ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เกมรักภารโรงเฒ่า ตอนพิเศษ : หมวย...เดือนดารา

เริ่มโดย nato87, กันยายน 13, 2018, 04:02:43 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nato87

พูดคุยก่อนอ่าน : ติดตามกันต่อในตอนพิเศษแนะนำนางเอกภาคสองกันนะครับ จากผลโหวตตอนที่แล้ว น้องหมวยคือผู้ได้รับเลือก งั้นจัดไป

ผมจะพักตอนพิเศษไว้สักพักนะครับ (น้องทราย,น้องอีฟ,น้องแนนนี ผมค่อยปล่อยที่เดียวเลยดีกว่า) เพื่อเตรียมตัวปล่อยตอนพิเศษ 64.5 : น้องอุ๊ปันใจ ภายในวันเสาร์อาทิตย์นี้

.....................................................................................

สวัสดี....เราชื่อหมวยนะ ชื่อจริงชื่อเดือนดารา อายุ 18 ปี อยู่ปากเกร็ด นนทบุรี เป็นนักศึกษาคณะพยาบาลศาสตร์ปี 1 ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ

พ่อกับแม่เราเป็นนักธุรกิจทำร้านอาหารแล้วก็เต้นท์รถมือสองที่นนทบุรี เราเป็นลูกคนเล็ก พี่ชายเราเรียนมหาวิทยาลัยรัฐแถวๆ บางเขน ชีวิตตอนเด็กๆ เราก็เรื่อยๆ อ่ะนะ เรียนๆ เล่นๆ เซ็งๆ ก็หนีไปเดินห้างตากแอร์กับเพื่อน แต่การเรียนเราไม่ตกนะ เราเรียนได้เกรดเฉลี่ยไม่เคยต่ำกว่า 3.00 เลยทุกเทอม เก่งป่ะล่ะ

เราอยากเรียนพยาบาล เพราะเคยเห็นญาติเราจบพยาบาลแล้วไปทำสปาแล้วได้เงินดี ก็เลยอยากทำบ้าง แต่ไม่รู้ซิ บางทีถ้าเราได้เจอหมอหล่อๆ แบบกงยูแล้วได้แต่งงานกันคงมีความสุข (ยิ้มเขิน) คือตอนเด็กๆ เราชอบเพลง K-Pop ไง ชอบอะไรทุกอย่างเกี่ยวกับเกาหลี ตอนนั้นเราคลั่ง ดงบังชินกิ ซีเอ็นบลู แล้วก็ก็อธเซเว่น เดี๋ยวเราร้องให้ฟังนะ

'Neoran Girl Girl Girl
Neoran Girl Girl Girl
Be my girl girl girl
You're in my heart my heart'

(เพลงที่น้องหมวยร้องครับ)

(โดนคว้าไมค์โครโฟนกลับ) เอ๋!! โทษที ลืมตัว (ยิ้นเขิน) คือเราชอบเพลงเกาหลีไงแก ชอบทุกอย่างที่เป็นเกาหลี ส่วนดาราที่เราชอบเหรอ? คนนี้เลย ที่หนึ่งในใจเรา กงยู ผู้ชายอะไรไม่รู้โคตรมีเสน่ห์เลยอ่า!!!!! (เอามือกุมที่หน้าอก ยิ้มเขิน)

คือกงยูเป็นผู้ชายในสเป็คเราเลยอ่ะ เราชอบผู้ชายที่มีอายุหน่อยๆ อะไรนะ ปีนี้กงยูอายุ 39 แกกว่าเราตั้ง 20 ปี แล้วไงอ่ะ ยังไงเราก็ว่ากงยูยังหล่อ คือแบบผู้ชายน่ะ ยิ่งมีอายุถ้าไม่ดูแลตัวเองนี่อ้วนเผละ หมดสภาพดูไม่ได้เลยนะ กงยูดูแลตัวเองดีมากๆ เลย แบบว่าผู้ชายอายุ 20 ต้นๆ บางคนยังอาย

ที่เราชอบกงยูคือความเป็นผู้ใหญ่ ดูอบอุ่น มีเสน่ห์ คือแบบผู้ชายแบบนี้แหละ พ่อของลูกเราในอนาคต (ยิ้มเขิน) คือเรารู้ไง ว่ามันเป็นแค่เรื่องจิ้นสนุกๆ แต่แบบมันไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนใช่ป่ะ เรามีความสุขของเราอยู่ในพื้นที่ของเราใช่ป่ะ ถูกมะ

