ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา ตอนที่ 53

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, มีนาคม 08, 2022, 12:58:26 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ต่อจากตอนที่แล้ว พี่แมนบอกว่าก็เพราะรักไงเลยต้องบอกเลิกกับพี่หญิง

ฟังเพลงกันก่อนนะ

เราก็เงียบเลยนะ เรารู้แค่ว่าช่วงนั้นอะไรๆกันไม่ราบรื่นเลย แต่คำเดียวที่พี่แมนพูดกับเราตอนนั้นมีแค่อย่างเดียว ไอ้หมิวช่วยพี่ประหยัดนิดนึงได้ไหม

เราก็งื้มม พี่แมนบอกว่าไม่ต้อง 100% ก็ได้แต่อย่าเพิ่งซื้อของแพงๆแบบเดิมนะ ให้ผ่านช่วงนี้ไปก่อนนะ เราก็งื้ม มารู้ตัวอีกทีพี่แมนก็ต้องดรอปเรียนไปแล้ว

ตอนแรกๆเราก็อดไม่ได้หรอกยอมรับว่าตอนนั้นใช้เงินไม่คิดหนักเลย แต่พอมาเห็นพวกพ่อกับแม่เครียด เห็นพี่แมนออกจากบ้านตอนเช้ากลับมาก็มืดทุกวัน ใจเรามันก็อยู่ไม่สุขเลย

จนผ่านไปปีนึง ก็มีเพื่อนพ่อยื่นมือเข้ามาช่วย บ้านเราก็ค่อยๆดีขึ้น พ่อก็บอกให้พี่แมนกลับไปเรียนหนังสือ พี่แมนถึงได้กลับไปเรียน เราขยับมานั่งใกล้ๆพี่แมน แล้วถามนะว่า

พี่หญิงเขาไม่ดีเหรอพี่แมน น้องมองน้องยังรู้เลยว่าพี่เขาเป็นคนนิสัยดี พี่แมนก็บอกว่าก็เพราะนิสัยดีไง ถึงต้องเลิกกัน เราก็ถามเอ้าไหงงั้นล่ะ พี่แมนก้มหน้ากุมมือตัวเองไว้แล้วบอกว่า

ปัญหาของบ้านเรา เราก็ต้องรับผิดชอบกันเองนะไอ้หมิว จะให้คนอื่นมารับรู้ปัญหาของเราได้ไง เราก็บอกแต่พี่แมนก็ไปขอให้คนอื่นช่วยอยู่ดีง่ะ พี่แมนก็มะเหงกหัวเราดังป๊กก อ๋อยย ไรเนี่ย

พี่แมนบอกเราว่า ที่ไปขอเพราะคิดว่าคนพวกนั้นจะมีพาวเวอร์ที่สามารถช่วยติดต่อ หรือมีคอนเนคชั่น ที่จะช่วยพยุงบริษัทของเราได้ มันเป็นเรื่องที่พี่ต้องรับผิดชอบ ไม่ใช่เรื่องที่หญิงควรจะมารับผิดชอบด้วย จริงไหมไอ้หมิว

เราก็คิดนะว่า ตอนนั้นเรามัวทำอะไรอยู่นะ เรียน สนุก เที่ยว ช็อปปิ้ง ทำไมเราแย่จังนะ เราก็จับขาพี่แมนเขย่าๆ แล้วบอกว่าเอาดีๆพี่แมน ทำไมบอกเลิกพี่หญิงง่ะ

พี่แมนก็บอกว่า มันคงดีกว่าให้หญิงเขารอจริงไหมไอ้หมิว ผู้หญิงทุกคนต้องการ การใส่ใจ ต้องการเวลาจากคนที่สำคัญจริงไหม แต่พี่ตอนนั้นให้หญิงไม่ได้ไง พี่ต้องทำเพื่อบ้านของเรา เพราะงั้นถ้าจะต้องให้หญิงมารับรู้ปัญหา

หรือต้องให้มารอพี่ที่ไม่มีเวลาให้...  การเลิกกันมันคงดีที่สุดนั่นแหละ เราก็บอกว่าแต่พี่หญิงเขายัง.. พี่แมนก็บอกว่าแกอย่าไปคิดแทนคนอื่นไอ้หมิว  เราก็สวนเลยว่าพี่แมนอ่ะแหละไปคิดแทนพี่หญิง ว่าพี่หญิงจะไหวหรือไม่ไหว

