ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เกมรักภารโรงเฒ่า ตอนที่ 69 : เล่ห์รัก...เกมลวง Pt2

เริ่มโดย nato87, มิถุนายน 20, 2019, 06:00:23 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

อยากถามคุณว่า นางเอกเกมรักภาค 2 สไตล์แบบไหน ที่คุณชอบครับ

อีฟ อรัญญา - แม่ศรีเรือน กุลสตรีที่เรียบร้อยและใจดีประจำเรื่อง
หมวย เดือนดารา - สาวน้อยโมเดิร์น ติ่งกงยู ผู้คลั่งไคล้ในวัฒนธรรมเกาหลี
ทราย ฉัตรพร - สาวอาชีวะสุดฮ็อต สก๊อยสุดแซ่บลูกสาวป้าตวง
ลูกขวัญ ภาสินี - ลูกคุณหนู สาวน้อยคอนแวนต์ ว่าที่นักเรียนแพทย์
แนนนี่ นริศรา - สาวสุดเอ็กซ์ พริตตี้ตัวท็อปผู้ร้อนแรงเกินห้ามใจ
ครูเบสท์ ภัคจิรา - อาจารย์สาวผู้มองโลกในแง่ดีและมีจิตใจงดงาม

suteeboonmark

ตอนนี้ลุงกำลังเก็บสกอร์เพิ่ม...จะครบ12เมื่อไหร่น้อ

Nato87: ประมาณกลางเรื่องภาค 2 ครับ

samours

มาไวทันใจ ไม่ทันได้ชัก...เลย ขอบคุณมากนะครับ ถ้ามีการรวมเล่มขาย ผมคนนึงอุดหนุนแน่นวลลลล

Nato87: จะพยายามปั่นให้เสร็จภายในสิ้นเดือนครับ ดองมานานเป็นปี อยากเอาลงวางแผงให้ได้สักที 55555+

g9898

น้องทรายจะเป็นคนที่เท่าไหร่ครับ

Nato87: หลังน้องหมวยครับ

gritkin

จำไม่ได้ว่าเคยอ่านเจอคำที่ไม่ใช่กลางในตอนอื่นมั้ย เเต่ตอนนี้เล่นเอามึนไปเลย เจอคำถิ่นอื่น ลองเเต่งผสมคำไทยท้องถิ่นหรือครับ

Nato87: จริงๆ ก็มีใช้คำท้องถิ่นในตอนก่อนๆ ครับ อย่างครูเบสท์ (สาวเจียงฮาย) และ แนนนี่ (สาวขอนแก่น) แต่ไม่ได้จริงจังอะไรมาก นี่เป็นครั้งแรกที่ทดลองใช้ภาษาท้องถิ่นแบบจริงจังเป็นครั้งแรกครับ ใครที่ไม่คุ้นเคยภาษาใต้อาจงงๆ หน่อย

Memome

ฮ่า โครตเรียลมีภาษาถิ่นภาคใต้บ้านผมด้วย มีรวมเล่มเมื่อไหร่แจ้งด้วยนะครับ

Nato87: จะพยายามปั่นฉบับบนดินให้เสร็จภายในสิ้นเดือนนี้ครับ

sucnil

jo2515

อยากเห็นพี่กรได้เอากับสาวๆบ้างเพราะเสียแฟนไป

Nato87: เรื่องนี้ลุงพลเป็นพระเอกครับ ไว้ผมจะลองเขียนเรื่องสั้นที่กรวิทย์เป็นพระเอกดูบ้างนะครับ

wawer nakorn

ลุงพลต้องปรับแนวคิดหมอพลอยบนเตียงให้รู้หน้าที่เมียที่ดีว่าต้องทำยังไง

Nato87: คิดว่าคงยาก หมอพลอยเป็นคนที่ดื้อรั้นกว่าที่ใครหลายคนคิดครับ

อัศวิน รัตนแก้ว

ถึงน้องอีฟจนได้ เยี่ยมครับ เยี่ยม. แต่พูดถึงเดี๋ยวนี้ไม่มีเจ็ดยับเลย. ขอหน่อยครับผม.

Nato87: จัดหนักต่อเนื่องกันมาก็ต้องพักมาเน้นเนื้อเรื่องบ้างครับ ไม่งั้นเรื่องไม่เดินไปถึงไหน เพราะมัวแต่จะเจ็ดยับนี่แหละ  ::HoHo::

Peera canalitartis

ลุงพล เดอะฮันเตอร์ ตามล่านักศึกษาพยาบาลลลล  ::Evil:: เหมาๆ  ::Bloody::

Nato87: แกจะไปล่าสาวๆ อาชีพและสาขาอื่นเร็วๆ นี้แล้วครับ 555

kchumpot

อยากดูลุงจัดครูเบสเสียทีอีกนานไหมครับแล้วกับน้องทรายยังไม่เห็นวี่แววเลยครับอยากรู้จังว่าจะเอายังไงกับน้องทรายน่าจะควบแม่น้องทรายด้วยนะครับ

Nato87: ครูเบสเป็นลาสบอสครับ ถ้าโดนก่อนความเข้มข้นของเรื่องจะดรอปลง ส่วนป้าแต๋วลุงพลคงเซย์โนครับ แต่น้องทรายอีเรื่อง 55555+

txxt30

เรื่องกำลังเข้มข้นและงวดเข้ามาทุกที เรื่องของบอยกับหมอพลอยจะจบยังไง เรื่องของอี๊ฟจะไปต่อยังไง  ลุ้นต่อไป

Dts Rayong

อ่านแบบนี้ก็ได้อรรถรสอีกแบบครับ เหมือนดูซีรีย์จัง ขอบคุณครับ

Nato87: ดีใจที่ได้ยินแบบนี้ครับ ผมพยายามเขียนและเรียบเรียงเรื่องราวให้เหมือนคนอ่านกำลังดูหนังดูซีรีส์ครับ