(กงยู ดาราเกาหลีที่น้องหมวยคลั่งไคล้เป็นพิเศษ)

ไม่รู้ละ ผู้ชายในสเป็คเราต้องมีอายุหน่อยเว้ยแก แต่ต้องไม่ปล่อยตัวนะ ต้องเป็นสุภาพบุรุษ ใจดี โรแมนติก เหล้าไม่กิน บุหรี่ไม่สูบ แบบนั้นแหละผู้ชายที่เราอยากจะคุยอยากจะคบด้วย ถ้าไม่มีคุณสมบัติแบบนี้ เราไม่คุย จบป่ะ? ไม่ใช่ว่าเราเลือกมากหรอกนะ แต่เราเป็นผู้หญิงป่ะ ผู้หญิงก็อยากได้สิ่งที่ดีที่สุดให้ตัวเอง ก็เหมือนกับผู้ชายนั่นแหละ บางคนปล่อยตัวอ้วนฉุ กลิ่นตัวก็แรง เหล้าก็กิน บุหรี่ก็สูบ แต่ยังหวังอยากมีแฟนสวยๆ เห๊อะ!!! ถ้าคุณยังไม่รักตัวเอง แล้วใครจะมารักคุณล่ะ จริงไหม? เรารู้แหละว่าเราอาจพูดแรงไปบ้าง แต่เราเป็นคนยังงี้ป่ะ พอใจก็คบ ไม่พอใจก็ไม่ต้องคบเราเป็นเพื่อนก็ได้ เราไม่ซีหรอก

เรามีเพื่อนสนิทชื่ออีฟกับนาถ แต่เราจะสนิทกับอีฟมากกว่า อีฟเป็นเด็กปราจีน เราสนิทกันตอนงานรับน้อง คืออีฟเป็นคนนิสัยง่ายๆ สบายๆ ไม่ค่อยพูดมาก เราก็เลยสนิทกันเร็ว แล้วก็ได้จับคู่เป็นบัดดี้เช่าหออยู่ด้วยกัน ส่วนนาถเราว่าหลังๆ ชักทำตัวแปลกๆ ไม่รู้ซิ ยัยนี่เหมือนมีความลับอะไรบางอย่างซ่อนไว้ ไม่รู้นะ เราเดาใจยัยนาถไม่ถูกจริงๆ

ส่วนพี่อุ๊เหรอ? เอาจริงๆ เรากับพี่อุ๊ก็ค่อนข้างจะสนิทกันนะ คือหลายคนเห็นพี่อุ๊เป็นคนช่างเม้าท์ ช่างนินทา แต่เอาจริงๆ แล้วพี่อุ๊เค้าไม่มีอะไรหรอก เค้าแค่เป็นห่วงเพื่อนๆ แล้วก็น้องๆ ทุกคน ตอนงานรับน้อง เวลาน้องคนไหนในคณะเป็นลม พี่อุ๊เป็นคนแรกๆ ที่วิ่งเข้ามาดูอาการนะ ก็อยากบอกว่าพี่อุ๊น่ะจริงๆ เป็นรุ่นพี่ที่น่ารักของน้องๆ ทุกคน

โดยส่วนตัวแล้ว เราไม่ค่อยชอบกลุ่มพี่เฟิร์นกับโดนัทเท่าไร เรารู้สึกว่าสองคนนี้มีซัมติง เราหมายถึงว่าสองคนนี้มีออร่าแปลกๆ จะบอกว่าเหมือนคู่จิ้นเหรอ? ประมาณนั้นแหละ คือเราคิดว่าสองคนนี้เหมือนหลุดไปอยู่อีกโลกหนึ่ง โดยเฉพาะพี่เฟิร์น ทั้งที่เป็นพี่รหัสของยัยอีฟแท้ๆ แต่แทบไม่เคยสนใจไยดีอะไรน้องรหัสเลย มีแต่พี่อุ๊ทั้งนั้นที่คอยช่วยเหลือ เห๊อะ!!

