ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ตำนานเทพวายุ side story การเดินทางของสายรุ้ง ตอนที่ 4 : วันฝนซา

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, มีนาคม 13, 2019, 07:31:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

dwarf

ขอบคุณครับ..ความสัมพันธ์ระหว่างเพื่อนช่างดูซับซ้อน

naitoom

หลังฝน ฟ้าจะสดสัย สู้ไปอีกนิดจะได้เจอคนดีๆและชีวิตดีขึ้น 

gfthebc

1.อ่าน​ตอนนี้​แล้ว​รู้สึก​อบอุ่น​ใจ​ดีครับ​ น้องปาล์ม​น้อง​ฝนมี​น้ำใจมาก​ครับ​ และก็​น้อง​ปาล์ม​จำน้อง​พลอย​ไม่​ได้​ตอน​เจอกัน​อีกครั้งที่​มหาวิทยาลัย​​ เพราะว่าเวลา​ผ่านไป​เป็น​ปี​ หรือน้อง​พลอย​เปลี่ยน​ไป​จาก​เจอ​กัน​ครั้งแรก​เยอะอะครับ
2.เมื่อได้อ่านเนื้อหา​ที่​ซ่อนแล้ว วิบากกรรมเป็นเรื่องของใครของมันจริงๆ​ครับ​ น้องพลอยเกิดมามีพ่อแม่​ที่​ดี​ แต่​ก็เจอ​วิบากกรรม​หนัก​พอดู สงสาร​น้อง​พลอย​มาก​ๆเลยครับ​ ขอ​ให้​ผ่านพ้นวิบากกรรมเร็วๆนะครับ​

sthanya

เจอปาล์มกับฝนที่นี้นี่เอง ปาล์มใจดีจริงขนาดไม่รู้จักยังทำให้ขนาดนี้
เช้าแล้วที่นี้จะทำยังไงกันต่อกับชีวิตละรุ้งพลอย

thep59

ฟ้าหลังฝนกำลังจะผ่านไปแล้ว ชีวิตของน้องพลอยก็คงจะดีขึ้นแล้วนะ สู้ๆนะน้องพลอย

neung_cm

××Mon××

ตอนนี้เริ่มเปิดเผยตัวละครในเรื่องหลักแล้ว งั้นแสดงว่าพลอยต้องทำงานเก็บปีนึง แล้วปีถัดไปถึงได้เข้าเรียนพร้อม ปาล์มและฝนล่ะซิ

arsenyo

เวลาลำบากแล้วมาเจอความช่วยเหลือเนี่ย เหมือนคนหลงทางกลางทะเลทราย มาเจอโอเอซิสเลย

mewzira

หวังว่าฝนซา จะไม่มามาตกซ้ำนะครับ คงจะไม่มีอะไรมาทำร้ายพลอยอีกนะ กลัวใจคนเขียนจริงๆ

jaster ja