ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

แรกเรียนไม่เข้าใจ พอเรียนต่อๆ.. ตอนที่3

เริ่มโดย Thannon, เมษายน 19, 2024, 09:01:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

1

2
5 (100%)
3
0 (0%)

จำนวนสมาชิกโหวดทั้งหมด: 5

Thannon

ตอนที่3

13มีนา ภาคบ่าย
พอช่วงบ่ายผมเรียกเด็กชุดเดิมมาที่แปลงผัก และผมไม่ลืมเรียกลุงมายืนด้วย ซึ่งตอนนี้ เหมือนเด็กนางก้มมองพื้น เพราะคงจะอายเรื่องเมื่อวานที่ลุงเข้ามาเห็นตัวเองเปิดหนังโป๊ 
ส่วนลุงลนราน คงคิดว่าผมเรียกมาด่าต่อหน้าเด็กๆ
ผมจึงตัดบทออกไปว่า ครูจะเรียกเธอมาซ่อมงานแบบนี้อีก5วันนะ

วันนี้วันที่ 13มีนา โดยต้องแก้คะแนนไปถึงวันที่18 พอวันที่19-25จึงเข้าสู่ระบบติวเข้มในห้องเรียน ปิดเทอมใหญ่วันที่27มีนา
ครูจะแบ่งงานให้เอง ผึ่งกับฝน ให้อยู่ที่แปลงผัก เก็บผักไปให้ไว้ที่โรงอาหาร ส่วนกบ กำจัดวัชพืชแปลงผัก และให้ใส่ปุ๋ยที่ผมเตรียมมา หว่านให้ทั่วแปลง
ส่วนนาง ลุงเขาชมว่าช่วยเก็บของ เรียงของในโรงเรือนเป็นระเบียบดี ครูจะให้เธอทำอยู่ในโรงเรือน
พอแจกจ่ายงานเสร็จ ผมบอกให้ลุงรับผิดชอบคุมงานด้วย ผมจะออกไปนอกโรงเรียนเพื่อทำธุระที่ค้างอยู่ให้เสร็จ
สั่งงานจบผมเดินคล้อยหลังไม่หันไปมอง ขึ้นขับรถเดินทางออกนอกโรงเรียน ระหว่างทำธุระ ผมแทบไม่มีสมาธิการทำงานเลย นึกภาพก็แอบลุ้นตามจนกระโปกเหนียวน้ำเยิ้ม ดุ้นแข็งดันกางเกงในจนเจ็บหัวขวด
จนหมดวัน ผมเดินทางกลับบ้านพักครูของผมอย่างไว เพื่อมาเช็ควงจรปิด
ปรากฏว่า น่าผิดหวังจริงๆ ลุงและเด็กนาง จัดเก็บของเก็บกวาดยกของย้ายของปัดฝุ่น พูดคุยแต่เรื่องงานซ่อมนู่นนี่ จนใกล้หมดคาบ
ผมเดาใจลุง คงระแวงผมเพราะเรื่องที่เกิดขึ้นเมื่อวานนี้ คงจะเข็ดเลยไม่กล้าออกลาย และคงระแวงว่าผมอาจจะออกไปพาตำรวจแอบมาดักซุ่มเพื่อจับแกคาหนังคาเขาก็ได้
ถ้าแกคิดแบบนั้นจริง ผมจะมีวิธีไหนให้แกเชื่อใจผม ตอนนี้ที่นึกได้ยังเหลือเวลาซ่อมอีก3-4วัน คงให้ทำแบบเดิมๆแบบวันนี้ไปเรื่อยๆไปก่อน ผมคิดได้เพียงเท่านี้

