ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

จอมพลังช้างเผือก : The First Protector ตอนที่ 2

เริ่มโดย DR.MAN, มกราคม 08, 2017, 11:08:29 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

strikef.

ขอบคุณครับ เรื่องราวซับซ้อนพันกันไปมา แต่อ่านง่ายอย่างน่าประหลาด อยากจะคิดว่าก้องคือขุนแผนกลับชาติมาเกิด นางพิมเลยรู้สึกถูกชะตาและเสนอตัวให้ถึงขนาดนี้ แต่ก็ขัดกับเนื้อเรื่องก่อนหน้านี้ที่มีการกล่าวถึงขุนแผน เอาเป็นขอเดาเรื่องแบบงงว่า ขุนแผนที่ไม่ดี คือขุนแผนที่มาจากโลกคู่ขนาน ส่วนขุนแผนคนดีตายแล้ว กลับมาเกิดใหม่เป็นก้อง 555 มั่วได้ใจ

jamemy007

น่าสงสาร  ก้องจังเลยครับ

แต่เอ๊ะ! วรรณทองยังไม่โดนประหารไปหรอครับ
แต่ก็ช่างเถอะ อ่านแล้วบันเทิง ผมชอบครับ

ขอบคุณครับ

unknow014

พระเอกก็คือพระเอก โดนจัดหมดแหละคน นาค ครุฑ เราว่าไม่รอดพระเอกหรอกครับ

nuttch

ตอนแรกนึกว่าฝ่ายครุฑเป็นฝ่ายคาแรกเตอร์ที่ดีซะอีก เป็นฝ่ายนาตซะงั้น

taka95

อยากรู้ว่าเกิดอะไรขึ้นกับองค์หญิง ขอบคุณมากครับ 

manu111

ใครไปทำอะไรองค์หญิงนี่ สงสัยจะเกิดเรื่องใหญ่

pongphun2397

จินตนาการของท่านล้ำลึกมากครับ และยังทำให้พวกเราที่ชอบอ่านสามารถมีความรู้ควบคู่ไปด้วย ขอบคุณครับ

kittix2623

ยังรอคอย Vactor อยู่เสมอนะครับ สำหรับเรื่องนี้เป็นจุดกำเนิดเหล่าฮีโร่หลายๆคนใช่ไหมครับ ขอบคุณมากนะครับ

Ideology

อ่า ได้มาอ่านคำตอบของไรท์แล้วถึงเข้าใจ ทุกตัวละครมีที่มาที่ไปหมดจริงๆ ลึกซึ้งมากครับ

zeropp

ต้องอ่านเนื่อเรื่องดีๆ เลยนะเนี่ย ตัวละคร เยอะเลย แต่ก็หนุกดีคับ

KORNsLUFEAR

upperbound

เห็นที่ท่านผู้แต่งแจ้งแล้วแอบเศร้า (เรื่องข้อมูลหาย) แต่ยังดีที่ ท่านยังมี side story ให้อ่าน ... ขอบคุณนะครับ ..

yumer

วรรณคงทนไม่ไหว เหมือนก้องนั้นแหละครับ

jingjang

เป็นผมคงหักห้ามใจไม่ปล้ำคุณหญิงไม่ไหวหรอกท่าน มีกระแทกน้ำแตกแน่ๆ ขอบคุณมากครับ ::Thankyou::