ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

บันทึกรัก ในจินตนาการ 45.ดื่มเป็นเพี่อน

เริ่มโดย come in, พฤศจิกายน 22, 2018, 11:49:53 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

come in

อ้างถึง
เพ้อกันต่อ ไครรู้ตัวว่าไม่ชอบแนวนี้ผ่านได้เลยค่ะ  ::Thankyou:: พิมผิดเยอะ ขออภัยน้า

เป็นแนวบันทึกแบบเล่าเรี่องราวไห้ฟัง เจออะไรมา รู้สึกยังไง แบบไหน  ::WooWoo::
มันเป็นความทรงจำของคนๆเดียว เล่าแบบไม่ประติดประต่อ นึกตรงไหนได้ก็เพ้อไปเรี่อยๆ

ปกติเรี่องนี้ก็เขียนงงๆอยู่แล้ว ถ้ายังไม่ได้อ่านตอนต้นๆ ไปย้อนอ่านก่อนนะคะ ไม่งั้นจะยิ่งงงค่ะ

กดตรงนี้ก็ได้ค่ะ >>> ลิ้งตอนที่ 1-21 ค่ะ ::Grimace:: ::Grimace:: ::Grimace::
>>> ลิ้งตอนที่ 21++ถึงปัจจุบัน ค่ะ >>>
::JubuJubu:: ::JubuJubu:: ::JubuJubu::

บันทึกรัก ในจินตนาการ 45.ดื่มเป็นเพี่อน

อย่าทำแบบนี้เลยค่ะ เมลไม่สบายใจค่ะ นะคะท่าน เมลมองตา ท่านวิตมองเมลด้วยสายตาที่เหมือน
จะกินเมลเข้าไปทั้งตัว แล้วถ้าผมไม่ยอมละ ท่านวิตขยับตามมาโอบเอว เมลจับมือท่านวิตไว้เบาๆ
ถอยห่างออกมาอีก ท่านวิตเห็นเมลจับมือ กลับดึงมือกระตุกตัวเมลกลับ ว้ายยยย ท่านคะ เมลล้ม
ตามแรงดึงลงมาซุกที่อกใหญ่ๆ สองแขนท่านวิตสวมกอดเมลไว้หลวมๆ ซุกหัวลงที่ผม ถ้าเป็นคนอื่นๆ
เมลคงร้องโวยวายไปแล้ว แต่ถ้าทำแบบนั้นคุณอาคงลำบาก..... ท่านอยากไห้เมลลำบากใจหรอคะ
ไม่สงสารเมลหรอค่ะ เมลพูดเสียงอ่อนพร่าทั้งที่อยู่ในอ้อมอกของท่านวิต ก่อนยกมือไหว้ลงไปที่อก
ไม่โกรษเมลนะคะ นะคะ ไม่แกล้งเมลนะคะ เมลขอนะคะ เมลไม่อยากให้คุณน้ำไม่สบายใจค่ะ แบบ
นี้มันไม่ดีนะคะ เห้อ......... ครับๆ ท่านวิตถอนหายใจเฮือกใหญ่ ก่อนจะคลายมือปล่อยตัวเมลออก
ครับ......... ผม..........ไม่แกล้งครับ สัญญานะคะ ว่าจะไม่แกล้งเมลแล้วนะคะ ครับไม่แกล้งแล้วครับสัญญาครับ

ท่านวิตยืนเกาะรั้วมองไปข้างหน้าพักนึง ก่อนจะหันมาจ้องหน้าเมล ทำไมคะ.....โกรษอะไรเมลหรือเปล่า
เมลแค่ไม่อยากให้ไครๆมองท่านวิตไม่ดีนะคะ ภาพลักษณ์สำคัญนะคะท่าน หึหึ ท่านวิตยิ้ม คุณเมลเป็นคน
มีเสน่ห์มาก รู้ไหมเวลาผมอยู่ไกล้ๆคุณ ผมจะรู้สึกแปลกๆ ไม่เป็นตัวของตัวเองเลยครับ หัวใจมันจะเต้นตุ้บตั้บ
ไม่เป็นจังหวะ รู้สึกกรุ้มกริ่ม เหมือนกลับไปเป็นหนุ่มๆอีกครั้ง คิดอะไรแปลกๆ บางครั้งคิดว่าตัวเองฟุ้งซ่าน
บางครั้งคิดอยากให้ตัวเอง เป็นคนร้ายๆไปเสียเลยด้วยซ้ำ ปกติคุณเมลคุยกับคนอื่น แบบที่คุยกับผมไหมครับ
หมายความว่ายังไงคะ ก็...อืม......น้ำเสียงวิธีเลือกใช้คำพูด อะไรทำนองนี้ ก็น่าจะแบบนี้นะคะ เมลก็พูดแบบนี้
ปกตินะคะ ก็กับทุกคนนะ เว้นแต่เวลาสั่งงานอันนั้น ก็ต้องแอ้ปแบบว่าขึงขังหน่อยค่ะ แล้วกับเสี่ยเล็กล่ะ รายนั่น
ก็คงต้องพูดดีกว่าปกติอะนะ หึหึ ดีกว่านี้อีกหรือ ผมละอยากมีโมเม้นแบบนั้นบ้างจริงๆ  รู้ไม้ถ้าน้ำเป็นแบบคุณเมล
อะไรๆคงจะดีกว่านี้.....ท่านวิตมองออกไปไกล.. ถอนหายใจยาว........... คุณเมลน่ารัก ฉลาดพูด เอาใจเก่ง
ทำงานก็เก่ง ผมอดอิจฉาเสี่ยไม่ได้

