ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

แคชเชียร์ที่รัก ความวายป่วงที่แท้จริง ep.1

เริ่มโดย deamondear, มีนาคม 08, 2022, 12:16:23 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

deamondear

แจ้งให้ทราบก่อนจะเริ่มอ่านนะครับ ที่ผมดราฟไว้ตอนนี้หมดสต็อกแล้ว ep. ถัดขอให้รอหน่อยครับ จะพยายามเร่งฟื้นความทรงจำแล้วรีบมาอัพเดต ep. ถัดไปให้รีดเดอร์ได้ตามต่อนะครับ

ขออภัยในความไม่สะดวก

ไม่รู้ว่าเหล่า รีดเดอร์ เคยได้ "ตกหลุมรัก" ใครสักคนบ้างมั้ย ตอนนี้ผมบอกเลยว่า
ตั้งแต่จำความได้ไม่เคยจีบใครด้วยอารมณ์แบบนี้เลย ที่เคยคบหรือเคยจีบ

พูดได้เลยว่าเราสนใจสไตล์เขา สนใจนิสัยเขา เขาน่ารักเลยจีบ เขาดูแมตช์กับเราเลยได้จีบและทำความรู้จักปรับตัวเข้าหากัน
คบกันบ้างก็คบกันนานปี บ้างก็ไปไม่รอด รีดเดอร์อาจจะเคยได้ยิน เกี่ยวกับ "รักแรกพบ" ซึ่งผมไม่เคยมีโมเมนต์แบบนั้นเลย
แต่มาวันนั้นวันที่ผมได้พบกับน้องเขา ทุกอย่างแมร่งก็วายป่วงกับชีวิตผมไปหมดเลย ป่วนจนถึงขั้นสงบใจไม่ได้เลยทีเดียว

ทุกอย่างดูผิดแพลน ผิดแผนไปหมด เป็นอะไรที่แบบ "มึงควรตั้งสติได้แล้ว" ใจเย็นๆก่อนนน อย่าพึ่งใจร้อนนนน
ตั้งสติแล้วก็ลุยครับอย่าประหม่าให้ น้องเขาเห็นซิโว้ยยยยย แอร่กกกกก ปากได้แต่บอกมีสติ แต่ทำไม่ได้เลยครับ

และค่ำคืนนั้นความวายป่วงก็ได้เกิดขึ้นอย่างแท้จริง

ในค่ำคืนนึงของวันสุดสัปดาห์ ผมนั่งอยู่ร้านคาราโอเกะชิลๆเพลินด้วยใจที่เปล่าเปลี่ยว เหงาๆ
ผมเป็นคนที่ชอบนั่งดื่มคนเดียวชิลๆ คุยเล่นกับเด็กเสิร์ฟบ้าง พีอาร์บ้าง ตามโอกาสแล้วแต่จังหวะและความเหงา
ดื่มเบา ๆ แล้วสายตาไปสะดุดกับสาวคนนึงที่นั่งยุแคชเชียร์ เอ๊ะทำไมดูคุ้นจังเหมือนเคยเห็นที่ไหน ในความรู้สึกคือแบบน่ารักจัง

ถึงขั้นเหม่อมองสักพักเลยทีเดียว อารมณ์แบบเฮ้ยยย ใช่ว่ะ มันใช่อ่ะ แบบอยู่ดีๆก็ตกหลุมรักไรงี้เลยหรอ? ในใจคือแบบเห้ยย ทำไมใจเป็นแบบนี้ วันนี้มันผิดปกติเกินไปแล้วไอ้นายยยย ช่วงเดินไปห้องน้ำก็เลยแวะทักทาย "สวัสดีครับ" เราคุ้นหน้าคุ้นตากันมั้ย ทำไมพี่คุ้นหน้าเราจังเลยครับ