วันที่14 เวลาบ่าย

วันซ่อม วันนี้เด็กๆผู้ชายหรือเด็กๆที่ไม่อยู่ในเป้าหมาย ผมแจกจ่ายงานไปที่อื่นๆกันจนหมด แล้วจรดจ่อ แค่เรื่องเดิม คือวันนี้ผมให้ผึ้ง,ฝน,กบ นำโปสเตอร์วิชาการเกษตรเกือบ20แผ่น เอาไปขึ้นกรอบที่ห้องศิลปะในชั้น2ของอาคารเรียน และปล่อยให้ลุงต่อกับนางอยู่โรงเรือนเหมือนเดิม
ผมสาธิตการเข้ากรอบให้เด็ก3คนดู ทำไปด้วย สอนไปด้วย ดูเด็กทำงาน ใจก็นึกเรื่องของลุงตามไปด้วย เห็นเด็กพวกนี้ไปด้วย ดุ้นแข็งทั้งวัน บางครั้งผมเดินมาห้องติดกันผมแอบฟังผึ้งเล่าเรื่องลามกให้ฝนฟังว่า โดนแฟนล้วงบ้าง หรือบางวันก็เห็นลุงข้างบ้านชักว่าวโชว์ให้เห็นบ่อยๆ แอบฟังไปก็เสียวตาม ส่วนกบผมไม่ใส่ใจมาก ผมมักจะใช้งานให้ไปหยิบของห้องธุระการบ่อยๆ
พอจบวันผมต้องกลับไปเปิดกล้องวงจรปิดดู ปรากฏว่า เหมือนเดิมลุงต่อกับเด็กนางไม่ได้ถูกตัวกันเลย มีแต่เรื่องพูดคุยกันมากกว่าเมื่อวาน เมื่อผมตั้งใจฟังบทสนทนา ก็ได้ฟังลุงแกเริ่มพูดเข้าเรื่อง ค่อยๆหว่านล้อม ค่อยๆตะล่อม เท่าที่ผมฟังและจับใจความได้ เช่น เรื่องนางเรียนไม่เก่ง ขี้เกียจทำการบ้านส่ง แต่ถ้ามาช่วยลุงแบบนี้บ่อยๆ ลุงจะช่วยขอคะแนนจากครูได้นะ นี้ใกล้จะจบป.6แล้วเกรดจะได้สูงกว่าเดิม
นางบอกขอบคุณลุงต่อ หนูไม่ชอบมาโรงเรียนเลย เรียนไม่เข้าใจเหมือนเพื่อนคนอื่นๆ เขาเรียนเก่งกัน เพื่อนชอบล้อหนูว่าโง่ หนูเลยอาย ไม่อยากมีเพื่อน ไม่อยากเรียนเลย
ลุง ถามถึงเด็กห้อง2ที่ชื่อนุ้ยที่มีข่าวว่ามีแฟนแล้ว นางไม่อยากมีแฟนแบบเขาหรอ เพราะมีแล้วไม่ต้องเรียนก็ได้ เข้าเมืองพาแฟนไปทำงานได้เงินดีจะตาย
นางก็อยากมีแต่นางไม่สวย นางบอกลุง
ใครบอกไม่สวย ลุงว่านางสวยจะตาย หุ่นดีด้วย นั่นไงมีหน้าอกเหมือนคนโตๆเลย ลุงพูดตรงๆมองจ้องที่อกเด็ก
บ้าลุงก็พูดไป หนูอายนะ
ไม่ต้องอาย ลุงพูดเป็นความรู้นะ เป็นผู้หญิงต้องสวย คนจะสวย นมต้องโตๆ ความลับนะ ผู้ใหญ่เขาจะบีบกันบ่อยๆ พอใหญ่ขึ้น เราจะสวย และมีแฟนง่ายขึ้น เผลอๆมีคนรวยๆมาจีบด้วย ดีจะตาย มีคนเลี้ยงอยากซื้ออะไรก็มีเงินไม่ต้องทำงาน
บ้าหนูอายย
ลุงพูดจริง แบบในหนังที่หนูเปิดดูเมื่อวันก่อนไง นางเอกสวยไหม นั่นแหละเพราะเขาบีบบ่อยๆ ถ้าหนูจำไม่ได้ลุงอนุญาติให้เข้าไปหาความรู้ได้
นางก้มหน้ายิ้มเขิล เหลือบตามองห้องด้านหลังเลิ่กลั่ก แต่พูดเสียงอ่อยมาว่า ไม่เอาหลอกมันไม่ดี เดี๋ยวยายรู้ยายตีหนูแน่ๆ
เรื่องยายแกไม่รู้หลอก ถ้าหนูไม่พูด ลุงไม่พูด ใครจะไปรู้ แล้วอีกอย่าง เรื่องแบบนี้มันไม่ใช่เรื่องไม่ดี เป็นทุกบ้าน ใครๆเขาก็เอากันทั้งนั้น แต่การเรียนรู้แบบนี้ก่อนมันหายากนะ ถ้าเราเรียนรู้มาก่อน พอเรามีแฟน โดนเย็ดจะไม่เจ็บ
จริงด้วยลุงหนูกลัว เห็นเพื่อนมันแอบคุยกันว่าโดนครั้งแรกเจ็บจนจิ๊เป็นแผลเลือดไหลนอนร้องให้เลย น่ากลัวมาก
นั่นไงเห็นไหม บอกแล้ว เจ็บแน่ๆ มันถึงมีหนังแบบนี้ไว้ให้คนที่จะมีผัวหรือจะแต่งงานเอาไว้ศึกษาก่อนเย็ดกัน มันจะสอนวิธีที่โดนเย็ดแล้วจะไม่เจ็บ
การสนทนาชักชวนมีต่อเนื่องเลื่อยๆ จนจบคาบสุดท้ายออดเตือนเสียงดังว่าหมดเวลาแล้ว
อ่าวออดดังหมดเวลาแล้ว เอาไว้วันพรุ่งนี้ ถ้าครูให้มาซ่อมงานโรงเกษตร ค่อยมาช่วยงานลุงนะ ลุงจะช่วยพูดแก้คะแนนให้

