ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[เรื่องสั้น] เบื้องหลังเรื่องเล่าครั้งแรกของจิ๋ว Byจิ๋ว

เริ่มโดย (จิ๋ว), มิถุนายน 25, 2018, 02:05:40 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Phoowadol

ความรู้สึกในตอนนี้  ที่เปิดเข้ามาในบอร์ด เห็นโปรไฟล์ ไรต์จิ๋วขึ้นกระทู้ใหม่
บอกเลยว่า. ดีใจครับ ที่ได้เห็นในสิ่งเราหวัง ว่าท่านจะกลับมานั่งปั้นงาน ให้เราได้อ่านกันอีกครั้ง  ถึงแม้ว่าจะเป็นงานจัดตาทัพ ไปก่อน แต่เป็นสัญญานที่ดีใน การที่เราจะได้เห็นผลงานใหม่ๆของท่านในไม่ช้านี้ แน่นนอน  ดีใจที่เป็นส่วนหนึ่งในกำลังใจที่ให้ไรต์ได้ รังสรรค์ ปั้นงานต่อ ครับ
   กลับมาสู่คำถามของไรต์ ถ้าถามความรู้อนากอ่านเรื่องไหน ต้องขอตอบแบบ ตามใจตนเอง คือ ตอนจบของ วันหยุดของแหม่ม มากที่สุด
(ออกนอกคำถามนิดนึง). อิอิ
   จากชื่อเรื่องทั้งสอง ที่ให้เลือก ในความรู้สึก ตอนนี้ อยากอ่านเรื่องแรกมาก กว่าเรื่องที่สองครับ 1หาดทรายใต้แสงดาว น่าจะมีมุมหวานๆ โรแมนติค และอิโรติค ครบรส มากกว่า(มั้ง) แค่ขื่อเรื่องก็พาให้ชวนฝันแล้วครับไรต์
จินตนาการไปไกลละ ครับ ดังนั้นขอเลือกข้อ1ละกัน หาดทรายใต้แสงดาว
  ส่วนการจ่ายค่าเรื่อง ของไรต์ เขาจ่ายกันยังไง เดี๋ยวต้องขอแอบตามไปดูก่อนนะครับ เผื่อจะเก็บเอาไปใช้กับเมียที่บ้าน บ้าง  อิอิ
  หลังจากไปแอบดูมาว่า ท่านพัดลมจ่ายค่าเรื่องให้ไรต์จิ๋ว ยังไง แล้วต้องขอบบอกตรงนี้ว่า น่าเก็บเอาไปใช้เป็นเยี่ยงอย่างที่ดี
กับแฟนที่บ้านจริงๆด้วย แต่นึ่ผมเองก็เพิ่งรู้นะครับ ว่า แต่งเองก็ อิน ฟิน เอง ได้เหมือนกัน (ก็ลวมืออ่านทวนตั้ง5 -6 รอบ ใครละจะทนไหว ) เนอะ. ไรต์คงเพ้อ ฝัน ไปกับตัวหนังสือที่บรรเลง เพลงนิ้ว บนแป้นพิมพ์  จนอดใจไม่อยู่ แต่แหมๆ
ทำไมไม่สะกิท่านพี่พัดลม หละครับ อย่ามัวเกรงใจไปเลย. เรื่องนี้ ถ้าฟิว มา ต้องรีบสะกิด นะ เพราะมันจะพีค สุดๆเลยนะขอบอก อิอิ  ขอบคุณครับ ไรต์พัดลม จิ๋ว

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+

จริง ๆ ไม่อยากให้แก้เลยค่ะ มันน่ารักดี
หวังว่าท่านจะไม่ถือสานะคะ แบบว่าอ่านแล้วนั่งอมยิ้ม
จนต้องกดโทรศัพท์ไปถามพี่พัดลมเลย 55555555

เรื่องเพ้อ ๆ ไรท์ถนัดค่ะ โดยเฉพาะเพ้อเจ้อ กับฝันเฟื่อง ::Bloody::

