ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เกมรักภารโรงเฒ่า ตอนพิเศษ : แนะนำตัวละครสาวทั้งหมดในเรื่อง

เริ่มโดย nato87, ตุลาคม 30, 2017, 10:05:36 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nato87

พูดคุยก่อนอ่าน : จริง ๆ จะบอกว่านี่คือตอนพิเศษ Profile นางเอก/ตัวละครหญิงทั้งหมดในเกมรักภารโรงเฒ่านะครับ อยากทำเอาไว้เตือนความจำตัวเองและให้มิตรรักได้อ่านเล่น ๆ ขำ ๆ กัน ระหว่างรอตอนใหม่ รักใครชอบใครก็บอกกันได้นะครับ ฮ่า.....

.......................................................................

'เด็กสาวผู้พ่ายรักจากแฟนหนุ่ม ผู้ถูกลุงพลมอบประสบการณ์สุดพิเศษ จนทำให้เธอกลายเป็นสาวน้อยร่านสวาท'

ชื่อ : เนตรชนก , อายุ : 18-19 ปี

ชื่อเล่น : น้องเฟิร์น,ใบเฟิร์น , สัดส่วน : 32-24-33 , สูง : 162 ซม.

ภูมิลำเนา : เชียงใหม่ , ความนิยมในตัวละคร : ดี...แต่เริ่มมีแผ่วให้เห็น

.....................................................................

หนูเฟิร์นเป็นเด็กสาวจากภาคเหนือ เธอกำพร้าพ่อที่เป็นนักธุรกิจหนุ่มไฟแรงตั้งแต่อายุได้เพียง 13 ปี อยู่กับแม่ที่เชียงใหม่ เคยเป็นดรัมเมเยอร์สมัยอยู่โรงเรียนเก่า ด้วยความน่ารักสดใสเลยทำให้เธอเป็นดาวโรงเรียนและหนึ่งในดาวประจำวิทยาลัยพยาบาลชื่อดังใจกลางกรุงเทพมหานคร อุปนิสัยยิ้มแย้มแจ่มใส ร่าเริง เป็นเด็กเรียบร้อยและเรียนดี เป็นเพื่อนรักและรูมเมทกับโดนัท ที่เจอกันในวันรับน้องใหม่ เลยสนิทกันมานับตั้งแต่ตอนนั้น

'เด็กสาวผู้มีปัญหาทางบ้าน เลยทำตัวแข็งกร้าวและห้าวหาญ ไม่เปิดรับรักชายใด แต่สุดท้ายโดนลุงพลหลอกไปเติมน้ำกลั่นซะงั้น'

ชื่อ : ณิชา อายุ 18-19 ปี

ืชื่อเล่น : โดนัท,เจ๊วีน,เจ๊ทอม , สัดส่วน : 33-25-33 , สูง : 170 ซม.

ภูมิลำเนา : กรุงเทพมหานคร , ความนิยมในตัวละคร : ดี..ได้รับความนิยมไม่แพ้เฟิร์น

.....................................................................

โดนัทเป็นเด็กสาวชาวกรุงโดยกำเนิด ครอบครัวของเธอไม่ค่อยอบอุ่นเท่าไร พ่อเป็นคนเจ้าชู้และชอบทำร้ายแม่ โดนัทเห็นภาพเหล่านี้ตั้งแต่เด็ก ๆ เลยทำให้เธอเกลียดผู้ชาย และมีนิสัยห้าวเหมือนทอม แต่ความจริงแล้วเธอเป็นแค่สาวห้าว เป็นคนปากร้ายแต่ใจดี ขี้สงสาร รักเพื่อนมาก การเรียนอยู่ในระดับดี กีฬาก็เด่นเพราะเคยเป็นนักกีฬาวอลเลย์บอลสมัยเรียนมัธยมปลาย แถมเป็นสมาชิกสภานักเรียน นอกจากนี้ยังเป็นหนึี่งในดาวคณะพยาบาลเหมือนกับเฟิร์นด้วย

'เด็กสาวไฟแรงสูง ที่เนื้อแท้เป็นคนดี แต่ดูเหมือนเธอจะมีกรรม มีอุปสรรค์ด้านความรัก และเจ้ากรรมนายเวรอย่างไอ้บิ๊กตามตื้อไม่เลิกราสักที'

ชื่อ : พิมพาภรณ์ , อายุ : 21-22 ปี

ืชื่อเล่น : พิม,พิมมี่ , สัดส่วน : 34-25-34 , สูง : 165 ซม.