จริงๆเราสองคน ผมกับน้ำนะ จบกันไปนานแล้วนะ ที่อยู่ด้วยกันทุกวันนี้ ไม่ได้เป็นผัวเมียกัน เป็นแค่พ่อแม่ของลูก ..
เราไม่เคยโดนตัวกันมาครึ่งปีได้แล้วมั้ง.......เมลยืนฟังเงียบๆไม่ตอบโต้....เพราะไม่รู้จะพูดอะไรดี..............
มันติดแต่เรื่องลูก น้ำยิ่งมีลูกยิ่งแย่ลงแย่ลง ยิ่งมีก็ยิ่งแย่ลงอีก ผมพยายามอดทนมากๆกับน้ำ รู้ไหม เขาไม่เคยพูด
กับผมดีๆเลย ไม่ว่าผมจะทำอะไรดีแค่ไหน เขาก็ไม่เคยพูดถึง เอาแต่พูดถึงด้านที่มันแย่ เชี่อไหมวันที่ผมได้เลื่อน
ตำแหน่ง ผมรีบกลับมาบอกน้ำ เขาตอบผมว่าอะไรรู้ไหม คุณเมลลองทายสิ ยินดีด้วยหรอคะ ไม่ๆ เก่งจังเลยหรอ
ไม่ไช่ ไปฉลองที่ไหนดีหรอคะ เหอะๆ

ผมเฉลยเลยดีกว่า น้ำตอบผมว่า แบบนี้ก็คงต้องออกไปเลี้ยงขอบคุณอีกแล้วละสิ ไปกี่วันละรอบนี้ วันๆไม่เคยอยู่บ้าน
ไม่เคยช่วยดูลูก หาแต่ข้ออ้างออกไปข้างนอก ถ้าน้ำตอบผมแบบที่คุณเมลตอบผมคงดีใจ  แต่ท่านก็เก่งจริงๆนี่คะ
อายุเท่านี้ได้ขึ้นตำแหน่งนี้ เมลก็ไม่เคยเจอนะ ท่านวิตหันกลับมายิ้ม ได้ยินแบบนี้แล้วชื่นใจจังครับ ถ้าท่านดีขึ้นแล้ว
เมลขอตัวไปดูคุณอาก่อนนะคะ.....เมลเดินกลับมาตามสะพาน ถ้าผมเป็นคุณอาคุณจะดูแลผมแบบนี้บ้างไหมครับ
เมลนิ่งงงไปพักนึง....... แต่ยังไงท่านก็เป็นคุณอาไม่ได้นี่คะ คำถามนี้เมลเลยตอบไม่ได้ ท่านวิตหน้าเจี่อนไป
แต่...ถ้าเมลคิดออกเมลค่อยตอบอีกทีนะคะ ได้ไหมคะ คำถามนี้ยากมากค่ะ ได้สิ ผมจะรอฟังคำตอบครับ