ขอบคุณที่แวะมาจ้า   ::Glad::

Suchart Thanee

มาปูซะอยากอ่านมากๆ น่าสนใจครับ แค่ชื่อเรื่องก็เสียวแล้ว

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
ท่าทางจะเสียวจนลืมเลือกกันเลยนะคะเนี่ย  ::DookDig::

shimaro

ลึกลับซ่อนเงื่อนจริงๆนะครับ

::Me?::  เง้อ  เลือกให้เค้าด้วยจิ

pipat1923

เรื่องเจ็ดรู้สึก.......ครับ เสียเรื่องแปลกให้ชวนติดตาม ::DookDig::

ช่าย ๆ แปลกแน่นอน ::Shy::

Nong5670

ลึกลับ ซับซ้อน ซ่อนเงื่อน นี่แหละจิ๋ว

เง้อออออ ::Me?::  เลือกให้เค้าด้วยจิตัวเอ้งงง

นาท อบรม

ติดตามคับ ท่าจะมันส์

งอนดีไหมเนี่ย   ::Touchy::

พัดลม

อ้างจาก: phoowadol gollasut เมื่อ มิถุนายน 25, 2018, 09:01:11 ก่อนเที่ยง
ความรู้สึกในตอนนี้  ที่เปิดเข้ามาในบอร์ด เห็นโปรไฟล์ ไรต์จิ๋วขึ้นกระทู้ใหม่

หลังจากไปแอบดูมาว่า ท่านพัดลมจ่ายค่าเรื่องให้ไรต์แว่น.ยังไง แล้วต้องขอบบอกตรงนี้ว่า น่าเก็บเอาไปใช้เป็นเยี่ยงอย่างที่ดี

ทำไมไม่สะกิท่านพี่พัดลม หละครับ อย่ามัวเกรงใจไปเลย. เรื่องนี้ ถ้าฟิว มา ต้องรีบสะกิด นะ เพราะมันจะพีค สุดๆเลยนะขอบอก อิอิ  ขอบคุณครับ ไรต์พัดลม จิ๋ว

::Ajark::

ขึ้นต้นก็ไรต์จิ๋ว ลงท้ายก็ไรต์จิ๋ว
แล้วทำไมตรงกลางถึงได้เป็น ไรต์แว่นได้ละเนี่ย

เอออ..........................  แล้วผมจะทำยังไงดีละเนี่ยกลับไป จะโดน "จิ๋ว"ตบ รึว่าจะโดน "แว่น"ตบ ดีละเนี่ย  ::Crying::  ::Horror::

เอ่อ จิ๋วไม่รู้นะ ว่าบ้านไรท์แว่น มีปืนกี่กระบอก  ::Evil::

กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

au2000

อ่านชื่อเรื่องแล้ว เรื่องแรกคงจะ
ออกแนวหวานโรแมนติค
เรื่องที่๒น่าจะออกแนวบู๊ทะลวงไส้

ขอเรื่องแรกก่อนอยากอ่านแนว
หวานๆบ้าง

ว๊าววว หลากอารมณ์กันจริง ๆ ผู้ชายแถวนี้  ::Oops::

Phoowadol

อ้างจาก: พัดลม เมื่อ มิถุนายน 25, 2018, 11:39:00 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: phoowadol gollasut เมื่อ มิถุนายน 25, 2018, 09:01:11 ก่อนเที่ยง

หลังจากไปแอบดูมาว่า ท่านพัดลมจ่ายค่าเรื่องให้ไรต์แว่น.ยังไง แล้วต้องขอบบอกตรงนี้ว่า น่าเก็บเอาไปใช้เป็นเยี่ยงอย่างที่ดี

::Ajark::

