ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

• ห้องสมุด • ของนายโทน [ กระทู้ข้อมูล / ภาพ / Link /.วาร์ป / avatar ]

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, ตุลาคม 21, 2020, 11:25:34 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Kapi channel

7878

อยากมีชีวิต แบบนายโทนจริง ๆ
สาว ๆ แต่ละคนนี่ อื้อหือ

peckfat

อ้างจาก: Monotone_Memory เมื่อ ตุลาคม 21, 2020, 11:25:34 ก่อนเที่ยง

สวัสดีคร๊าบ ยินดีต้อนรับสู่ห้องสมุดทางช้างเผือกของนายโทน ที่ไม่มีโกโบริและอังสุมาริน หลายท่านอาจจะสงสัยว่า

" MilkyWay Memory "

มีที่มาที่ไปยังไงกัน จริงๆแล้วผมเคยอธิบายไปแล้วนะครับ แต่ก็จะขออธิบายอีกรอบนึง มันเป็นชื่อเล่นจริงๆของทั้งผม พี่เตย และ พี่หมิวครับ ซึ่งหลายท่านที่อ่านร้านเกะตอนที่ 20 คงจำกันได้ครับ

มันจะมีสร้อยที่ผมซื้อให้พี่หมิวใส่ในเนื้อเรื่องนั้นผมบอกว่ามันมีตัวอักษร T & M ซึ่งแทน พี่เตย กับ พี่หมิว แต่ในตอนนั้นผมแกล้งให้ไอ้พวกนั้นมันเข้าใจผิดว่ามัน โทน & หมิว

เพราะจริงๆแล้ว ผมกับพี่เตยนั้น นอกจากชื่อในเรื่องเกะ ที่เราใช้ ตัว T เหมือนกัน Tone / Toey  แล้วนั้น ในชีวิตจริงผมกับพี่เตยก็มีชื่อเล่น ตัวอักษรเดียวกันจริงๆนั่นแหละครับ

ก็คือตัว M ส่วนพี่หมิวนั้นในชีวิตจริงๆ ชื่อเล่นของเขาคือตัว W ครับ ซึ่งพอบอกพี่เขาว่าผมอยากเอาเรื่องในช่วงนั้นมาเขียน และผมจะใช้ชื่อแทนตัวเองว่าโทน พี่เตยก็บอกว่างั้นชื่อของเจ๊ในเรื่องต้องใช้ตัว T เหมือนกันนะ

ก็เลยกลายมาเป็นเจ๊เตยครับ ส่วนพี่หมิวนั้นพี่เตยบอกว่าให้ชื่อที่มีตัว M ซึ่งเป็นชื่อเล่นจริงๆของพี่เตย ไปๆมาๆก็เลยได้เป็นชื่อพี่หมิวครับ M W M ก็เลยกลายเป็น

" MilkyWay Memory " ครับ

★★★★★★★★★★★

" คำเตือนตัวโตๆจากนายโทน "

จะไม่มีการเรียกเก็บเงินหรืออะไรก็ตามที่มีมูลค่าทางการเงินทั้งเงินสด และ เงินอิเล็คโทรนิค จากกระทู้นี้เด็ดขาดครับ

กระทู้นี้มีไว้เพื่อลงลิงค์ผลงาน และข้อมูลต่างๆ ที่อยู่นอกเหนือเนื้อเรื่องเท่านั้น อย่าหลงเชื่อข้อความ

หรือบุคคลที่อ้างว่า คือนายโทน และขอเก็บเงินจากท่านครับ ถ้ามีข่าวสาร

เกี่ยวกับ E Book ผมจะแจ้งในกระทู้นี้ หรือ ในกระทู้หลักเท่านั้นครับ

ขอบคุณทุกท่านครับผม

★★★★★★★★★★★

ลิงค์ต่างๆยังซ่อนเอาไว้อยู่ครับ

ท่านต้องแสดงความคิดเห็น หรือ คอมเมนต์ เพื่อเปิดข้อความเหล่านั้น

FREE STYLE ครับไม่ซีเรียส กระทู้นี้ไม่มีแบน

★★★★★★★★★★★

เอาล่ะวาร์ปก่อนเลยละกัน เลือกอ่านย้อนหลังได้

โดยการกดที่ภาพตามชื่อเรื่องแล้ววาร์ป Link เลยครับ

First Love

น้ำหอมของนายโทน  UPDATE ล่าสุด

...................

