไปเลย
ผมเก็บข้าวของขึ้นไปพักผ่อน คิดอะไรม่ออก และไม่อยากคิดมากนัก

พอตื่นมาผมก็เดินหน้าทำงานจ่อคนเดียว โดยมีฟินกับเจน ช่วยห่างๆ
ห่างๆคือ อาทิตย์นึงคุยแค่สองสามครั้งเอง มันเงียบเหงามาก ผมลุยงานคนเดียวไปช้าๆ มีอะไรก็ไหว้วานคนอื่นเป็นครั้งคราว แต่มันยากมากๆที่จะกอบกู้กิจการขึ้นมาใหม่
คนทำธุรกิจจะรู้ดี

ผมไม่ได้เจอใครเกือบเดือน ใช่มีคุยกันบ้าง แต่ไม่ได้มาปาร์ตี้ หรือเจอกัน ที่สำคัญ ผมทำได้แค่ช่วยตัวเองกับคลิปที่ผมมีบ้าง
จนวันนึงผมเจอฟินโดยบังเอิญในห้างแถวๆบ้านฟิน
ฟินมากับสาวน้อยคนนึง ดูเด็กกว่าฟิน แต่หน้าตาหวานคิ้วเข้ม เราได้ทักทายกันนิดหน่อย
พอพ้นมาผมเลยแกล้งๆลองถามเจน เจนเลยบอกว่า ช่วงนี้ฟินมีสาวรุ่นน้องคนนี้มาติด ชื่อมี มีติดฟินแบบพี่สาว แต่ผมมองว่ามันไม่ใช่พี่สาวแต่น่าจะเป็นชู้สาวมากกว่า

ผมแทบไม่ได้ข่าวคราวจากใครนักทุกคนดูห่างหายไป
จนวันนึงเจนก็นัดผมกับฟินทานข้าว โดยมีมี ตามมาด้วย

เราทานข้าวคุยกันง่ายๆ มี ดูไว้ตัวกับผม พอทานข้าวเสร็จเราก็แยกย้าย ฟินแยกไปกับมี มีขับรถพอร์ชของที่บ้านมา และมีไปส่งฟินที่คอนโด
เจนก็แยกไป ก่อนแยกเจนยืนเอาก้นเบียดผมในลิฟท์มา ของผมตื่นตัวเต็มที่
และเจนก็รู้เจนก็บดมันเต็มก้นแน่นๆเช่นกัน แต่พอถึงรถ เจนก็บอกบ๊ายบายง่ายๆ ผมก็ไม่ตื๊อแต่ขยำก้นไปทีนึง เจนค้อนเบาๆบอกแค่ว่าเจนมีธุระ ไม่งั้นหึหึ
ตอนเจนเปิดประตูผมเลยเดินเข้าไปนาบที่ร่องก้น เจนกระดกก้นตอบมา เจนส่ายก้นไปมาสองสามที ก็ก้มตัวลงยืนในท่าโก้งโค้งแล้วก็เอาก้นบดกลับมา
ตอนโควิดมันก็ดีตรงคนไม่พลุกพล่าน เจนบดไปมาสักพักแล้วก็บอกพอก่อนนะ เจนมีธุระจริงๆไปละ แล้วเจนก็หอมแก้ม ผมส่งเจนขึ้นรถไป

พอผมเดินไปที่รถ รถฟินกับมีก็ขับผ่านไป ฟินเปิดกระจกทักทายเสียงแจ๋วว่าไปแล้วน้าาา มันคือพอร์ชว่ะ น้องมีนี่รวยโคตรๆแน่ๆ ผมไม่รู้รายละเอียดมากนักแต่ช่างมัน
มีคนคือคนหุ่นแน่นๆ ไม่ผอมไม่อ้วน มีนมมีก้นแต่ดูไม่น่าชอบผู้ชาย อันนี้จากเซนท์ ยิ่งเป็นเพ่อนที่มาจากทางเจนด้วยแล้ว ผมว่ามันแปลกๆ
แต่ผมไม่ได้อยู่ในจักวาลของฟินละ อย่างน้อยก็น่าจะตอนนี้ เพราะฟินธุระแยะจริงๆ

ผ่านไป

การเวลาล่วงเลยมาเกือบเดือนแล้ว เมกำลังจะพาลูกไปเมกา วันเดินทางใกล้เข้ามาเรื่อยๆ
เมบอกผมว่าไม่ต้องไปส่งนะ เมไม่อยากรู้สึกว่าจากไปนาน
พอถึงช่วงจะเดินทางมีข่าวโควิดระบาดระลอกใหม่จากผับบาร์ย่านทองหล่อ