ภูมิลำเนา : นครราชสีมา , ความนิยมในตัวละคร : เรื่อย ๆ มาเรียง ๆ แต่ยังสู้สามนางเอกตัวท๊อปอย่าง เฟิร์น,โดนัท,หมอพลอย ไม่ได้

เด็กสาวจากโคราช หนึ่งในสาวงามจากมหาวิทยาลัยชื่อดังแถววิภาวดี-รังสิต พ่อแม่ทำธุรกิจส่งออกกระเบื้อง เลยจัดว่าเป็นลูกคนมีฐานะ ดูภายนอกพิมมี่อาจดูแรงไปบ้าง แต่ตัวจริงนิสัยดีใช้ได้ ผลการเรียนโอเค เอาตัวรอดได้ เป็นคนศรัทธาในความรัก รักครอบครัว จริงใจกับทุกคน แต่ดูเหมือนว่าเธอจะทำคุณคนไม่ขึ้นเท่าไร เพราะเพื่อน ๆ ที่มหาวิทยาลัยตั้งแง่รังเกียจเนื่องจากเป็นแฟนกับไอ้บิ๊ก ชีวิตมีอุปสรรค์ตลอดเพราะความรัก คาดว่าชาติที่แล้วทำกรรมไว้มาก ชาตินี้เลยมีไอ้บิ๊ก แฟนเก่าที่เปรียบเสมือนเจ้ากรรมนายเวรตามราวีไม่เลิกรา นอกจากนี้ยังมีพี่บอส ท่ี่ดูไม่ค่อยน่าไว้วางใจ ศัตรูกับไอ้บิ๊ก หมายปองเธออยู่ด้วยเช่นกัน

'สาวน้อยหน้าหวานนัยน์ตาคมจากปักษ์ใต้ ผู้ยืนยันว่าตัวเองเป็นหญิงรักหญิง ชอบพี่โดนัทมาก รักสัตว์ อยู่ตรงกลางความขัดแย้งระหว่างแก๊งเลสเบี้ยนกะแก๊งยัยอุ๊จอมจุ้น'

ชื่อ : นาถลดา , อายุ :18 ปี

ชื่อเล่น : นาถ,ดา , สัดส่วน : 32-25-33 , สูง : 160 ซม.

ภูมิลำเนา : สงขลา , ความนิยมในตัวละคร : ยังเป็นรองนางเอกรุ่นพี่อยู่มาก

สาวน้อยลูกคุณหนูจากหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา เป็นเด็กสาวน่ารัก ค่อนข้างหัวอ่อน ใครพูดอะไรก็เชื่อไปหมด ผลการเรียนจัดว่าดี รักสัตว์ ไม่มีพิษมีภัยกับใคร พ่อแม่ทำธุรกิจอสังหาริมทรัพย์ที่ภาคใต้ จัดว่าเป็นลูกคนมีฐานะ ตอนแรกพ่อแม่อยากให้เรียนแถวบ้าน แต่นาถลดาคนสวยอยากชุบตัวเป็นเด็กเทพตามค่านิยมของเด็กต่างจังหวัดทั่วไป เธอบอกกับตัวเองว่าเป็นหญิงรักหญิง แฟนทุกคนเป็นทอมหมด แต่ไม่เคยมีประสบการณ์ทางเพศเลยสักครั้ง! ชอบเขียนนิยายเพ้อฝันในเว็บชื่อดังของประเทศไทยในธีม Yuri แต่ใครจะไปรู้ ว่าการมาเรียนที่วิทยาลัยพยาบาลที่ลุงพลทำงานอยู่ จะทำให้เธอต้องคิดทบทวนตัวเองดูใหม่

'ยัยอุ๊ขาเม้าท์ประจำวิทยาลัยพยาบาล เรื่องของชาวบ้านเธอต้องรู้ก่อน ต้องเห็นก่อน หูไวตาไวมาก โดยเฉพาะเรื่องส่วนตัวของคนอื่น'

ชื่อ : หทัยรัตน์ , อายุ : 19 ปี

ชื่อเล่น : อุ๊,ยัยอุ๊ , สัดส่วน : 33-25-34 , สูง : 168 ซม.

