ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เรื่องสั้น: ใบเฟิร์นจ๋า...เรายังรักกันอยู่หรือเปล่า?

เริ่มโดย nato87, สิงหาคม 26, 2019, 12:24:01 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

สำหรับคุณแล้วสองสาว "ใบเฟิร์น" กับ "โดนัท" ให้คุณเลือก คุณจะเลือกใครครับ?

ใบเฟิร์น - ถ้าตัดเรื่องจิตใจโลเลไม่หนักแน่น เรื่องอื่นนี่จัดว่าโอเคเลย น่ารัก ขี้เล่น ขี้อ้อน และขี้เอา 555+
52 (48.1%)
โดนัท - ถึงจะตอบสนองเรื่องอย่างว่าไม่เด่นเท่าเฟิร์น ปากร้าย ปากแข็งก็ที่หนึ่ง แต่ภาพรวมถือว่าโอเคเลย
56 (51.9%)

จำนวนสมาชิกโหวดทั้งหมด: 108

testman

ตั้งใจจะคอมเมนท์ที่ใบเฟิร์น ทำไมดันไปโผล่ที่ครูเบส เฉยเลย -_-'

ถ้าเรื่องหลักกลับมาที่จุดตั้งต้น แล้วเป็นแบบนี้ก็ดีไปอีกแบบ

แต่สาว ๆ แต่ละคนของลุง ไม่ได้เป็นแบบนี้เลย เรื่องเลยไปกันใหญ่

จริงๆ ให้ลุงพลแกจบที่คน ๆ เดียว ก็ดูน่ารักไปอีกแบบนะ

Phoowadol

ในฐานะ ที่เป็น แฟนคลับ คนเหนือ เดี๋ยวผม ขออนุญาต ช่วย เกลา คำพูด ของใบเฟิร์นให้นะครับ

"ก็เพราะลุงนั่นแหละ!! ลุงพล ป้ออุ้ยชีกอ ยะหื้อละอ่อนใบเฟิร์นใจแตก" เนตรชนกอู้กำเมืองแซวลุงพลเล่น "จากนี้ไป๋ เฟิร์นจะฮักตั๊วคนเดียว จะบ่อฮักไผแหมแล้ว"
  เป๋นต๊ะลุงฮั่นเนอะ ลุงพล ป้ออุ้ยชีกอ ยะหื้อหละอ่อนใบเฟริ์น ใจ๋แตก  ต่อนี้ไป เปิ้น จะฮักตั๋ว คนเดียว บ่ ฮักไผแหมแล้ว จ้าวววว.....

ผมว่า เป็นเพราะ ใบเฟิร์นไป แอบมีแฟนหนุ่มนักเรียนนายร้อย นั่นหละ  เลยทำเอา คะแนน ตกวูบเลย  เพราะคนอ่าน เขาน่าจะ คิดว่า ในจักรวาล ของลุงพล  สาวๆต้องตกเป็น ของลุงพล เท่านั้น มั๊ง  อิอิ 

Nato87: ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ขอเอาไปใช้เลยแล้วกันนะครับ 5555

kongrith

xtazy

ใบเฟิร์นนี่ความลับเยอะนะ ถึงเปิดใจแต่ก็บอกใครไม่ได้

อิทธิพล ทบชา

ตอนจบแบบนี้นับว่าดูดีสุด แต่ชอบโดนัทมากกว่ายุดี

Wandit Iempan

ใบเฟิร์นคงจำรักครั้งแรกและรสชาดของลุงพลไม่ลืม พอมีเรื่องกับเจมส์ก็ต้องคิดถึงลุงพลก่อน

spr566

asiakook

รูทใบเฟิร์นจะจบแบบเรียนจบแต่งงานไหมน้า หรือป่องก่อน อิอิ ขอบคุณครับ

Tanaka Tanaka

เรื่องสั้นเหล่านี้เป็นแฟนเซอร์วิสให้แก่บรรดาแฟนๆของเหล่านางเอก

เป็นสาส์นจากคุณ Nato ที่ส่งให้ผู้อ่านทางอ้อมว่า "พวกคุณจะไม่มีวันเห็นฉากจบ happy ending แบบนี้ในเรื่องแน่นอน ฮ่า ฮ่าฮ่า" ::HoHo::

jack wan

เหมือนเป็นอีกจักรวาลนึงที่ถ้าลุงไม่เอาโดนัททำเมียจะเกิดอะไรขึ้นเลยนะครับ

Sakdiwichai Ontong

ผมชอบใบเฟินมากครับ เปิดตัวสุดยอดมาก (ผมอ่านจาก meb ) แต่ทำไมยิ่งนานวัน ใบเฟินยิ่งดูร้ายจัง

lupin13

Nong5670