ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เกมรักภารโรงเฒ่า ตอนที่ 55 : น้องอุ๊เสียสาว Pt3

เริ่มโดย nato87, พฤษภาคม 13, 2018, 10:31:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

knight18

ขอบคุณนะครับ ถึงจะไม่สบายใจ แต่ก็ยังห่วงเพื่อนๆในบอร์ด ผมหวังว่า คนที่ขโมยผลงานไปหากิน น่าจะเลิกทำตัวนิสัยแย่ๆได้แล้วนะครับ ทำนานๆไประวัง คุกจะถามหานะ ขอให้โชคดี คุกๆรออยู

Gino House

ใครนะทำตัวขี้ขโมย ผลงานคนอื่น คิดเองสิครับ

Empire13

ในโลกนี้พวกที่ทำตัวเป็นหมัดเป็นเห็บคอยสูบเลือดสูบเนื้อคนอื่นโดยไม่มีความละอาย ขออย่างเดียวให้กูได้เงิน คนอื่นคิดงานแทบตายมึงใช้เวลาcopyงานเค้าในชั่วพริบตา  น่าอนาจกับพวกสมองหมาปัญญาควาย ผมเป็นผู้หนึ่งที่ติดตามงานของท่านมาตลอด ก็คงต้องเคารพในการตัดสินใจของท่าน แม้ใจจริงจะสุดแสนเสียดายแต่ถ้าท่านตัดสินใจแล้วผมก็ยอมรับครับผม

thinks

ขอให้กำลังใจอีกเสียงครับ ยังอยากอ่านผลงานดีๆต่อไปครับ และเคารพทุกการตัดสินใจครับ

therasak

อ่านความรู้สึกของผู้เขียนแล้วก็อารมณ์ขึ้นเหมือนกัน ความละอาย ความรู้สึกผิดชอบชั่วดี ทำไมถึงได้อ่อนด้อยมาก จนกระทำเรื่องที่แสดงถึงการขาดการอบรมสั่งสอนที่ดี เอาของคนอื่นไปหากินเรียกว่า ขโมย ครับ เสียใจกับผู้เขียน และขอประณามปลิงเลว ๆ  ที่น่าจะโดนแบนตลอดชีพ

etracker

ก่อนอื่น ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับที่มีพวกเลวๆ เห็นแก่ได้ ขี้ขโมย นำผลงานของผู้เขียนไปหากิน คนพวกนี้ที่บ้านคงไม่ได้รับการอบรมสั่งสอน

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ ผลงานของท่านดีมาก เป็นเรื่องเด่นในใจผมเลย อ่านแล้วมันเป็นธรรมชาติ ลื่นไหล จินตนาการตามได้ง่าย เพราะมันเป็นเรื่องราวที่ดูสมจริง อาจเกิดขึ้นได้จริงครับ ผมอ่านแล้วเรียกได้ว่าติดตามทุกตอนจริงๆ ครับ สู้ๆ ครับท่าน