พอทุกคนตื่นทานอาหารเข้า เราก็ไปล่องแก่งกัน กับเดินป่ากัน คุณน้ำกับน้องแววตามไปด้วย แต่ไม่ได้ไปเล่นกับพวกเรา
รออยู่ที่ร้านอาหารกับพี่เลี้ยงและคนรถ ตอนแรกท่านวิตบอกไห้กลับไปรอที่บ้านพัก ก็ไม่ยอมอยากรอตรงนี้ กลุ่มเราสนุกดี
เพราะมีเด็กวัยรุ่นมาด้วย น้องๆเล่นกันแบบมันส์มาก ทั้งกระโดดน้ำทั้งลุยป่า พาเมลที่เบี่อๆอยู่แล้วได้เล่นสนุกแบบเด็กๆ
ตามไปด้วย ชวนเมลคุยไม่หยุดตลอดทาง เมลเองก็เผลอตัวคุยเล่นกับน้องๆแบบลืมตัวไปเลย น้องทั้งสองคนหน้าตา
คมคายตามแบบพ่อ ผิวขาวเหมือนแม่ แต่หุ่นทั้งสองคนออกไปทางสูงโป่รง แถมยังโสดทั้งคู่ คุยไปคุยมาบางช่วง
บางตอนยังมากอดเอวจูงมือเมลเดิน  ยังแอบนึกว่าโดนเด็กหนุ่มๆรุมจีบซะอีก แต่จริงๆเมลก็คิดว่าน้องๆคงไม่ได้คิดอะไร
ก็สนุกดีค่ะ รู้สึกผ่อนครายดี ส่วนคุณอากับท่านวิตก็แบบเดินเรื่อยเปื่อย คุยไปเดินไป ปล่อยให้พวกเมลกับเด็กๆเล่นบ้าๆบอๆ

เรากลับออกมาจากป่า ช้ากว่ากำหนดหลายชั่วโมง มาก็เย็นมากแล้ว ท่าทางคุณน้ำหงุดหงิดมาก โวยวายใส่ท่านวิตยกใหญ่
ท่านวิตเดินหนีเข้ารถไป คุณน้ำกับเด็กๆวิ่งตามขึ้นรถแล้วออกไปก่อน พอเมลกับคุณอาตามมาถึงที่พักก็ค่ำแล้ว บ้านเงียบ
ไปหมดทุกคนคงอยู่ในห้อง คุณอาได้คุยอะไรกับท่านวิตหรือยังคะ "เรื่องงานหรอ" ค่ะ "ไม่คุย อากะจะไม่คุยอยู่แล้ว อาคุย
ไปหมดแล้วตั้งแต่อาทิตก่อน ตอนนี้แค่รอเขาตอบ ว่าเขาจะช่วยหรือไม่ช่วยแค่นั้น" อาบน้ำด้วยกันไหมคะ "ไม่ดีกว่าขออาอาบก่อน
เดี๋ยวจะเดินไปดูท่านวิตหน่อย เมลอาบนาน" ค่ะ คุณอาอาบน้ำแต่ตัวชุดลำลองแล้วก็ออกจากห้องไป

เมลอาบน้ำจนเสร็จออกมานั่งเป่าผม ตื้ดดดด ตื้ดดดดดด คะ "เมลนอนยัง" ยังค่ะ พึ่งอาบน้ำเสร็จ "งั้นออกมาดื่มเป็นเพี่อน
ท่านวิตหน่อยสิ หมอให้อาดื่มได้ไม่เยอะ" แต่เมลแต่งตัวไม่ค่อยเรียบร้อยนะคะ ชุดไม่มีแล้ว "ไม่เป็นไรเสร็จแล้วออกมานะ"
คุณอาวางสายไปก่อนจะส่งลายมาเร่ง เมลสวมเสื้อชั้นใน ก่อนจะหยิบเอาเสื้อเชิ้ตแขนยาวตัวใหญ่ ของคุณอาสวมทับชุดนอน
ลายลูกไม้สีชมภูบางๆ แขนของเสื้อขาวกว่าแขนของเมลเยอะเลย ส่วนชายเสื้อก็ยาวคลุมลงไปจนถึงน่อง เมลส่องกระจกดู
สีลูกไม้ของชุดนอนโผล่มานิดหน่อย แบบนี้น่าจะโอเคดูเรียบร้อยดี หยิบผ้าห่มคลุมตัว เดินออกมาที่สะพานชมวิว คุณอากับท่านวิต
นั่งข้างเตาผิงไฟ ดื่มกันอยู่ ท่านวิตชะเง้อจ้องเมลตั่งแต่เดินออกจากบ้านมาจนถึงโต๊ะ อ้าวแล้วคุณน้ำละคะ หลับไปแล้วครับ
เขาเหนื่อยมาก เมี่อกลางวันน้องแววกวนมาก เด็กๆก็สลบหมดแล้ว คุณอารีบส่งแก้วเหล้าให้เมล

