ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ตำนานเทพวายุ Kirara Story จากสาวแกลสู่สาวเมด ตอนที่ 1 : โนโซมิ คิราระ

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, เมษายน 17, 2019, 04:21:11 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

abaratei

ไม่น่าเชื่อ ว่าจะมีแกลสาวยังเวอร์จิ้นหลุดลอดมาได้ขนาดนี้

Man_On_The_Moon

ΜoNoTΩИ∑ ★★★

สวัสดีครับ Reader ทุกท่าน ทั้งท่านที่พึ่งติดตามอ่านเรื่องนี้ และ Fc คิราระ ทุกท่าน Reply นี้จะขอแนะนำนางเอกของ ซีรีย์นี้ side story นี้นะครับ เธอมีชื่อว่า  โนโซมิ คิราระ ต้องขอออกตัวก่อนว่า ผมไม่ได้เชียวชาญด้านภาษาญี่ปุ่นเป๊ะๆ 100% เพราะตอนเรียนนั้นก็เรียนบ้างเล่นบ้างโดดบ้างตามวัย แต่จะพยายามไม่บิดเบือนข้อมูลใดๆทั้งสิ้นนะครับ

Ok Let's Go

สาวสวยที่โดดเด่นในซีรีย์นี้

เธอชื่อว่า โนโซมิ คิราระ

โนโซมิ นั้นแปลว่า " ความหวัง "

เขียนด้วย ฮิรากานะ のぞみ

เขียนด้วย คาตากานะ ノゾミ

ถ้าเป็นตัวอักษร คันจิ เนื่องจากคันจิ เป็นอะไรที่เข้าใจโคตรยาก ( สำหรับผมนะ ) งั้นจะขอนำเสนอแบบง่ายๆนะครับ ตัวคันจินั้นขึ้นอยู่กับการใช้ เช่นอักษร 1 ตัวไปต่อหน้าหรือเติมหลัง ตัวอักษรอื่นๆก็จะทำให้ความหมายเปลี่ยนได้เลย หรือ บางตัวก็ต้องใช้ตัวอักษร ฮิรากานะ ต่อท้ายถึงจะได้ความหมายที่สมบูรณ์หรือสวยงามอย่างเช่นตัวนี้

望 อ่านมา mochi แปลว่า ความหวังเช่นกัน แต่ถ้าใส่ตัวอักษร む ( มุ ) มันจะอ่านว่า nozomu และ ความหมายจะเปลี่ยนเป็น wish ที่แปลว่า ความปรารถนา

ส่วนนามสกุล ของคิราระ จะใช้คันจิตัวนี้

希  อ่านว่า โนโซมิ ตรงๆเลย แต่ก็ไม่เข้าใจทำไมใน วิกิที่หาข้อมูลนั้น ให้รายละเอียดมาว่า แปลว่า ความหวัง แต่ใน google trans เป็น No แต่ช่างมันเถอะนะ 5555

แต่ถ้าเอาคันจิทั้ง 2 ตัวคือ 希 โนโซมิ และ 望 Mochi มารวมกัน ก็ยังแปลว่า Hope หรือ ความหวัง แต่จะอ่านออกเสียงว่า

希望 ( คิโบ )

คุ้นๆไหมครับ 希望の花  คิโบโนะฮานะ มันเป็นท่อนฮุค ของเพลง Freesia ที่ผมใช้ประกอบซีรีย์ของรุ้งพลอย ซึ่งแปลว่า ดอกไม้แห่งความหวัง

ผมเลือกใช้ คำว่า โนโซมิ เพื่อที่จะสื่อว่าครอบครัวของคิราระนั้นถึงจะมีกัน 2 แม่ลูก แต่ทั้งคู่ก็ยังใช้ชีวิตอย่างมีความหวัง คุรุมิ ผู้เป็นแม่ สู้ทำงานโดยหวังว่าจะมีเงินมากพอที่จะส่งเสียคิราระให้เรียนหนังสือและซื้อบ้านใหม่ ส่วนคิราระในวัยใสๆเธอก็มีความหวังว่าเมื่อเรียนจบจะหางานดีๆทำและเลี้ยงดูแม่เธอได้ และถึงแม้จะเดินเข้าสู่เส้นทางสาวแกล

