ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Homunculus] Sakura Saku - The cherry blossom has come! : ซากุระผลิบาน

เริ่มโดย oswald, เมษายน 01, 2019, 10:23:10 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

oswald

ของขวัญวันเกิด...จากคนที่คุ้นเคย
Edit : 5/5/2019 แกะเซ็นเซอร์ทั้งหมดแล้วครับ

Q&A
Nekki : ผมว่าพระเอกจริงจังกับนางเอกมากไป แต่ก็นะโดนสารภาพรักแล้วโดนปฏิเสธแบบนี้ ช่วงมหาลัยเลยเข็ดไม่อยากมีความรักครั้ง
นางเอกก็ใช้เล่นเอาเรื่องสารภาพรักไปล้อในงานเลี้ยงรุ่นอีก

ตอบ : คือคนที่สารภาพรักเป็นนางเอกน่ะครับ แล้วพระเอกปฏิเสธไป

ป.ล.
1. ชื่อเรื่องนี้แปลจากคันจิ (桜咲く) ได้อีกอย่างว่า "สอบผ่าน" ไม่แน่ใจว่าจะเล่นคำรึเปล่าเหมือนกัน
2. ตอนนี้ไม่มีภาพสี สงสัยโฮมุนครุสเร่งมือวาดรวมเล่มอยู่

ผลงานอื่นๆ ของ Homunculus

YES! My Darling : ได้ค่ะที่รัก
Spring of Wife : ภรรยาวัยใส
Boy Meets Girl : คืนเหงา
Chinmoku Hime : เจ้าหญิงเงียบ
Himegoto Honey Trap - พิศวาสซ่อนเร้น
Ichigo Rendezvous - อิจิโกะคืนรัง
Kohi Musubi Kitan - มนต์คล้องใจ
Hanareba nare ni - สุมไฟรัก
Renai Sample : พี่น้องลองรัก
Ibara no Atelier : ห้องแห่งขวากหนาม
Kyuuai Étranger - กู่รักจากแดนไกล

Phoowadol

พระเอกเหมือนไม่ค่อยมีความมั่นใจในตัวเองเลยนะ. ตั้งแต่สมัยเรียน. ม.ปลายละ พอมาวันนี้ การได้เจอกันอีกที นางเอกเลยต้องเป็นผ่ายรุกก่อน.  เออ ไอ้ผมก็ลุ้นให้พระเอกมันเสียบ. แต่แหม๋. กว่าจะเสียบกันได้ เล่นเอาลุ้นตัวโก่งเลย555  อ้า..ดูเหมือนจะทะลายกำแพงได้แล้วแฮะ. ได้กันแล้วนี่. ขอแต่งงานซะเลยดีกว่า  แต่ว่าตอนนี้ขอมัดจำก่อนละกัน. เนาะ
ปล. เรื่องนี้ กุ๊กกิ๊กๆ น่ารักดีจัง.  ขอบคุณมากครับ นอนหลับฝันดีนะครับ

แมงโก้ส้นตีน

นางเอกก็รออยู่เนี่ย พระเอกเราก็ซื้อแท้  ::Goaway::

Neo Rory

อืมมมเนื้อเรื่องสุดยอดไปเลยสมกับอาจารย์ Homunculus
ด้านเนื้อเรื่องนี้ผมยกให้แกเป็นที่1ของผมเลยครับ
จบได้แบบ happy ending  ตอนต้นเรื่องนี้ผมยังงอยู่ใครสอบไม่ติดกันพระเอกหรือนางเอก
ผมดูช่องคำพูดไม่ออกอะ 5555

พระเอกพูดน่ะครับ

nakchakun

งานดีจริงจารย์คนนี้ แต่พระเอกนางเอกเค้าหน้าเดิมเลยเปลี่ยนบ้างเถ๊อะ 555 ::HoHo::

MooOon

รอบนี้ลายเส้นของ Homunculus  ไม่ทำให้ผิดหวังสักเรื่องเลย งานดีทั้งลายเล้น+เนื้อหา

เพียงเเต่ตอนนี้ ดูสั้นไปหน่อย ส่วน อิโอริ สรุปไม่ได้ซิงก่อนมาได้กับพระเอกสินะ

พระเอกไก่อ่อนเกินไป เลยน่าเบื่อนิดๆ เเต่เข้าใจเเหละ นางเอกก็เหมือนรอ พระเอกมาเปิด