ให้เกียรติดื่มเป็นเพี่อนผม แทนคนสุขภาพไม่ดีท่านนี้หน่อยได้ไหมครับ ท่านวิตพูดไปขำไป เมลมองไปทางคุณอาพยักหน้างึกๆ
ดื่มไปพลางคุยเรื่องงานปรึกษาตรงนั้นตรงนี้ โดยคุณอาที่ดื่มแบบจางๆคอยชวนชนแก้วเป็นระยะๆ คุยเรื่องที่ท่านวิตได้ขึ้นตำแหน่งไว
จนน่าอิจฉา ไปจนถึงเรื่องลูกๆและคุณน้ำเมียของท่านวิต คุยไปดื่มไปไม่รู้เพราะเมาหรือเพราะอะไร ยังคุยลามไปถึงเรื่องที่เมล
มีลูกไม่ได้ พอได้รู้เรื่องนี้ท่านวิตท่าทางตกใจมาก ลุกขึนมาจับมือจับไหล่เมล บอกว่าให้ทำใจไห้สบายมีเรื่องดีๆ มากกว่ามีลูก
ไห้ทำเยอะ ดูผมสิมีแล้วก็ใช่ว่าจะมีความสุข และจะดึงเมลเข้าไปกอด แต่เมลขืนตัวไว้ ท่านวิตเลยกลับไปนั่งที่เดิม มาครับๆ
ดื่มต่อกัน ท่านวิตคะยั้นคะยอให้เมลกับคุณอาดื่มต่อไปเรื่อยๆ ผลัดกันเล่าเรี่องราวเก่าๆของตัวเอง เหมือนนั่งเล่นรอบกองไฟสมัยเด็กๆ
พอของเมลจบคุณอาก็เริ่มเล่าเรื่องคุณอา ต่อด้วยเรื่องของท่านวิต ยิ่งดึกอากศยิ่งเย็นลงๆ เมลเอาผ่าห่มคลุมตัวม้วน ตอนนี้เวลาเราคุย
จะมีควันบางๆออกจากปาก เหล้านี่ยิ่งหนาวยิ่งกินอร่อย เราคุยไปหัวเราะไปสนุกสนานกันจนดึก เมลรู้ตัวอีกทีเหล้าก็เกือบหมดแล้ว

คุณอาคะเมลไม่ไหวแล้วง่วงมากๆเลย พาเมลไปส่งห้องหน่อยค่ะ ขอตัวก่อนนะคะท่าน ไม่ไหวจริงๆค่ะ วันนี้เหนื่อยมากๆเลยด้วย
นี่เป็นการขอตัวไปนอนครั้งที่สามของเมล ซึ่งทุกครั้งท่านวิตจะต้องพูดรั้งไว้ชวนคุยต่อ แต่รอบนี้เมลไม่ไหวแล้วจริงๆง่วงมาก เมลลุกขึ้น
วูบ...... ตอนนั่งดื่มยังไม่รู้สึกเมามาก พอลูกขึ้นเท่านั้นละ พื้นเอียงเลย เมลทำท่าจะล้มตัวลงไปข้างหน้าเท้ามือลงไปที่ตักท่านวิตพอดี
เมลดันตัวขึ้นกะว่าจะลงไปนั่งบนตักคุณอา แต่คุณอาดันลุกขึ้นก่อนเมลเลยหงายหลังลงไปกับพิงโซฟา เสื้อเชิ้ตเลิกขึ้นมาเกือบถึงหน้าอก
เผยให้เห็นชุดที่อยุ่ข้างใน เมลรีบกอดแขนคุณอาดึงตัวขึ้น ขอโทษค่ะมึนมากเลย เมลดึงแขนรัวๆคุณอาประคองกึ่งหิ้วปีกเมลไปที่ห้อง
อูยหมุนวุบวาบไปหมด รู้สึกเหมือนจะอ้วกด้วย เมลนั่งลงที่ขอบเตียง "ล้างหน้าไหมเผี่อจะดีขึ้น" ไม่ไหวค่ะๆ บอกแล้วไม่อยากกิน
นี่ถ้าไม่ใช่เพราะคุณอาสั่งให้ออกไปกินนะ

เมลหงายหลังผึ่งลงบนเตียง เบรอไปหมด ตาจะปิด นอนก่อนนะคะ ไม่ไหวจริงๆค่ะ ขอโทษนะคะ เมลตาบรือจะหลับ "ไม่เป็นไรครับ
เมาก็หลับไป วันนี้ขอบใจเมลมากเลย" คุณอาก้มลงหอมแก้ม ก่อนที่จะซุกไซร์ไปมา สอดลิ้นนุ่มๆเข้ามาในปาก เมลแลกลิ้นตอบลิ้น
เราสองคนสอดรับพันกันไปมาเบาๆ อืมมมมมม กลิ่นตัวคุณอาแปลกๆเพราะมีกลิ่นเหล้าโชยมาด้วย มือคุณอาขย้ำนมจากนอกเสื้อ

