ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Homunculus] Kyuuai Étranger (รวมเล่ม) : กู่รักจากดวงใจ

เริ่มโดย oswald, กรกฎาคม 15, 2019, 05:36:36 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

oswald

สำหรับคนที่มีปัญหาภาพโหลดไม่ขึ้น เปิดดูได้ที่นี่ครับ(กดที่ภาพเพื่อขยายใหญ่ได้)
>>>คลิก<<<

รวมเล่มของโฮมุนครุสครับ ในกระทู้นี้ผมจะคัดเอาแต่ของในเล่มที่ไม่มี
ในเวอร์ชั่นนิตยาสารรายเดือน + หน้าสีจากเล่มเก่าๆ อีกนิดหน่อยมาลงครับ
ถ้าอยากให้อัพทุกเรื่องของเล่มนี้ลงกระทู้เดียวก็บอกได้นะ แต่ 200+ หน้ากลัวว่าจะหนักเครื่องคนอ่าน
เนื้อเรื่องข้างในเล่มที่แปลแล้วสามารถอ่านได้ที่ Link กระทู้ด้านล่างนะครับ
ส่วนใครต้องการดิบอ่านได้ที่นี่ครับ (ไม่แปล+เซ็นเซอร์) >>คลิก<<

ในเล่มจะมีเนื้อเรื่องของ...
Karada Omoi : แนบชิดสนิทกาย
Sakura Saku : ซากุระผลิบาน
YES! My Darling : ได้ค่ะที่รัก
Spring of Wife : ภรรยาวัยใส
Boy Meets Girl : คืนเหงา
Himegoto Honey Trap - พิศวาสซ่อนเร้น
Ichigo Rendezvous - อิจิโกะคืนรัง
Kohi Musubi Kitan - มนต์คล้องใจ
Hanareba nare ni - สุมไฟรัก
Ibara no Atelier : ห้องแห่งขวากหนาม <<< มีบทสรุปของตอนนี้แล้ว
Kyuuai Étranger - กู่รักจากแดนไกล

ผลงานอื่นๆของโฮมุนครุส ที่ไม่ได้มีในนี้เล่มนี้
Fuyu no Kemono : Winter Beast
Renai Sample : พี่น้องลองรัก
Chinmoku Hime : เจ้าหญิงเงียบ
Imouto★Chuuihou : Sister★Storm Warning!!

ส่วนตรงนี้เป็น Countdown จาก Web ของ Wani

yopern

น่าดู น่าอ่าน ทุกเรื่องเลยครับ ขอเป็นกำลังให้ผู้แปล และผู้อัพเดต(ไม่รู้เรียกว่าอะไรครับต้องขอโทษด้วยครับ) แต่ยังงัยซะท่านเก่งนะที่รวบรวมได้เยอะมากจริงๆ

แมงโก้ส้นตีน

ดูจะชอบงานอาจารย์โฮมุนครุสเอามากเลยนะครับ

เพราะผมก็ด้วย  ::DookDig::

ขอบคุณสำหรับผลงาน
ถ้าจะรวมเล่มให้ก็ดีครับ อัพโหลดไฟล์ก็น่าจะดี เพราะลงเป็นรูปที่นี่คง โหลดกันเหนื่อย  ::DookDig::

Hawaalaew

์ผมเองก็ชอบผลงานของ อ.homunculusมากๆเหมือนกันครับ เพราะยุคนี้มีแต่แนวntrจนเกลื่อนเลยเอะอะอะไรก็ต้องแนวแย่งแฟน พระเอกโง่ นางเอกติดดุ้นไว้ก่อนจนเอียนเลยครับช่วงนี้ แต่งานของอ.homunculus นั้นอ่นแล้วอบอุ่นชวนอมยิ้มแล้วยังดูสมจริงเหมือนชีวิตจริงดีครับ แล้งวอีกอย่สงผลงานแทบทุกเรื่องของแกจะมีตอนเสริมเรื่องราวสั้นๆให้ได้อ่านเสมอเลย อ้อแล้วผมเองก็ชอบสำนวนการแปลของท่านoswaldเช่นกันครับ ขอบคุณสำหรับผลงานดีๆครับ

nakchakun

ผลงานจารย์คนนี้สุดยอดจริงๆ ยิ่ง uncenนี่น่ะ เด็ดจัด เนื่้อเรื่องเร้าใจ ขอบคุณผู้แปลทุกท่านด้วยเด้อ  ::Dribbling::

Mumei Otoko

::Glad::  โดนใจมากมาย ผลงานอาจารย์ท่านนี้ตัวละครสาวแต่ละคน ทั้งสวยทั้งน่ารัก เนื้อเรื่องก็สดใสดี ::WooWoo::

chocolaze

::Dribbling::  ลายเส้นสุดจริงๆอ.คนนี้ ละมุนละมัย สุดๆ ::Shy::

noohun

สรุปว่า อาจารย์โฮมุนครุสแก วาดตัวละครลงปกนิตยสารก่อน แล้วค่อยวาดเป็นเนื้อเรื่องของตัวละครนั้นๆทีหลังสินะครับ
ปล. ทำไมเรื่องแถมกับภาพร่างอิจิโกะจังมันอึ๋มขนาดน้านนนน ในเรื่องมันเล็กกว่านี้นี่
ปล.2. อาจารย์แกวาดสาวผมบลอนด์ได้สุดยอดมาก

thetwo

เยี่ยมยอดมากเลยครับ ชอบลายเส้นของอ.ท่านนี้มากเลย เนื้อเรื่องก็ใสๆ ตรงไปตรงมาดี
ขอบคุณสำหรับการรวบรวมและคำแปลครับ