ยังดีที่จบดี เเต่แปลกใจเรื่องนึง ตอนนี้ไม่มีหน้าสีหรอครับ ปกติ มีทุกเรื่องเลย เพราะหน้าสี

ส่วนใหญ่เหมือนจะเปงตอนพิเศษสั้นๆให้อ่านขำๆ

ตอนนี้ไม่มีหน้าสี มีแต่หน้าโฆษณาหนังสือรวมเล่มที่กำลังจะออกปลายเมษาแถมท้ายน่ะครับ คนวาดคงกำลังเร่งปั่นอยู่

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Dragoo

เรื่องแนวหวานๆสบายๆคลายเครียดได้ดีเลยครับเรื่องนี้
ไอ่นี่ก็เหมือนกันสาวสวยที่ชอบเค้าอุสส่าสารภาพรักทำเป็นเล่นตัว
กว่าจะได้กันต้องรอให้เค้ากับเพื่อนวางแผนช่วย ไม่ไหวๆ
It true "NO ONE PERFECT!!" ME too

bigboy001

::Thinking::  ดูจากรูปการณ์ ต่าง ๆ นางเอก วางแผนให้พระเอก เยแตกในแน่นอน จริงๆ เธอรักพระเอกเต็มๆ ก็เลยอยากมีลูกด้วยกันไว ๆ พระเอกยังมาบอกว่าจะวางแผนแต่งงาน ก็เลยทำให้นางเอกน้ำตาไหลนะซิ แหมะแผนสำเร็จไม่พอ ยังจะได้พ่อของเด็กแบบถูกต้องซะด้วย

กาก่าก้า ก๊าก๋า

เฮ้ยไอหนุ่ม เองจะขอข้ามขั้นไปหรือป่าวฟะ  

HypN♥s

นี่ท่านคิดจะแปลแต่เรื่องหวานๆเหรอเนี่ย หวานเจี๊ยบเลยเรื่องนี้

ก็พยายามให้บอร์ดมีหลายๆ รสอยู่น่ะครับ เหอๆ

นางเอกน่ารักต้องคู่กับไอ้หนุ่มซือบื่อแบบนี้แหละนา

ชอบครับเรื่องนี้ แปลได้สุดยอดเหมือนเดิมเลย  ::JubuJubu::

ลิตเติ้ล ปรื๊น ผู้น่ารัก

เนื้อเรื่อง และการแปล สุดยอดครับ  เนื้อเรื่องทำให้ผมคิดถึงความรักสมัยนักเรียน แบบถ้าได้สักครั้งคงตะมีความสุข

elviswhat

รักใส ๆ ของวัยเด็กแต่พอเริ่มโตอาจจะเปลี่ยนความคิดก็ได้นะ แต่ถ้ารักกันจริงยันแต่งงานก็ดีเหมือนกันนะ

yopern

นี่ถ้าช้ากว่านี้พระเอกของเรา เขาบนหัวคงงอกแล้วล่ะ บื้อเสียเหลือเกิน

WE ARE SON

ชอบมากเลย บางคนบอกพระเอกกลัว ไม่กล้า ฯลฯ แต่จริงๆ ผมว่าไม่ใช่นะ ผมว่าผมเข้าใจพระเอกมากๆ มันเพราะพระเอกจริงจังกับนางเอกมากๆ มากกว่า จะให้อยู่ๆ ก็เอากันเลย กับผู้หญิงที่คิดจะแต่งงานด้วย ผู้ชายที่จริงจังเขาก็ต้องลังเล ทำอะไรไม่ถูกล่ะนะ เพราะเขากลัวจะทำทุกสิ่งทุกอย่างพังทลาย สุดท้ายก็ต้องให้นางเอกบอกให้ใส่เข้าไป เป็นผม ถ้าคนที่ผมจริงจังเขาไม่บอกแบบนั้นผมก็ไม่กล้าเหมือนกัน

jachal

อิโอริ ให้ของขวัญ อั๊กกิ แบบนี้ ต่อไปน้ำกระจาย