ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เรื่องจริง ของโบว์เองค่ะ ตอนที่ 1

เริ่มโดย Bow_ka, ธันวาคม 19, 2023, 01:11:50 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Bow_ka

ลังเลอยู่นานว่าจะเล่าดีมั๊ย   มันเป็นเรื่องที่ผ่านมาหลายปีแล้ว 
แต่มันก็เป็นช่วงนึงของชีวิต ที่มีเรื่องให้โบว์จดจำได้บ้าง
แอบอ่านมานาน  เลยสมัครสมาชิกมาเล่นเรื่องตัวเองซะเลยค่ะ

เล่าเลยนะค่ะ พูดมากไปเดี๋ยวจะเบื่อก่อน

โบว์เป้นคน ตจว  ค่ะ  เรียนจบ ปวช บัญชีมา  ก็ได้มาเป้นลูกจ้างชั่วคราว ที่ราชการแห่งนึงในจังหวัดที่โบว์อยู่
ซึ่งที่นี่ โบว์ก็ได้รู้จัก และคบหากับ พี่วุธ  ( แกรับราชการอยู่ทีนี่ )
โบวืทำงานที่นี่ 2 ปี ( สัญญาจ้างปีต่อปี )   เขาก็ไม่จ้างต่อ  พี่วุธ ก็ไม่สามารถช่วยได้ เพราะตำแหน่งแกไม่ใหญ่อะไร
โบว์เลยต้องหางานใหม่    ซึ่งไม่นานโบว์ก็ได้งานที่โรงงานแห่งนึง อยู่ต่างอำเภอ ห่างไปจากที่นี่ ประมาณ  50 โล
เรื่องราว มันเกิดขึ้นที่โรงงานแห่งนี้แหละค่ะ

พอได้งาน โบว์ก็ได้มาเช่าหอพักที่ไม่แพง อยู่ ไม่ใกล้โรงงานมาก เพราะมีคนเช่าเต็มแล้ว   
แต่ก็ไม่ไกลมากนัก  อาศัยว่า ขี่มอเตอไซ  มาทำงานไม่กี่นาที

ไม่ได้จะอวยตัวเองนะค่ะ แต่โบว์ เป็นคนรูปร่างดีค่ะ  กินเยอะยังไงก็ไม่อ้วน
หน้าตาก็พอไปวัดไปวา  เพื่อนมันว่า  มึงก็ไม่สวยอะไรนะ แต่หุ่นมึงกินขาด อิอิ

ที่นี่เป็นโรงงานค่อนข้างใหญ่ ทำงานส่งออกซะส่วนมาก  คนงานก็เป็นคนละแวกนั้นเยอะ

พอมีพนักงานผู้หญิงเข้ามาใหม่ ก็จะมีหนุ่มๆ แอบเหล่ เป้นเรื่องธรรมดา   
โบว์ก็ตกเป้นเป้าสายตาของบรรดา หนุ่มน้อย หนุ่มใหญ่ ทั้งพนักงานทั่วไป และระดับหัวหน้าเลยคะ

ทำงานที่นี่ได้ระยะนึง ก็เริ่มมีเพื่อนสนิท เวลาพักเที่ยงก็ไปกินข้าวโรงอาหารด้วยกัน
อ่อ ลืมบอกค่ะ โบว์ทำงานแผนก QC  เลยมีเพื่อนสนทิ อยุ่แผนกนี้หลายคน 
แต่ก้มีคนนึง เป้นผู้ชาย  รุ่นน้องโบว์ 3 ปี  ชื่อเวฟ    เวฟอยุ่แผนก RD ซึ่งแผนกนี้ต้องติดต่อกับแทบทุกแผนก  และมันเลยได้มาสนิทกับพวก QC รวมถึงโบว์ด้วย

หลักๆที่เรากินข้าวโรงอาหารด้วยกัน ก้จะมีแต่แผนก QC ชายหญิง    และจะมีเวฟ มากินด้วย เป็นบางวัน
เวฟเป้นคนพูดเก่ง  โบว์ไม่คิดว่า มันจะคิดอะไรกับโบว์มากกว่าพี่ หรือเพื่อนร่วมงาน

จนกระทั่งเกิดเหตุ   เป้นวันออกพรรษา  ซึ่งแถวๆนี้ เขาจะมีงานงิ้ว  ก็เป้นเหมือนงานวัดแหละค่ะ  มีร้านมาขายอาหาร  มีงิ้ว  มีหมอลำ   

ไว้จะมาต่อในตอนต่อไปนะคะ  รับรองสนุกค่ะ

pamaaeng

First10

ถ้าแต่งเองแนะนำให้ไปลงบอร์ดผู้ประพันธ์บอร์ดดีกว่านะครับ ที่ลงตอนนี้ล้วนเป็นเรื่องคัดลอก หรือเรื่องเก่าๆ ที่นำมาลงใหม่นะครับ แต่แหม ดูแล้วหุ่นดีมากกครับ

hanabombam