ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ตำนานเทพวายุ side story การเดินทางของสายรุ้ง ตอนที่ 4 : วันฝนซา

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, มีนาคม 13, 2019, 07:31:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Nithiwit Sakfan

คงจะมีบุญทำกรรมแต่งด้วยกับมาถึงต้องมาร่วมชะตาฟันฝ่าชีวิตร่วมกัน

helios

นี่เค้าเรียกคนดีพระคุ้มครอง
อยากอ่านตอนต่อไปแล้วครับ

อ่านหลังจากเปิดที่ซ่อนไว้มีการปล่อยมุกตลกดึงไม่ให้เรื่องเศร้าเกินไปด้วยนะครับ
เรียกได้ว่าครบรสเลย

ยิ่งอ่านยิ่งสงสารพลอยเลยครับ
แต่สงสารทานุกินะครับ
คงอัดอั้นน่าดู ได้แต่รับรู้เหตุการณ์ แต่เข้าช่วยไม่ได้

John Conner

มาลุ้นให้หนูพลอยผ่านพ้ยช่วงวิกฤตินี้ไปได้ไวไวน้าาา

ssaa3112

mongk

เจอมรสุมโหมกระหน่ำมาเยอะ น้องพลอยคงจะเจอฝนอีกเยอะ กว่าที่ฟ้าจะสดใส

mrcat2019

อ่านไปเรื่อยๆก็สนุกดีครับ น้องพลอยรุ้งสู้ชีวิตดีจริง

Sopun Jeekkee

ตั้งชื่อตอนได้เป็นขั้นๆดี รีดเดอร์ตามได้ดี

ผูกเรื่องแบบคาดไม่ถึงจริงๆ

primo1432

hanabombam

โลกมันกลมจริงๆ ปาล์มกับฝน เคยช่วยเหลือพลอยไว้ด้วย  ::WooWoo:: ::WooWoo:: ::WooWoo::

coldheart

ถูกต้องที่สุด ถ้ามัวแต่ติดกับเรื่องราวในอดีต ไม่ว่าจะเป็นความสุขความสบาย ความเศร้าเสียใจ กระทั่งความสำเร็จที่ผ่านมา ย่อมเป็นตัวขัดขวางให้ชีวิตพุ่งไปข้างหน้า เก็บไว้เป็นบทเรียนก็พอ

coldheart

หลังอ่านนะครับ
...ถึงจะหลอกก็ถือว่าช่วยๆกัน เขาอิ่มท้องเราก็อิ่มใจ...
คิดได้งี้สุดยอด เราไม่รู้หรอกว่าคนอื่นเจออะไรมาบ้าง แต่ในยามที่เขาต้องการความช่วยเหลือ เราพยายามช่วยเท่าที่เราพอทำได้โดยไม่ลำบากอะไร สำหรับคนที่เจอปัญหาอยู่อาจเป็นสิ่งยิ่งใหญ่สำหรับเขาเลยทีเดียว

therasak

aioros13

ดูสมจริง มีทุกข์มีสุขผสมกันไป เอาใจช่วยให้ชีวิตดีขึ้นนะ ได้เจอเพื่อนแล้ว