ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

บันทึกรัก ในจินตนาการ 47. เซอร์ไพรส์

เริ่มโดย come in, มกราคม 06, 2019, 01:08:37 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

come in

อ้างถึง
เพ้อกันต่อ ไครรู้ตัวว่าไม่ชอบแนวนี้ผ่านได้เลยค่ะ  ::Thankyou:: พิมผิดเยอะ ขออภัยน้า

เป็นแนวบันทึกแบบเล่าเรี่องราวไห้ฟัง เจออะไรมา รู้สึกยังไง แบบไหน  ::WooWoo::
มันเป็นความทรงจำของคนๆเดียว เล่าแบบไม่ประติดประต่อ นึกตรงไหนได้ก็เพ้อไปเรี่อยๆ

ปกติเรี่องนี้ก็เขียนงงๆอยู่แล้ว ถ้ายังไม่ได้อ่านตอนต้นๆ ไปย้อนอ่านก่อนนะคะ ไม่งั้นจะยิ่งงงค่ะ

กดตรงนี้ก็ได้ค่ะ >>> ลิ้งตอนที่ 1-21 ค่ะ ::Grimace:: ::Grimace:: ::Grimace::
>>> ลิ้งตอนที่ 21++ถึงปัจจุบัน ค่ะ >>>
::JubuJubu:: ::JubuJubu:: ::JubuJubu::

บันทึกรัก ในจินตนาการ 47. เซอร์ไพรส์

เมลไม่รู้เวลาผ่านไปนานเท่าไรแล้ว และก็ไม่อยากสนใจ ความรู้สึกมันเหมือนคนอกหัก โดนฟันแล้วทิ้ง โดนหลอกฟัน
อะไรประมาณนั้น เมลนอนนิ่งแช่น้ำ อยู่ในอ่างจากุชชี่ทรงกลมใบใหญ่ ในใจคิดหมุนวนไปวนมาเรื่อยๆๆๆๆ เดี๋ยวก็รู้สึกรับได้
ขำยิ้มอยู่คนเดียว ใช่สิของมันเคยๆ หนักกว่านี้ก็เคยโดนมาแล้ว แรงกว่านี้ก็ทำมาแล้ว อีกสักเดี๋ยวก็รู้สึกรับไม่ได้ ร้องให้ออกมาอีก
ทำไมละ สัญญากันแล้วว่าจะไม่ทำแบบนี้กับคนรู้จัก มันเจ็บ มันอาย คนไกล้ตัวขนาดนี้จะมองหน้ากันยังไง จะคุยกันยังไง
ต่อจากนี้ไป ทำไมคุณอาไม่สงสารเราเลย ทำไมไม่เซฟเราบ้างเลย ที่พาเรามานี่ก็แทบจะไม่สนใจอะไรเราเลย ไม่ถามสักคำด้วย
ซ้ำว่าสนุกไหมชอบไหม เมื่อก่อนถามแล้วถามอีก ไปนอนโรงแรมไหนไม่ชอบไม่ถูกใจ เปลี่ยนทันที คราวนี้เหมือนคุณอา
ตั้งใจเอาเรามาเพื่อใช้เป็นเครี่องมืออย่างเดียวเลยจริงๆ เมลยิ่งคิดยิ่งเสียใจ ก่อนจะนึกถึงตอนจบในคลิป

