ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Motomiya Mitsuki] Trick + Treat (แปลไทย by MelodyLaVista)

เริ่มโดย MΞLODY, มิถุนายน 24, 2016, 10:17:56 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

xonly-809

เรื่องลายเส้นสวยเนื้อเรื่องหวานมากๆเลยครับ

dr_slump

ขอบคุณที่แปลครับ สนุกตื่นเต้นมาก  ::JubuJubu::

cupid5

akasaboy

ผมหิวข้าวจัง กดนี่ให้ข้าวให้ผมกินหน่อย

kominlove

possionseul

สายเส้นดี ภาพสวย ชอบมากเลยแบบนี้  ::Glad::
ขอบคุณมากครับที่นำสิ่งดี ๆ มาแบ่งปันกัน  ::GiveMe::

ปล.ขัดที่เดียวคือ ลูกกวาดสีขาวขุ่น หรือ ลูกกวาดน้ำ นี่มันไม่น่าจะมีนะ เอาเป็น "น้ำหวาน" หรือ "โยเกิร์ต" ดีไหม...  ::Hmmm::  แต่ไม่ต้องไปเปลี่ยนหรอกครับ แต่แลกเปลี่ยนความเห็นกันก็น่าจะพอละ  ::DookDig::

ปล.2 รูปแบบการโพสใหม่ จะโพสผิดไหมหว่าเนี่ย คงไม่ไปออกเป็นกระทู้นะ งง -*-  ::Horror::

twincock

รักวัยเด็กที่ ใครๆหลายคนไม่อาจสมหวัง เห้ออออ // ขอบคุณมากครับ

mallo

tudring

MΞLODY

อ้างจาก: possionseul เมื่อ มิถุนายน 26, 2016, 07:27:54 หลังเที่ยง
สายเส้นดี ภาพสวย ชอบมากเลยแบบนี้  ::Glad::
ขอบคุณมากครับที่นำสิ่งดี ๆ มาแบ่งปันกัน  ::GiveMe::

ปล.ขัดที่เดียวคือ ลูกกวาดสีขาวขุ่น หรือ ลูกกวาดน้ำ นี่มันไม่น่าจะมีนะ เอาเป็น "น้ำหวาน" หรือ "โยเกิร์ต" ดีไหม...  ::Hmmm::  แต่ไม่ต้องไปเปลี่ยนหรอกครับ แต่แลกเปลี่ยนความเห็นกันก็น่าจะพอละ  ::DookDig::

ปล.2 รูปแบบการโพสใหม่ จะโพสผิดไหมหว่าเนี่ย คงไม่ไปออกเป็นกระทู้นะ งง -*-  ::Horror::

การ Trick or Treat ในเทศกาลฮาโลวีนผู้ใหญ่จะแจกลูกกวาดให้กับเด็กที่แต่งชุดเป็นภูติผีปีศาจต่างๆ(รวมถึงแม่มด/พ่อมดด้วย)ครับ ดังนั้นต้นฉบับภาษาอังกฤษเลยเขียนไว้ว่า "Please give me your White Candy.. = กรุณามอบลูกกวาดสีขาว(ขุ่น)ของเธอให้กับชั้นทีเถอะ.." เพราะผมอยากแปลให้ต้นตามภาษาอังกฤษให้มากที่สุดก็เลยแปลออกมาเป็นลูกกวาดสีขาว(ขุ่น)น่ะครับ  ::DookDig:: ::DookDig::
ฝากตับของคุณ ให้ผมช่วยดูแลสิครับ ( ͡° ͜ʖ ͡°)