น้องยิ้ม(น้องคงคิดมุขจีบโบราณยังกล้าใช้) "หนูพึ่งมาประจำร้านนี้ค่ะ" มาจากไหนน่อคุ้นจริงๆนะ "เดือนก่อนหนูอยู่ร้านxxx พี่ได้ไปมั่งมั้ยล่ะ" ถ้าได้ไปก็คงคุ้นเจอพร้อมหันไปเคลียร์งานต่อ อารมณ์แบบจะทำงานอย่ามายุ่งหลาย ผมก็หลบฉากไปนั่งดื่มต่อ เช็คบิลกลับ

หลายวันต่อมามีโอกาสก็แวะทักทายเล็กน้อย น้องเขาก็ยังไม่สนใจเท่าไหร่ บางทีก็แอบถามกัปตันไปขุดน้องเขามาจากไหนเนี่ย น่ารัก โดนใจจังครับ 😂😂😂

หลายวันผ่านไปก็เหมือนจะแบบเข้าหาน้องแคชเชียร์คนนี้ยากจัง ตามเวรตามกรรมละกัน ไม่ได้คิดอะไรมาก
จนวันนึงน้องเอ็ม น้องที่รู้จักกันโทรมาชวนไปนั่งกินเบียร์ที่ร้าน ตามที่นัดกันไว้ก็ไม่ได้คิดอะไรมาก ไปนั่งเล่นขำๆเพราะพึ่งจัดเต็มไปกับพีอาร์ร้อนสวาท ไปเมื่อคืนก่อนอ่ะเนอะ  คนอื่นว่าไงไม่รู้แต่เราถูกใจและผลลัพธ์ก็ถือว่าคุ้มค่าดีต่อใจ

คืนนี้ก็เช่นเดิมน้องอิง ก็แวะเวียนมานั่งมาเล่นด้วยแต่เราอ่ะ ไล่ให้ไปหาตังค์ดีกว่า เพราะจบแทร็กคืนสุดท้ายแล้วอย่างน้อยๆก็หาค่าน้ำมันค่าขนมหน่อย น้องบอกโอ๊ยยย ได้จากพี่ก็เยอะแล้วว หนูอยากมาดูแลพี่เฉยๆ ปากหวานใส่ผมอีกว่า

น้องบอก  "ติดใจพี่ด้วยแระ อยากมาอ้อน" เราก็นั่งขำกัน

ผมสวนเลย "ขี้จุ๊ 5555"

เราก็บอกอ่ะไหนว่าพี่ๆเพื่อนมาไม่ใช่หรอก็ไปดูเเลเขาก่อนก็ได้ พี่โอเคร ว่างๆก็แวะเวียนมาบ้างขำๆ นั่งกินเบาๆ ชิลๆ น้องเอ็มมันก็นัวกับPR ที่ติดยุไป จนสักพัก5ทุ่มกว่าว่าจะแยกย้ายกลับนะ วันหน้าค่อยว่ากัน น้องเอ็มก็บอกโอเครพี่

แล้วมันก็เดินหายไปห้องน้ำกลับมาบอก "ป่ะพี่ห้อง VIP "

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

m_onepiece

Taizen

Nong5670

jumpman

peddo

น้องอิงจะตกกระป๋องเพราะแคชเชียร์เหรอครับ หรือจะเหมาเหมือนเทพโทนไอดอลของพวกเรา ระวังนะครับ ถ้าไม่ใช่นักยูโด ควบสองระวัง จะโดนรุมจับทุ่มแทน โดนคนเดียวก็จะแย่แล้ว อิอิ

n_neng

darkside

เรื่องกะลังน่าติดตาม 

ดีใจที่ไม่ได้จบดื้อๆ   5555 

ว่าแต่ ประตูเปิดมายังไง  ให้วายป่วง

civil2

น้องอิงเด็ดมาก น้องแคชเชียร์จะเด็ดแค่ไหนนะ

sunnies

กฤต รักชาติ

elelle

Punksmanonhell