หลังจากวันกับวินพากันออกไป ประตูก็เปิด เข้ามาอีกรอบ เมลที่นั่งดูคลิบอยู่ตอนนั้น หัวใจตกไปอยู่ที่ตาตุ่ม คิดได้แค่ คงโดน
เอาต่ออีกยกสินะ เมลนั่งดูไปจิกชายเสื้อแน่น ประตูเปิดอ้าออก แสงจากนอกห้องส่องเข้ามา เมลในคลิบนอนคว่ำพาดตัวอยู่
กับขอบเตียง มีผ้าห่มปิดไว้ครึ่งตัว ก้นขาวๆโผล่ออกมาวางอยู่บนขอบเตียง มันงอนแอ่นนูนขึ้นมา เหมือนหมูตัวเมียรอบนเขียง
แค่รอให้คนที่ผ่านเข้ามาสับแค่นั้น ท่านวิตเดินเข้าห้องมาท่าทางเมามาก เดินเซไปมา ก่อนจะเดินเลยเมลไป เขาไม่ได้สนใจ
มองเมลเลยด้วยซ้ำ ท่านวิตหายไปในห้องน้ำนานมาก ก่อนที่จะออกมาเดินตรงกลับไปที่ประตูห้อง ท่านวิตชะงักเท้านิดนึง
หันมองมาที่เมล หน้าเขาเหวอ ทำท่าทางตกใจแบบเห็นได้ชัด ก่อนจะสะบัดหน้าไปมา เดินเข้ามาหาเมลข้าๆ เขาอ้าปากพูด
อะไรสักอย่าง ดูคร้ายกับจะเรียกเมลอยู่ เขาเขย่าแขนเมลสองสามครั้ง ก่อนที่ท่านวิตจะดึงผ้าห่มคลุมตัวเมล แล้วค่อยๆช้อน
ตัวเมลยกขึ้น ตัวเมลที่วันกับวินพยายามจะจับพลิกก็ยังทุลักทุเล ถูกท่านวิตอุ้มลอยขึ้นอย่างง่ายๆ เหมือนกับไม่มีน้ำหนัก

ท่านวิตวางตัวเมลลงบนที่นอนเบาๆ เขาขยับผ้าห่มเบาๆ บัดผมออกจากหน้าเมล ยืนมองเมลนิ่งๆสักพัก ก่อนที่จะก้มลงหอม
ที่แก้มหนึ่งครั้ง......แล้วก็หอมอีกครั้ง............แล้วก็อีกครั้ง.......อีกหนึ่งครั้ง......... ลุกยืนขึ้นถอนหายใจ จับมือเมลไว้มองนิ่ง
หลายนาที แล้วก็เดินออกจากห้องไป สิ่งที่คุณอาทำกับเมล ทำให้เมลเซอร์ไพรส์มากแล้ว แต่สิ่งที่ท่านวิตทำ ยิ่งให้เมลรู้สึก
เซอร์ไพรส์ยิ่งกว่า เมลรู้สึกชุ่มฉ่ำหัวใจ ในความเป็นสุภาพบรุษของเขา ซึ่งถ้าเทียบกับคุณอาในตอนนี้แล้ว..........อดคิดไม่ได้ว่า......
......ที่คุณน้ำที่พร่ำบ่นด่าให้ฟังเมื่อตอนเช้านั้นจะเป็นคนๆเดียวกับท่านวิตคนนี้................ คุณน้ำคะ.........ขอแลกกันได้ไหมคะ......
.....แลกกันตอนนี้เลย........แลกไปเลยได้ไหม............ อย่าเมล......... อย่าเลยอย่าไปคิดแบบนั้นเลย.............. เมลบอกตัวเอง...
........... คลิบเดินต่อไปหลังจากนั้นสักสามสิบนาทีคุณอาก็กลับเข้ามา......เดินตรงรี่เข้ามาที่กล้องทันที.............