ผมทรุดเลยคราวนี้ เท่ากับเร่งเวลาให้เมไปเร็วขึ้น เราเจอกันทานขาวกันบ้าง แต่สานการณ์มันไม่เอื้อเลย เมยิ่งต้งระวังตัวเพราะอยู่กับลูกและคนแก่
ผมทำอะไรไม่ถูก ฟินทักมาถามว่าเป็นไง โอเคไหม
ผมบอกว่าน่าจะพอไหว แต่นานไหมไม่รู้
ฟินส่งคิวลงทะเบียนฉีดวัคซีนมาให้ แต่ก็อีกนาน

ผมรู้สึกเคว้งคว้างมาก แต่ก็ไม่พยายามทำอะไรให้ลำบากใจใคร
พี่อามโทรมานัดกินข้าว
ผมก็ไป ลงื้ายการกินข้าว จบลงด้วยการดูแก้มโดนตองกับพี่อามรุม
ผมนั่งกินเหล้าดูดบุหรี่ดูเฉยๆไม่รู้สึกอะไร แก้มมันก็ต้องโดนแบบนี้ล่ะ
พี่อามพูดกับผมว่า แก้มแม่งกระหรี่ดี ให้ทำไรก็ทำ ให้เย็ดกับใครก็เย็ด
ผมถามว่าพี่พาไปให้ใครบ้างเนี่ย แกหันมาหัวเราะบอก มีแค่ไอ้ตองนี่ล่ะ

แต่หมายถึง ให้โชว์ให้ทำอะไร ให้ใครต่อใครจับนมเนี่ย แยะ
ผมบอกโห้ยยย แอดวานส์ว่ะ

แกหันมาบอกก็เมียทำให้ไม่ได้อ่ะนะ ก็เข้าใจเขา

แล้วแกก็ให้ดูรูปแก้ม ที่ ไปทำนั่นนี่สารพัด จนบางอันผมก็รู้สึกสะใจ บางอันก็สงสาร แต่ถ้าเมียบกับนิสัยแก้มแล้ว
ผมก็สะใจไม่น้อย

ผมกลับมาบ้านเห็นข้อความที่ถูกทิ้งไว้ในไลน์ว่า บีจะถึงไทยพรุ่งนี้พร้อมแฟน !!!

พร้อมแฟน !!!

ขอโทษที่ให้รอนานนะครับ ผมวุ่นมากๆ จะมาให้เร็วที่สุดเท่าที่จะเร็วได้นะครับ แต่อ่านทุกคอมเมนท์
เกรงใจแฟนคลับมากๆนะครับ

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

yothin_d

หวังว่าจะได้จัดกับบีอีกซักรอบนะครับ

เอกcell

sunnies

เจอสถานการณ์แบบนี้ทรุดกันแทบทุกคน

Roam/Z/l3

ขอบคุณครับที่มาอัพต่อให้ แต่เอ้ สาวบีกลับมาพร้อมหนุ่ม

civil2

สถานการณ์ช่วงนั้นเหนื่อยกันทุกคนจริงๆ
ไม่รู้ตอนนี้กลับมสู้ๆาปกติหรือยัง สู้ๆ นะครับ

j_manus

automilo

xonly-402

โควิดทำทุกอย่างเปลี่ยนไปมากๆ

number6

สภาวะกดดันจากโควิดนี่ทำเอาแย่เลย กว่าจะฟื้นก็ใช้เวลาเอาเรื่องอยู่ในเรื่องของการแพร่ระบาดเนี่ย ไหนจะเรื่องวัคซีนและการรักษาอีก ขอบคุณสำหรับตอนใหม่ครับ คิดถึงบีอยากเจอเร็วๆแหะว่าจะพอมีลุ้นไหม

akine

::Ahh:: งือไปกันหมดเลยเอ๋อ กลับมากันไวไวนะ
พอหลังจากทองหล่อ ซักพักพวกวัคซีนก็เริ่มมาละ พวกโรงงานกล่องไปรษณีย์นี่รุ่งมากตอนนั้นน้าค่อมยังอยู่ซินะ

Devil_qt

dew1

สถานการณ์โควิดนี่มันพาให้เครียดจริงๆ

poppop1

ryg123456

ตอนมีก็มากันรัว
พอบทจะไปก็หนีหายไปหมด