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

game smith

อื้อหือ สำนวนดีมากครับ
ไม่เคยอ่าน สงสัยต้องไปหาอ่านย้อน

ขอฝากคำเตือน  ก่อนคอมเม้นต์ จากเจ้แว่น
................................................
ใครจะอ่านผลงานทุกตอนในห้องนี้ ถ้าทำตามกติกา-เงื่อนไขนี้ไม่ได้ แล้วรีพลายมักง่ายผ่านไปที หรือ รีพลาย ขอบคุณครับ,ขอบคุณ,ขอบคุณค่ะ,ติดตามครับ,สนุกมากครับ,ติดตามต่อ. อะไรประมาณนี้ จะแบนเลยนะ ขอบคุณมากๆครับ ก็ไม่ต้อง thank,thank you,thx ขี้หมาหลายแหล เหล่านี้ก็อย่าให้เห็น จัดรูดแบนไปยาวๆถ้าเจอ นี่เป็นข้อตกลงไว่ก่อนอ่านระหว่างเจ้าของงาน กับสมาชิก ::Angry:: ถ้า รีพลายผิดเงื่อนไขมาหรือ โชว์พาล์วอยู่มานาน โชว์เก๋า โชว์สด โชว์เกรียน ทำมึนลองมาจะแบนเลย เพื่อสมาชิกอีกส่วนที่พร้อมทำตามกติกา ::Cheeky:: เพราะไม่เช่นนั้น รีพลายคุณอาจทำให้ สมาชิกที่ปฏิบัติตามพลอยอดอ่านไปด้วย ฉะนั้นไม่แน่ใจ อย่าพิมพ์เอามักง่ายมั่วๆ..ถ้าคิดว่า กฏนี้มันยากก็ไปหาที่อื่นเสพนะ อย่าเข้ามาใช้มาอ่านงานที่ห้องนี้ อ๋อ ใครโดน pm เตือนถ้ายังมึนจะแบนจาก 6 เดือนเป็น 1ปี. .

กฎที่วางนี่ไม่ได้เขียนเอา ฮา เนอะ แบนจริงใครอยู่นานแล้วคงรู้จัก แว่น ดี..คิดว่า ฉันแบนจริงหรือเตือนเอาสนุกเล่นๆ..อย่าๆลอง เดี๋ยวจะเสียความรู้สึกด้วยรีพลายคุณเอง ทำตามเงื่อนไข ยากอะไร หรือ จะโชว์เกรียน..เตือน,ขอร้อง,ขอความร่วมมือ แล้วเมื่อไม่รักษาสิทธิ์-ประโยชน์คุณเอง ก็แบนไปใช้เวปอื่น. .
................................................................................................................

peddo

น้องเมลมาเร็วเชียว สงสัยมันแน่นอก คุณอาคงช่วยส่งเสรมท่านวิตให้สมหวัง น้องเมลดูน่าสงสารนะครับ จริงๆก็ตงิดๆตั้งแต่แรกแล้วว่าอีตาคุณอานี่มันแปลกๆ ต่อไปน่าจะไปกันใหญ่ น้องเมลอย่าพึ่งเสียใจนะครับ แฟนคลับรออยู่เป็นกำลังใจให้ครับ ขอบคุณ​ครับ​

au2000

น่าจะเสร็จมาานวิตตินนี้แน่
คุณอาคงจัดใส่พานให้

สมปอง บุญ

ไม่ใช่ว่าคุณอาส่งน้องเมลเป็นเครื่องบนัณาการนะครับ เสียดาย

Mafee CHick

ตอนแรงทำเพราะตื่นเต้นแต่นี้หมดรักแล้วมั้ง

aek2aek2

olemantu

คงต้องทำใจอยู่กับสามีแบบนี้ มีโอกาสที่สามีจะทำอะไรแปลก ๆให้โดยไม่ไดบอกได้อยู่เรื่อย ๆ นะครับ ทำใจ ..ทำใจ

biggiggog

ยังไงก็ไม่รอด ท่านวิตมาเต็มซะขนาดนี้
แถมคุณอาน่าจะเป็นใจด้วย
ขอบคุณมากๆครับ

Chit Yong

retirenavy

nujane_dude

ตอนแรงทำเพราะตื่นเต้นแต่นี้หมดรักแล้วมั้ง น่าสงสารคุณอา

err