พี่แมนก็ถอนหายใจนะ เขาบอกว่าก็อาจจะจริงอย่างที่แกบอกนะไอ้หมิว แต่ตอนนั้นการเลิกกันแล้วให้หญิงเจออะไรที่ดีกว่า มันคงเป็นสิ่งที่พี่ทำได้ดีที่สุดแล้วว่ะ

เราก็พูดว่าทำไมง่ะ พี่ชายน้องเก่งจะตายทำไมปล่อยมือเร็วจังง่ะ ถ้าพี่รักพี่หญิงพี่ก็ต้องลุยดิ่ พี่แมนบอก ไอ้หมิวเอ๊ย พี่ก็ไม่ได้อยากเลิกกับเขา แต่ตอนนั้นพี่ทำอะไรสองอย่างพร้อมๆกันไม่ไหวหรอก

ยังไงพี่ก็ต้องเลือกบ้านเราก่อนอยู่แล้ว ทั้ง พ่อ แม่ และ แก ยังไงพี่ก็ต้องเลือกก่อน เราก็รู้สึกซึมเลยตอนนั้น เราถามว่าเพราะต้องดูแลน้องเหรอ พี่แมนก็เคาะหัวเราอีกทีแล้วบอกว่า อย่ามาทำจ๋อย เพราะตั้งแต่วิแรกที่แกเกิดมา

แกก็คือน้องสาวพี่แล้ว ถ้าไม่ดูแลแกแล้วจะไปดูแลใคร ยังไงคนนอกบ้านก็ไม่สำคัญเท่าคนในบ้านหรอก ถึงจะบอกว่าเลิกกับหญิงเพราะอยากให้หญิงโฟกัสเรื่องการเรียนมากกว่า

แต่เอาจริงๆเพราะพี่เลือกให้ความสำคัญกับบ้านมากกว่าก็แค่นั้นเอง ตอนนั้นเราร้องงอแงเลย คือรู้ตัวว่าตลอดเวลาดื้อกับพี่แมนหลายอย่างมากๆเลย พี่แมนก็บอกเอ้าเห้ยเป็นไรเนี่ย เราร้องฮืออ แล้วก้มไปกอดเอวพี่แมนเลย เรารักพี่ชายเราที่สุดเลย

แต่ประตูห้องไอ้ลิงบ้าก็เปิดมา แล้วลิงป่าก็เดินดุ่มๆ ๆ ๆ ผ่านไปเลย นี่แอบฟังเหรอ แต่ว่าเอ๋าใส่หูฟังง่ะ แล้วเดินลงไปข้างล่างเราก็พูดลิงไปไหนง่ะ แปปเดียวเดินขึ้นมา โหย หยิบนมเมจิขวดลิตรมาเลยง่ะ

พี่แมนบอกเห้ย กินข้าวไม่อิ่มเหรอ แล้วคือมีพวกธัญพืชอบแห้งมาด้วยนะ คงเอามากินกับนม เมื่อกี้พี่แมนถามใช่ป่ะ โทนก็เลยยื่นมือถือมาให้ดู มันเป็น SMS มีข้อความว่า

" ก่อนนอน กินนมซะ ถ้ากลัวท้องเสียก็เพิ่มขนมปังหรือธัญพืช "

คือมันก็เป็น sms ปกตินะ แต่พอกด กด กด จนมาเป็นเบอร์คนส่ง พี่แมนก็มองหน้าโทนแล้วบอกว่า เอาจริงดิ่เห้ย คืออ่านมาถึงตรงเนี้ย เราว่าทุกคนก็รู้แหละว่าคนส่งมาน่ะคือพี่หญิง แต่เราไม่รู้ไง เราถามใครง่ะ

คือตรงข้อมูลผู้ส่งมีแค่เบอร์ไง ไม่มีชื่อ โทนก็บอกว่า เดี๋ยวผมซื้อคืนนะพี่แมนนมกับถั่วนี่อ่ะ พี่แมนบอกมึงกินไปเลยกินให้อิ่ม เดี๋ยวพี่เลี้ยงเอง พอมาตอนนี้ทั้งท่าทางของโทน และปฏิกิริยาของพี่แมน เราก็รู้เลยว่านี่คือข้อความจากพี่หญิง

