ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

สาวน้อยไร้เดียงสากับคุณลุงก่อสร้าง

เริ่มโดย อัญชลี, เมษายน 21, 2023, 11:39:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Thanongsak

::YehYeh::
อ้างจาก: รอมเธียร เมื่อ เมษายน 21, 2023, 11:39:40 หลังเที่ยง
เสียงนาฬิกาปลุกดังขึ้น...กริ๊งๆๆๆ แพทหญิงสาววัยใส หยิบนาฬิกาปลุกขึ้นมาดู เป็นเวลาหกโมงเช้า วันนี้เธอมีเรียนเช้า มีคณะแห่งหนึ่ง
ส้ม เป็นเด็กสาวที่สวย ถึงขั้นโดนจับให้ไปเป็นดาวคณะมหาลัย

เสียงแม่ของเธอเคาะห้องเรียก "...ตื่นรึยังลูก"ส้มก็ตอบกลับไปว่า "หนูตื่นแล้วค่ะ...คุณแม่" เธอลุกขึ้นพร้อมกับขยี้ตาไปมา ด้วยความงัวเงีย ส้มเธอหยิบผ้าขนหนูที่ตากใว้ แล้วเธอก็เข้าห้องน้ำ ทำธุระส่วนตัว ครอบครัวของเขา เป็นครอบครัว ที่มีฐานะปานกลาง พ่อของส้ม เธอเสียไปตั้งแต่เธอยังเล็ก ปล่อยให้เธอต้อง อยู่กับแม่

เช้านี้คุณแม่ของส้ม ทำแกงจืดเต้าหู้หมูสับ รอลูกสาวคนสวยใว้ในครัว แพทรีบจัดแจงแต่งตัว กลัวจะไม่ทัน เเล้วรีบลงมา อย่างรวดเร็ว

"จะรีบอะไรขนาดนั้นจ๊ะหนูส้มของแม่มาๆ กินข้าวก่อน" ส้มเดินเข้าไปในห้องครัว ส้มได้กลิ่นต้มจืดที่แม่ทำให้ "ว้าว คุณแม่ รู้ใจหนูที่สุดเลย"

คุณแม่ของเธอ ตักข้าวสวยร้อนๆส่งให้เธอ ส้มนั่งกินด้วยความเอ็นดู

"ไม่ต้องรีบกิน...เดี๋ยวก็ติดคอหรอก" แม่ของเธอพูดตำหนิ ส้มก็ยิ้มแล้วบอกว่า "ก็มันอร่อยนี่ค่ะ คุณแม่"  พอส้มกินอิ่มแล้ว

ก็จัดแจง เตรียมตัว ไปเรียนที่คณะ ส้มเธอหอมแก้มแม่เธอ พร้อมกับกอด

"แน่ใจนะ ว่าวันนี้ไม่ให้แม่ขับรถไปส่ง" แน่ใจสิค่ะ ส้มอยากเดินไปมากกว่า" ส้มก็เดินออกมา จากบ้าน เธอก็คิดอะไรเพลินๆ มองดูรถที่กำลังวิ่งอยู่บนถนนหนทาง เเล้วสิ่งที่เธอเดินผ่าน มันมีสิ่งก่อสร้าง

เป็นอาคาร มีพวกนั่งร้านเหล็ก อะไรสารพัดเครื่องมือช่าง ส้มเธอก็เดินอย่างระมัดระวังวัง แต่เหตุการณ์ไม่คาดคิด ก็เกิดขึ้นกับเธอ

เมื่อไม้ที่ผิงผนัง กำลังจะล้มลงมา ใกล้ถึงตัวส้ม แล้วส้มเธอไม่ทันตั้งตัวก็กรี๊ดออกมา" ว๊ายยยย" ทันใดนั้น ก็มีชายวัยกลางคน เอาลำตัวรับใว้พร้อมเสียงร้อง "โอ๊ยๆๆๆ"

ส้มโดนชายวัยกลางคน ค่อมตัวเธออยู่
ส้มก็เรียกชายคนนั้น "คุณลุงค่ะ...เป็นอะไรหรือเปล่าค่ะลุง"

ชายคนนั้นก็รีบลุก "ลุงไม่เป็นอะไรหรอก...หนูล่ะ เป็นยังไงบ้างล่ะ
ส้มเธอ ดูสีหน้าด้วยความตกใจ "หนูไม่เป็นอะไรค่ะ แต่ถ้าลุงไม่ช่วย ก็คงเจ็บหนัก"   เดินมาทางนี้ระวังหน่อยสิ อันตรายมากรู้ไหม"

Supachok Tupsutti

🐮🐮🐮🐮

txxt30

Blueocea

Eak. 2521

watanabe

magro

ขอบคุณที่นำเรื่องราวมาแบ่งปันครับคิดว่าน้องส้มน่าจะไม่รอดนะ

กฤษนัย เสนคะ

แม่กวางน้อยของชายแก่หวัดว่าเรื่องนี้จะยาวนะ ::Bloody::