ภูมิลำเนา : ราชบุรี , ความนิยมในตัวละคร : เหมือนมีแต่คนหมั่นไส้ 555555+

ยัยอุ๊เป็นเด็กราชบุรีโดยกำเนิด ที่บ้านมีธุรกิจสวนมะพร้าวและทำโอ่งมังกรขาย เป็นเด็กขยัน ผลการเรียนดี รักเพื่อน จริงใจ แต่เสียอย่างเดียวคือชอบวุ่นวายกับเรื่องชาวบ้าน เพราะตอนเด็ก ๆ แม่ของเธอมักพาเธอไปทำงานที่สวนมะพร้าวด้วย เวลาว่างก็มักจับกลุ่มนินทาเล่นไพ่ (ฮ่า) เลยทำให้น้องอุ๊ติดนิสัยขี้เม้าท์ขี้นินทาจากแม่มา เธอเป็นเพื่อนกับเฟิร์นและโดนัท ไม่ถึงขั้นสนิท แต่ก็อยู่ในกลุ่มเดียวกัน เป็นคนหูไวตาไว กัดจิกเรื่องชาวบ้านไม่ปล่อย จนบางทีเพื่อนในก๊วนก็เอือมระอาเหมือนกัน

'นางฟ้าประจำวิทยาลัยพยาบาล เจ้าหญิงน้ำแข็งผู้สง่างามและเพรียบพร้อมด้วยหน้าตา วุฒิการศึกษา เงินตราและฐานะทางสังคม'

ชื่อจริง : พลอยพรรณ , อายุ : 27 - 28 ปี

ชื่อเล่น : พลอย,เจ้าหญิง (น้ำแข็ง) , สัดส่วน : 34-24-34 , สูง : 172 ซม.

ภูมิลำเนา : ชลบุรี , ความนิยมในตัวละคร : มาแรงมาก เหมือนจะเป็นนางเอกนับเบอร์วันของใครหลายคนในตอนนี้

หมอพลอยเป็นลูกอดีตรัฐมนตรีหลายสมัย ส่วนแม่ก็เป็นนักวิชาการในมหาวิทยาลัยอันดับต้น ๆ ของประเทศไทย แถมญาติผู้ใหญ่ของเธอก็เป็นทั้งนายตำรวจและนายทหารระดับสูง จัดได้ว่าหมอพลอยเป็นสาวไฮโซที่หนุ่มน้อยหนุ่มใหญ่หลายคนฝันถึง แต่เธอไม่สนใจใคร นิสัยส่วนตัวเป็นคนพูดน้อย มีความเป็นผู้ใหญ่สูง ค่อนข้างจริงจังกับชีวิต จริงจังกับการทำงาน แต่ก็มีมุมผ่อนคลาย วันไหนว่าง ๆ ก็มักนัดเพื่อนไปเดินเที่ยวห้างแก้เซ็ง ด้วยโปร์ไฟล์ที่ดูแพง และความสวยราวกับเจ้าหญิง รวมไปถึงบุคลิกนิ่ง ๆ ค่อนข้างเย็นชา ทำให้ใครหลายคนในวิทยาลัยตั้งฉายาเธอว่าเจ้าหญิงน้ำแข็ง แต่เอาเข้าจริงเธอไม่ได้เย็นชาอะไรหรอก จริง ๆ ก็เป็นคุณหมอสาวใจดีนี่แหละ เพียงแต่ต้องไว้เชิงนิดนึงให้สมกับฐานะและเกียรติของเธอ
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

areja

..✿...❤....💙 ..... 💗 ...💝... 💛... 💛 ....💚 .....💛 ......❤.... 💝....💙 .....💜 .... 💗 ... 💚 ......

ใครจะอ่านผลงานทุกโพสต์ในห้องนี้ ถ้าทำตามกติกา-เงื่อนไขนี้ไม่ได้ แล้วรีพลายมักง่ายผ่านไปที หรือ รีพลาย ขอบคุณครับ,ขอบคุณ,
ขอบคุณค่ะ,ติดตามครับ,สนุกมากครับ,ติดตามต่อ.
อะไรประมาณนี้ จะแบนเลยนะ ขอบคุณมากๆครับ ก็ไม่ต้อง thank,
thank you,thx
ขี้หมาหลายแหล เหล่านี้ก็อย่าให้เห็น จัดรูดแบนไปยาวๆถ้าเจอ นี่เป็นข้อตกลงไว่ก่อนอ่านระหว่างเจ้าของงาน กับสมาชิก ::Angry::
ถ้า รีพลายผิดเงื่อนไขมาหรือ โชว์พาล์วอยู่มานาน โชว์เก๋า โชว์สด โชว์เกรียน ทำมึนลองมาจะแบนเลย เพื่อสมาชิกอีกส่วนที่พร้อมทำตามกติกา
::Cheeky:: เพราะไม่เช่นนั้น รีพลายคุณอาจทำให้ สมาชิกที่ปฏิบัติตามพลอยอดอ่านไปด้วย ฉะนั้นไม่แน่ใจ อย่าพิมพ์เอามักง่ายมั่วๆ..
ถ้าคิดว่า กฏนี้มันยากก็ไปหาที่อื่นเสพนะ อย่าเข้ามาใช้มาอ่านงานที่ห้องนี้ อ๋อ ใครโดน pm เตือนถ้ายังมึนจะแบนจาก 6 เดือนเป็น 1 ปี. .