พี่แมนบอกอีกว่า พรุ่งนี้ถ้ากลับมาบ้านเร็ว แวะซื้อพวกนมกับธัญพืชมาเลย 7 ชุดโอเคนะ โทนก็บอกครับ เนี่ยดูดิ่ทุกคน คือตกลงง่ายๆผิดวิสัยลิงมากมายอ่ะ ฟังแบบง่ายดายเกินไป โทนก็นั่งลงปุ้ป.... พี่แมนก็ถามเอ้า ไม่เอาชามมาจะกินยังไงล่ะไอ้นี่ โทนก็ อ่อ เอ่อ อื้อ งั้นผมไปกินข้างล่างนะ แล้วก็ลุกไปเลย โห ดูลิงโคตรมึน พี่แมนก็เดินตามลงไปนะ

เราก็ตามซิ่แบบนี้ โทนมานั่งในห้องครัวหยิบชามมาริน ธัญพืชลงหมดซองแล้วก็นมอีก แล้วก็ถอนหายใจบอกว่าแค่นมก็จะอ้วกอยู่แล้วยังต้องกินถั่วอีก พี่แมนก็บอกกินไปเถอะน่าของดีๆทั้งนั้น โทนก็บอกฮาล์ฟฮาล์ฟป่ะล่ะพี่แมน

พี่แมนก็บอกเห้ยหญิงบอกให้เอ็งกินนะพี่ไม่เกี่ยวดิ่ โทนก็เห้ออ แล้วกินอย่างว่าง่าย เนี่ย ๆ ๆ ๆ  บอกตามตรงว่าสองคนนี้น่ะในสายตาเราคือโคตรแสบ แล้วดูปฏิกิริยาดิ่ พี่หญิงทำไงนะสองคนนี้ถึงฟังแบบไม่มีเหตุผลต้องขอเคล็ดลับมั่งละ

โทนเคี้ยวๆๆ แล้วบอกอื้อหือถั่วหรือตังเมเนี่ย แปรงฟันแล้วแท้ๆต้องมานั่งกินอีก เราก็บอกว่ากินไปเลยเสียดายของ โทนมองหน้าเราแล้วก็เห้อ เอ้าาา เราพูดเลยถอนหายใจอะไรลิง โทนก็ไม่พูด โหยยย  หงุดหงิดเลยเนี่ย

พี่แมนก็ถามว่าแล้วเอาไง พรุ่งนี้เรียนเปล่า โทนบอกไปครับ พี่แมนก็เอ้อ แล้วหมอนัดกี่โมง โทนก็บอกไม่มีครับ นัดอีกทีวันพุธ พี่แมนก็อืม มานอนบ้านพี่อย่างที่บอกนั่นแหละ แล้วพี่แมนก็ถามเราว่าไอ้หมิวทำไมไม่ไปนอน เป็นเด็กเป็นเล็ก

เราก็บอกไรอ่ะพี่แมนไล่น้องเฉยเลย พี่แมนก็ถามว่า แกคงไม่คิดจะไปหาหญิงหรอกใช่ไหม เราบอกเปล่า ไม่ไปหรอกจะไปทำไม โทนก็บอกว่า

มองจากหน้าหมู่บ้านยังรู้เลยว่าโกหก

โอ้โหทุกคนดู ดูไอ้ลิงป่าหัวหงอกพูดดิ่ โอ๊ยยยย ทำไมปากร้ายแบบนี้

ปากร้ายเหมือนที่เตยบอกจริงๆด้วย โทนตักกิน ๆ ๆ จนหมด แล้วก็บอกขอโทษนะพี่แมน แล้วโทนก็หยิบชามยกซดอ่ะ โอ้ย ไอ้ลิงบ้าไม่ใช่อาหารญี่ปุ่นนะ เราบอกโหกินไรเนี่ย

