ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

สายสืบเดจาวู ตอน 1 จุดจบที่เริ่มต้น..แว่น..By..areja..

เริ่มโดย areja, กุมภาพันธ์ 14, 2018, 11:31:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

prapan

น่าสงสารอรนะครับ กำลังจะมีความสุขอยุ่แล้วเชียว

ppyyaa

ชอบสำนวนการเขียนและบรรยายมาก มีประโยคดีๆที่ไม่เคยพบเยอะเลยครับ

sthanya

กำลังสนุก กลับมาดึงอารมณ์เศร้าในตอนท้าย ถ้าอรไม่ตายคงได้เห็นสองหญิงหนึ่งชายรึเปล่าไม่รู้นะ (ภาพประกอบโครตเด็ดเลย)

phaii

มาเป็นสตอรี่แบบนี้เยี่ยมเลยครับ อ่านเเล้วสนุกมาก รอตอนต่อไปด้วยใจจดจ่อเลยทีเดียว

Whoo Amm Ii

แต่งได้เดาไม่ออกเลยครับ มันทำให้น่าติดตามมากๆ ส่วนตอนนี้นี่ รถติดเป็นเหตุให้น้องอรเสียตัวแท้ๆ

plumkin

ไม่เห็นคุณแว่นแต่งนิยายมานาน มีมือยังไม่ตกเลยนะครับ ยังแต่งได้สนุก ผูกปมเรื่องได้เก่งเหมือนเดิม ฉาก nc ก็ยังเยี่ยมยอด

ขอบคุณที่กลับมาแต่งครับ

enbroke

แนวย้อนเวลา กลับไปแก้อดีตไรงี้ปะครับ
ยังสนุกเหมือนเดิม น่าติดตามมากครับ

ัuffa555

เอ่อ อ่านไม่เข้าใจ สงสัยผมต้องอ่านแล้วมาตีความใหม่ๆ แล้วครับ
ขอบคุณสำหรับผลงานนะครับ ^^

armakung

ยังอ่านไม่จบ แต่ขอตอบก่อน เขียนดีมากเลยครับ ชอบสไตล์การเล่าเรื่องแบบนี้ เป็นกำลังใจนะครับ

hanabombam

โอ้ว เปิดเรื่องมาตอนแรก นางเอกก็ตายไปคนล่ะ สะเทือนใจมากๆ พี่รบกับน้องอิน คงต้องปลอบใจกันนานเลยอ่ะ ::Crying::

synivorn

ชอบรูปประโยคของการบรรยายเนื้อหา การตัดโครงเรื่อง ชวนให้ติดตาม  รูปประกอบสอดคล้องกับเรื่องที่กำลังอ่าน  ขอบคุณครับที่นำเรื่องดีๆให้เพื่อนสมาชิก

Phoowadol

ก่อนอื่น ต้องบอกเลยว่า นี่ผม เกือบพลาด อย่างแรงเลยนะครับ ไม่รู้ว่า ผมผ่านกระทู้เรื่องนี้ ของคุณแว่นมาได้ยังไง. ยังงงๆอยู่เลยนะครับนี่
   ดีนะครับที่ผมเปิดย้อน มาอ่าน ในหน้าที่10 พอเห็นรูปโปรไฟล์ของคุณแว่น เลยเปิดอ่านดู ลงไว้วันที่ 14 กพ. วันแห่งความรักเสียด้วย
    เริ่มอ่านไปนิดนึงก็เริ่มรู้แล้วว่า งานเขียนชิ้นนี้ ไม่ธรรมดา แน่เลย ครับ ไม่ว่าจะเป็นการปู เรื่องราว แฝงด้วการแนะนำตัวละครไปในตัว แถมยังใช้สำนวน ภาษา ที่มันได้อารมณ์แบบที่ไม่จำเป็นต้องใช้คำหยาบ มันก็เสียวได้ ไม่ธรรมดาจริงๆครับ นี่ ระรับ อาจารย์เรียกพี่ แล้วครับ คุณแว่น ไม่ได้ อวย นะครับ เป็นคำชมจากใจ จริงๆ ในฐานะ คนอ่าน มันอ่านได้สมูท มากๆ ฟิน อิน ครับ กับบท อีโรติค และยังมีเล่าย้อนไป มาอดีตล้อกับเหตุการณ์ ปัจจุบัน ด้วย ยิ่งอ่านเพลินครับ
  ยอมรับนะครับ ว่า ช็อค กับเหตุการณ์ ของน้องอร ที่ต้องมาจบชีวิต ในวัน เกิดของตัวเอง แถมยังอยู่ในช่วง เคาท์ดาวน์ปีใหม่ ด้วย ยิ่งเศร้าใจ เหมือนสวรรค์ซ้ำเติม เลย ช่วงที่ชีวิตหนึ่งตายจาก กลับมีเสียงพลุ แสงสีเสียง ดังขึ้นเต็มท้องฟ้า เหมือนดั่งว่า ยินดีที่อรได้ จากไป
เศร้าครับ ตอนนี้
   แต่ยังดีนะครับที่ยังมีน้องอิน อีกคน ที่น่าจะพอ ช่วยบรรเทาเหตุการณ์ หลังจากนี้ ได้ พี่รบ กับ น้องอิน คงได้ สานต่อความสัมพันธ์จากพี่สาว ได้ เป็นอย่างดีไม่แพ้ น้องอร แน่เลยครับ แต่ว่า ผมเห็นคุณแว่น เกริ่นนำไว้ ข้างต้น แล้ว ว่า ตั้งใจวางไว้ 3ตอนจบ 14กพ18 จนตอนนี้เวลานี้ ล่วงเวลา มาได้ 15พค.18 ผมยังไม่เห็นตอนต่อเลยครับ กับบทประพันธ์ดีๆอย่างนี้ บอกตรงเลยครับ อยากอ่านต่อมากๆครับ. หวังไว้ว่า คงอีกไมนาน คุณแว่น คงอารมณ์ดีจัดให้ เราได้ อ่านกัน อีก ขอบคุณมากครับ