"เมล" เสียงคุณอากระชากดังเข้ามาปลุกเมล ให้ตื่นขึ้นจากความเบรอ "เมล..... อยู่นี่เองเรียกตั้งนานทำไมไม่ตอบ" ค่ะตอบค่ะ
อยู่นี่ค่ะ เมลตอบโดยที่ไม่ได้หันไปมอง "คอมอาไปไหม........." คุณอากระชากเสียง อยู่กับเมลค่ะ ............. เมลตอบเสียงเย็น
"ไหนอยู่ที่ไหน" เมลล้วงมือลงไปที่ก้นอ่างอาบน้ำ ยกคอมตัวโปรดของคุณอาขึ้นมาจากน้ำ นี่ค่ะ "......................ทำ......
.....แบบ.............นี้..............ทำ..................ไม....................." น้ำจากคอมไหลออกมา ผ่านมาทางแขนเมล คุณอาท่าทาง
โกรษมาก เมลปล่อยมือมันตกลงมาในอ่างน้ำอีกรอบ น้ำกระจายไปโดนคุณอา คุณอาพุ่งตัวเข้ามาจับแขนเมลแน่น เมลหันไป
มองหน้าคุณอาช้าๆ เอาสิคะ จะอดทนทำไม จะทำอะไรก็ทำเลยค่ะ "อย่าท้านะเมล...........อย่า............." ทำกับเมลแบบนี้แล้ว
จะทำอย่างอื่นด้วยก็คงไม่เป็นอะไรค่ะ เมลจะเป็นยังไงคุณอาก็ไม่สนอยู่แล้วนี่ เอาสิคะ "เมล อาบอกว่าอย่าท้าทายอา" คุณอา
พูดพร้อมง้างมือค้าง เอาสิคะ เต็มที่เลย ตอนนี้เมลก็ไม่เหลืออะไรแล้ว ไม่รู้จะเอาหน้าไปไว้ที่ไหนแล้ว ตีเมลให้ตายไปเลยก็ดีค่ะ
เมลจะได้ไม่ต้องทรมารใจแบบนี้    

"เมล..........เห็นแล้วหรอ" ถ้าหมายถึงคลิปละก็เมลดูหมดแล้วค่ะ คุณอาหันหลังให้เมล ทำท่าทางงงๆ พูดโวยวายอยู่คนเดียว "มันไม่ไช่
แบบที่เมลคิด อาไม่ได้ตั้งใจให้เป็นแบบนี้" อาตั้งใจค่ะ..... อาตั่งใจผิดสัญญาที่ให้ไว้กับเมล เพียงแต่ผลที่ออกมาอาจจะผิดจากที่คาด
ไปบ้างเท่านั้นเอง "โว้ยยย ก็บอกว่าไม่ได้อยากให้เป็นแบบนี้ไง" คุณอาหันมาตะแบงเสียงใส่ แล้วไงคะ สรุปเลยดีกว่า ตกลงสำเร็จ
ไหมคะ ลงทุนไปขนาดนี้ ท่านวิตเขาว่ายังไงบ้างละ............. หายไปทั้งวัน ก็ไปคุยเรื่องนี้ไม่ไช่หรอ........... ท่าทางคุณอาดูหงุดหงิด
ที่เมลรู้ทัน เดินวนไปมารอบๆอ่างน้ำ "รู้ไม้ คลิปในเครื่องนั้นคือสิ่งเดียวที่เราจะใช้ต่อรองกับเขาได้ อาว่าเมลรุ้แต่เมลก็ยังทำแบบนี้ แล้วตอนนี้..."

เขาไม่ต่อรองกับคุณอาหลอกค่ะ เขาไม่มีทางยอมให้คุณอาเอาเรี่องนี้มาข่มขู่เขาได้ "รู้ได้ยังไง" เพราะเขาไม่ได้ทำไง ลูกเขามันก็
ส่วนลูกเขา คุยพอยังคะ จะทำอะไรก็ทำเหอะค่ะ เมลพอแล้วค่ะ เมลเหนี่อย "แล้วต้องทำยังไงท่านวิตถึงจะยอมช่วย" มาถามตอนนี้
ก็สายไปแล้วค่ะ ไก่ตื่นหมดแล้ว เอาจริงๆถ้าคุณอาบอกให้เมลจัดการ ให้เมลคุยให้มันจะง่ายกว่านี้ เมลมั่นใจว่าถ้าเมลคุยกับเขาเอง
เขาอาจยอมช่วยโดยที่เมล ไม่ต้องมีเช็กส์กับเขาด้วยซ้ำ คนอย่างท่านวิต มีหรือเขาจะมองแผนคุณอาไม่ออก เขาไม่มีทางโง่เดิน
ตามเกมแบบนี้ ตอนคุณอาคุยกับเขาเรี่องวันกับวิน เขาก็คงบอกแค่ว่า คุณต้องการให้เป็นแบบนี้ ผลก็ออกมาเป็นแบบนี้ ยังจะมาเอา
อะไรกับผมอีกล่ะ ใช่ไหมค่ะ "ก็ประมาณนั้น"