เมื่อหมดวันแล้ว หัวค่ำผมนั่งอยู่ชานเรือน ลุงต่อแกเดินยิ้มแหะๆเข้ามาหาผม เหมือนว่าจะมาเช็คอารมณ์ผม
เมื่อคุยเรื่องงานเสร็จแล้ว ผมก็วกเข้าเรื่อง ลุง ลุงสบายใจได้นะผมไม่เอาเรื่องลุงหลอกนะ ความจริงเรื่องแบบนี้มีทุกที่แหละ แต่มีคนพยายามปิดไม่ให้เป็นข่าว ไอ้ตัวผมเองทำแต่งานจนไม่มีน้ำยา นกเขาไม่ขันแล้ว เคยหาวิธีแก้มาหลายวิธี แต่ถ้าได้รู้ ได้ยิน ได้ฟังเรื่องตื่นเต้น มันจะดีขึ้น เริ่มขันได้บ้าง
งั้นดีเลยครับครู ผมจะหาจัดส่งมาช่วยครูแบบงามๆเลยค้าบบ
ไม่ๆ ลุงอย่าเข้าใจผิด ผมไม่คิดเอากับเด็กหลอกนะ ผมแค่ได้ยินเรื่องราว ผมพอใจแล้ว เสี่ยงคุกเสี่ยงตารางมากเกินไป ผมไม่เอาด้วยหลอก
ลุงยิ้มกลุ้มกลิ่ม ขอบคุณครูมากๆครับ ผมจะทำตามคำที่ผมรับปากไว้ให้ดีที่สุดครับ ถือว่าครูให้ผมมาขนาดนี้แล้ว ผมพอใจที่สุดแล้ว
โอเคลุง ผมเปลี่ยนเรื่องคุย เออ..คือพรุ่งนี้ผมจะเข้าตัวอำเภอนะ ฝากลุงดูแลแบ่งงานเด็กๆชุดเดิมด้วย

คืองี้ครับในวิชาสังคม สปช. เกษตร ศิลปะ ผมเป็นคนดูแล และฝั่งแปลงเกษตรปกติก็ไม่ค่อยมีครูคนไหนเข้ามาวุ่นวาย อาจเพราะกลัวผมใช้งาน และครูที่นี่ไม่ค่อยมีความกระตือรือล้น จึงทำให้โซนนี้มีแต่ผมกับลุงต่อที่เป็นผู้ช่วยดูแลแทนได้

dodam

อ่านเรื่องนี้แล้วทำให้นึกถึงผลงานของคุณ draculolita คิดถึงนะครับคุณบอม

swss2511