ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Pirontan] 星の金貨 นิทานเหรียญทอง [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, ตุลาคม 02, 2019, 04:09:31 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Makh

ช่างเป็นคนดีอะไรขนาดนั้น อีกหน่อยไม่ทั้งหมู่บ้านเลยหรอ

ขออะไรก็ให้ทุกอย่าง ช่างเป็นคนดีอย่างที่สุด

zumlee

ทำไมน้องใจดีจัง
เอิ่ม ได้ของตอบแทนแบบนี้มุนคุ้มปะเนี่ย ถ้าคุ้ม มารับคำขอผมมั่งจิ

นายไข่ย้อย

จะใสซื่อไปไหนเทอวววว

แล้วจะขนเหรียญกลับยังไงละทีนี้  ::Doubt::
อิอิอิ

mummebufa

คนดีขนาดนี้แต่ละคนแม่งเอาใหญ่เลย
ต้องมัฝีคนบอกผมอยากมัลูกช่วยมีลูกกะผมได้ไหมงี้แน่นอน

เหรียญทองที่หล่นคือพระเจ้าจ่ายค่าโง่ให้แน่ๆ

thai4id

หมดกัน โดนถอดหมดแน่ๆ

ช่วยจนเสียซิง 555 แล้วจะเอากลับยังไงนี่
อะไรๆ ก็กู

ผู้เฒ่าเซราะกราว

เหมือนเป็นคนดีตกยาก พอได้รับความเมตตาจากคนอื่น ก็เลยเกิดความซาบซึ้ง พอเจอคนที่กำลังเดือดร้อนก็เลยให้ความช่วยเหลือ อืมม...แต่ถ้าเป็นแบบนี้กว่าจะได้กลับถึงบ้านสงสัยว่าหมดแรงเดินเสียก่อน...อิอิ
ฮ่าๆๆ....ไปเจอคนแก่เจ้าเล่ห์ขอเสื้อผ้าไปใส่ไม่พอยังขอซั่มอีก  อืมมม..แต่ก็ได้เหรียญทองเป็นรางวัลมากมายแบบนี้ก็ดีนะ แต่มีคนมากมายมาขอความช่วยเหลือด้วยการขอซั่มแบบนี้บานหมดแน่เลย....หึหึ

Mining231

ถ้าไอ้หนูนี้ไม่ขอต่อ ก็น่าจะเสร็จคนถัดไป 555
ว่าแล้วไง เสร็จตาลุงจนได้แม่สาวน้อยยย

Tokiya

เป็นนิทานคนดี แต่ทำไมมันกาวขนาดนี้ฟระ

It sara pammmm

แม่พระจริงๆเลยเธอเอ้ย อะไรจะจิตใจดีมีน้ำใจขนาดนี้
เป็นผลตอบแทนความดีที่ใหญ่จริงๆ แล้วจะเอาไปยังไงฟะ

Ssmudd Smud

นางเอกใจดีแบบสุดๆเลย ช่วยเหลือทุกคน  กว่าจะถึงบ้าย คงอีกหลายคนแน่ๆ

anigkanjana

สุดท้ายจะโดนลุงที่ให้หนมปังตามมาทวงคืนป่าวน้อ

แล้วที่ให้เหรียญทองไม่มาช่วยน้องเขาบ้างเหรอ ทำดีตั้งเยอะ

Tdestiny

นางเอกบื้อเกิ๊น แต่แอบชอบคาแรคเตอร์นางมาก

ไอเด็กก็แสบจริง ถ้าจุดนั้นหนุ่มๆเจอสาวสวยๆก็คงหนาวกันหมดนะ ::HoHo::

จบได้แบบแม่พระมาก คาแลคเตอร์นางเด่นจริงครับ

Hunfrid

เป็นคนดีจริงๆ นึกถึงโดจินอีกเรื่องเลย ใครขออะไรก็ให้หมด
แม่พระจริงๆ ::Glad::

alee.kareemee

นางเอกโดจินที่โง่มากๆเรื่องนึงแต่ภาพสวยมากก็ดีครับ

ได้ขอตอบแทนด้วยถือว่าคนซื่อแล้วเจริญ

theera