โทนก็บอกว่า พวกเศษถั่วมันกินยากนี่ครับให้ทำไง แล้วด้วยความหงุดหงิด เราก้เลยเข้าไปจับช้อนกวาด ๆ ๆ พวกถั่วชิ้นเล็กๆ พวกเมล็ดธัญพืชโกยใส่ช้อน แล้วก็ยื่นไปบอกเอ้ากิน โทนก็ทำเหมือนจะเอามือมาหยิบ

เราก็บอกกิน ไม่กินจะฟ้องพี่หญิง พี่แมนก็บอกว่าเห้ยเด็กขี้ฟ้องนี่หว่า เราก็มองตาขวางเลย เราบอกจะกินไหมไอ้ลิง โทนก็ยอมอ้าปากแล้วกินนั่นแหละ

หึ่หึ่หึ่ ต้องให้โมโห โทนก็หยิบชามไปล้าง  แล้วกลั้วปากอีกที แล้วบอกงั้นผมไปนอนก่อนนะพี่แมน

แล้วก็เดินไปเลย เราก็มอง ๆ ๆ  ... งืมม ใส่เสื้อกล้ามแล้วเห็นกล้ามแขนกับหน้าอกชัดเนอะ บ้า ๆ ๆ ๆ ไม่ใช่ ๆ ๆ   เราก็จะหันมาเก็บของต่อ แต่พี่แมนคือนั่งมองด้วยสายที่เหมือนแบบว่า นั่นแน่ะ   เราก็ถามว่ามองไรพี่แมน !!!!!!!

พี่แมนบอกเปล๊าาาา ไม่ได้มองไร อืมม ป้อนด้วยแหละ แล้วพี่แมนก็เดินมาบอกว่า แกยังห่างไกลจากหญิงอีกเยอะไอ้หมิว โอ๊ยยยยย พี่บ้า ลิงบ้า บ้าทั้งคู่เลย

หงุดหงิด หงุดหงิดที่สุด เราเดินกลับมาข้างบน ทั้งสองคนนั้นก็เดินกลับห้องของแต่ละคนไป เราจะเดินเข้าห้องมั่ง แต่ไม่รู้ง่ะตอนนั้นโมโหเลยไปเคาะห้องไอ้ลิงบ้า ปัง ๆ ๆ  เราบอกไอ้ลิงมาคุยกันก่อน

โทนก็เดินมาเปิดประตู แล้วมองซ้าย มองขวา แล้วปิดประตูต่อหน้าเราไปเลย โอ๊ยยย ไอ้ลิงทโมนบังอาจมาก เราบอกออกมาคุยกันเลย พอโทนเปิดประตูออกมา เราก็จูงมือข้างที่ไม่เจ็บอ่ะเดินมานั่งตรงโซฟา พอนั่งเราก็ถามว่านี่ไปรู้จักกับพี่หญิงได้ไง ไอ้ลิงก็ทำท่าจะหลับ เราก็บอกอย่ามาแกล้งตอบมาเลย

โทนบอกผมง่วงแล้วนะพี่หมิว ยาออกฤทธิ์แล้ว เราก็บอกว่าอย่ามาแถ เมื่อกี้กินนมไป มันไปหักล้างกันหมดแล้วมั้ง แล้วอยู่ดีๆตอนนั้น โทนก็บอกอ๊ะคุณท่าน แล้วเราก็หันไปเลย ง้ะ แม่มาจริงๆด้วย แม่เราก็ถามว่าหมิวทำไมยังไม่นอนล่ะลูก พูดเสียงดังมากเลยนะเนี่ย เราก็บอกก็ดูโทนดิ่คะแม่ ดื้อมากเลย เราก็หันมาฟ้องมาเลย แต่พอหันมาอีกที เง้ออออออออ ไอ้ลิงบ้าหายไปแล้ว โอ๊ยยยยยย ไอ้ลิงบ้า หายไปไหนเนี่ย แม่เราก็บอกว่าแม่ไม่เห็นใครเลยนะหมิว ง้ะ แม่เมื่อกี้หมิวยังคุยกับโทนอยู่เลย