แต่ในใจลึกๆ เธอก็ยังหวังว่าจะมีใครสักคนปกป้องเธอได้ เพราะเธอนั้นก็ไม่ได้อยากเป็นแบบนี้ แต่ที่ต้องทำเพราะต้องการสร้างเกราะขึ้นมาปกป้องตัวเองแค่นั้นเอาล่ะมาทำความรู้จักกับสาวน้อยคิราระกันคิราระเป็นเด็กสาววัย 16 ย่าง 17 แต่เพราะด้วยความสวยและได้นมจากแม่มาเยอะเธอจึงสวยแบบว่า โคตรจะคาวาอี้เลยครับโผม 36 25  36  สูง 165  เนื้อ นม ไข่ เลย

แต่เพราะสังคมรอบตัว ทั้งการ Bully กลั่นแกล้ง มันจึงทำให้คิราระต้องลุกขึ้นสู้เพื่อเอาตัวรอดและเปลี่ยนจากเด็กสาวใสๆ เป็นสาวแกลผู้มีความเปรี้ยว เซี๊ยว และ เป็นหัวหน้าของเหล่าสาวแกลในโรงเรียนอีก

นับวันจิตใจที่บริสุทธิ์ของคิราระก็ยิ่งดำดิ่งลงไปเธอใช้ความรุนแรงมากขึ้น อาจจะเพราะต้องการทำให้เห็นว่าตนเองนั้นไม่ใช่คนเดิมที่ใครๆจะรังแกได้อีกแล้ว เรียกได้ว่า คิราระ จากเด็กใสๆกลายเป็นเด็กเกเรไปเรียบร้อย โดดเรียน มั่วสุม ข่มขู่ ตบตี ไถตังส์ แน่ก็โดนพระเอก กวนตีนจนได้

ไม่ว่าเธอจะร้าย เธอจะห้าว เธอจะเกเร

แต่เหนือสิ่งใดก็คือ....เธอยังซิง   

อ่ะคริอ่ะคริ

::DookDig:: ::DookDig:: ::DookDig::

testman

คิราระ เปืดมาก็เป็นสาวแกลเชียว

ทำไมคำว่าสาวแกล ผมกลับคิดถึง แกลซึเนะ นึกว่าคิราระจะเป็นจอมเขมือบซะอีก

Nithiwit Sakfan

นับได้ว่าสาวๆแต่ละคนของริวต้องฝ่าฟันอุปสักชีวิตมามากกว่าจะได้มาพบกับริว

Achita Sanitpon

ΜoNoTΩИ∑ ★★★

123aw

50 เยน นี่ทำคนโกรธได้ขนาดนั้นหรอ แต่มุขเด็ดอยู่ตรงวิ่งไม่หยุดนี่แหละ

××Mon××

จะว่าไปก็คิราระ ก็อาภัพพอๆกับรุ้งพลอย แต่ดีอย่างที่ได้ความซิงให้คนที่ตนรัก

ช่วงเวลาความลำบากของคิราระก่อนที่จะเจอริวกะนั้นสั้นกว่าช่วงเวลาของรุ้งพลอย น่าจะไม่ถึง 10 ปี ถึงลำบากแต่ก็ได้อยู่กับแม่ ส่วนรุ้งพลอยนี่ความลำบากในการใช้ชิวิต นี่น่าจะเกือบ 10 ปี แถมคนที่คอยช่วยเหลือก็เหมือนช่วยแบบแอบๆ แต่ก็ดีอยุ่นะ ทำให้รุ้งพลอยเข้มแข็งนึก ว่าแต่ตอนต่อไป คิราระจะพบกับริวได้อีก จะพบแบบใหนน้อ