MooOon

ขอบพระคุณมากๆครับ ที่สละเวลาส่วนตัวเเละแปลให้ได้อ่านทุกเรื่องของ อ.homunculus ครับ

ของอ.homunculus ผมตามทุกเรื่อง เพราะ ลายเส้นสวยมาก+เนื้อหาฮิลลิ่งดีทุกเรื่อง

เสียด้ายอย่างเดียวที่ไม่รวมครบให้ทุกเรื่อง ผมจำได้ดีเลยว่าเรื่องเเรกของ อ.homunculus

ที่ผมตามคือเรื่อง Summer Beast เรื่องนี้เป็นเรื่องเเรกที่ทำให้ผมติดใจ ผลงานของเขามาก

เป็นเรื่องที่ทั้งลุ้นทั้งปวดตับกับฉากนางเอกจูบกับเเฟน(สมัยนั้น) ยิ่งต้องมาเจอคนรักเก่าจะเเต่งงาน

กับคนอื่นอีก? จะสมหวังหรอวะ สุดท้าย อ.homunculus  หักคอหักมุมได้น่ารักมาก 5555+

เสียด้ายเรื่องเดียวที่ทำภาพสีมาก อยากให้นางได้นอนค้างหอพระเอกมากกว่าที่กลับทันทีเลยนะ

ภาพสีของเรื่องนี้เลยไม่อินเท่าไรเลย T^T พูดมาซะ ยาว สุดท้าย ขอขอบพระคุณมากๆครับ ^^

Summer Beast อยู่รวมเล่มอีกอันน่ะครับ "Renai Sample" ผมเลยไม่ได้ลงในกระทู้นี้

niceanglev

ชอบการ์ตูนเซ็ทนี้มากๆครับ สนุกภาพสวย แถมเป็นธรรมชาติด้วย ขอบคุณที่แปลให้อ่านครับ

MooOon

ภาพหน้าสีเนื้อหาของเรื่องเจ้าหญิง ภาพมันเล็ก อ่านไม่ได้อะครับพี่ T^T

ภาพไหนน่ะครับ ผมเปิดดูทุกภาพมันใหญ่คับจอหมดเลยนะ

เดียวรอดูพรุ่งนี้อีกทีละกันครับพี่ ผมลอง รีเฟส ดู ปิดเปิดโคมก็เเล้ว มีเเต่รูปสี ตอนพิเศษ

ของเรื่องเจ้าหญิง กู่รักจากเเดนไกลอะครับ  ที่เจ้าหญิงมันอาบน้ำให้พระเอกอะ ภาพมันเล็กมาก

จนอ่านอ่านไม่ได้  T^T ยังไงก็ขอบคุณมากๆครับพี่

ถ้างั้นลองกดดูตรงนี้ครับ >>> Click

กดเเล้วพี่ เล็กมาก หรือเป็นเฉพาะผม ถ้าเป็นเฉพาะผม ก็ไม่เป็นไรพี่ อาจเป็นที่คอมหรือเน็ตผมเองก็ได้

ขอบพระคุณที่หาวิธีช่วยให้นะพี่ เเค่อยากรู็ว่าตอนพิเศษของคู่นี้มันคุยไรกัน 555+

เอ้า ลองดูอีกทีครับ สอง Link ล่างนี่น่าจะได้ซักอัน Click 2 Click 3

ขอบพระคุณมากๆๆๆๆครับพี่ ได้ทั้งลิ้ง 2 เเละ3 เลยครับ ^^ ขอบพระคุณมากๆครับ

ตามที่ถามในข้อความ ผมจะรอนะ พี่ 555+ ชอบผลงาน อ.ท่านนี้มาก

ΜoNoTΩИ∑ ★★★

อ่ะเฮื้อ พัมจะไม่ทน พัมจะไม่ทน

โอเสะ ฟูโกะ โฮตารุ ยาโยอิ

น่าร๊ากมา

::Hunger::

ขอบคุณท่ารผู้แปล มากมายครับ ที่รังสรรค์ผลงาน Feel Good แบบนี้

CoolNook Thangsakul

โอ้โห ชอบลายเส้นของอาจารย์ท่านนี้จัง วาดนางเอกน่ารักทุกคนเลย

nekki

ออกรวมเล่มแล้วใช้ไหมครับ ต้องไปสั้งมาบุชาซักเล่มแล้ว ใครมีlinkสั้งมาไทยภูกๆแนะนำบ้างไหมครับ

ต้องถามผู้รู้นะ แต่ทุกทีถ้าจะซื้อผมจะซื้อ Digital ไม่ต้องเสี่ยงศุลกากรดี