คือพูดแล้วมันน่าหงุดหงิดป่ะละ สองคนนั่นอ่ะ พี่เฟิร์นก็เหมือนลอยหน้าลอยตาทำแอ๊บแบ๊วไปวันๆ ไม่สนใจอะไรเลย ส่วนพี่โดนัทก็ตามติดพี่เฟิร์นแบบตัวไม่เคยห่างกัน พี่โดนัทก็เป็นพี่รหัสของยัยนาถนะ แต่ก็ไม่เห็นจะเป็นรุ่นพี่ที่ดีเท่าไรเลย ไม่แปลกใจเลยว่าพอพี่รหัสทำตัวแปลกๆ น้องรหัสเลยเพี้ยนตาม

อือ โทษที พอดีพูดถึงสองคนนั้นแล้วรู้สึกหงุดหงิดนิดหน่อย อย่างที่พวกนาย เอ้ย!!! พวกพี่ๆ รู้นั่นแหละค่ะ เรา อีฟ กะพี่อุ๊ไม่ค่อยถูกกับสองคนนั่นเท่าไร ส่วนยัยนาถเหรอ? ปล่อยไปเถอะ

เรายอมรับว่าเราอาจดูเป็นคนหยิ่งๆ เข้าถึงยากไปบ้าง ก็ยอมรับนะ แต่แบบไงล่ะ ถ้าใครสนิทกับเรา จะรู้ว่าจริงๆ แล้วเราน่ะรั่วมาก ไม่เชี่อถามยัยอีฟดู (ยิ้มหวาน)

แต่เราติดใจอยู่เรื่อง เหมือนที่ครูเบสท์คิดนั่นแหละ ไม่มีพระเอกดีๆ นอกเหนือจากลุงพลแล้วเหรอ? (ทำหน้าเหยเก) คือบอกตามตรงนะ เราอาจชอบผู้ชายมีอายุ แต่ลุงพลแก่ไปป่ะ แล้วคุณสมบัติผู้ชายในสเป็คเราไม่มีในตัวแกเลยสักอย่าง เฮ้อ...ขอถอนตัวจากเรื่องนี้ได้ไหมอ่ะ อะไรนะ? ไม่ทันแล้วเหรอ.....

เอาเป็นว่า ก็อยากให้ติดตามเราในเรื่องแล้วกัน เราชื่อหมวย จะเรียกเราว่าหมวยลี่ก็ได้นะ (หัวเราะ) ลองคุยกับเราซิคนดี แล้วเธอจะรู้ว่าเราน่ะเฟรนลี่กว่าที่เธอคิดนะ (ยิ้มหวาน) แล้วเจอกันนะคะทุกคน
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

××Mon××

มีแอบดูถูกลุงพลด้วยแฮะ กลัวจะติดใจลุงอีกคนนะซิน้องหมวย

navy868

ba1na2

แต่ละนางสุดๆไปเลยครับท่าน ขอให้ท่านประสบสิ่งที่ดีงามตลอดไปครับ พลอตเรื่องของท่านสุดยอดจินตนาการครับ อดีต ปัจจุบัน และอนาคต

swss2511

จะรอดูว่าน้องหมวยเร่าร้อนแค่ไหนเมื่อโดนจอมหื่นป้อนเสียว

มโน สกลนคร

thinks

Phoowadol

น้องหมวยจ๋า  กลับตัวไม่ได้ก็ต้องไปให้ถึงสิจ๊ะ เอาน่า คิดเสียว่าลุงพลเป็นกงยูก็ละกันเนอะ จะว่าไปลุงพลก็หล่อใช้ได้นา....

akine

::Sweat:: โธ่ว อ่านแล้วสงสารน้องเปลี่ยนพระเอกไม่ทันล๊าวลูกเยิฟหนูนะ

pinmonkey

ไม่รู้จักแก่ทีเด็ดเสียแล้วน้องหมวย ระวังให้ดีนะ ขอบคุณมากครับ

naitoom

สาวที่ชอบกงลี่ มาชอบตาเฒ่าได้อย่างไรนะ คิดไม่ออกจริงๆ นอกจากจะเจอแผนร้ายของยามเฒ่า

AonNirvana

อ้างถึงผมจะพักตอนพิเศษไว้สักพักนะครับ (น้องทราย,น้องอีฟ,น้องแนนนี ผมค่อยปล่อยที่เดียวเลยดีกว่า) เพื่อเตรียมตัวปล่อยตอนพิเศษ 64.5 : น้องอุ๊ปันใจ ภายในวันเสาร์อาทิตย์นี้

เพื่อไปแอ้มเจ้านายหนุ่มในระดับยาราไนก้าสินะ
ปล.1 ขอให้เจ็ดกันจนขี้ทะลักไปเลยนะครับ