kimjikung

Nikubou

รู้สึกเห็นใจท่านผู้ประพันธ์ครับ ปัญหาละเมิดลิขสิทธิ์(ขอใช้คำนี้เลยนะ)มีมานานและมีอยู่ทั่วโลกทั้งในโลกจริงและโลกไซเบอร์ และพวกที่ทำการแบบนี้มีชื่อเรียกสากลว่า ไพเรท "Pirate" เพราะเป็นเหมือนกับพวกโจรสลัดที่ปล้นเขาหรือโขมยเขากินนั่นแหละครับ พวกเราก็ทำได้แค่ว่ากล่าวตักเตือนเท่านั้นซึ่งรู้อยู่แล้วว่าพวกนี้ไม่มีจิตสำนึกหรอกครับ บางตัวเอ้ยบางคนอาจจะชอบด้วยซ้ำที่มีคนด่าเขา(แบบว่าเป็นพวกโรคจิตน่ะ) วิธีป้องกันอย่างที่กล่าวมาก็น่าลองนะครับเพราะมีฐานเสียงรองรับอยู่แล้ว แต่ถ้าจะหยุดเขียนก็น่าเสียดายผลงานดีๆตัวละครเด่นๆที่อยู่ร่วมกันมานานจนรู้สึกเหมือนพวกเธอก็เป็นเมียเราเหมือนกัน เอาเป็นว่า นี่คือผลงานของท่านผู้ประพันธ์ครับ ท่านสามารถตัดสินใจอย่างไรก็ได้ผมขอน้อมรับครับ และก็ขอบคุณที่ยังตั้งใจเขียนจนจบภาค(ขอโทษนะครับที่ผมอาจเขียนออกความเห็นสะเปะสะปะไปบ้างแต่ก็เขียนจากความรู้สึกร่วมและอยากปลอบใจแหละครับ)
สำหรับตอนนี้รู้สึกว่าน่าจะจัดน้องอุ๊ต่ออีกสักหลายๆยกนะครับ เพราะน้องอุ๊เธอเหมือนม้าพยศที่ไม่ยอมเชื่องง่ายๆต้องให้ลุงขี่ให้หนักๆ นานๆ สักหลายๆรอบจนหมดพยศและยอมศิโรราบให้กับลุงแกทั้งกายและใจ จนเปลี่ยนทรรศนะคติจาก ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียว เป็น ดอจริงมีเพียงดุ้นเดียว จะดีที่สุด สำหรับในขณะนี้น้องอุ๊ยังเหลืออีกหลายจุดที่ลุงยังไม่ได้จัดการเลยเช่น ปาก ร่องอก รักแร้ และ ผ่าเท้า  น่าจะเอาให้ครบนะครับ(โชคดีที่รูหูกับรูจมูกไม่สามารถทำได้)

mikufc

ขอบคุณมากครับ น่าเสียดายนะครับหากไรท์ต้องเลิกแต่งเพราะพวกปลิงพวกนี้กำลังสนุกอยู่เชียว พาลทำเสียเรื่องหมด
ขอแช่งเลยแล้วกันครับให้ไอ้ปลิงบกเหล่านีี้ทำมาหากินไม่ขึ้น เจริญฮวบๆ จนต้องคุ้ยขยะกิน เพี้ยง

supstar123

น้องอุ๊จะติดใจลุงพลพระเอกของเราอีกรายหรือเปล่าหนอ

noomth

Witoon Feesantiya

เป็นกําลังใจให้นะครับ.  ยังติดตามผลงานอยู่เสมอคับ ไม่ว่าผู้แต่งจะเลือกข้อไหนถ้ามันสบายใจที่สุดแล้ว ผมก็จะติดตามผลงานไปตลอดนะคับ

dujimak

เป็นกำลังใจให้ผู้ประพันต์นะครับ  เจอแบบนี้เสียความรู้สึกมากๆ เราเสียผู้ประพันต์ดีๆไปหลายคนแล้วเพราะพวกเห็นแก่ตัวเพียงเล็กน้อย
ขอบคุณครับที่แบ่งปันให้อ่าน

ultramanpop

ผมขออนุญาติตอบนอกเหนือจากเนื้อหาในเนื้อเรื่องนะครับ..
ผมคิดว่า..Writer..ที่อยู่ในเวปนี้ทุกท่าน
ย่อมไม่พอใจแน่.ถ้าเห็นงานเขียนที่เรา เหน็ดเหนื่อย ครุ่นคิด ประดิบประดอย ร้อยเรียงตัวอักษร
จนเป็นเรื่องราว ให้ ..Reader..อย่างเราๆท่านๆได้อ่านจนถึงทุกวันนี้..ไปโผล่ที่อื่นโดยที่เราไม่ได้อนุญาติ
ผมในฐานะ..Reader..คนหนึ่งในเวปนี้ ขอเป็นกำลังใจให้กับ..Writer..ทุกท่านในเวปนี้
และขอสาปแช่ง..ผู้ที่หากิน..แบบทำนาบนหลังคน..
ชุบมือเปิบ นำผลงานของคนอื่น มาหาผลประโยชน์ให้ตนเอง จงตกต่ำทั้งในหน้าที่การงานและชีวิตส่วนตัว
เพื่อรับผิดชอบกับสิ่่งที่ตัวเองได้กระทำลงไป สาธุ...