สำหรับเรื่องที่ผมเล่าผ่านชีวิตตัวเองจะมีอยู่ดังนี้ครับ เอ่อเรียงตามที่เริ่มเขียนนะ

ꕥ ครั้งหนึ่ง ณ ร้านคาราโอเกะ ꕥ

ꕥ ครั้งหนึ่ง ณ ทะเล ꕥ

ꕥ นางฟ้าดรัมเมเยอร์ ꕥ

ꕥ ฉัน เธอ และ เข้า เวอร์ชั่นพี่หมิวเล่า ꕥ

ꕥ ฉัน เธอ และ เขา เวอร์ชั่นผมเล่า ꕥ

........

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกท่าน ที่ชื่นชอบ ครั้งหนึ่ง ณ ร้านคาราโอเกะ และยังตามกันอย่างเหนียวแน่น อย่างที่บอกมันเป็นเหมือนเชื้อไฟเลยก็ว่าได้ครับ การเขียนเรื่องนั้น เรื่องเล่า ณ ร้านคาราโอเกะ

เป็นช่วงชีวิตหลังจากเข้าทำงานได้จะครบปี ของผม ซึ่งหลังจากเรียนจบ ด้วยความที่เลิกกับแฟนเลยทำให้ผมอยากจะเปลี่ยนแปลงตัวเองเพื่อเธอหันมามอง ผมจึงเริ่มทำงานครับ

แต่พอนานไปสัจธรรมบางอย่างมันทำให้ผมรู้ว่า การพยายามทำอะไรให้คนที่หมดใจนั้น มันไร้ค่าครับ ตอนนั้นที่ผมกำลังพยายามเปลี่ยนแปลง สร้างตัวเอง เธอก็กำลังมีความสุขกับคนใหม่ของเธอ

แล้วผมจะไปทำไรได้ล่ะครับ แต่พอเริ่มทำงานไปแล้ว ผมรู้สึกว่าคงกลับไปนั่งเล่นเกมส์ แบบ 100% เหมือนเมื่อก่อนไม่ได้ ผมจึงตัดสินใจว่าจะทำเพื่อตัวเองไม่ใช่เพื่อแฟนเก่า

จนกระทั่งเวลาผ่านไป เกือบปี ผมและเพื่อนในเกมส์ ก็นัดกันไปกินเหล้ากันครับ และนั่นก็คือวันที่เรื่องราวร้านคาราโอเกะได้เริ่มขึ้นครับ อันตรงนี้จำไว้ก่อนนะครับว่า ครั้งหนึ่ง ณ ร้านคาราโอเกะ เป็น Time Line หลักในการเล่าเรื่องครับ

ส่วน ครั้งหนึ่ง ณ ทะเล เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นในระหว่างตอนที่ 28 – 29 ครับ มันก็เป็นเนื้อเรื่องใน Time Line หลักแหละครับ แต่ที่ต้องทำแยกออกมาเพราะว่ามันค่อนข้างละเอียดมากๆ และผมคิดว่าการสัมมนาของผม

มันน่าจะมีประโยชน์กับรีดเดอร์ที่เป็นพนักงานออฟฟิศเหมือนกัน เพราะแนวคิด mind set ผมว่ามันมีประโยชน์ต่อการทำงานนะ เอาตรงๆ ใครที่ชอบบรรยากาศทะเล ชอบสายลม แสงแดด และ เสียงคลื่น ครั้งหนึ่ง ณ ทะเล น่ะถูกใจครับ