กฎที่วางนี่ไม่ได้เขียนเอา ฮา เนอะ แบนจริงใครอยู่นานแล้วคงรู้จัก แว่น ดี..คิดว่า ฉัน
แบนจริงหรือเตือนเอาสนุกเล่นๆ..อย่าๆลอง เดี๋ยวจะเสียความรู้สึกด้วยรีพลายคุณเอง
ทำตามเงื่อนไข ยากอะไร หรือ จะโชว์เกรียน..เตือน,ขอร้อง,ขอความร่วมมือ
แล้วเมื่อไม่รักษาสิทธิ์-ประโยชน์คุณเอง ก็แบนไปใช้เวปอื่น.
.

................................................*.:*'゚・.。.:*゚'゚・.。.:* *.:。*゚ '゚.。. :* (◠‿◠:)*..............................................

นัทโตะ

ยัยอุ๊สวยขนาดนี้เลยเหรอเนี่ยยย
ต้องโดนลุงพลจัดแล้วล่ะ

naitoom

มีรูปลงมาแนะนำตัวสาวๆของเรื่องแบบนี้ ยิ่งทำให้อิจฉาเฒ่าพล อยากให้จบแบบที่หัวใจวายจริงๆ แบบสะใจครับ

ba1na2

เหลืออีกสอง ไม่รู้น้องอุ๊จะเด็ดขนาดไหน แต่หมอพลอยคงสุดยอด ขอเป็นกำลังใจครับท่าน

Debaker Singlek

รูปปลากรอบ แต่ละรูป สุดๆๆอะ ได้สักคน คงไม่หาเพิ่มแล้วละ แต่ ยัยอุ๊ สวยขนาดนั้นเลยหรอ...แจ่มๆๆๆ

mokung

peddo

ดูแล้วน้องอุ๊นี่น่าสนใจมากนะครับ ยิ่งเป็นขาเม้านี่ลีลาอาจจะเด็ดก็ได้ ส่วนหมอพลอยสวยสง่า ท่าทางจะสูง ตาลุงจะเอื้อมถึงรึเปล่าไม่รู้ นิ่งตอนนี้ป่วยท่าทางจะใช้กำลังไม่ได้ ต้องหามุขมาเล่นแล้ว ขอบคุณครับ

Narakja Naka

อยากดูหน้าของตาลุงพลจอมหื่นจังครับ ว่ามีหน้าหล่อเหลาขนาดใหน สาวๆถึงได้ติดกันเกลียว แอบหมั่นใส้ครับ  555

navy868

เห็นโปรไฟล์หมอพลอยแล้วเปลี่ยนใจมาลุ้นหมอพลอยดีกว่า... ::WowWow::

babbom

หมอพลอยหน้าเด็กมากครับ ดูแลตัวเองดีจริงเลยครับ (FC หมอพลอย)

กำพล

เหมือนจะปูทางให้ไปหาหมอพลอยนะครับตาเฒ่าป่วยก็ต้องไปหาหมอพลอยแล้วอะไรจะเกิดขึ้น ต้องหายาโดปแรงๆแล้วตาภารโรงนักรักใจเสาะ

avata

อยากรู้จัง ว่าโรงพยาบาลอยู่ที่ไหน มีแต่สาวงามทั้งนั้น กลัวพระเอกลุงจะตายซักก่อนได้ครบ ขอบคุณครับ

eka1325

มีแต่ของดีทั้งนั้น ลุงพลทำบุญด้วยอะไรนะ แต่ถ้าให้เลือก ขอเป็นนาถนะที่จะอยู่ในดวงใจ ใสๆแบ๋ว เรียบร้อยนะ