ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

กุนซือเจ้าสำราญ ตะลุยสามก๊ก ตอนที่ 45

เริ่มโดย saradio, เมษายน 27, 2018, 06:45:57 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

mspeed

โอ้​ มีตำนานโผล่ออกมาเพิ่มแล้ว
ทำให้ค่อยๆอ้างอิงกับประวัติศาสตร์ได้
จริงๆนี่มันเหนือกว่าเรื่องบุพเพฯอีกนะครับเนี่ย​ เป็นกำลังใจให้และขอบคุณมากครับ

wattana2015

อืม สรุปแล้วท่านกาเนี่ยแก่กว่าขงเบ้งและอีกสองหน่อน้อยๆเนี่ยเยอะ กว่าเด็กมันจะโตจนเป็นปราชญ์ผู้มีชื่อเสียงเลื่องลือ กาเซี่ยงก็คงเป็นผู้เฒ่าหงำเหงือกไปแล้วนั่นเอง มิน่าจึงไม่ทันได้ยินการต่อกรระหว่างกาเซี่ยงและขงเบ้งเลย อายุต่างกันมากนี่เอง มังกรหลับและหงษ์ดรุณเลยไม่ทันได้ประมือกับผู้เฒ่าฉะนี้  ::Elder::

crazylex

ถึงกับสอนขงเบ้ง กะ บังทองเลยนะนั่น
ว่าแต่ ชีซี นี่เป็นผู้หญิงหรือป่าว ถ้าใช่งสัยจะถูกรวมไว้ในบ้านพี่เจ๋งแน่ ๆ

lamom

pinmonkey

พระเอกโต้วาทีซะขงเบ้งเงียบเลย บัวสี่เหล่าเปรียบได้ชัดเจนจริงๆครับ ขอบคุณมากครับ

Boran Mark

ท่านกาเซียงได้สอดแทรกแนวคิดแบบพุทธเข้าไปด้วย ขอคารวะครับ

therasak

กาเซี่ยงมีเสียทีที่เป็นผู้รอบรู้ ไม่จำนนต่อหยูจริง ๆ

flexihop

บางคนแค่เก่งกลอนเก่งหนังสือก็ได้รับการขนานนามว่าปราชญ์แต่ไม่เคยคิดทำเพื่อประชาชนคนยากไร้เหมือนนักวิชาการในยุคปัจจุบัน ส่วนตัวแล้วสุมาเต็กโชผมว่าไม่ควรจะได้รับการยกย่องด้วยซ้ำ เพราะว่าลูกศิษย์ทั้งสามคนของมันคนหนึ่งก็หันหลังให้กับโลกภายนอก ส่วนอีกสองคนก็ประลองสมองกันเองโดยโดยไม่คำนึงถึงความเดือดร้อนของประชาชนตัวเอง แถบพอย่างเข้าวัยชรายิ่งเร่งรีบสร้างผลงานตีเมืองต่างๆอีก

ninetail01

ในที่สุดก็ตามอ่านทันแล้ว ไชโย เปรียบเทียบได้ดี นับถือๆ

Sakdiwichai Ontong

พระเอกมักจะได้เปรียบเพราะตัวเองเป็นคนยุคใหม่ นึกถึงเจาะเวลาหาจิ๋นซี เซี่ยงเส้าหลงก็มีมุกแบบนี้เลยครับ

maguro

รอตอนต่อไปครับ อย่าหายไปนาน คิดถุง ท่านกาเซี่ยง

Thanatouch MAN

เขียนดีครับเกี่ยวกับแนวความคิดด้านศาสนาาและปรัชญา อ่านแล้วน่าสนใจให้ติดตามผลงานดีๆอีกเรื่องครับ

tanavong

ผมว่าเราติดตามอ่านเรื่องของ กาเซี่ยงมานาน ย่อมเข้าใจตัวเค้า แต่คนที่แค่ได้ยินเรื่องราวจากปากคนอื่น ไม่มีทางจะเข้าใจได้

เหมือนคำที่ว่า อย่าตัดสินคนจากปากคนอื่น

peter8145

รอคอยครับ ไม่ทราบท่าน writer จะกลับมาเขียนให้อ่านซักทีครับ  ::Waiting:: ::Waiting::
เนื่องเรื่องกำลังสนุกครับ  อย่าเพิ่งหยุดแต่งนะครับ  ::Thankyou::

riggyx