เอาเป็นว่าทะเลนี้ เป็น Spin off ของเหมียวแล้วกันนะครับ ส่วนเรื่องเล่าเกี่ยวกับน้องดรีมนั้น มันเป็นเรื่องที่เกิดขึ้น หูย !!! ตั้งแต่ตอน ม.5 ครับ ช่วงวันเรียนรู้ เรียนรัก เรียนเจ็บ และวัยที่กำลังค้นหาตัวเองครับ เด็กยุค 90 ผมว่าอ่านเรื่องนี้ที่ผมเล่า

ผมว่ามีคิดถึงช่วงเวลานั้นกันบ้างแหละ ไม่ว่าจะเป็นการวิ่งไปจองเครื่องคอมในร้านเพื่อเล่นเค๊าเตอร์ ฮาล์ฟไลฟ์ การโทรศัพท์แบบ 5 วินาทีวางสาย  น้ำดื่มโพลาริส เดินกลับบ้านด้วยกัน  ไม่ได้เจอหน้าเห็นหลังคาบ้านก็ยังดี บลาๆๆๆ

อ้อแล้วก็มัน SPECIAL สำหรับสมาชิกกระทู้ห้องสมุดนายโทนครับ เพราะเรื่องเล่า " แฟนฉัน " ตอนเลขคู่ จะลงให้อ่านแค่ในกระทู้นี้ครับผมถือว่าเป็นสิทธิพิเศษสำหรับท่านที่คอมเมนต์ในกระทู้นี้ครับ

สำหรับใครที่ยัง งงๆ กับ Time Line ที่ผมคิดอยากจะเขียนก็เขียนล่ะก็ ผมจะเรียงลำดับเหตุการณ์ให้ตามนี้ครับ

ฉัน เธอ และ เขา ทั้งพี่หมิวเขียนและผมเขียน เกิดขึ้นก่อน Time Line ร้านคาราโอเกะ 3 ปีครับ

ครั้งหนึ่ง ณ ร้านคาราโอเกะ เกิดขึ้นหลังจากที่ผมเรียนจบและทำงาน 1 ปี เป็น TimeLine หลักครับ

ครั้งหนึ่ง ณ ทะเล เป็นเรื่องตอนที่ไปสัมมนาครับ เกิดขึ้นในระหว่างตอนที่ 28 กับ 29 ครับ

ผมว่าแค่นี้น่าจะไม่งงกันแล้วนะครับผม

peckfat

นายโทนตีแผ่ชีวิตรักได้น่าอ่าน ต้องดามอ่านตอนต่อไปตลอด
ชอบดาว เพราะสู้ชีวิต แต่ไม่ขาด sex
ชอบหมิวเพราะเปิดโอกาศ ให้นานโทน ฟันสาว hiso

We love you so much

ได้วาร์ปติดตามผลงานเรื่องอื่นๆอีกเพียบเลยครับ ร้านคาราโอเกะก็ลุ้นเจ๊เตยว่าจะลงเอยได้รึยัง

okai

เปิดประตูแกนวาร์ป สำหรับประวัติชีวิจส่วนนึงของนายโทนละครับ

supertor

ถือเป็นสุดยอดของเรื่องเสียวๆ ในปี 2020 เลยครับ ปี 2021 ก็จะติดตามนายโทน และเหล่าแฟนๆ ต่อไปนะครับ 

Jaker1234

ไม่น่าเชื่อนะครับว่าชีวิตของนายโทนเราจะมีสาวๆๆชอบพอกันรักกันกลม

tumsweet

Samart Phowongphailert

surfaced

Pra-in

ติดตามชีวิต พี่โทนมาตลอดนะครับ ชอบวิธีการเล่าเรื่อง แต่ที่ชอบมากคือเรื่องที่ตีแผ่ บทบาทบนเตียงครับ 555

fantastica

มีห้องสมุดดีครับ จะได้ตามอ่านเวลาคิดถึงตอนเก่าๆ