ขึ้นต้นก็ไรต์จิ๋ว ลงท้ายก็ไรต์จิ๋ว
แล้วทำไมตรงกลางถึงได้เป็น ไรต์แว่นได้ละเนี่ย

เอออ..........................  แล้วผมจะทำยังไงดีละเนี่ยกลับไป จะโดน "จิ๋ว"ตบ รึว่าจะโดน "แว่น"ตบ ดีละเนี่ย  ::Crying::  ::Horror::
ขออภัยอย่างแรงเลยครับท่านพัดลม จิ๋ว สงสัยตอนนั้นที่พิมพ์ ใจมันไปคิดถึง ไรต์แว่น ด้วย อารามดีใจที่ได้เห็นทั้งไรต์จิ๋ว และmod แว่น กลับมาออน บอร์ด และหน้าแชตพร้อมๆกัน มือเลย ลั่น ออกไปแบบใจสั่งมา 555. ต้องขออภัยจริวๆครับ ท่านพัดลม อิอิ  กลับไปแก้ให้แล้วน๊า. ครับ

::JubuJubu::  ::JubuJubu::  ::JubuJubu::
อาการ มือลั่น  ท่านไก่ก็เคยเป็น 55555  เผากันยันลูกบวช555
ขำๆนะคะ ไม่ซีเรียสค่ะ

sparrow_ap

อ่านเรื่องหาดทรายก่อนละกัน
พี่จิ๋วแต่งแนวนี้ได้ฟินดี อยากอ่านๆ  ::Shy:: ::Glad::
อยากถามว่าเวลาบรรณาธิการบอกไม่ผ่านนี้พี่จิ๋วมีอ้อนหน่อยๆป่าว แบบนะๆๆๆๆ  ::HeyHey:: ::DookDig::

ไม่ได้ค่ะไม่ได้ ถ้าอ้อนแบบนั้นละก็ไม่ได้กลับไปแต่งต่อแน่  ::Oops::

ninjahatori.eioeio

อะไรมันจะลึกลับซับซ้อนขนาดนี้ แต่ก็น่าตื่นเต้นและน่าติดตามดีครับ

เสียว ๆ ลุ้น ๆ สไตล์จิ๋วจ้า

อนุสรณ์ ถาวรรัตน์

ยังไม่เคยอ่านทั้งสองเรื่อง แต่เดาว่าเรื่องหาดทรายใต้แสงดาว คงออกแนวละมุ่น ส่วนเรื่องเจ็ดรู้สึก...ที่ถูกยับ คงหนักหน่วงและรุนแรง น่าติดตามไปคนละแบบ

อ้างจาก: hanabombam เมื่อ มิถุนายน 25, 2018, 07:06:02 ก่อนเที่ยง
ยังไม่เคยอ่านทั้งสองเรื่อง แต่เดาว่าเรื่องหาดทรายใต้แสงดาว คงออกแนวละมุ่น ส่วนเรื่องเจ็ดรู้สึก...ที่ถูกยับ คงหนักหน่วงและรุนแรง น่าติดตามไปคนละแบบ

แบบนี้จิ๋วถือว่าเหมาหมดนะคะเนี่ย
ระวังจะหมดแรง เหนื่อยทั้งคืนนะคะ ::DookDig::

#1  #2

ลอกมาตอบ แบน 180 วัน 25/6/18

wiseman

ชอบแบบโรแมนซ์ ค่อยทำค่อยแรงตามระดับอารมณ์ หาดทรายใต้แสงดาว น่าจะสนองนี้ดตัวเองได้ คิดจะทำบ้างแต่ยังไม่สำเร็จซะที ฮ่าาา

จิ๋วลิขิต สำเร็จทุกราย  ::DookDig::

darkangel

มีบรรณาธิการส่วนตัวด้วย  55 แบบนี้ เขียนไม่ดีก็ให้มันรู้ไปครับ

แหม๋ทำไงได้คะ มันเป็นภาคอุตสาหกรรมในเครัวเรือนนี่คะ
::DookDig::

darkangel

เบื้้องหลัง นี่ มันดีกว่าเบื้องหน้าเลยครับ

ว๊าว กลับมาตอบรอบสองด้วยขอบคุณค่ะ

แต่แหม๋ น่าจะเลือกเรื่องที่อยากอ่านสักหนึ่งนะ จิ๋วจะได้จัดให้ ::DookDig::