เมลแกล้งทำท่าขำ นั่นละ ถึงบอกว่าคนคนนี้ใช้วิธีแบบนี้ไม่ได้ "เหมือนเมลจะรู้ใจเขาจังเลยนะ เมลรู้ใช่ไหมว่าเขาชอบเมล" รู้สิ เขาออกตัว
มาแรงขนาดนั้น เขาจีบเมล ชวนไปกินไปเที่ยวไม่รู้กี่รอบ จีบโต้งๆแบบไม่แกรงใจ ว่าเมลมีผัวแล้วสักนิด คุณอาทำท่าตกใจ "นี่...........นี่เมล
.....ก็ชอบเขางั้นหรอ นี่แอบไปมีอะไรกันตอนไหน" คิดได้แค่นี่หรอคะ......เขาชวนแต่เมลก็ไม่ได้ไปนะคะ.............. ทำไมคะ ของที่ตัวเอง
ไม่เคยสนใจทิ้งๆขว้างๆ พอมีคนอื่นสนใจเลยหวงหรอคะ ถ้าเมลไปมีอะไรกับเขาแล้ว เขาจะมาตามติดเมลแบบนี้เพื่ออะไรหรอคะ ผู้ชายมันก็ทั้งนั้นค่ะ
ถ้าได้เอาแล้วสมใจหายอยากหายเงี่ยน มันก็จะเลิกสนใจแล้วค่ะ เป็นแบบนี้ทุกคนค่ะ คุณอาพูดนั้นพูดนี่ต่อ แต่เมลไม่ได้สนใจฟังแล้ว
นอนแช่น้ำโง่ๆอยู่แบบนั้น ปล่อยให้คุณอาพูดคนเดียว

มืดแล้ว อากาศเริ่มเย็น เมลลุกจากอ่างน้ำ เช็ดตัวเดินเข้ามาที่ห้อง คุณอานั่งอยู่ที่โต๊ะเครื่องแป้ง ตอนที่เมลกำลังจะเดินผ่าน คุณอาก็
จับแขนเมลไว้ "เมล............ อาขอโทษ ครั้งนี่อาทำผิดไปจริงๆ อาพลาดเองที่ไม่ปรึกษาเมลก่อน ไม่คุยกับเมลก่อน อาตัดสินใจผิดเอง
อาขอโทษ" ค่ะ........... เมลตอบ "อาไม่ได้ตั่งใจให้เป็นแบบนี้ ตอนแรกอาคิดว่า คนที่จะเข้าห้องมาคือท่านวิต แต่กลายเป็นว่า.........."
ค่ะ............ เมลรู้ค่ะ............ "อาขอโทษ พอ อาสัญญา พอเลย มันจะไม่มีเรี่องแบบนี้อีกแล้ว" ค่ะ........... สัญญาก็สัญญาค่ะ............
แต่.........เมลว่าคุณอาอย่าสัญญาเลยดีกว่าค่ะ เพราะเวลาผิดสัญญาแล้ว มันเสียความรู้สึกมันทำให้รู้สึกแย่............ แย่มากๆ......ค่ะ
"แล้วแต่เมลเลย เมลอยากให้อาทำอะไร เพี่อชดเชยความผิดครั้งนี้ เมลบอกอามาเลย อยากได้อะไรบอกอามาเลย"

