ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ตำนานเทพวายุ : ตอนที่ 2 อิซานางิ ริวกะ

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, มกราคม 06, 2019, 06:11:52 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

swss2511

ΜoNoTΩИ∑ ★★★

อ้างจาก: cd13579 เมื่อ มกราคม 07, 2019, 04:24:52 ก่อนเที่ยง
ชอบเนื้อเรื่องครับ ดีขึ้นชัดเจนขึ้นกว่าตอนแรกมาก แต่ขอแนะนำครับให้แยกบรรทัดบรรยายกับบรรทัดพูด
และก็การใช้เครื่องหมายคำพูด
"เช่นแบบนี้"
มันจะอ่านง่ายขึ้นครับ (อนึ่งเทคนิคการจัดหน้าเป็นเรื่องความถนัด)

อันนี้ขอแนะนำอีกนิด เวลาเปิดตัวละครมาน่าจะบรรยายรูปร่างที่มาที่ไปพอให้คนอ่านตามทัน ไม่งั้นมันจะเหมือนขับรถและเจอหลุมบนถนนอะ ใส่รายละเอียดในเรื่องบ้าง เพื่อให้คนอ่านนึกภาพได้ชัดเจนขึ้น
นักเขียนใหม่ท่านนี้ยังไงลองปรับๆดูนะครับ

สู้ๆครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

durocman

ตามท้องเรื่อง ตระกูลของริวกับนพน่าจะเ็นคู่อริกันแบบฆ่าล้างตระกูล

Sevenxonly8

ไม่น่ามาขัดจังหวะเลยจะได้เล่นเมดแล้วเชียว

ต้องขอโทษทุกท่านด้วยครับ
ไปกดล็อคเมื่อใดหนอ

jachal

นพ พี่ว๊าก ถึงขึ้นตบตี แบบนี้ เจอริวแน่ ::KO::

therasak

ปรับเรื่องคำผิด กับการเว้นวรรคอีกนิดครับ อ้อการใช้คำบางครั้งทำให้ประโยคขาดความกระชับด้วยครับ เช่น เหตุการณ์นัันมันทำให้ริวกะนั้น กลัวจนแทบเสียสติไป  ถ้าเขียนเป็น เหตุการณ์นั้นทำให้ริวกะกลัวจะแทบเสียสติไป จะกระชับและน่าอ่านขึ้นครับ

อ้างจาก: therasak เมื่อ มกราคม 07, 2019, 03:25:52 หลังเที่ยง
ปรับเรื่องคำผิด กับการเว้นวรรคอีกนิดครับ อ้อการใช้คำบางครั้งทำให้ประโยคขาดความกระชับด้วยครับ เช่น เหตุการณ์นัันมันทำให้ริวกะนั้น กลัวจนแทบเสียสติไป  ถ้าเขียนเป็น เหตุการณ์นั้นทำให้ริวกะกลัวจะแทบเสียสติไป จะกระชับและน่าอ่านขึ้นครับ

ได้เทคนิคใหม่อีกแล้ว ขอบคุณมากครับ

Sawat Songprasop

พระเอกของเรื่องคือนายริวนี่ น่าจะมีฝีมือทั้งเพลงมวยและเพลงกามเข้าขั้นเหนือเซียนแน่ๆ แบบนี้เดินเรื่องได้สนุกแน่ แล้วสาวปริศนานี่เป็นใคร เกี่ยวข้องกับริวอย่างไง ชักอยากรู้
   สำนวนและถ้อยคำที่แต่ง ตรงๆและดาร์กแบบนี้ล่ะครับ ถูกใจขาโฉดดี แต่อยากจะให้เพิ่มรายละเอียดของสรีระของหญิงสาวเข้าไปหน่อย จะได้ช่วยเพิ่มจินตนาการง่ายขึ้น

fantastica

สาวน้อยปริศนานี่ใครเนี่ย นายริวจะเก่งขึ้นขนาดไหน

Kingmar

เสียดายน่าจะมีบทริวจัดสาวเมทให้ร้องลั่นก่อน ไม่น่าจะมีคนมาขัดจังหวะหรือมาขัดจังหวะแล้วก็น่าจะโดนแทนเลย

exelier

บทมาหนิมๆ แต่พี่ริวไม่หนิมนะครับ
เกี่ยวอย่างเดียวก็เสร็จได้น้ะจ้ะ

napakon

ริว มังกรคงไม่น้อย แค่นิ้วเมทสาวยังเข่าอ่อน

สถาพร

ตอนแรกจำชื่อตัวละครค่อนข้างยากและอ่านยากด้วย ตอนที่สองเริ่มอ่านง่ายขึ้น เนื้อเรื่องหน้าสนใจ ถ้าเพิ่มรูปด้วยแจ่มเลย

Korakot Tawaytibhongs

ฮี่อ เดี๋ยวเหอะ นายเวย์จะได้รู้ว่าสาน่ะพูดถูกแค่ไหน อิอิ