แม่เราก็ เอ้ ลูกสาวแม่นี่ยังไงหืม นอนดึกเดี๋ยวผิวก็ไม่สวยหรอก นอนได้แล้วคนเก่ง แม่พูดแล้วลูบหัวเราเบาๆ แล้วก็บอกฝันดีนะหนู แล้วก็กลับเข้าไปนอน โอ๊ยยยยย ไอ้ลิงบ้า ไอ้ลิงป่า ไอ้ลิงหัวหงอก ไวจริงเลย โอ๊ยยย

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

❖SynchroNight❖

เห็นแล้วก็รีบเข้ามาอ่านเลย เขียนได้สนุกดีนะครับคุณหมิว รักษาสุขภาพกันด้วยนะ  ::WooWoo::

deamondear

คิดว่าของเจ๊หมิวจะไม่มาซะแล้ววว

Thekid34

sunnies

คำพูดแสบมากมองจากปากซอยก็รู้ว่าโกหก.. มุกนี้ขอเก็บไปใช้บ้างครับ

darkside

ตอนโทนหนีเข้า ห้อง   คงประมาณ

หูได้ยินเสียงเปิดประตู จากห้องแม่หมิว

ออกอุบายว่าแม่มา   เจ้หมิวก็หันหน้าไปมอง

จังหวะนั้นก็ แว๊บหายตัวไปแล้ว   

สมฉายา   ซารุซัง จิงๆ  ขนาดเจ็บแขนนะ   555

Thanee_samsung

พาคนอื่นซวยยกตี้ อย่าหาทำนะเจ๊หมิว ลิงถึงกับกุมขมับเลย

darkside

นึกหน้าเจ้หมิวตอนท้ายเรื่องออกเลย

บอกได้คำเดียว 

อำมหิตมาก   5555

dodoza2

โอ้วสุดยอดครับพี่แมนในที่สุดก็ได้รู้อดีตพี่แมนสักที

aum691

เจ๊ต้องแอบไปหาพี่หญิง แน่ๆ ถึงได้จัดการลิงโทนได้อยู่หมัด....ตอนนี้พี่แมนโดนชุดใหญ่แน่มาให้อ่านติดๆกันแบบนี้ เจ๊กำลังสนุกที่พี่แมนกับโทนโดนพี่หญิงดุแน่ๆ

spty24

พี่หมิวต้องไปสืบความจริงมาแน่ๆ ปูเสื่อรอเลยครับ

ถือว่าได้รู้จักพี่แมนกับพี่หญิงมากขึ้นอีกครับ แต่ว่ายังไงซะพี่แมนก็ไม่รอดแน่ตอนหน้า55555

1819

แฮ่มกำลังซึ้ง เริ่องพี่แมน กับพี่หมอ  เทพโทนมาขโมยซีนไปอีกแล่ว    ทำไงได้ เจ๊หมิวโพกัสที่เทพโทนมากกว่า แต่ เชื่อ  รีดเดอร์ในนี้หลายคนอยากรู้เรื่อวพี่แมนพี่หมอหญิง ใจจะขาด แล้วก็ แฟนใหม่พี่แมน ที่ไปเดินดูงานที่มหาลัยเทพโทน ต้อนEP4ไป ไหน ไม่พูดถึงเลย เป็นตัวหลอกเหรอ  ต้องเครียส์ ออกโหนกระเลย นะนี่
Edit  ยาวไป ยาวไป   เรื่องพี่แมนกับพี่หมอ ต้อง มีตัวประสานแบบ โทน และตัวชงแบบหมิว     ลุ้น ให้กลับมาคบกันสุด เรื่องเจ๊หมิว เตย โทน พักไว้ก่อน   ขอlove story พี่แมน ด่วนครับ     
กรุงเทพเป็นเมืองที่มีคนเหงา มากกว่าเสาไฟฟ้า

Csc It

::Ajark::โทนมีท่าทีชอบเจ้หมิวบ้างหรือเปล่าเจอทีไรจะหนีตลอดเลยแต่อย่างว่าตื้อเท่านั้นที่ครองโลกเจ้หมิวสู้ๆ

MirrorAce

โครตแสบ หนีอย่างไว อยากอ่านเรื่องพี่แมนกับพี่หญิงอีกครับ

pddy2545

ขอบคุณที่มาอัพถี่ๆเลย

ดูทรงแล้วพี่หมิวไปเรียนวิชาการจัดการมาจากพี่หญิงแน่ๆเลย