............................................................ เมลอยากได้คุณอาคืนค่ะ.........................................อยากได้คุณอากลับมาอยู่บ้าน กลับมา
ดูเลเมลเหมือนเมี่อก่อน เหมือนที่เคยทำ จะให้ออกรอบกับไคร ให้เอากับไคร จะให้ไปทำอะไรที่ไหน เมลก็ไม่ว่า..................... แต่เมล
อยากได้คุณอากลับมาอยู่ข้างๆเมลเหมือนเดิม......................... เมลเหงาค่ะ...............เหงามากๆ............. เมลกอดคุณอาแล้วร้องให้
พรั่งพรูคำพูดออกมามากมาย ทั้งเรี่องงานที่ต้องทำคนเดียว เรี่องที่ต้องอยู่บ้านคนเดียว คุณอานั่งฟังแล้วก็พยักหน้าเป็นระยะๆ

"อาจะพยายามกลับมาบ้านให้บ่อยที่สุด อารักเมลนะ" จบแล้ว............. แค่ได้ยินแค่นี้ ก็ดีแล้ว หายมึน หายงง หายงอน......... มันโล่งไปหมด
ดีใจ.........ขอแค่นี้ก็พอ......แค่คุณอารักเมล.......แค่นี่เมลก็พอใจ...................... เมลทิ้งตัวลงนอน แล้วหลับไปแบบไม่รู้เรี่องอะไรเลย
ตอนเช้าเราก็เดินทางกลับ โดยที่เมลไม่เจอไครเลย คุณอาเล่าถึงการเจรจากับท่านวิตว่า ทุกอย่างล่มหมด เขาไม่ยอมช่วยคุณอาเรี่องคดี
อะไรทั้งนั้น ในตอนนี้ ท่านวิตเข้าใจว่า เมลโดนวันกับวินลักหลับ เมลไม่รู้ตัวไม่รู้เรี่อง กำชับให้คุณอาอย่าบอกเมลเป็นอันขาด ทำไม่มีอะไร
เกิดขึ้น และเขาก็จะไม่รับผิดชอบเรี่องนี่ เพราะรู้ว่าคุณอาว่างแผนไว้ให้เป็นแบบนี้เอง ส่วนเรี่องที่วันกับวินถ่ายภาพไว้ เขาจะจัดการเอง
แล้วก็พากันยกครอบครัวกลับไป ตั้งแต่ก่อนที่คุณอาจะเข้ามาคุยกับเมล เมลก็เลยต้องตามน้ำ ทำเป็นไม่รู้เรี่องเมื่อคืน ปล่อยให้เรี่องนี้เงียบไป..............  

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

kaithai

ขอฝากคำเตือน  ก่อนคอมเม้นต์ จากเจ้แว่น
................................................
ใครจะอ่านผลงานทุกตอนในห้องนี้ ถ้าทำตามกติกา-เงื่อนไขนี้ไม่ได้ แล้วรีพลายมักง่ายผ่านไปที หรือ รีพลาย ขอบคุณครับ,ขอบคุณ,ขอบคุณค่ะ,ติดตามครับ,สนุกมากครับ,ติดตามต่อ. อะไรประมาณนี้ จะแบนเลยนะ ขอบคุณมากๆครับ ก็ไม่ต้อง thank,thank you,thx ขี้หมาหลายแหล เหล่านี้ก็อย่าให้เห็น จัดรูดแบนไปยาวๆถ้าเจอ นี่เป็นข้อตกลงไว่ก่อนอ่านระหว่างเจ้าของงาน กับสมาชิก ::Angry:: ถ้า รีพลายผิดเงื่อนไขมาหรือ โชว์พาล์วอยู่มานาน โชว์เก๋า โชว์สด โชว์เกรียน ทำมึนลองมาจะแบนเลย เพื่อสมาชิกอีกส่วนที่พร้อมทำตามกติกา ::Cheeky:: เพราะไม่เช่นนั้น รีพลายคุณอาจทำให้ สมาชิกที่ปฏิบัติตามพลอยอดอ่านไปด้วย ฉะนั้นไม่แน่ใจ อย่าพิมพ์เอามักง่ายมั่วๆ..ถ้าคิดว่า กฏนี้มันยากก็ไปหาที่อื่นเสพนะ อย่าเข้ามาใช้มาอ่านงานที่ห้องนี้ อ๋อ ใครโดน pm เตือนถ้ายังมึนจะแบนจาก 6 เดือนเป็น 1ปี. .

