ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ทิฐิหรือความเกลียด 4

เริ่มโดย twintower, กุมภาพันธ์ 22, 2017, 11:57:32 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pitsanume

ขอบคุณครับ สนุกน่าติดตามมากครับ ได้รับเกร็ดความรู้มากมายเลยครับ รอติดตามและเป็นกำลังใจให้กับผู้ประพันธ์ครับ

mongk

อ่านด้วยความสนุกและเพลิดเพลิน
ขอบคุณมากครับ

tacklove

จำได้ว่านับตั้งแต่เข้ามาเมืองไทยหนนี้ของพันจ่าโทมงคล มีคนลองของโชว์เด่นต่อหน้าหญิงชื่อชัย นี่แหละน้าไม่รู้จักที่ต่ำที่สูง ใช้ชีวิตโดยปราศจากศิลปะ เดือดร้อนถึงตายเชียวแหละ เล่นกะใครไม่เล่น นั่นน่ะคนของหน่วยซีลเลยนะ

itschelsea11

อ่านเพลินๆเลยครับ ไม่เครียด แต่ได้รู้วิธีสอบปากคำผู้ร้ายจากทหารแล้วได้ผลที่ดี ผู้แต่งเก่งมากครับ ขอชมเชยจากใจ ^^

biggiggog

โดยส่วนตัวแล้ว บทเสียวแค่เป็นตัวเสริม
ถ้าโครงเรื่องแข็งแรง ยังไงก็อ่านสนุก
ขอบคุณมากๆครับ

tanavong

สนุกครับ
ช่วยแก้ไข ปืน ซิก226 เป็นปืนที่ไม่มีคันเซฟครับ มีแต่คันลดนก เวลาขึ้นลำแล้วถ้ายังไม่พร้อมยิง จะกดคันลดนกที่อยู่เหนือปุ่มปลดแมก ทำให้นกสับมาอยู่ในจังหวะลดสุด แต่ไม่แตะเข็มแทงชนวนเพราะเป็นระบบนกเฉื่อยต้องฟาดจากจังหวะง้างสุดถึงจะถึงท้ายเข็ม
หลังจากลดนกแล้วเก็บปืน ถึงคราวจะใช้งานก็ลากไกยาวเพื่อิงได้ทันทีเลย ไม่ต้องพะวงว่าจะลืมปลดเซฟ

twintower

อ้างจาก: tanavong เมื่อ กุมภาพันธ์ 23, 2017, 09:37:08 หลังเที่ยง
สนุกครับ
ช่วยแก้ไข ปืน ซิก226 เป็นปืนที่ไม่มีคันเซฟครับ มีแต่คันลดนก เวลาขึ้นลำแล้วถ้ายังไม่พร้อมยิง จะกดคันลดนกที่อยู่เหนือปุ่มปลดแมก ทำให้นกสับมาอยู่ในจังหวะลดสุด แต่ไม่แตะเข็มแทงชนวนเพราะเป็นระบบนกเฉื่อยต้องฟาดจากจังหวะง้างสุดถึงจะถึงท้ายเข็ม
หลังจากลดนกแล้วเก็บปืน ถึงคราวจะใช้งานก็ลากไกยาวเพื่อิงได้ทันทีเลย ไม่ต้องพะวงว่าจะลืมปลดเซฟ

ขอบคุณครับ  แต่อยากจะเขียนให้คนที่ไม่รู้เรื่องปืนเข้าใจง่ายๆขึ้นครับ  เพราะตอนนั้นไม่รู้จะใช้คำไหนมาอธิบายให้เข้าใจง่ายๆครับ

myzzr

dwarf

ขอบคุณครับ..การฝึกที่ต้องใช้ความอดทนมากเกินขีดความสามารถของคนธรรมดาที่จะรับได้..ได้บ่มเพาะให้คนธรรมดาเป็นคนแกร่งยิ่งกว่าเหล็กครับ...มิ่งก็คงเป็นคนหนึ่งในจำนวนหลายๆคนที่ผ่านการฝึกเช่นนี้

waveviviann

เด็ดขาด โหด ถึงลูกถึงคน รักแม่และน้า  แต่รักษาชื่อเสียงบริษัทพ่อ ต่อหน้าทำเฉยชา คือ มิ่ง  สนุกมาก 

peddo

บทบู๊สะใจดีครับแม้จะไม่ยาวมาก รอบทรักกับหมวดป๊อบครับ เห็นชื่อนี่หน้าลอยมาเลย คนรุ่นราวคราวเดียวกัน อิอิ ขอบคุณครับ

ponggunyuki2527

ชอบครับ เนื้อเรื่องเข้มดีอ่ะผมชอบนะ ไม่มีบทอย่างว่า ก็อ่านครับ แต่ตอนทรมานผมอ่านแล้วนึกภาพไม่ค่อยออกเท่าไร (หรือว่าผมง่วงก็ไม่รู้แหะ) ขอบคุณครับ 

fantastica

ผลงานของท่านtwintower นี่สุดๆ ลึกซึ้งมากๆ ต้องตั้งใจอ่านติดยิ่งหว่านิยาย

devilzoa

ต้องมีวันที่ปรับควาทฝมเข้าใจกับพ่อได้าักวัน

ultrasonic

ประเมินความสามารถของ Seal ต่ำไป

จุดจบเลยเป็นไปตามคาด

สำหรับ มิ่ง คงเป็นรหัสแดง อันนี้สรุปจากหนังเรื่อง RED คนที่มีทักษะสูงๆ แม้จะลาออก แต่ก็ต้องเฝ้าระวัง

::Shy:: มั่วนิ่มเอามารวมกันจนได้นะเรา(ตัวผมเอง)