ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Kishizuka Kenji] Eats In กินฉันสิ [แปลไทย & คลีน By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, เมษายน 20, 2018, 06:42:26 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

keatmano

งานเก่าเป็นเรื่องเป็นราวดี ... สาว ๆ ต้องระมัดระวังตัว ไม่งั้นจะเป็นการจุดชนวนให้เกิดเหตุการณ์ที่หนุ่ม ๆ หน้ามืดได้ง่าย ๆ  ::HoHo::

คุณสาวน้อยก็แก้แค้นได้สะใจดี ... แต่ชอบตอนจบ .. ไม่บอกดีกว่า ... หนุ่มน้อยความรับผิดชอบสูง ... ผุู้ชายก็งี้แหล่ะ take care สาว ๆ ตอนเป็นแฟน ::HoHo::

xonly-1790

ลายเส้นนี้ผมชอบนะครับมันดูเก่าๆแต่อ่านง่ายดูง่าย มองผ่านๆจะไหลลื่นไม่ต้องมาจดจ่ออยู่ในตำแหน่งใดต่ำแหน่งหนึ่ง เนื้อหาออกไปทางฟรุ๊ค(หรือตั้งใจ)และเพื่อนร่วมงานมีใจให้ จับกดสิครับรออะไร~~~

สุดท้ายกลายเป็นเบ๋เจ้ซะแล้ว อิอิ

ขอบคุณคนแปล ที่แปลงานดีๆออกมาด้วยครับ ผมอาจแปลหรือคลีนหน้าไม่เป็นแต่ขอยอมรับว่าคนแปลทุกคนเก่งจริงๆ

trippelman

Jakarin Witsukdee

Paul Chan

ลายเส้นคุ้นมากครับ น่าจะคนเดียวกับที่เขียนโบอิ้ง ผมว่าน่าจะเป็นเรื่องแรกๆที่อาจารย์เขียน ดูเนื้อเรื่องยังไม่ค่อยเนียรเท่าไร แต่ภาพได้อารมณ์มาก คนแปล แปลได้อัตถรสมากครับ น่าติดตามต่อจริงๆ

intanianoi

ใครเจอแบบนี้เข้า ก็คงต้องจัดหนักล่ะนะ

jachal

HypN♥s

ถึงแม้ผมจะแปลงานมากว่า 1000 เรื่อง(ไม่ได้นับแต่เกินแน่นอน)

อยากจะบอกว่าทุกวันนี้ยังแปลเข้าถึงอารมณ์ยังไม่ได้100%เลย(พยายามอยู่)

แต่ก็ดีใจครับที่@kater และหลายๆท่านที่แปลลง Xonly แห่งนี้ ได้สืบทอดเจตนารมณ์ คือแปลให้ใกล้เคียงมากที่สุด

งานที่ออกมาให้ประณีตที่สุด ไม่สุกเอาเผากิน การใช้ฟอนท์ การคลีน แต่ละท่านล้วนทำสุดฝีมือ

ผมถือว่าทุกท่านคือตำนานที่มีชีวิตครับ เรามาร่วมกันสร้างสรรค์ผลงานกันต่อไป ใครจะชอบไม่ชอบช่างมัน

เราถือว่าเราทำดีที่สุดแล้ว
ต่อๆๆๆ มาพูดถึงเรื่องนี้กันดีกว่า

เรื่องนี้ภาพออกแนววินเทจหน่อยๆ อ่านแล้วคิดถึงการ์ตูนไทยสมัยก่อนๆ

โห่ เนื้อเรื่องโดนใจสุดๆอย่างที่ชอบเลย เรื่องแบบนี้ถึงภาพไม่โดนแต่เนื้อเรื่องโดนครับ สุดยอดได้อารมณ์สุดๆ!!!

Gunitle

เคยผ่านลายเส้นอาจารย์ท่านนี้มาครับ แต่ไม่เคยอ่านเรื่องนี้เลยยย
ในอิิ้งค์ก็ไม่เคยอ่าน แต่เป็นเรืื่องในดวงใจท่านึคาร์เทอร์ ผมจะอ่านทุกตัวเลย555
ปล. รอเรื่องเพื่อนน้องอยู่เด้อครับ

Keke Ke

เป็นลายเส้นที่สวย อ่านแล้วได้อารมณ์มากๆ ดูแล้วหื่นดี

ensd-07

::Glad:: อ่านเนื้อเรื้องแนวนี้สนุกดีครับ ชอบแบบเป็นเรื่องราว ไม่มาปุบก็เอาๆๆๆๆ กันจบ

lord malawong

แปลเนื้อดีนะครับ มีด้านมืด ด้านสว่าง อันนี้ผมชอบ
ผู้หญิงซื่อๆดี
12 ปีนี้เก็บไว้สะนานเลย 555
อย่าพึ่งแบนน้าาาา ::WooWoo:: รออ่านผลงานกันยาวๆ ::Reader::
Edit : ฉากแตกปากแล้วกดหัวย้ำ นี้เด็ดเลย
ตอนแตกในนี้ฮาจริงๆ ให้แหวนรับผิดชอบ 55

artmanna

ลายเส้นยังกะซิตี้ฮันเตอร์เลย สวยงามจริงๆ

aholic

ลายเส้นแบบนี้คิดถึงตอนอ่านโดจินสมัยก่อน ต้องไปคอยเซฟจากเว็บต่างๆ แปลมั่งไม่แปลมั่ง อ่านละชวนคิดถึง

Sessiri Ratanatharakeat

โอ๊วววว งานย้อนอดีตแบบนี้สุดยอดเลยครับ เรื่องในดวงใจผมก็นะ ใครมีงานเก่าๆ ดีๆ เหลืออยู่ก็เอาออกมาแชร์กันได้ครับ อยากอ่านครับ