กฎที่วางนี่ไม่ได้เขียนเอา ฮา เนอะ แบนจริงใครอยู่นานแล้วคงรู้จัก แว่น ดี..คิดว่า ฉันแบนจริงหรือเตือนเอาสนุกเล่นๆ..อย่าๆลอง เดี๋ยวจะเสียความรู้สึกด้วยรีพลายคุณเอง ทำตามเงื่อนไข ยากอะไร หรือ จะโชว์เกรียน..เตือน,ขอร้อง,ขอความร่วมมือ แล้วเมื่อไม่รักษาสิทธิ์-ประโยชน์คุณเอง ก็แบนไปใช้เวปอื่น. .
................................................................................................................

ton29048

คุณอา จะทำยังไงต่อ ท่านวิต ไม่ช่วยซะแล้ว

nowhereman

น่าสงสารเมลนะครับ เจอแบบนี้ ว่าแต่งานนี้คุณอาจะเอาตัวรอดยังไงหละเนี่ย

mawmaw nasnas

น่าสงสานหนูมลคนสวยจัง สู้ๆๆต่อไปนะจร้า

hunterkung

โดนอาหลอกอีกละแบบนี้ ปากหวานใส่หายงอนเลย

txxt30

แค่ประโยค  "อารักเมล" เพียงคำเดียว ทำให้เมลยอมทุกอย่างให้แก่อาเชียวหรือ แสดงว่าเมลเป็นคนที่ขาดความรักความอบอุ่น ต้องการใครสักคนที่จะเติมเต็มชีวิตได้  น่าสงสารเมลที่มาเจอ "อา" คนนี้จัง

nui06

เมลเลิกไปเลยผัวแบบนี้อ่อยท่านวิตทำผัวดีกว่า....

dumrongsak

สมปอง บุญ

น่าสงสารหนูเมลจริงๆ ลงเป็นเครื่องมือตลอดเลย

akepong

แผนตื้นๆ ท่านวิตดันรู้ทัน พังเลย แถมทำให้เมลเสียความรู้สึก ขาดความไว้ใจด้วย ถึงตอนนี้จะยอมคืนดีด้วยแต่ต่อไปไม่รู้จะยังงัย

readinggg

สงสารเมล ไปรักคนไม่ดี ต้องยอมทำอะไรแบบนี้

MAC

คุณอาเนียโชคดีจังที่มีหนูเมลชื่อสัตนจงรักต่อคุณอา(อยากมีแบบหนูเมลบ้างจัง)อิจฉา ::Shy::

cocob45

Phoowadol

ตอนนี้ มันมีความ เศร้า ความสงสาร เข้า มาเต็มๆ  ไม่รู้ จะพูดไงดี  คุณอาก็ เห็นแก่ตัว เสียเหลือเกิน  สงสาร น้อง เมลอะครับ   ::Crying::  เสียตัวครั้งนี้ ถึงแม้ไม่ใช่ ท่านวิต  ก็ตามเถอะ  แต่ ว่า  มัน ไม่ได้ ช่วย ให้แผนคุณอา สำเร็จเลย   ยังดีนะ ที่ตอน ท้ายเรื่อง  เมล กับคุณอา  ปรับความเข้าใจกันได้  ไม่งั้นจะ ดราม่า  ยิ่งกว่านี้อีก