ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ทิฐิหรือความเกลียด 5 (จบ)

เริ่มโดย twintower, มีนาคม 06, 2017, 09:59:09 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

twintower

อ้างจาก: psm_mach เมื่อ มีนาคม 08, 2017, 10:39:49 ก่อนเที่ยง
จบได้ซึ้งมากครับ ที่เหลือผู้แต่งคงให้ผู้อ่านไปจินตนาการเองใช่ไหมครับ

จริงๆแล้วก็ถือว่าจบอย่างสมบูรณ์แล้วนะครับ มิ่งนั้นคงจะเริ่มคบหาดูใจกับป็อป  ครอบครัวทั้งสองครอบครัวก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรต่อกันไปมาหาสู่กันได้ไม่ได้มีความเกลียดหรือโกรธกัน ต่างฝ่ายต่างมีวิถีทางชีวิตของตัวเองครับ

therasak

ยังดีนะที่ไม่สายจะไม่ได้ร่ำลากัน จบแบบนี้สุขใจคนอ่านเลย

xonly-1454

เยี่ยมมากครับ ประทับใจจริงๆ  จบได้สวยและเศร้ากินใจมากๆ  ขอบคุณและจะติดตามข้อเขียนของท่านต่อไปครับ

e20pat

เป็นตอนที่ไม่อยากอ่านครับ
ไม่ใช่ว่าเขียนไม่ดี
แต่มันสะเทือนใจ
เหมือนลูกฆ่าพ่อยังไงก็ไม่รู้
มันสายไปแล้วมิ่ง

ใครเป็นแบบมิ่งก็เปลี่ยนความคิดซะนะ
ก่อนจะสาย.......

midnightblusie

แต่งได้ดีมากครับ บอกได้เลยว่าประทับใจมากครับ

fantastica

ppeak

เรื่องเข้มข้นสนุกทุกตัวอักษรจนจบเลยครับ ช่วงท้ายๆ ซึ้งมาก สุดท้ายมิ่งก็ยอมให้อภัยพ่อจนได้ ขอบคุณสำกรับผลงานดีๆ แบบนี้นะครับ

exelier

อ่าวจบซะแล้ว ยังไม่ได้อ่านนะครับ แต่ขอเม้นก่อน เรื่องสนุกมาๆติดตามมาทุกตอน ถึงไม่มีเรื่องเสียวก็มีเรื่องให้น่าติดตามครับ

gumpxxxx

จบได้เศร้าพอดูเลยครับ แต่สนุกมาก มิ่งเจอเรื่องมาเยอะ ผ่านการฝึกทหาร และ สงครามมา เลยยิ่งทำให้เย็นชา (ยังดีที่มีเรื่องเซ็กส์ให้ผ่อนคลาย) จนบางทีมันทำให้พลาดเรื่องอ่อนโยนบางอย่างไป

grut1247

คนมันผ่านเรื่องร้ายๆในสงครามมาเยอะ
ก็อารมณ์นี้แหละครับ ดีที่ยังใช้ชีวิตแบบปรกติได้ไม่เป็นโรคหวาดวะแวง

pinmonkey

เรื่องนี้ผมคิดว่าให้คติดีมากครับ มิ่งถือว่าเป็นคนที่ประสบความสำเร็จสูงคนหนี่งเลยนะครับ แต่เขาก็ไม่มีความสุขเท่่าที่ควร เหตุผลก็คือทิฐิหรือความเกลียดนี่แหละ ไม่ว่าคำไหนในสองคำนี้ก็ส่งผลให้คนเรามีความทุกข์มากกว่่าสุขทั้งสิ้น หากปล่อยวาง ให้อภัยกัน เริ่มต้นสิ่งดีๆ ให้กัน ก็ไม่ต้องไปถือกระถางธูปให้พ่อแล้วมิ่ง ทำดีให้ใครเห็น เพื่ออะไร ทำตอนตายหรือจะมีค่ากว่าทำตอนเป็น ๆ ขอบคุณท่านผู้แต่งมากครับ

hanabombam

พ่อลูกเข้าใจกันในวินาทีสุดท้ายจริง

watana999

ผมชอบที่เขียนนะครับ บางครั้งเราไม่จำเป็นต้องจมอยู่กับความเกลียดตลอดเวลาก็ได้ ขอบคุณจริงๆสำหรับเรื่องที่แต่งนี้

chokolate

น้ำตาไหล เป็นทาง เรื่องนี้ ไม่สนใจเรื่องเสียวเลยครับ ชอบมาก ๆ เสียดายหน่อยเดียวคือ มีเรื่อง ป๊อป น้อยไปหน่อย 

chokolate

อ่านหลายรอบแล้ว ชอบทุกผลงานของไรท์  อยากได้เรื่อง ระหว่าง มิ่งกับป๊อป