ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ตำนานเทพวายุ side story การเดินทางของสายรุ้ง ตอนที่ 3 : เมฆสลาย

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, มีนาคม 01, 2019, 08:43:14 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Nal

mighty

นอกจากพลอรุ้งแล้วยังสะท้อนแง่มุมของเอ็มและดาวเหมือนเป็นการบอกเล่าเรื่องราวของชีวิตวัยรุ่นที่หลงมัวเมาในแสงสียามราตรีกาลการเสพสมแบบไม่แคร์สังคมไม่สนถึงขนบประเพณีอันดีงามเพียงเพราะสนองตัณหาความต้องการของอารมณ์เท่านั้นความแตกต่างของความดีกับความใคร่และการเอาตัวรอดกับความหลง...

mongk

ใครเป็นคนที่ตื่นมาถามน้องพลอยตอนเช้ามืดแบบนี้นะ

hanabombam

จะรอดอยู่แร่ะ เจอแบบนี้มีน้องพลอยโดนลงแขกซะมั้ง  ::Horror:: ::Horror:: ::Horror::

พานิชย์ กะรัมย์

ขอขอบพระคุณมากๆๆเลยขอรับ
ชีวิตอันน่าสงสารของรุ้งพลอยใกล้จะถึงแสงสว่างหรือยังขอรับ
เอาใจช่วยนะขอรับ (โดนครั้งเดียวคงไม่บุบสลายหรอกนะขอรับ อิอิอิ)

nujane_dude

จัดเมียเพื่อนซะยับเยินเลยนะ ผัวน้องพลอยคนแรกได้เรื่องจริงๆ

Potae

ใกล้แล้วรุ้งพลอย ผ่านพ้นช่วงนี้ไปได้ชีวิตก็จะดีขึ้นแล้ว เรื่องราวของรุ้งพลอยและตัวละครในตอนนี้สะท้อนสังคมในยุคนี้ได้ดีจริงๆ ครับ

เหลืออีก 2 ตอนชีวิตรุ้งพลอยจะเป็นอย่างไร เมืองหลวงไม่ได้สวยงามเหมือนต่างจังหวัดนัก

biggiggog

โชคชะตาคงไม่โหดเกินไปหรอกนะ
เอาแค่หอมปากหอมคอแล้วกัน

ตอนนี้ค่อยเข้าท่าหน่อย
รู้จักเอาตัวรอด ไม่ป้อแป้แล้ว
ขอบคุณมากๆครับ

coldheart

เอ็มกับดาว งานนี้ชายโฉดเจอหญิงแพศยา

เพิ่มเติมหลังอ่าน คนแบบไอ้เอ็มนี่ไม่มีสมอง ใช้แต่หัวส่วนล่างคิด

aioros13

ดูเอ็มเหมาะกับดาวดีนะ เลวพอกัน

โชคดีที่หนีรอดได้

pizzahutcha

gfthebc

1.ก่อน​ที่​จะ​ได้​อ่านเนื้อหา​ที่​ซ่อน​ไว้​ รู้​สึกได้​ว่า​เอ็ม​กับ​ดาว​นี้สมกัน​ดี​นะ​ครับ​ หญิง​ร้ายๆ​กับ​ชาย​เลว​ๆ​ และ​ก็​เป็น​ห่วงว่าน้อง​พลอย​จะ​รอด​รึเปล่า​ หลังจาก​ได้​อ่าน​เนื้อหา​ที่​ซ่อน​ไว้​ เหมือน​จะ​มี​เสียง​ลึกลับ​คอย​ช่วย​น้อง​พลอย​ แล้ว​ทำไมไม่ช่วย​น้อง​พลอย​ใน​เรื่อง​อื่นๆด้วย​ละ​ครับ​ ปล่อย​ให้​น้อง​พลอย​ต้อง​เจอแต่เรื่องไม่ดี​ๆ
2.อยาก​จะ​ให้​เอ็มได้รับผลกรรมที่ทำไว้​กับ​น้องพลอยหรือสาว​ๆหลาย​ๆคนอย่าง​สาสมนะครับ​ หลัง​จาก​อ่านเนื้อหา​ที่​ซ้อน​ไว้​ รวมถึง​เนื้อหา​จาก​ตอน​ปกติ​ ทำให้​เดา​ได้​ว่า​เอ็ม​รอด​จาก​โดน​ป้อม​กระทืบ​แล้วสุขสบายดี​จน​วางแผน​มาเจอ​น้อง​พลอย​เพื่อ​ทำอะไร​ไม่ดี​อีก​ต่างหาก​ รู้สึก​ว่าน้อง​พลอย​ยัง​ไม่ได้​รับ​ความเป็นธรรม​นะครับ​ เอ็ม​น่าจะมีจุดจบที่​ไม่น่าจะอยู่อย่างสุขสบายจนวางแผนจะทำเรื่อง​ชั่วๆอีก​ จัดการเอ็ม​ให้หนัก​เลยครับ​ ร่วมถึงลูกชายป้าด้วย

sthanya

จะรอดกลับบ้านมั้ยรุ้งพลอย ไม่รู้ใครมาดักไว้อีกแล้ว
สมน้ำหน้าไอ้เอ็มโดนวางยายังไม่รู้ตัวอีก อดได้ของดีแบบรุ้งพลอยไป